เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 04:54:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  >>> ศิลปการลงทุนในตลาดหุ้น <<<
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 พิมพ์
ผู้เขียน >>> ศิลปการลงทุนในตลาดหุ้น <<<  (อ่าน 183640 ครั้ง)
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #480 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 00:58:25 »

งั้นแสดงว่า การจ่ายปันผลเป็นหุ้น

ก็ไม่ค่อนจะเป็นข่าวดีของนักลงทุนหรอครับท่านคิวฯ

ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #481 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:36:19 »

มีใครเป็นแฟนมาลีบ้าง  ยิงฟันยิ้ม
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #482 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 12:08:18 »

ถ้ามองเพียงผิวเผิน สำหรับนักลงทุนรายย่อยที่ยังอ่อนประสบการณ์อาจมองว่าเป็นข่าวดี อย่างเช่น
ตัวผมที่เคยประสพมาแล้วก็ได้ (ต้องทนทรมานใจนานหลายปี ยิงฟันยิ้ม)

แต่ถ้ามีประสบการณ์มากเพียงพอ ถ้ามีข่าว หรือประกาศจ่ายปันผลเป็นหุ้นอย่างนี้ และเราไม่มีหุ้นตัวนี้ถือ
อยู่ ก็ไม่ควรไปซื้อลงทุนในราคาปัจจุบันครับ ยกเว้นต้องการลงทุนแบบเก็งกำไรสั้นๆ (เข้าเร็ว ออกเร็ว)
ซึ่งส่วนตัวผมไม่แนะนำ

หรือถ้ามีถืออยู่ก่อนการประกาศดังกล่าว ก็ควรดูราคาที่เราซื้อไว้ประกอบด้วย

เห็นว่าถ้านักลงทุนที่ถือหุ้นดังกล่าวมาก่อนที่กิจการจะเริ่มโครงการจ่ายปันผลเป็นหุ้น (ซึ่งรายย่อยอย่างเรา
ไม่มีทางทราบว่ากิจการจะเริ่มโครงการนี้เมื่อใด) และถือมาจนถึงวันประกาศจ่ายปันผลเป็นหุ้น ซึ่งแน่นอนว่านักลง
ทุนรายย่อยท่านนั้นจะมีกำไรจากส่วนต่างของราคาหุ้นไม่ต่ำกว่า 200 % ทีเดียว (ถ้าลองวิเคราะห์ตามที่ผม
โพสไปดังกล่าว) แต่จะมีนักลงทุนรายย่อยรายใดที่จะใจแข็งขนาดนั้น  ได้สัก 100 % หรือ 50 % ก็คง
ขายกันหมดแล้ว ยิงฟันยิ้ม ทั้งนี้ผมหมายความว่าถ้านักลงทุนรายย่อยท่านนั้นใจแข็งพอ ถือจนหุ้นขึ้นมาถึง 200%
ดังกล่าว ก็ถือว่าเป็นเรื่องดีครับ แต่ผมเชื่อว่าอาจมีเพียงหนึ่งในร้อย นอกนั้นขายออกไปตั้งแต่ได้กำไร 50%
หรือ 100 %ไปแล้วดังกล่าว แต่ผู้ที่เข้ามาซื้อลงทุน(ไม่ใช่เก็งกำไร)ในระยะก่อนประกาศไม่นานก็อาจ
มั่นใจ เชื่อว่าเป็นข่าวดีก็ได้ หรืออาจมีข่าวที่บอกต่อๆกันมาก่อนหน้าว่ารู้ข้อมูลภายในมา ซึ่งอาจเป็นผลดี
ของนักเก็งกำไรเท่านั้น แต่ไม่ใช่ข่าวดีของนักลงทุนระยะยาวนะครับ

และขอเรียนว่านี้เป็นความเห็นส่วนตัว ตามประสบการณ์เท่านั้นครับ... ยิงฟันยิ้ม

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #483 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2012, 17:02:00 »

อย่าทุ่มเท จงแบ่งใจ

แม้จะมั่นใจเพียงใด ก็อย่าทุ่มเทให้กับสิ่งนั้น หรือเรื่องราวนั้นๆจนสุดตัว สุดใจนะครับ

เช่น หนุ่มรักสาว แม้จะมั่นใจในตัวสาวเจ้าเพียงใด อย่าทุ่มใจให้ทั้งหมดนะครับ แบ่งใจเผื่อไว้บ้าง
เดี๋ยวจะเป็นอย่างหนุ่มวัยทองฯ เมื่อไม่นานมานี้ (ขออนุญาตแซวนิดหน่อย อย่าโกรธกันนะ ยิงฟันยิ้ม)

เอามาเตือนกัน โดยเฉพาะการลงทุนในหุ้น ซึ่งมีความผันผวน อ่อนไหวตลอดเวลา...

