เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 20:59:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  (((รบกวนปิดกระทู้))) เรื่องมีอยู่ว่าชื้อมือถือมา วันที่ 09/02/2017ID tsk200979
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน (((รบกวนปิดกระทู้))) เรื่องมีอยู่ว่าชื้อมือถือมา วันที่ 09/02/2017ID tsk200979  (อ่าน 1720 ครั้ง)
NUMpoo
งดเชื้อ เบื่อทวง :-)
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2017, 11:38:14 »

เรื่องมีอยู่ว่าชื้อมือถือมา วันที่ 09/02/2017 ตกลงชื้อขายกัน ว่าเครื่องไม่มีปัญหาใช้งานปกติ ใช้งานสักสองวัน แบตเหลือ 20% ดับเราไม่คิดอะไรก็ชาจ พอมาอีกวัน ใช้ 20%-15% ดับอีก เลยลองล้างเครื่องสองสามรอบนึกว่าเป็นที่ระบบแต่ก็ไม่หาย น่าจะแบตเสื่อม ผมก็โทรไปหาเจ้าของเก่าเช้าวัน14/02/2017 แต่เค้าปฏิเสษความรับผิด ชอบ บอกว่าผมใช้ทำให้มันเสียเอง แต่ที่คุยเค้าบอกใช้งานปกติ ฝากด้วยคับ 096 991 9611 http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=932507.msg9944257;topicseen

* BeautyPlus_20170215120357_fast.jpg (773.7 KB, 720x1280 - ดู 649 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2017, 20:12:02 โดย NUMpoo » IP : บันทึกการเข้า

“จงอย่ามองหาสิ่งที่ดีที่สุดในโลก แต่ให้มองหาสิ่งที่เหมาะกับตัวคุณที่สุดก็พอ” จุมพิต
NG PROTECT
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2017, 11:41:58 »

ตกลงกันว่ามีประกันใจ 7 วันไหมครับ

NG PROTECT™ Public Company Limited 
Line : N1B2i3
@ไกรวุฒิ@
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2017, 11:42:33 »

เสี่ยพุโดนแล้ว

Tel. 089 642 6999
       081 5544 989

Line = krai8899

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
NUMpoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2017, 11:48:46 »

ตกลงกันว่ามีประกันใจ 7 วันไหมครับ
จริงๆการชื้อขายของต้องบอกลูกค่าให้ตรงไปตรงมาคับเสียตรงไหน มีตำหนิตรงไหน ที่ผมลงไม่ได้ต้องการอะไรคับแค่อยากให้ทุกท่านดูเครื่องดีๆ ถ้าจะชื้อเครื่องจากบุคคลนี้ หรือจากใครก็ตามจะได้ไม่มี ปัญหาทีหลัง

“จงอย่ามองหาสิ่งที่ดีที่สุดในโลก แต่ให้มองหาสิ่งที่เหมาะกับตัวคุณที่สุดก็พอ” จุมพิต
NOtis
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2017, 12:47:55 »

เเจ้งไปทางเจ้าของเครื่องละรอการชี้เเจ้งครับ คงต้องมีประกันนะครับ
NUMpoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 09:56:41 »

เเจ้งไปทางเจ้าของเครื่องละรอการชี้เเจ้งครับ คงต้องมีประกันนะครับ
ขอบคุณคับ ไม่มาหลอกคับแอด ผมโทรไปยังไม่รับเลย 5555 ยิ้มกว้างๆ

สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 12:01:46 »

แกนตับ จะนี้  แลบลิ้น

☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 13:49:50 »

อ้าวโทษที กำลังมาหัน ป้อเลี้ยงน้ำปู๋
ไม่ค่อยได้เข้ามาช่วงนี้ยุ้งมากๆ
ธุรอิดเยอะ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
NOtis
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 14:57:52 »

ขอบคุณคับ ไม่มาหลอกคับแอด ผมโทรไปยังไม่รับเลย 5555 ยิ้มกว้างๆ
รอดูก่อนเนอะ ผมก็ต้องเค้าช้า เขาก็pmมาปรึกษา ผม ผมชี้เเจ้งให้โอกาสเข้ามาเเก้ต่างก่อน รอดูก่อนว่าจะมาชี้เเจ้งมั้ย  ผมให้คำเเนะนำไปละ ไม่ใช่พ่อค้า ถึงขายถ้ามีปัญหาก็ต้องหาทางเเก้ไข นะครับคุยกันดีดีไม่ต้องหลบ ชี้เเจ้งหน้ากระทู้ใครผิดใครถูก สมาชิกดูก็ตัดสินได้ครับ

* 1234456.jpg (247.49 KB, 1366x768 - ดู 497 ครั้ง.)
- tsk200979
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 17:52:04 »

