เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 01:07:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ขออนุญาตพักการขายคร้าบบบบบบบ(fender standard stratocaster)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาตพักการขายคร้าบบบบบบบ(fender standard stratocaster)  (อ่าน 914 ครั้ง)
ar jarn jack
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 01 กุมภาพันธ์ 2017, 20:04:32 »

ขายพร้อมกล่อง18,000- ตามภาพเลยนะครับรายละเอียดต่างๆรบกวนสอบถามเพิ่ม 0810265433ครับผม..... ยิ้มเท่ห์

* strat2012.jpg (462.51 KB, 750x2000 - ดู 207 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2017, 19:09:02 โดย ar jarn jack » IP : บันทึกการเข้า
janja
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017, 06:42:51 »

สวยมากครับอาจารย์
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017, 09:16:18 »

สวยมากครับอาจารย์
สวัสดีครับท่านjanja
ขออภัยที่ลงรูปเก่า เพราะสภาพตามนี้เลยครับ เก็บเอาไว้ในกล่องไม่มีเวลาเล่นครับ รายละเอียดอุปกรณ์มี.......
1. สายสะพายพร้อมชุดล๊อคสายสะพายกันหลุดแท้ของfender(คิดว่าน่าจะเปนโรงงานshallerเจ้าเก่าทำให้)(รวมราคาสองชิ้นแล้วเกือบพันน่าจะได้) +แถมให้หมด...dimarzio cliplock(สั่งจากebayทั้งๆที่บ้านเราก็มีขาย แพงกว่าอีกต่างหาก555+ น่าจะแปดร้อยกว่าบาทรวมส่ง นำเข้าเป็นพัน)เส้นตามภาพนะครับ(สายทั้งสองเส้นใหม่99%ติดเอาไว้ไม่เคยสะพาย เพราะนั่งเล่นในห้องนอนครับ)....
2. ปุ่มลูกบิดมุกของshaller(ยี่ห้อนี้ทำอะไหล่ให้fender ลูกบิดตัวนี้จะเปนแบบที่ใช้ในรุ่นrichie sambora ที่เหนเป็นคอดาวนะแหละครับ)มีปุ่มลูกบิดของเดิมๆให้ด้วย(สั่งจากระยองมิวสิค นำเข้ามา ตอนนี้บางร้านมีวางขายบ้างแล้ว ราคาน่าจะแปดร้อยกว่าไม่ถึงพันครับตอนนั้น)....
3. ปิคการ์ดมุกsss 3plyแท้ของ fender(ตัวนี้สั่งมาจากebay ในบ้านเราไม่มีขาย เหนมามีเอาหลังๆสองพันกว่าบาทรวมภาษี+ค่าขนส่ง+ค่าธุระ=เกือบสามพัน)ไม่มีของเดิมให้เพราะขายต่อไปแล้ว...
4. กล่องtweed caseของgatorพร้อมกุญแจล๊อค(สั่งจากมิวสิคคอลเลคชั่นบ้านเรา น่าจะสามพันกว่าบาทถ้าจำไม่ผิดนะครับ)
5. เครื่องตั้งสาย tuner ของ planetwaveใหม่ๆ(สั่งจากctmusic สี่ร้อยกว่าบาท)
6. ผ้าเช็ดตัวกีต้าร์ไมโครไฟเบอร์ของ ernie balls สีดำใหม่...99%(จากเจียงฮายมิวสิค ร้อยกว่าๆ)ติดให้ในกล่อง
7. ก้านคันโยก+ประแจปรับคอและหย่อง,ใบคู่มือ,สติกเกอร์ในกล่อง ครบ
กีต้าร์ตอนนั้นได้มาหมื่นเก้ากว่าๆรวมส่ง ยังไม่ขึ้นราคาแบบวันนี้(ตอนนี้สองหมื่นสองแล้วครับ) ขายเพราะ..........จะ.........ไป........รุ่น........ใหญ่
 ******ไม่รีบขายนะครับ*****.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017, 09:21:06 โดย ar jarn jack » IP : บันทึกการเข้า
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2017, 19:08:24 »

ขออนุญาตพักการขายไว้ก่อนครับผม (ส่วนท่านขวัญที่โทรนัดเข้ามาขอดูตัวเจ้าสาวนั้น สัปดาห์หน้าผมจะหิ้วเอามาให้ยลโฉมอีกทีนะครับ ชอบไม่ชอบไม่ว่ากันครับผม)
และขอขอบคุณพื้นที่ดีๆของเชียงรายโฟกัสมากมายครับบบบบบบ...... ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์