ขออนุญาตบันทึกดัชนีตลาดฯนะครับ วันนี้เป็นวันศุกร์ที่ 24 ก.พ.55

ดัชนีขึ้นไปสูงสุดที่ 1,147.37 จุดเวลา 16.09.45 น.

ต่ำสุดที่ 1,141.72 จุด เวลา 11.01.00 น.

ดัชนีปิดที่ 1,146.14 จุด มูลค่าการซื้อขาย 32,174.76 ล้านบาท
Cupid

« ตอบ #484 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 07:48:47 »

มีใครเป็นแฟนมาลีบ้าง  ยิงฟันยิ้ม

เมื่อก่อนโน้น...ตอนผมเข้าตลาดฯใหม่ๆ มาร์เก็ตติ้งของ เอเซียพลัส แนะให้จีบไว้ แต่ผมจีบไม่ติด ยิ้มกว้างๆ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #485 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 10:58:10 »

มีใครเป็นแฟนมาลีบ้าง  ยิงฟันยิ้ม

เมื่อก่อนโน้น...ตอนผมเข้าตลาดฯใหม่ๆ มาร์เก็ตติ้งของ เอเซียพลัส แนะให้จีบไว้ แต่ผมจีบไม่ติด ยิ้มกว้างๆ
ท่านคิวหมายถึงกี่ปีมาแล้ว ตอนนั้นคงหนักใจน่าดู เพราะหล่อนแทบไม่ได้ทำตัวให้ดีขึ้น มีแต่ตกต่ำเหลวแหลก จนต้องถูกจำกัดบริเวณ ไม่ให้ไปไหน แต่ปลายปีแล้วหลังจากปล่อยให้ไปโลดแล่นข้างนอกได้ มาถึงตอนนี้หล่อนเป็นคนละคน  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:10:08 โดย ซาลาเปา(เฉพาะกิจ) » IP : บันทึกการเข้า
Cupid

« ตอบ #486 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 14:46:55 »

มีใครเป็นแฟนมาลีบ้าง  ยิงฟันยิ้ม

ท่านคิวหมายถึงกี่ปีมาแล้ว ตอนนั้นคงหนักใจน่าดู เพราะหล่อนแทบไม่ได้ทำตัวให้ดีขึ้น มีแต่ตกต่ำเหลวแหลก จนต้องถูกจำกัดบริเวณ ไม่ให้ไปไหน แต่ปลายปีแล้วหลังจากปล่อยให้ไปโลดแล่นข้างนอกได้ มาถึงตอนนี้หล่อนเป็นคนละคน  ยิงฟันยิ้ม

ประมาณ 7 - 8 ปีมาแล้วครับ...

หลังจากหล่อนพ้นโทษออกมา ผมยังไม่ได้ติดตามดูพฤติกรรมของเจ้าหล่อนเลย ยิงฟันยิ้ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #487 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2012, 17:43:09 »

เมื่อวาน เกือบลิ้งกันเลยเชียว 555+

ผมจีบตอน 10 กว่าบาทเอง ตอนนี้เธอไปซะไกลละ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #488 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2012, 11:38:59 »

ปิดลิ่งครับ คิดจะจีบตอนนี้ก็น่าลุ้น แต่ระวังเพราะหล่อนก็ประเภทร้อนแรง ผีเข้าผีออกอยู่  ยิงฟันยิ้ม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #489 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 10:20:05 »

TVO  ของท่านคิว มาแนวมาช้าดีกว่าไม่มา  ยิงฟันยิ้ม
ไงเอาใจช่วยครับ ถ้ามองระยะยาว ปีนี้ถ้ารักษาฟอร์มดูดี ปีหน้าฟ้าใหม่ยังมีลุ้นต่อนะ  ยิงฟันยิ้ม
เอางั้นเลย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 10:24:34 โดย ซาลาเปา(เฉพาะกิจ) » IP : บันทึกการเข้า
Cupid

« ตอบ #490 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 13:19:22 »

TVO  ของท่านคิว มาแนวมาช้าดีกว่าไม่มา  ยิงฟันยิ้ม
ไงเอาใจช่วยครับ ถ้ามองระยะยาว ปีนี้ถ้ารักษาฟอร์มดูดี ปีหน้าฟ้าใหม่ยังมีลุ้นต่อนะ  ยิงฟันยิ้ม
เอางั้นเลย อิอิ