มาตอบตามคำแนะนำของแอดมินนะครับ ซึ่งผมไม่มีเหตุผลที่จะต้องหลบอย่างที่แอดมินบอกนะครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมลงประกาศขาย htc desire eye สีขาว-แดง ตามภาพที่เห็นนี้ครับ ซึ่งแน่นอนว่าเป็นหนังคนละม้วน100%  แล้วมีคนมาขอซื้อซึ่งทำค้าขายมือถือผ่านเว็ปนี้เป็นอาชีพมาตลอดเมื่อวันที่ 9 กุมภาที่ผ่านมา ผมจะอธิบายเป็นข้อๆซึ่งอาจจะมีซ้ำหรือวนไปมาบ้างดังนี้ครับ...
1. ผมไม่ได้ใช้เว็ปนี้เพื่อทำอาชีพในการไปกดราคาเครื่องคนอื่นแล้วมาขายเพื่อเอากำไร เพียงแต่ใช้เป็นช่องทางหนึ่งในการลงประกาศขายโดยไม่ผิดกติกาของบอร์ดนี้ครับ
2. ตกลงซื้อขายเครื่องกันในราคาที่ผู้ซื้อต่อรองลดลงไปเยอะมาก เพราะผู้ซื้อบอกว่าไม่มีเครื่องใช้ ตอนนี้ใช้มือถือจอขาวดำและบอกว่าชอบยี่ห้อนี้มากขอซื้อได้มั้ยจะเอามาใช้เอง แต่หลังจากรับเครื่องไปตอนเกือบเที่ยงได้ไม่นานก็แพ็กของใหม่ ถ่ายรูปใหม่ โพสท์ขายต่อ ในราคาที่สูงขึ้นอีกเยอะเลย โดยจะมาในรูปแบบการใช้มุขนี้ตลอด ถ้ามั่นใจว่าจริงใจจริงๆก็บอกมาสิว่าจะซื้อไปขายต่อ ซึ่งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกกับผู้ซื้อรายนี้
3. การขายของอย่างที่บอกในข้อที่1. ผมพอใจที่จะขายเท่าไรผมก็ขาย ซึ่งแล้วแต่จะตกลงกันเพราะซื้อมาใช้ เมื่อเบื่อแล้วผมก็ขายไปไม่ได้ต้องการกำไรยังไงมันก็ต้องขาดทุนไปตามค่าเสื่อมราคาอยู่แล้ว และก่อนขายจะนัดดูสินค้าจริงและให้เช็คเล่นจนพอใจ แต่จะซื้อหรือไม่ก็ไม่ได้บังคับใดๆทั้งสิ้น ซึ่งผมได้ไม่มีประกันใจอะไรทั้งนั้นคับ ในโพสท์ผมก็ชัดเจนตามที่เห็นครับ แต่ผมก็ขายในนี้กับคนอื่น(ไม่เคยมีปัญหา)ยกเว้นกับผู้ซื้อรายนี้ โดยครั้งนี้ไม่ได้เป็นครั้งแรกในการเกิดปัญหาแบบนี้
4. เครื่องที่ขายปกติดีทุกอย่าง ผมใช้เองไม่เคยเสียอะไรเลย แต่หลังจากรับเครื่องไปอยู่กับผู้ซื้อตั้งแต่วันที่9-14 กุมภาพันธ์ แล้วเกิดอาการเสียในวันที่14 บอกว่าแบตเสื่อม แล้วมากล่าวหาว่าผมย้อมแมวขาย ซึ่งผมก็มั่นใจว่าผมใช้มันปกติดีทุกอย่าง แล้วทำไมมันเพิ่งมาเสียเอาตอนนี้ (แน่นอนว่าถ้าใครเป็นเจ้าของเครื่องแล้วมีคนซื้อไปหลายวันแล้วเสียจะยอมรับได้ไหมกับการรับเครื่องคืน ต้องทำความเข้าใจว่านี่ไม่ใช่เครื่องมือหนึ่งที่จะมีบริการเปลี่ยนเครื่องใหม่) ผมไม่ได้ทำเป็นอาชีพแต่ผมซื้อมาใช้เมื่อเบื่อแล้วก็ขายไปซึ่งไม่เคยเอากำไรและไม่เคยได้ เพราะเครื่องเราใช้ไปแล้วมันต้องราคาถูกลงอยู่แล้วและผมยอมรับในเรื่องนี้ครับ ผมเองก็เคยซื้อเครื่องในเว็ปนี้เหมือนกัน ซื้อมาเกิดปัญหาปุ่มลอกบ้าง จอเพี้ยนบ้าง ฯลฯ แต่มันเกิดจากที่เรารับเครื่องมาใช้ไปแล้ว ผมก็ยอมรับและแก้ปัญหาเองเพราะไม่ได้ตกลงประกันใจอะไรกับใครที่ขายให้ผม
