เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 22:01:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอสอบถามไรหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอสอบถามไรหน่อยครับ  (อ่าน 1292 ครั้ง)
phongpisid
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2017, 12:46:04 »

ผมอยากรู้ว่าในเชียงรายมีอะไรที่ทุกท่านอยากซื้อแต่หาซื้อยากหรือไม่มีบ้างครับ
ไม่ว่าจะเป็นของใช้หรือของกินครับ
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2017, 09:01:04 »

ผมอยากรู้ว่าในเชียงรายมีอะไรที่ทุกท่านอยากซื้อแต่หาซื้อยากหรือไม่มีบ้างครับ
ไม่ว่าจะเป็นของใช้หรือของกินครับ

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ของอาจจะหายากอยู่นะครับ แต่เดี๋ยวนี้เป็นยุกต์ที่การซื้อขายอินเตอร์เน็ตมาแรงมากๆ อยากได้อะไร ไม่รู้ร้านไหน แต่ส่วนมากก็เลือกค้นหาของที่ต้องการจาก google   ยิ่งไปกว่านั้นการซื้อขายกับเว็บขายปลีกจากต่างประเทศก็ง่ายขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก

เดาว่าเจ้าของกระทู้จะนำของมาขายหรือเปล่าครับ ต้องทำการบ้านอย่างหนักเลย เห็นบางเว็บเขาไม่ได้ซื้อสินค้ามาสต๊อกไว้ ใช้วิธีเอาแต่ข้อมูลและรูปมาโชว์หน้าเว็บ ใครสนใจสั่งซื้อเขาก็ติดต่อกับเว็บที่มีสินค้าขายจริงๆ ส่งไปยังลูกค้าปลายทางอีกที  เพื่อลดต้นทุนสั่งสินค้ามาต๊อกไว้ กับเสี่ยงที่สินค้าจะขายไม่ออก

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2017, 09:34:33 »

จำพวก ดิลโด้ จิ๋มกระป๋อง หาซื้อตามตลาดไม่ได้เลยครับ เปิดร้านขายหน่อยครับ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2017, 09:38:25 »

จำพวก ดิลโด้ จิ๋มกระป๋อง หาซื้อตามตลาดไม่ได้เลยครับ เปิดร้านขายหน่อยครับ
...ถ้าเป็นสายนี้ ก็ต้อง หาแก๊งค์นกฮูก หรือ กว่างพิศวาส ไว้นำเสนอด้วย..
ถามมาก็ตอบไป...๕๕๕๕๕๕

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2017, 09:48:26 »

อยากซื้อแต่หาซื้อยาก : คือของที่ไม่โก่งราคา
หาซื้อแต่ไม่มี..          : คือ บะหมี่เหลืองที่หอมอร่อยแบบเยาวราชครับ / สังขยาใบเตย ที่ทั้งเมืองมันทำได้แค่นี้เหรอ กินมาแทบทุกเจ้า เจ้าดีๆมันอยู่ตรงไหน?/ปาท่องโก๋ ที่ต้องทนกับรสชาติแบบเปิดอินเตอร์เน็ตทำ บางเจ้าอยากช่วยเผาร้านทิ้งจริงๆ

phongpisid
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2017, 22:09:05 »

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ของอาจจะหายากอยู่นะครับ แต่เดี๋ยวนี้เป็นยุกต์ที่การซื้อขายอินเตอร์เน็ตมาแรงมากๆ อยากได้อะไร ไม่รู้ร้านไหน แต่ส่วนมากก็เลือกค้นหาของที่ต้องการจาก google   ยิ่งไปกว่านั้นการซื้อขายกับเว็บขายปลีกจากต่างประเทศก็ง่ายขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก

เดาว่าเจ้าของกระทู้จะนำของมาขายหรือเปล่าครับ ต้องทำการบ้านอย่างหนักเลย เห็นบางเว็บเขาไม่ได้ซื้อสินค้ามาสต๊อกไว้ ใช้วิธีเอาแต่ข้อมูลและรูปมาโชว์หน้าเว็บ ใครสนใจสั่งซื้อเขาก็ติดต่อกับเว็บที่มีสินค้าขายจริงๆ ส่งไปยังลูกค้าปลายทางอีกที  เพื่อลดต้นทุนสั่งสินค้ามาต๊อกไว้ กับเสี่ยงที่สินค้าจะขายไม่ออก

ผมไม่ได้จะขายของไรหรอกครับ
ผมก็คิดแบบที่พี่คิดเหมือนกันว่าสมัยจะหาอะไรก็เข้า google แต่ผมอยากรู้ว่ามันจะมีไรอีกเทคโนโลยียังเข้าไม่ถึงมั้ย ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับผม
Chaiyaboon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2017, 21:32:11 »

เชียงรายไม่มี ลูกมะขวิดขาย และก็ กระจับหรือเรียกอีกอย่างว่า เขาควายขาย.....และอีกอย่างคือ มะม่วงกะล่อนครับอยุ่ภาคกลางชอบกินมาก มะม่วงกะล่อนไม่รู้ว่าทางนี้เรียกว่าอะไรเหมือนกัน
หน้า: [1] พิมพ์