ยังมีอยู่ในโกดังอีกไม่มากนัก ประกาศปันผล 0.30 บาท รอโอกาสเก็บเพิ่มหลัง XD  ยิงฟันยิ้ม
Cupid

« ตอบ #491 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 18:31:19 »

การลงทุนกับหุ้น TVO ของผม

ท่านเปาได้แซวเล่นกับผมเรื่องหุ้นตัวนี้มาหลายครั้ง จึงมาขอเล่าย่อๆให้ฟังว่าผมลงทุนกับหุ้นตัวนี้
อย่างไร ตั้งแต่เมื่อใด

ผมลงทุนกับ TVO มาตั้งแต่เมื่อปี 2547 โดยได้ศึกษาข้อมูลมาพอสมควรเริ่มต้นที่ราคาประมาณ 13
บาท มันตกลงมาก็ซื้อเพิ่มเข้าไปอีกจนมีถืออยู่ถึง 30,000 หุ้น (ราคาเฉลี่ยประมาณ 11 บาทเศษ) มัน
ก็ตกลงมาอีกอยู่ที่ประมาณ 7-8 บาทในระยะประมาณ 1 ปีให้หลังจากที่ได้ซื้อครั้งแรก ผมไม่กล้าซื้อ
เพิ่มเข้าไปอีก ในช่วงนั้นผมมีผลขาดทุนทางบัญชีเฉพาะหุ้นตัวนี้อยู่ประมาณ 120,000 - 130,000 บาท
แลมันดำรงอยู่นาน (น่าจะเกิน 6 เดือน) ทรมานใจจริงๆครับ ยิงฟันยิ้ม

แต่ผมก็อดทนอยู่กับเขา และเขาก็จ่ายปันผลเป็นเงินสดทุก 6 เดือน มากบ้าง น้อยบ้าง แล้วแต่ผลกำไร
ในช่วงที่เขาขึ้นแรงๆผมก็แบ่งขายออกมาจำนวนหนึ่ง ครั้งละประมาณ 10,000 หุ้น (ระยะนั้นพอจับทิศ
ทาง กระบวนการของการลงทุนในหลักทรัพย์ได้จากเพื่อนนักลงทุนในห้องค้า) และเมื่อเขาตกลงมาต่ำ
กว่าราคาที่ผมขายออกไป ประมาณ 3% - 5% ผมก็ซื้อกลับมาในจำนวนเท่าที่ขายออกไป ได้ส่วนต่าง
จากราคาขายกับราคาซื้อเก็บเข้ากระเป๋า หลายครั้งมากพอสมควร แต่ผมยังคงถือหุ้น TVO ไว้จำนวน
30,000 หุ้น เท่าเดิม

เมื่อประมาณ 2 หรือ 3 ปีก่อน TVO ได้ประกาศจ่ายปันผลเป็นเงินสด และเป็นหุ้นในอัตราส่วน 4 : 1
และแจกใบสำคัญแสดงสิทธิ์ในอัตราเดียวกันนี้ด้วย ซึ่งก่อนหน้านี้ หุ้นก็ได้ขยับราคาจาก 7 -8 บาท
มาสูงพอสมควร น่าจะอยู่ที่ 17 -18 บาท ถ้าจำไม่ผิด เพื่อนนักลงทุนของผมในห้องค้าที่เป็นสมาชิก
TVO อยู่ด้วย ได้มีความสุขกันถ้วนหน้า

รวบรัดให้สั้นเข้านิดนึง ผมได้ทยอยขายหุ้น (ทั้งหุ้นที่มีอยู่เดิม ทั้งที่ได้รับปันผลมา และใบสำคัญ
แสดงสิทธิ์ด้วย) โดยรับกลับบ้างเป็นบางช่วงที่มีโอกาส และสุดท้ายผมขายไปที่ราคาประมาณ
23 - 24 บาท จากนั้นเขาก็วิ่งทะลุทะลวงขึ้นไปถึง 30 กว่าบาท (จำไม่ได้ว่าไปสูงสุดที่เท่าใด)
ผมก็ไม่ได้ติดตามเข้าลงทุนในราคาที่เกินจากที่ผมขายออกไปครั้งสุดท้าย

