เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:31:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ดึกๆ เชียงราย มีร้านต๋ำมะเต็ดตี่ไหน เเนะนำผ่องจ้าว
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ดึกๆ เชียงราย มีร้านต๋ำมะเต็ดตี่ไหน เเนะนำผ่องจ้าว  (อ่าน 3291 ครั้ง)
Dekdee.Study69
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2017, 22:35:25 »

ดึกๆ เชียงราย มีร้านต๋ำมะเต็ดตี่ไหน เเนะนำผ่องจ้าว

มะค่ำ มะคืน ชอบกิน ของเเซ่บๆ ส้มๆ
ตำมะเต็ด ตำม่าม่วง เเนะนำจิ่ม กะลังย้ายมาอยู่เจียงฉาย อิอิ

หนาว
Peacefully
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 02:33:57 »

มานั่งปูเสื่อรอคำตอบด้วยคนค่ะ ชอบของแซ่บๆ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 09:40:19 »

วันเสาร์ ถนนคนเดิน(สวนตุง) วันอาทิตย์ ถนนคนม่วน(ถนนสันโค้งน้อย)

...วันธรรมดา แถวตลาดโต้รุ่งห้าแยก โต้รุ่งตลาดป่าก่อ โต้รุ่งแถวๆ ร้านอาหารสบันงาและที่อื่นๆ  ยังมีไนท์บาร์ซ่า(ท่ารถเก่า) บิ๊กซี เซ็นทรัล  ร้านอาหารกลางคืน(ไปหลังร้าน)

...สุดท้ายทำเองที่บ้าน เตรียมอุปกรณ์ มะละกอสับใส่ตู้เย็นไว้ กุ้งแห้งหรือปูเค็มหรือปลาร้าต้มใส่ถุงไว้ในตู้เย็น น้ำตาลปี๊บซื้อตลาดสด 10 บาทได้หลายมื้อ มะนาว น้ำปลาทิพรส มะเขือเทศ พริกขี้หนู กระเทียม ไม่ต้องใช้ครกก็ได้ ผสมในถ้วยใหญ่ๆ ผักบุ้ง มะเขือลายเขียวขาว ถั่วฝักยาวทุบๆ (แทนครก) เรียบร้อย อร่อยค่อยๆ พัฒนาฝีมือเปิดร้านได้เลย

...อีกอย่างได้ข่าวว่ามีส้มตำสำเร็จรูป กรรมวิธีคล้ายมาม่าผลิตออกมาจำหน่ายแล้ว ลองหาดูแถว 7-11 อาจมี.
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 13:22:52 »

ตรงข้าม (คนละฝากถนน) ร้านอาหารสลุงคำ
ตรงปั๊ม สีเขียวค่ะ เด็ดสะระตี่

ไม่มีใครโชคร้ายตลอดชีวิต
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 15:52:35 »

วันเสาร์ ถนนคนเดิน(สวนตุง) วันอาทิตย์ ถนนคนม่วน(ถนนสันโค้งน้อย)

...วันธรรมดา แถวตลาดโต้รุ่งห้าแยก โต้รุ่งตลาดป่าก่อ โต้รุ่งแถวๆ ร้านอาหารสบันงาและที่อื่นๆ  ยังมีไนท์บาร์ซ่า(ท่ารถเก่า) บิ๊กซี เซ็นทรัล  ร้านอาหารกลางคืน(ไปหลังร้าน)

...สุดท้ายทำเองที่บ้าน เตรียมอุปกรณ์ มะละกอสับใส่ตู้เย็นไว้ กุ้งแห้งหรือปูเค็มหรือปลาร้าต้มใส่ถุงไว้ในตู้เย็น น้ำตาลปี๊บซื้อตลาดสด 10 บาทได้หลายมื้อ มะนาว น้ำปลาทิพรส มะเขือเทศ พริกขี้หนู กระเทียม ไม่ต้องใช้ครกก็ได้ ผสมในถ้วยใหญ่ๆ ผักบุ้ง มะเขือลายเขียวขาว ถั่วฝักยาวทุบๆ (แทนครก) เรียบร้อย อร่อยค่อยๆ พัฒนาฝีมือเปิดร้านได้เลย

...อีกอย่างได้ข่าวว่ามีส้มตำสำเร็จรูป กรรมวิธีคล้ายมาม่าผลิตออกมาจำหน่ายแล้ว ลองหาดูแถว 7-11 อาจมี.

ขอบพระคุณมากๆๆครับ

หนาว
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 15:52:47 »

ตรงข้าม (คนละฝากถนน) ร้านอาหารสลุงคำ
ตรงปั๊ม สีเขียวค่ะ เด็ดสะระตี่
ขอบพระคุณมากๆๆครับ

หนาว
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 16:53:37 »

ปั้มน้ำมันสีเขียวๆ ตรงข้าม สลุงคำ ไปลองโดน
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 19:04:19 »

ปั้มน้ำมันสีเขียวๆ ตรงข้าม สลุงคำ ไปลองโดน

กราบงามๆๆ ที่เเนะนำ คับ

หนาว
lungroon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2017, 22:30:13 »

ร้านป้าศรี หัวสนมบินเก่า ร้านอยู่หน้า โรงแรม บ้านบัวรีสอทร์  ซ้ายมือ ถ้าไปต่างสี่แยกหลังโฮงบาลำทยจ้าว ปิประมาณ 5 ทุ่ม มีตำทุกอย่าง รับประกันคุณภาพ
guitar10
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2017, 13:44:30 »

แนะนำร้านนี้เลยค่ะ นัวปลาแดก แสบยันดาก (ชื่อร้านนะคะ 555) แถวสะพานใหม่ค่ะ. ปิด ตี 2 แซ่บมากๆๆ ค่ะ
palomoji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2017, 15:05:46 »

แนะนำร้านนี้เลยค่ะ นัวปลาแดก แสบยันดาก (ชื่อร้านนะคะ 555) แถวสะพานใหม่ค่ะ. ปิด ตี 2 แซ่บมากๆๆ ค่ะ
<-------- อีก 1 เสียง แซ๊บมาก อร่อย ฟินสุดๆ
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2017, 16:06:29 »

นัวปลาแดก อีกเสียง เผ็ดจนต้องยอมแพ้ 5555
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2017, 17:03:02 »

ขอบคุณมากๆครับ จะไปชิมทุกร้านนะครับที่เเนะนำ มา มะคืนไปทาน ร้านที่ปั้มพีที มาครับ
ชอบมาก อีกร้าน*-*  สั่งมาทาน 3ถุง กินคนเดียว พอดี ย้ายมายังไม่รู้จักใครคับ

ขอบคุณนะครับที่เเนะนำ

หนาว
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 21:52:11 »

เชียงราย ร้านปปลาเผาที่ไหน รำคับ

หนาว
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2017, 18:51:34 »

ช่วงนี้ ติดใจ ร้านนัวปลาแดก บ้านใหม่ อร่อยยมากๆๆ

หนาว
Bluebird
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2017, 23:10:05 »

หน้าร้าน เสเพลบาร์ หัวสนามบินเก่า
ติดกับโรงแรมสปอร์ตอินน์
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2018, 21:18:06 »

หายไปนาน ตอนนี้ยังชอบกิน ต๋ำมะเต๊ด อยู่ 555

หนาว
หน้า: [1] พิมพ์