เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:39:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  กุมารทองเชียงราย มีที่เช่าไหมคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กุมารทองเชียงราย มีที่เช่าไหมคับ  (อ่าน 1979 ครั้ง)
tevadanon
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 11:08:52 »

อยากได้แบบเฮี้ยนๆๆ สายรายคับมีที่ไหนบ้าง
PimonratC
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 11:12:04 »

เฮ้ยยยยย

คุณจะเอาไปทำอะไร?ฮืม

tevadanon
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 12:31:07 »

ตอนแรกผมเลี้ยงสายเท 2 ผาย 1 เเล้วเทบ หนีหายไปไหนไม่รู้เลยอยากได้มาเล่นด้วยกัน
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 12:38:39 »

ตอนแรกผมเลี้ยงสายเท 2 ผาย 1 เเล้วเทบ หนีหายไปไหนไม่รู้เลยอยากได้มาเล่นด้วยกัน
ต้องถามก่อนว่ากุมารทองเทพหายไปได้อย่างไง
ท่านทำบุญให้เขาหรือไม่เขาถึงหายไป
เทพกับพาย มาอยู่ร่วมกันคงลำบากหน่อยนะครับ
เหมือน อยู่กันคนละโรงเรียนนะครับแล้วมาเจอกัน
อะไรจะเกิดขึ้นครับ แต่ก็อยู่ที่ผู้เลี้ยงอีกทีนะครับ
ว่าจะมีวิธีการยังไงให้ อยู่ร่วมกันได้(เข้ามาแชร์ในฐานะผู้ที่เลี้ยงกุมารทองเทพ)
ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
tevadanon
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 13:03:35 »

ผมทำแล้วน่ะคับพอดีว่ารู้จักพี่ หนึ่งขาว่าจะลง นัยให้มีพลังมาก

แล้วก่อเอาไปลงมาอีกสักอาทิด นมที่ให้มดขึ้น แต่ก่อนเอามาเลี้ยงมดไม่เคยขึ้นเลยไปถาม พระว่าทำไมมดขึ้นพระบอกถ้ามดขึ้นกุมารไม่อยู่แล้วคับ

พอดีผมตอนแรกเอาเทพมาแล้วแล้วไม่รู้ว่ามีดวงจิตอยู่บ้านแล้วไปถามพระว่ากุมารเทพมาหรือยังพระบอกมาแล้วแล้วพระบอกว่าที่อยู่บ้านนั้นใครผมงงพระบอกว่ามีดวงจิตอยู่บ้านก่อนแล้วเลยถามว่าเอาไงเลี้ยงไหมพระบอกตามใจผมเลยเลี้ยง  ฮืม ฮืม

อ่านแล้วอาจงงน่ะคับ
tevadanon
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 13:10:34 »

อ้ายคับ อ้ายเป็นแฟนี่ฟ้า ก่อ ถ้าแม่น ผมเอาเทพที่ี่ฟ้ามานั้นเนอะ พี่ฟ้าบอกแล้วว่าจะอยู่โตยกันบ่าได้หนาหื้อผมย่ะใดน่ะ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2011, 13:27:00 »

555
เช็ค pm ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
samurai_dek
ห้าแยกพ่อขุนฯ
ชั้นประถม
*

ศรัทธาต้องมาก่อนสิ่งดีๆจึงจะตามมา

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2011, 08:26:38 »

กุมารสายพราย กับเทพอยู่ด้วยกันได้ เพียงแต่ สายพรายชอบอวดอิทธิฤทธิ์ให้ผู้บูชาเห็น สายเทพไม่ค่อยแสดงมากแต่เน้นไปในทางให้โชคลาภแบบทางอ้อม การที่เราไม่ค่อยได้เห็นการแสดงตัวตนของกุมารนั้น ขึ้นอยู่กับว่าเราและเขาได้ร่วมบุญกันมาหรือเปล่า การกระทำของเราปัจจุบันนั้นเราทำดีกับเขาไหม และอีกอย่าง การแสดงตัวตนของน้องกุมารนั้น ย่อมมีข้อจำกัดนะ เหมือนเราทำงานนี่แหละ ทำมากก็ต้องเหนื่อยเป็นธรรมดา การทำบุญก็เป็นการเติมพลังให้เขา แต่สิ่งเหล่านี้เป็นตัวช่วยในด้านโชคลาภ และความโชคดีของเรา ก็ต่อเมื่อบุญกุศลของเรามีมาถึงเท่านั้น เพราะกุมารจะช่วยให้เราได้โชคลาภเร็วขึ้น หากกรรมของเรายังมีมากการได้สิ่งเหล่านี้ก็ย่อมจะมาช้าบ้าง  แต่เป็นการสร้างบุญปารมีของเขาที่ช่วยเราด้วย ดังนั้นเมื่อเรายังสัมผัสเขาไม่ได้ ไม่ใช่ว่าเขาไม่แรงนะ แต่ยังไม่ถึงเวลาต่างหาก พยายามดูและเขาให้ดีนะ สวดมนต์ให้เขาทุกวันก่อนนอน ทำบุญให้ใครก็แผ่เมตตาให้เขาด้วย ( ตอนนี้อาตมาเลี้งทั้งสายพราย ลูกกรอก คนและแมว กุมารทองเทพร่ว 100 องค์ละเน้อ เจริญพร )
     คาถาเพิ่มพลังกุมาร ว่านะโม 3 จบ โอมสุวัณโน ปิยะกุมาโร มหาภูโต มหิทธิโก สัพพะทิ เสสุวัตติโก สัพพะคาเมสุ โคจะโร สัพพะชะนานัง หะทะเย มหาเตโช ปะวัตติโก ระตะนะตะยะเตชะสา เทวานัง อิทธิพะเลนะ กุมาโรจะ มะหิทธิโก นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ จะภะกะสะ จิเจรุนิ นะออแอ โมออแอ พุธออแอ ธาออแอ ยะออแอ มะอะอุ พุทธะสังมิ อิติกุมาโร ประสิทธิเม

หนึ่งการกระทำ  สำคัญกว่าพันคำสอน  หนึ่งตัวอย่างที่มีชีวิต  มีผลสัมฤทธิ์กว่าร้อยอนุสาวรีย์
หน้า: [1] พิมพ์