เมื่อประมาณไตรมาสที่ 3 ของปีที่แล้ว (2554) หุ้น TVO ได้ตกลงมาเหลือ 20 บาท ผมเข้าไปรับไว้จำ
นวนหนึ่ง เพราะเชื่อว่ายังไม่สิ้นสุดขาลงของเขา ท่านเปา (ขออภัยที่เอ่ยนาม) มาแซวว่าผมกล้าหาญ
ผมก็บอกว่า ผมเป็นแฟนเขาอยู่ เขาลงราคามาต่ำกว่าที่ผมขายออกไปถึง 20 % และต่ำกว่าราคาที่ขึ้น
ไปสูงสุดถึงประมาณ 30 % แล้ว ต้องขอสมัครเป็นแฟนกันอีก ยิงฟันยิ้ม

แล้วก็เป็นไปตามคาดของผม คือหุ้น TVO ตกลงมาอีกเป็นระยะๆ ผมก็เข้าทยอยรับ ทยอยขาย เป็น
ระยะๆเช่นกัน (น่าจะลงไปต่ำสุดประมาณ 16 บาทนะครับ) และตอนนี้เขากลับขึ้นมาอยู่ที่ราคา
20.40 บาท (ราคาปิดตลาดวันนี้) และผมก็มีเขาอยู่ในโกดังจำนวนหนึ่ง บอกก็ได้ว่าราคาเฉลี่ยประ
มาณ 17 บาท

TVO หรือบริษัทน้ำมันพืชไทยนี้ ธุรกิจหลักของเขาคือ ขายอาหารสัตว์ ส่วนน้ำมันพืชเป็นผลพลอยได้
ครับ (รายได้จากการขายอาหารสัตว์ประมาณ 80 % อีก 20 % เป็นรายได้จากการขายน้ำมันพืช)
ผมเคยไปเยี่ยมชมโรงงานของเขาที่ อ.นครไชยศรี จ.นครปฐม 2 ครั้ง ไปร่วมประชุมผู้ถือหุ้นหลายครั้ง
เคยได้รับเกียรติให้เป็นกรรมการในที่ประชุม 1 ครั้ง (จำไม่ได้ว่าเรื่องอะไร)

เก็บประสบการณ์จากการลงทุนในหุ้น TVO มาเล่าสู่กันฟังเท่านั้นครับ คงพอจะประเมินกันได้ว่าผมได้
ประโยชน์กับเขาพอสมควร และมีข้อมูลที่มาของรายได้ของกิจการของเขา มาให้เพื่อนนักลงทุนได้
พิจารณากันเล็กน้อย โดยส่วนตัวเห็นว่าเขาเป็นบริษัทเล็กๆในตลาดหลักทรัพย์ ที่มีกิจการมั่นคง
พอสมควร แต่ราคาหุ้นนั้นก็ผันแปรขึ้นลงตามเหตุปัจจัยที่มากระทบในแต่ละห้วงเวลา ดูกันให้รอบ
คอบก่อนตัดสินใจลงทุนนะครับ ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 06:57:53 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
montonsiri
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #492 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 19:50:55 »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลtvoเคยมีในพร์อตแต่ตอนนี้ปล่อยไปแล้ว ว่าจะหาช่วงดีๆเก็บเข้ามาใหม่ครับ ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #493 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2012, 21:26:06 »

จากสถิติที่ผ่านมาหุ้นตัวนี้ของท่านคิว บทขึ้นก็ขึ้นได้ใจ แต่บทลงก็ลงน่าใจหาย ร้อนแรงซะไม่มี เช่นปีที่แล้วใจหายใจคว่ำน่าดู ปีนี้อย่างที่บอกครับถ้ารักษาฟอร์มได้อย่างมั่นคงก็มีลุ้นให้ชื่นใจ  ยิงฟันยิ้ม
Cupid

« ตอบ #494 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 17:04:15 »

มาบันทึกดัชนีตลาดฯวันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2555

ดัชนีขึ้นไปสูงสุดที่ 1,173.07 จุด เวลา 10.42.44 น.

ต่ำสุดที่ 1,164.14 จุด เวลา 16.15.14 น.

ดัชนีปิดที่ 1,165.15 จุด มูลค่าการซื้อขาย 36,888.76 ล้านบาท

ดัชนีตลาดฯ แกว่งทำนิวไฮขึ้นมาเรื่อยๆประมาณเดือนเศษแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าจะขึ้นไปถึงไหน ใครรู้ช่วยบอกที ยิงฟันยิ้ม
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #495 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 17:30:25 »

มาบันทึกดัชนีตลาดฯวันศุกร์ที่ 2 มีนาคม 2555

ดัชนีขึ้นไปสูงสุดที่ 1,173.07 จุด เวลา 10.42.44 น.

