เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:18:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ห้องเก็บกระทู้
| | |-+  ได่แล้วค่ะ ขอบคุณ ชรฟก มากค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ได่แล้วค่ะ ขอบคุณ ชรฟก มากค่ะ  (อ่าน 3142 ครั้ง)
pai.
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2017, 13:07:23 »

อยากเรียนเกี่ยวกับระบบอินเตอร์เน็ต
มีที่ไหนรับสอน แนะนำด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มกราคม 2019, 13:46:54 โดย pai. » IP : บันทึกการเข้า
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2017, 15:10:18 »

อยากเรียนเกี่ยวกับระบบอินเตอร์เน็ต เพื่อนำมาจัดการภายในหอพักค่ะ
มีที่ไหนรับสอน แนะนำด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โทรปรึกษาผมได้ครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2017, 14:03:25 »

ยินดีให้คำปรึกษา ถ้าเป็นศิษ อ. ยินดีไปช่วยดูให้ฟรีเพื่อประโยชน์ศิษไปในตัว

รับสอนคอม , network , photoshop อื่นๆ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2017, 22:34:44 »

ฝากด้วยครับ กำลังดำเนินการครับ

* 001.jpg (48 KB, 500x500 - ดู 616 ครั้ง.)

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2017, 23:06:10 »

มีตัวอย่างล่าสุดอีกครับ เด็กก็เรียนได้ ไว้ว่างหาภาพเจอจะอัพให้
ซึ่งถ้าใครมีลูกมี NB และสนใจเรียนปูพื้นฐานฟรี ยินดี สอนให้นะครับ
(รับศิษเด็กโตคุยเรื่องเกม คอม it ถือว่าเป็นพี่และ อ.พี่ ได้นะครับ)

วิชาคนดีมี บุญคุณต้องรู้จักทดแทน ทั้งแผ่นดินและเพื่อนพ้อง
อันเป็นสำนึกของผู้เจริญ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 พฤษภาคม 2017, 23:08:58 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
yod2012
JuliustibJD
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2017, 11:53:09 »

ไปที่ กศน.เลยครับ  ผมไปลงคอร์ส 3เดือนไม่แพงครับ ตอนนี้ผมก็ใช้ความรู้นั้นมาเปิดร้านหากินเป้นอาชีพแล้ว

JAMESCOM1

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2017, 09:10:33 »

แนะนำให้ไปเรียน หลายๆที่ด้วย เพื่อจะได้แน่นๆ

ส่วนผม ชอบช่วยเหลือคน และถ้าใครสนใจอยากเป็นศิษก็รับ ถ้าเอาจริงก็จะช่วยทำโลโก้ แผ่นพับ ใบปริว วางแผนการตลาก และโอนงานให้ด้วยครับ ผมแก่แล้ว อิอิ

ที่แน่ๆ ถ้ารักดี ผมมีแถมวิชาอื่นให้อีก อ่อ..ส่วน น้องๆสนใจเป็นศิษไม่พูดถึงเงิน แค่บอกว่าขอเป็นสาวก มาครับ ยินดีรับศิษดีๆ เด็กดื้อ เด็กเกเร ติดเกม ในอดีต จนถึง รู้สึกว่าตัวเองไร้ค่า รู้สึกว่าตัวเองไม่เก่ง มาคุยกันครับ ยิ่งถ้าต็องๆ บ้าๆบวมๆ ผมชอบ อย่างน้อยยินดีเป็นพี่ที่ปรึกษาในไลน์ก็ไม่ถือ

ยังตามหาศิษในอดีตชาติอยู่นะครับ

jobyjob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2017, 12:44:39 »

มีหลายที่ให้ศึกษาเริ่มจากลองหาคอร์สตามเน็ตดูนะครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2017, 21:03:22 »

แนะนำในยูทูป ซึ่งถึงจะเรียนมาก็ยังจำเป็นอยู่นะ แต่สายนี้แนะนำว่าต้องมีครู อิอิ

chiohoh
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2017, 20:16:47 »

ไปที่ กศน.เลยครับ  ผมไปลงคอร์ส 3เดือนไม่แพงครับ ตอนนี้ผมก็ใช้ความรู้นั้นมาเปิดร้านหากินเป้นอาชีพแล้ว

JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2018, 05:42:14 »

สนใจก็ปรึกษาได้ อาจไม่ต้องเรียน หรือ จ่าย ถ้าแค่อยากคุยด้วย 555+
หรือ ข้อดีของมันคือ ไม่จบแค่คนเคยเรียน ถ้าแบบนั้นหาเรียนที่ใหนก็ได้
เพราะทั่วๆไป จบครอสก็แยกทาง แต่ ถ้าอยากมีพี่ หรือเพื่อน ก็แวะมาครับ

School of JAMESCOM ยินดีต้อนรับ นะ อิอิ

Line: jamescom007 (ไม่ได้เก่ง แต่เฟ้วได้ อิอิ (ไม่ได้เก๋า แต่กวนกวน))

peterpan03
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2018, 14:36:52 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ น่าสนใจคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พนันบอล  : po
JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2018, 04:25:20 »

รับสอนทำ youtube อย่างง่ายอยู่ครับ (ทำอะไรก็ให้มันง่ายๆเข้าไว้ สบายๆ ไม่ต้องเครียด)

- ถ่ายไง ทำไง อะไรดี ไม่รู้จะถ่ายอะไร จัดไป เรามีตัวอย่าง
- ตัดต่อ vdo
- ทำปก และ photoshop
- เสียง และตัดต่อ , sfx , music
- ทำ jingle , title , Logo อย่างง่ายใช้เอง

มา Start your play กันเถอะครับ อิอิ

ตัวอย่าง แบบมือใหม่หัดทำครับ พอไปวัดได้นะ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2018, 04:32:00 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2018, 18:19:47 »

อยากเรียนเกี่ยวกับระบบอินเตอร์เน็ต เพื่อนำมาจัดการภายในหอพักค่ะ
ขอบคุณค่ะ

เรื่องหอพัก 555 สบายละ ไม่ต้องเรียน แจก sim 4G คนอันจบ อิอิ
(อ่อ คือให้เขาไปหาเน็ตมือถือใช้กันเองดีสุดครับ ส่วนตัวด้วย อนาคตเน็ตหอจะหายไป)

หน้า: [1] พิมพ์