5. ตามที่ผู้ซื้อ กล่าวว่าผมไม่บอกรายละเอียดว่าเสียตรงไหนนั้นไม่เป็นความจริงเพราะผมใช้เป็นเครื่องหลักมาตลอด และปกติดีทุกอย่างยกเว้นร่องรอยตามการใช้งานที่อาจจะมีบ้างในระดับสายตาคนปกติมองเห็น ซึ่งผู้ซื้อเองก็ยอมรับได้และรับเครื่องไป เมื่อผมขายราคาถูกก็หาว่าผมย้อมแมวมาขายเลยราคาถูกอีก ถ้าเครื่องไม่ดีผมก็บอกว่าไม่ดีสิ แต่นี่มันดีทุกอย่าง
6. ตามที่ผู้ซื้อบอกว่าที่โพสท์ไปไม่ได้ต้องการอะไรนั้นไม่จริง ซึ่งจริงๆตรงกันข้ามกับคำพูดที่โทรมาเรียกร้องกับผม จากที่ผมสอบถามไปยังผู้ที่ค้าขายผ่านเว็ปแบบนี้หลายๆท่าน ก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าอาจจะเกิดจากเขาเอาไปขายต่อแล้วออกยากรึป่าว เพราะไปตั้งราคาสูงเกินไป เลยต้องมาใช้มุขนี้เมื่อเรียกเงินคืนจากเรา หลังจากนั้นก็ไปขายต่อในราคาที่ถูกลงอีก(ปล.อันนี้ความเห็นของผู้ที่ผมสอบถามนะครับ) ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้นรึป่าวไม่รู้ แค่เดาๆ เพราะผมเคยโดนมาก่อนหน้านี้แล้วกับผู้ซื้อรายนี้ครับ(ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรก) เพราะเขาก็ไม่ได้บอกผู้ขาย(เจ้าของเครื่อง)เหมือนกัน ว่าจะซื้อไปเพื่อขายต่อเอากำไร ถ้าจริงใจก็ต้องบอกแบบนี้สิครับ
7. กรณีคืนเครื่องมา ผมก็รับคืนได้แต่ผมต้องขอคิดค่าเสียเวลาและค่าเสื่อมราคาบ้างตามที่ผมกำหนด ถ้ารับได้ผมก็รับคืน ซึ่งเป็นเรื่องตลกมากหากรับคืนมาโดยไม่หักค่าอะไรเลย เพราะผมก็ไม่รู้นี่ครับว่าระหว่างที่ผู้ซื้อเอาเครื่องไปนั้น เขาทำอะไรกับเครื่องเราบ้าง
8. ที่โทรมานั้น ผมก็บอกว่าผมไม่ว่าง(ซึ่งถ้าฟังจากเสียงรอบข้างผมผ่านโทรศัพท์ก็น่าจะได้ยินชัดว่าวุ่นวายมาก) ผมขอเคลียร์งานผมก่อน ขอปรึกษาคนอื่นก่อน ขอเช็คอะไรหลายๆอย่างเสร็จแล้วผมจะโทรกลับถ้าไม่เย็นนี้ก็พรุ่งนี้แน่นอน  แต่ก็ยังโทรตามติดจิกๆผมตลอดเหมือนตอนที่จะซื้อเครื่องเลยครับ คือไม่เข้าใจว่าไม่สนใจที่ผมบอกหรือฟังไม่เข้าใจรึป่าวอันนี้ไม่ทราบนะครับ
9. สุดท้ายผมฝากเตือนผู้ที่เป็นเจ้าของเครื่องที่ต้องการจะขายเครื่องให้ใคร ให้พิจารณาดีๆด้วยนะครับ โดยเฉพาะผู้ซื้อรายนี้จะมาแนวใช้มุขนี้ตลอด คนที่เขาเป็นพ่อค้าดีๆก็มีเยอะเขาจะบอกตรงๆว่ารับไปขายต่อเราก็ใจๆกันไปครับ  ส่วนคนแอบแฝงก็มีไม่น้อยครับ คนซื้อมือถือมาใช้เองอย่างเราๆ ไม่มีความรู้ด้านช่างเท่าไรอาจจะเสียเปรียบไม่รู้เท่าทันได้ครับ เรามีสิทธิที่จะขายหรือไม่ขายให้ใครก็ได้ พึงพอใจจะขายราคาไหนก็ขายไปครับ^^
***เห็นมั้ยครับว่ามันเป็นหนังคนละม้วน นี่ยังไม่หมดนะครับ ใครอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมกว่านี้ โทรมาสอบถามหรือแชร์ประสบการณ์กับผมได้ตามเบอร์โทรของผม ที่เขาเอาไปโพสท์เบอร์นั้นได้เลยครับ ไม่มีโพสท์ผมในนี้อีกแล้วนะครับ ผมก็ไม่ได้หลบอย่างที่แอดมินบอก แต่ผมไม่ต้องการที่จะมาต่อถกเถียงอะไรในนี้อีกแล้ว ครับ ^^ ***
NUMpoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 19:22:31 »