ต่ำสุดที่ 1,164.14 จุด เวลา 16.15.14 น.

ดัชนีปิดที่ 1,165.15 จุด มูลค่าการซื้อขาย 36,888.76 ล้านบาท

ดัชนีตลาดฯ แกว่งทำนิวไฮขึ้นมาเรื่อยๆประมาณเดือนเศษแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าจะขึ้นไปถึงไหน ใครรู้ช่วยบอกที ยิงฟันยิ้ม

ขึ้นไปถึงไหน ไม่อยากจะรู้ซักเท่าไหร่.. แต่ถ้ามีแน้วโน้มจะลงหนักๆช่วงไหน กระซิบบอกด้วยนะครับท่านคิวฯ 555+ ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม

Cupid

« ตอบ #496 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 14:00:56 »

ขึ้นไปถึงไหน ไม่อยากจะรู้ซักเท่าไหร่.. แต่ถ้ามีแน้วโน้มจะลงหนักๆช่วงไหน กระซิบบอกด้วยนะครับท่านคิวฯ 555+ ขยิบตา ยิงฟันยิ้ม

ผมคงไม่อาจชี้ได้แม่นยำดอกครับ ดูกราฟก็ไม่เป็น อาศัยประสบการณ์เอาตัวรอดไปวันๆ ยิงฟันยิ้ม

ขณะนี้ดัชนีขึ้นมาค่อนข้างสูง วิธีของผมคือ ทยอยขายออกไป ตอนนี้ตัวที่ทยอยขายออกไป มันก็ทำเหมือน
จะไม่กลับมา ก็ไม่เป็นไร เพราะเราไม่ได้ขายทั้งหมด ถ้าแกว่งขึ้นแรงๆอีกเราก็ยังมีของขายอีก ยิ้มกว้างๆ

(สำหรับผม) เห็นว่าดีกว่ารอขายครั้งเดียวทั้งจำนวนที่มีอยู่ เพราะสิ่งที่แน่นอน คือความไม่แน่นอน เขาอาจไป
ไม่ถึงเป้าหมายที่เราตั้งใจจะขายก็ได้ หรือเมื่อถึงเป้า เราอาจเกิดความโลภ คิดว่าน่าจะไปได้อีก อาจทำให้
เสียหาย หรือ ขาดทุนกำไรได้  ยิ้มเท่ห์
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #497 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 18:29:59 »

หลายๆ โบรคฯ แนะว่าครึ่งหลังของเดือนอาจมีอะไรเปลี่ยนแปลง เพราะถึงรอบบัญชีพอดี  ยังไงๆ ก็ระวังๆ กันหน่อยเดียวติดดอยกัน

สำหรับขาเก็งฯ ส่วนระยะยาวก็ค่อยๆ ดูกันไป เพราะช่วงนี้หลายๆ ตัวขึ้นเครื่องหมาย XD ก็สมหวังกันไปสำหรับท่านที่เลือกหุ้นห่านทองคำ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปล.สำหรับใครที่ถือหุ้นเหมือนท่านวายุคงได้หุ้นเพิ่ม แต่ผมก็มีความเห็นเหมือนลุงคิวฯ

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #498 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 18:51:16 »

ผมก็ปล่อย siri ไปเมื่อเช้าแล้ว ปล่อย2.10 ไป วิ่งฉิวเลย 555+

แต่ที่ปล่อยนี้ก็เพราะผมไม่ทราบถึงพื้นฐานอย่างชัดเจน

และอีกอย่างจะมีการเพิ่มทุน เข้าซื้อวันแรก พรุ่งนี้(6 มี.ค. 55)

ก็เลยกลัวว่าราคาจะร่วงไปหาราคาหุ้นเข้าใหม่

แต่ผมก็ไม่อาจทราบด้วยเพราะความรู้ยังน้อย ประสบการณ์ยังไม่แข็งพอ

เลยขอตีหัวเข้าบ้านก่อน ตัวนี้ก็ได้มา ประมาณ 8 %

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #499 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 16:54:40 »

สรุปแล้ว siri ไม่เป็นอย่างที่คิดไว้

ราคาวันนี้ก็ยังวิ่งไปต่อเนื่อง

ถึงแมhจะไม่หวือหวาก็ตาม

ก็ต้องยอมขายหมูไป

หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 พิมพ์