เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 09:44:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถามหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตำบล บ้านดู่ ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตำบล บ้านดู่ ครับ  (อ่าน 1364 ครั้ง)
K.Vithawat
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2017, 13:33:47 »

อยากจะขอให้ติดไฟกิ่งทางเข้าหมู่บ้านสันต้นก้อ(สันปอแตง) บริเวณทางเข้าหมู่บ้านทางเส้นบายพาสหัวสนามบินใหม่หน่อยครับ
บริเวณทางเข้าตอนกลางคืนมืดมากไม่มีไฟบอกทางเข้าบริเวณหมู่บ้านเลยครับ ลอดอุโมงค์สนามบินมา หลังจากนั้นมืดตลอดเส้นทาง มาเจออีกทีก็ยูเทรินแถวๆบริเวณวัดป่าหวาย
เลยอยากสอบถามว่ามีหน่วยงานไหนพอช่วยเหลือได้บ้างครับ

( ภาพประกอบเป็นรูปเก่าก่อนจะทำถนนบายพาสครับ จากGoogle Map )

* ทางเข้าเก่า.jpg (337.27 KB, 853x500 - ดู 458 ครั้ง.)

* แผนที่ใหญ่.jpg (395.28 KB, 853x500 - ดู 459 ครั้ง.)

* แผนที่เล็ก.jpg (330.64 KB, 853x500 - ดู 447 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มกราคม 2017, 13:37:49 โดย K.Vithawat » IP : บันทึกการเข้า
lungroon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2017, 19:31:26 »

ลองสอบถาม สท.ประจำหมู่บ้านท่าน เพื่อตั้งกระทู้ในที่ประชุมสภาเทศบาลครับ
K.Vithawat
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2017, 21:37:42 »

ลองสอบถาม สท.ประจำหมู่บ้านท่าน เพื่อตั้งกระทู้ในที่ประชุมสภาเทศบาลครับ

พอดีผมพึ่งย้ายมาอยู่ได้ไม่ถึงเดือนอะครับ
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2017, 05:58:23 »

มาไม่ถึงเดือน แต่ก็มีความคิดเรื่องความปลอดภัยต้องปรบมือให้ครับ   ดีกว่าที่คิดแต่ก็เก็บไว้  ผมว่าลองเริ่มจากเพื่อนบ้านก่อนสอบถามเพื่อสืบสาวหาผู้นำชุมชน แล้วค่อยขยับตามเรื่องไป  อาจได้ข้อมูลดีหรือคำตอบได้เพิ่มตามเส้นทาง อาจอยู่ในงบประมาณแล้วก็ได้

หากไม่ได้เรื่องจริงๆก็เข้าหาเทศบาลเลยสอบถามโดยตรง สั้นๆง่ายๆ จะได้รู้ฝีมือกันไปด้วย  บางเส้นทางขนาดชาวบ้านขันอาสาซื้อหลอดซื้ออุปกรณ์ แต่ต้องมาวุ่นเรื่องค่าไฟใครรับ   เป็นปัญหาที่ผลักกันไปมา (ขออภัย อันนี้แถวบ้านผม) 

K.Vithawat
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2017, 16:14:11 »

มาไม่ถึงเดือน แต่ก็มีความคิดเรื่องความปลอดภัยต้องปรบมือให้ครับ   ดีกว่าที่คิดแต่ก็เก็บไว้  ผมว่าลองเริ่มจากเพื่อนบ้านก่อนสอบถามเพื่อสืบสาวหาผู้นำชุมชน แล้วค่อยขยับตามเรื่องไป  อาจได้ข้อมูลดีหรือคำตอบได้เพิ่มตามเส้นทาง อาจอยู่ในงบประมาณแล้วก็ได้

หากไม่ได้เรื่องจริงๆก็เข้าหาเทศบาลเลยสอบถามโดยตรง สั้นๆง่ายๆ จะได้รู้ฝีมือกันไปด้วย  บางเส้นทางขนาดชาวบ้านขันอาสาซื้อหลอดซื้ออุปกรณ์ แต่ต้องมาวุ่นเรื่องค่าไฟใครรับ   เป็นปัญหาที่ผลักกันไปมา (ขออภัย อันนี้แถวบ้านผม) 

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ไว้จะลองติดต่อก่อนนะครับ
ถ้าได้ผ่านเส้นนี้ก็ลองสังเกตุดูนะครับ ว่าทางเข้านั้นหายากจริงๆ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์