มาตอบตามคำแนะนำของแอดมินนะครับ ซึ่งผมไม่มีเหตุผลที่จะต้องหลบอย่างที่แอดมินบอกนะครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมลงประกาศขาย htc desire eye สีขาว-แดง ตามภาพที่เห็นนี้ครับ ซึ่งแน่นอนว่าเป็นหนังคนละม้วน100%  แล้วมีคนมาขอซื้อซึ่งทำค้าขายมือถือผ่านเว็ปนี้เป็นอาชีพมาตลอดเมื่อวันที่ 9 กุมภาที่ผ่านมา ผมจะอธิบายเป็นข้อๆซึ่งอาจจะมีซ้ำหรือวนไปมาบ้างดังนี้ครับ...
1. ผมไม่ได้ใช้เว็ปนี้เพื่อทำอาชีพในการไปกดราคาเครื่องคนอื่นแล้วมาขายเพื่อเอากำไร เพียงแต่ใช้เป็นช่องทางหนึ่งในการลงประกาศขายโดยไม่ผิดกติกาของบอร์ดนี้ครับ
2. ตกลงซื้อขายเครื่องกันในราคาที่ผู้ซื้อต่อรองลดลงไปเยอะมาก เพราะผู้ซื้อบอกว่าไม่มีเครื่องใช้ ตอนนี้ใช้มือถือจอขาวดำและบอกว่าชอบยี่ห้อนี้มากขอซื้อได้มั้ยจะเอามาใช้เอง แต่หลังจากรับเครื่องไปตอนเกือบเที่ยงได้ไม่นานก็แพ็กของใหม่ ถ่ายรูปใหม่ โพสท์ขายต่อ ในราคาที่สูงขึ้นอีกเยอะเลย โดยจะมาในรูปแบบการใช้มุขนี้ตลอด ถ้ามั่นใจว่าจริงใจจริงๆก็บอกมาสิว่าจะซื้อไปขายต่อ ซึ่งนี้ไม่ใช่ครั้งแรกกับผู้ซื้อรายนี้
3. การขายของอย่างที่บอกในข้อที่1. ผมพอใจที่จะขายเท่าไรผมก็ขาย ซึ่งแล้วแต่จะตกลงกันเพราะซื้อมาใช้ เมื่อเบื่อแล้วผมก็ขายไปไม่ได้ต้องการกำไรยังไงมันก็ต้องขาดทุนไปตามค่าเสื่อมราคาอยู่แล้ว และก่อนขายจะนัดดูสินค้าจริงและให้เช็คเล่นจนพอใจ แต่จะซื้อหรือไม่ก็ไม่ได้บังคับใดๆทั้งสิ้น ซึ่งผมได้ไม่มีประกันใจอะไรทั้งนั้นคับ ในโพสท์ผมก็ชัดเจนตามที่เห็นครับ แต่ผมก็ขายในนี้กับคนอื่น(ไม่เคยมีปัญหา)ยกเว้นกับผู้ซื้อรายนี้ โดยครั้งนี้ไม่ได้เป็นครั้งแรกในการเกิดปัญหาแบบนี้
4. เครื่องที่ขายปกติดีทุกอย่าง ผมใช้เองไม่เคยเสียอะไรเลย แต่หลังจากรับเครื่องไปอยู่กับผู้ซื้อตั้งแต่วันที่9-14 กุมภาพันธ์ แล้วเกิดอาการเสียในวันที่14 บอกว่าแบตเสื่อม แล้วมากล่าวหาว่าผมย้อมแมวขาย ซึ่งผมก็มั่นใจว่าผมใช้มันปกติดีทุกอย่าง แล้วทำไมมันเพิ่งมาเสียเอาตอนนี้ (แน่นอนว่าถ้าใครเป็นเจ้าของเครื่องแล้วมีคนซื้อไปหลายวันแล้วเสียจะยอมรับได้ไหมกับการรับเครื่องคืน ต้องทำความเข้าใจว่านี่ไม่ใช่เครื่องมือหนึ่งที่จะมีบริการเปลี่ยนเครื่องใหม่) ผมไม่ได้ทำเป็นอาชีพแต่ผมซื้อมาใช้เมื่อเบื่อแล้วก็ขายไปซึ่งไม่เคยเอากำไรและไม่เคยได้ เพราะเครื่องเราใช้ไปแล้วมันต้องราคาถูกลงอยู่แล้วและผมยอมรับในเรื่องนี้ครับ ผมเองก็เคยซื้อเครื่องในเว็ปนี้เหมือนกัน ซื้อมาเกิดปัญหาปุ่มลอกบ้าง จอเพี้ยนบ้าง ฯลฯ แต่มันเกิดจากที่เรารับเครื่องมาใช้ไปแล้ว ผมก็ยอมรับและแก้ปัญหาเองเพราะไม่ได้ตกลงประกันใจอะไรกับใครที่ขายให้ผม
5. ตามที่ผู้ซื้อ กล่าวว่าผมไม่บอกรายละเอียดว่าเสียตรงไหนนั้นไม่เป็นความจริงเพราะผมใช้เป็นเครื่องหลักมาตลอด และปกติดีทุกอย่างยกเว้นร่องรอยตามการใช้งานที่อาจจะมีบ้างในระดับสายตาคนปกติมองเห็น ซึ่งผู้ซื้อเองก็ยอมรับได้และรับเครื่องไป เมื่อผมขายราคาถูกก็หาว่าผมย้อมแมวมาขายเลยราคาถูกอีก ถ้าเครื่องไม่ดีผมก็บอกว่าไม่ดีสิ แต่นี่มันดีทุกอย่าง
6. ตามที่ผู้ซื้อบอกว่าที่โพสท์ไปไม่ได้ต้องการอะไรนั้นไม่จริง ซึ่งจริงๆตรงกันข้ามกับคำพูดที่โทรมาเรียกร้องกับผม จากที่ผมสอบถามไปยังผู้ที่ค้าขายผ่านเว็ปแบบนี้หลายๆท่าน ก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่าอาจจะเกิดจากเขาเอาไปขายต่อแล้วออกยากรึป่าว เพราะไปตั้งราคาสูงเกินไป เลยต้องมาใช้มุขนี้เมื่อเรียกเงินคืนจากเรา หลังจากนั้นก็ไปขายต่อในราคาที่ถูกลงอีก(ปล.อันนี้ความเห็นของผู้ที่ผมสอบถามนะครับ) ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้นรึป่าวไม่รู้ แค่เดาๆ เพราะผมเคยโดนมาก่อนหน้านี้แล้วกับผู้ซื้อรายนี้ครับ(ครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรก) เพราะเขาก็ไม่ได้บอกผู้ขาย(เจ้าของเครื่อง)เหมือนกัน ว่าจะซื้อไปเพื่อขายต่อเอากำไร ถ้าจริงใจก็ต้องบอกแบบนี้สิครับ
7. กรณีคืนเครื่องมา ผมก็รับคืนได้แต่ผมต้องขอคิดค่าเสียเวลาและค่าเสื่อมราคาบ้างตามที่ผมกำหนด ถ้ารับได้ผมก็รับคืน ซึ่งเป็นเรื่องตลกมากหากรับคืนมาโดยไม่หักค่าอะไรเลย เพราะผมก็ไม่รู้นี่ครับว่าระหว่างที่ผู้ซื้อเอาเครื่องไปนั้น เขาทำอะไรกับเครื่องเราบ้าง
8. ที่โทรมานั้น ผมก็บอกว่าผมไม่ว่าง(ซึ่งถ้าฟังจากเสียงรอบข้างผมผ่านโทรศัพท์ก็น่าจะได้ยินชัดว่าวุ่นวายมาก) ผมขอเคลียร์งานผมก่อน ขอปรึกษาคนอื่นก่อน ขอเช็คอะไรหลายๆอย่างเสร็จแล้วผมจะโทรกลับถ้าไม่เย็นนี้ก็พรุ่งนี้แน่นอน  แต่ก็ยังโทรตามติดจิกๆผมตลอดเหมือนตอนที่จะซื้อเครื่องเลยครับ คือไม่เข้าใจว่าไม่สนใจที่ผมบอกหรือฟังไม่เข้าใจรึป่าวอันนี้ไม่ทราบนะครับ
9. สุดท้ายผมฝากเตือนผู้ที่เป็นเจ้าของเครื่องที่ต้องการจะขายเครื่องให้ใคร ให้พิจารณาดีๆด้วยนะครับ โดยเฉพาะผู้ซื้อรายนี้จะมาแนวใช้มุขนี้ตลอด คนที่เขาเป็นพ่อค้าดีๆก็มีเยอะเขาจะบอกตรงๆว่ารับไปขายต่อเราก็ใจๆกันไปครับ  ส่วนคนแอบแฝงก็มีไม่น้อยครับ คนซื้อมือถือมาใช้เองอย่างเราๆ ไม่มีความรู้ด้านช่างเท่าไรอาจจะเสียเปรียบไม่รู้เท่าทันได้ครับ เรามีสิทธิที่จะขายหรือไม่ขายให้ใครก็ได้ พึงพอใจจะขายราคาไหนก็ขายไปครับ^^
***เห็นมั้ยครับว่ามันเป็นหนังคนละม้วน นี่ยังไม่หมดนะครับ ใครอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมกว่านี้ โทรมาสอบถามหรือแชร์ประสบการณ์กับผมได้ตามเบอร์โทรของผม ที่เขาเอาไปโพสท์เบอร์นั้นได้เลยครับ ไม่มีโพสท์ผมในนี้อีกแล้วนะครับ ผมก็ไม่ได้หลบอย่างที่แอดมินบอก แต่ผมไม่ต้องการที่จะมาต่อถกเถียงอะไรในนี้อีกแล้ว ครับ ^^ ***
เอาตรงเลยนะคับๆ ถ้าคุณจะลากยาวเอาเรื่องที่คุณขายเครื่องเสียให้ผมมาน่ะ ถ้าเครื่องคุณไม่มีปัณหาผมไม่ไปหาเรื่องรบกวนคุณหรอกคับ ไม่เชื่อคุณก็ลองถามดู ผมไม่เคยมีปัญหากับใครเลยนอกจากคุณ ที่ผมชื้อเครื่องแรกที่มีปัญหาผมเสียก็ไปช่อม ตามที่ตกลง เพราะมันเสียจริงๆ จะให้คุณไปช่อมคุณก็ไม่ไป เครื่องต่อมานี้ก็เสียอีก เอาตรงๆคุณว่าผมหาเรื่องคุณคุณมาเช็คเครื่องคุณได้เลยว่าผมเคยแกะใหมเอาช่างHTCมาเช็คก็ได้ ผมได้จากคุณมาผมก็ใช้เองมาตลอด แบตมันเสื่อมจริงๆเพราะทุกเครื่องที่คุณขายให้ผมก็มีแต่เครื่องมีปัณหา แต่คุณได้แต่โทษคนอื่นว่าแต่เอาเปรียบคุณ คุณไม่หัดดูตัวเองเลยว่ามีความรับผิดชอบพอรึยังที่จะขายสินค้า หัดคิดถึงใจคนอื่นบ้าง บางคนที่ชื้อไปบ้านเขาไม่มีร้านช่อมหรือศูนย์เขาจะทำยังไง แล้วก็พูดไปว่าทำงานปกติ 100% เป็นผมไม่กล้าพูดคับ และที่ผมเปลี่ยนมือถือปล่อย เพราะผมชอบในการเล่นมือถือ แต่การลงทุนต้องมีกำไร เท่านี้ละคับที่ผมจะฝากให้คุณได้คิด ... ยิงฟันยิ้ม

NOtis
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 19:37:15 »

ผมอ่าน ความทั้ง สองฝ่ายละ ที่จริงไม่มีไรอยาก นะครับ

เรื่องซื้อขาย ราคาเท่าไร ผมไม่ขอยุ่งหรือเข้าข้างท่านใด จะใช้มุขในหรือทำไงซื้อ เพราะตรงนี้อย่างที่รู้ๆกัน คนซื้อก็อยากได้ถูก คนขายก็อยากได้เเพง

เรื่องประกัน อันนี้ ทางเว็บ เคยเเจ้งหลายครั้งเเล้วเรื่องซื้อขาย  ทุกครั้งที่ซื้อขาย ไม่ว่า จะราคาเท่าไรก็ต้องมีประกัน 3- 7 หรือ 1เดือนเเล้วเเต่ตกลง กัน อันนี้ในเว็บต้องรู้กัน ไม่ว่าจะพ่อค้าหรือไม่ใช่ก็ตาม ไม่เกียวว่าเป็นมือถือหรืออะไร

หลังจากมีปัญหา ต้องหาจุดลงหรือยังไง ต้องคุยกันดีดีไม่ใส่อารมณ์นะครับ เอาเหตุผลว่ากัน

** จากที่ผมเคยใช้รุ่นนี้ เเบตมันเสื่อมจะมีอาการใช้เหลือ10% หรือ5 มันจะดับครับ อาการนี้เเบตเสื่อม **

ที่จริงกรณีนี้ไม่ อยากไรนะครับ หน้าจะตกลงว่าออกคนละครึ่งก็ได้เรื่องเเบต คนละ 300ก็จบนะครับ เเบตไม่ได้เเพงไรเลย  ที่จริงมาครึ่งทางหน้าจะจบโดยดีนะครับ คืนเครื่องคนซื้อ  คงไม่คืนละมั้งครับ  เปลี่ยนเเบตก็หาละ ยิ้ม ยิ้ม

อีกอย่างพวกเราต้องเจอกันในเว๊บนั้นละครับ มาคนครึ่งทางหน้าจะดี ส่วนเรื่องครั้งหน้าจะซื้อขายกันอีกมั้ยนี้เเล้วเเต่พวกท่านละกัน

สรุป นะครับ เครื่องเเบตมันจะเสื่อมเราไม่รู้วันมันเสื่อมหรอกครับ อยากเสื่อมมันก็เสื่อม ในเมื่อซื้อขายกันไม่ว่าจะเป็นพ่อค้าหรือไม่ คนเราต้องมีประกันใจให้กันอยู่เเล้ว   ในเมื่อมันมีปัญหา ก็ต้องหาจุดลงครับ

เอางี้ ท่านทั้งสองก็ออกเเบตคนละครึ่งซึ่งมันไม่ได้เเพงนะครับ ง่ายดีมั้ยจะได้ จบๆ winwin จะได้ไม่เสียทั้งคู่ ไม่ใช่มาเผากับไปมาเเบบนี้  หาข้อสรุปนะ ใจเย็นทั้งสองฝ่ายนะครับ
NUMpoo
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 20:56:52 »

ผมอ่าน ความทั้ง สองฝ่ายละ ที่จริงไม่มีไรอยาก นะครับ

เรื่องซื้อขาย ราคาเท่าไร ผมไม่ขอยุ่งหรือเข้าข้างท่านใด จะใช้มุขในหรือทำไงซื้อ เพราะตรงนี้อย่างที่รู้ๆกัน คนซื้อก็อยากได้ถูก คนขายก็อยากได้เเพง

เรื่องประกัน อันนี้ ทางเว็บ เคยเเจ้งหลายครั้งเเล้วเรื่องซื้อขาย  ทุกครั้งที่ซื้อขาย ไม่ว่า จะราคาเท่าไรก็ต้องมีประกัน 3- 7 หรือ 1เดือนเเล้วเเต่ตกลง กัน อันนี้ในเว็บต้องรู้กัน ไม่ว่าจะพ่อค้าหรือไม่ใช่ก็ตาม ไม่เกียวว่าเป็นมือถือหรืออะไร

หลังจากมีปัญหา ต้องหาจุดลงหรือยังไง ต้องคุยกันดีดีไม่ใส่อารมณ์นะครับ เอาเหตุผลว่ากัน

** จากที่ผมเคยใช้รุ่นนี้ เเบตมันเสื่อมจะมีอาการใช้เหลือ10% หรือ5 มันจะดับครับ อาการนี้เเบตเสื่อม **

ที่จริงกรณีนี้ไม่ อยากไรนะครับ หน้าจะตกลงว่าออกคนละครึ่งก็ได้เรื่องเเบต คนละ 300ก็จบนะครับ เเบตไม่ได้เเพงไรเลย  ที่จริงมาครึ่งทางหน้าจะจบโดยดีนะครับ คืนเครื่องคนซื้อ  คงไม่คืนละมั้งครับ  เปลี่ยนเเบตก็หาละ ยิ้ม ยิ้ม

อีกอย่างพวกเราต้องเจอกันในเว๊บนั้นละครับ มาคนครึ่งทางหน้าจะดี ส่วนเรื่องครั้งหน้าจะซื้อขายกันอีกมั้ยนี้เเล้วเเต่พวกท่านละกัน

สรุป นะครับ เครื่องเเบตมันจะเสื่อมเราไม่รู้วันมันเสื่อมหรอกครับ อยากเสื่อมมันก็เสื่อม ในเมื่อซื้อขายกันไม่ว่าจะเป็นพ่อค้าหรือไม่ คนเราต้องมีประกันใจให้กันอยู่เเล้ว   ในเมื่อมันมีปัญหา ก็ต้องหาจุดลงครับ

เอางี้ ท่านทั้งสองก็ออกเเบตคนละครึ่งซึ่งมันไม่ได้เเพงนะครับ ง่ายดีมั้ยจะได้ จบๆ winwin จะได้ไม่เสียทั้งคู่ ไม่ใช่มาเผากับไปมาเเบบนี้  หาข้อสรุปนะ ใจเย็นทั้งสองฝ่ายนะครับ
ขอบคุณคับแอดมิน  ผมเคยเสนอเงื่อนไขนี้ให้เขาแล้วคับ ค่าแบตของเจ้า HTC eye มันอยู่ที่ 1000-1300 รวมค่าแรงช่าง จากข้อมูลภายในกลุ่ม HTC ผมเสนอให้เขาช่วยหารกันประมาณ 500 แต่เขาได้ปฎิเสธเงื่อนไข โดยใช้เหตุผลว่า "ผมทำเสียเองรับผิดชอบเอง" ผมจึงขอคืนเครื่องว่าถ้าเครื่องไม่เสียจริง ผมให้เขาเอง 500 บาท แต่เขาก็ไม่ยอมรับเงื่อนไขเหมือนเดิม แต่ถ้าผมจะคืนเขาจะหักค่าเสียเวลา ผมก็งงผมอยู่ถึงพานจะไปหาเขาถึงหน้าพานิชฯ ตอนไปเอาก็ไปถึงที่ ผมก็จนปัญญาที่จะพูดละคับ .... ร้องไห้

boycapra
รับหุ้มฟิล์มเคฟร่าลายคารบอน์,ลายไม้ชิ้นส่วนทุกชนิด
ระดับ ป.ตรี
*

ตรวจสอบประวัติของผมก่อนโอนเงิน (อยู่จังหวัดแพร่)

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 21:16:55 »

ค้าขายไม่จริงใจลำบากใจครับ

บอยเคฟร่าแพร่ ต.ทุ่งกวาว อ.เมือง จ.แพร่  โทร.089-4357688 ดูรูปผลงานได้ใน
 http://www.facebook.com/boycapra LINE:boycapra
NOtis
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2017, 23:41:38 »

ผมพยายามให้พวกท่าน จบโดยดีนะครับ ผมเสนอเเนะไปละ รอดูทั้งสองอีกที
iBeer
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2017, 07:00:12 »

เครื่องมี ปัญหา ก็คืนเงิน ให้ผู้ซื้อสิ มันยากตรงไหนเนี้ยยย ไม่จิงใจ ในการขายอ่ะ  ฮืม ฮืม ฮืม

>>>ติดต่อที่เบอร์นี้คับ 0839912354<<<

###  iD Line =   ibeer1977n

+++ คนขายอยู่สุราษ ส่งจิง ไรจิงคับ +++
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2017, 13:06:17 »

พูดยากครับของแบบนี้ ขอให้จบด้วยดีครับ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
Aphone

Line id 0811638163 โทร 0954497031

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2017, 15:29:40 »

เห็นแบบนี่แล้วนึกถึงน้องเมย์ในตำนานเลยครับ

ติดต่อโทร 0954497031 Line id 0811638163
ฝากติดตามfanpage https://www.facebook.com/pages/Euro-rider/112298928963239?ref=hl
https://www.facebook.com/aphone2524
dnet
midafXD
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2017, 19:02:47 »

ผมซื้อขายบ่อยๆ ตามจริงมือสองมันต้องรับสภาพได้ก่อน ผมบอกบ่อยๆคนซื้อกับผมว่าเช็คของก่อน รับได้ไม่เสียเวลา ประกันไม่มีให้ แต่ผมใช้ไม่เสียถ้าไปละเสียผมไม่รู้นะท่านไปทำอะไรมา แต่บางอย่างถ้าเป็นพวกที่ดัดแปลงไม่ได้ก็ประกันให้นะ แต่มือถือนี่ขอผ่าน ส่วนแบตเสียเกิดกันได้ ถ้าเสียจริงก็ต้องยันหลักฐานกัน ค่าแบตไม่กี่บาท และถ้ามันอยู่ได้เกินครึ่งวันผมว่าโอเคละนะ อย่าลืมว่าแบตมือถือมันเสื่อมทุกวัน ไม่ได้ใช้ได้ตลอดไปสักหน่อย แต่ถ้าบอร์ดรวนว่าไปอย่าง หรือทัสเพื้ยน

NOtis
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2017, 20:42:54 »

ผมซื้อขายบ่อยๆ ตามจริงมือสองมันต้องรับสภาพได้ก่อน ผมบอกบ่อยๆคนซื้อกับผมว่าเช็คของก่อน รับได้ไม่เสียเวลา ประกันไม่มีให้ แต่ผมใช้ไม่เสียถ้าไปละเสียผมไม่รู้นะท่านไปทำอะไรมา แต่บางอย่างถ้าเป็นพวกที่ดัดแปลงไม่ได้ก็ประกันให้นะ แต่มือถือนี่ขอผ่าน ส่วนแบตเสียเกิดกันได้ ถ้าเสียจริงก็ต้องยันหลักฐานกัน ค่าแบตไม่กี่บาท และถ้ามันอยู่ได้เกินครึ่งวันผมว่าโอเคละนะ อย่าลืมว่าแบตมือถือมันเสื่อมทุกวัน ไม่ได้ใช้ได้ตลอดไปสักหน่อย แต่ถ้าบอร์ดรวนว่าไปอย่าง หรือทัสเพื้ยน
ที่ว่ามา มันก็ถูกนะครับ เเต่ว่า ต้องมีประกันให้ครับ3-7 วันเเล้วเเต่ตกลงกันไม่ใช้ว่าซื้อมาวันนี้พรุ่งนี้เสียก็ไม่ประกัน ไม่ได้นะครับ คนเราจะให้เช๊คตอนซื้อเขาก็ต้องเช๊คส่วนหนึ่งถ้าเป็นเเบบท่านว่า เวลาซื้อขายคงต้องไปนอนบ้านคนซื้อเเล้วละครับเช๊คเอาจนเต็มที่  
ในกรณีนี้ ถ้าทั้งสองตกลงไม่จบ ก็เเขวนกระทู้เเบบนี้ไป คนขาย ผมต้องใส่- ไว้หน้าชื่อก่อนนะครับ เพื่อใครจะซื้อก็ต้องเช๊คให้รอบคอบกว่านี้  เเล้วถามประกันให้เเน่ชัดด้วย
มีผลทั้งคู่นะครับไม่หาจุด เพื่อ จบ  คนขายเวลาเขามาดูกระทู้เก่า เเล้วเห็นมีเรื่อง  คนซื้อก็ระเวง  ขายซื้อ ต่องไปนี้ไปซื้อเครื่องใครเขารู้ว่าเป็นท่าน เขาก็กลัวว่าขายจะเป็นอะไรอีกมั้ย เสียทั้งคู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2017, 20:47:46 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์