เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:51:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครจะเล่นหมุนลูกศรในงานดอกไม้ที่ริมกกระวังเป็นเหยิี่อนะคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครจะเล่นหมุนลูกศรในงานดอกไม้ที่ริมกกระวังเป็นเหยิี่อนะคับ  (อ่าน 3000 ครั้ง)
sayhi
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2016, 21:21:54 »

ผู้จัดงานหรือตำรวจทหารเข้าไปดูทีคับการพนันชัดเจนเลยได้ของแต่ไม่เอาแลกเป็นเงินได้ได้โทรศัพบอกไม่สามารถให้ได้เอามาโชผมไปยืนดูมีแต่หน้าม้ามาเล่นหลอกคนที่มาเที่ยวงานเล่น
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2016, 21:24:17 »

งานเพิ่งวันแรกเองนะ ..

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
sayhi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2016, 21:52:32 »

ลองไปยืนดูได้เลยคับผมยังจะหาเบอผู้ว่าอยู่จะโทรไปถามท่านรู้เรื่องหรือเปล่าว่ามีการหลอกให้พนันแบบนี้
doodee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 ธันวาคม 2016, 22:19:35 »

งานของระดับจังหวัดเปิดให้มีเล่นพนันกันเลยเหรอเนี๊ยะ เจ้าหน้าที่มีส่วนได้เสียด้วยมั้งคับ รบกวนท่านผู้ว่าตรวจสอบด้วยคับ อย่าให้มีเลยคับงานนี้คนส่วนใหญ่มาจากต่างถิ่นทั้งนั้นเพื่อมาดูความสวยงามของดอกไม้ เสียชื่อหมด
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 00:25:41 »

...งานไม้ดอก + งานพ่อขุนรึเปล่า.
Sk thantong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 06:00:08 »

เดี๋ยววันนี้จะไปดูครับ
Sk thantong
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 06:02:33 »

งานของระดับจังหวัดเปิดให้มีเล่นพนันกันเลยเหรอเนี๊ยะ เจ้าหน้าที่มีส่วนได้เสียด้วยมั้งคับ รบกวนท่านผู้ว่าตรวจสอบด้วยคับ อย่าให้มีเลยคับงานนี้คนส่วนใหญ่มาจากต่างถิ่นทั้งนั้นเพื่อมาดูความสวยงามของดอกไม้ เสียชื่อหมด
เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 08:20:51 »

ผมเล่นมาที่งานบ้านผมวันก่อน...
เทคนิคมีแบบนี้ครับ....ตัวอย่าง ถ้าเอารางวัลที่เป็นมือถือไว้ตรงหน้าเราประมาณ 4เบอร์...(ไม่ต้องหวังนะครับ 0.01%)ที่จะได้ ให้เน้นใส่เบอร์ที่อยู่ด้านซ้ายหรือด้านขวาไปเลย(ไปสังเกตการณ์ก่อนสัก สามสี่รอบครับ) สองหรือสามคนที่อยู่ด้านข้างที่ซื้อห่วง ทีละร้อยบาทนั่นหน้าม้า...อย่างผมเล่นผมใส่รอบล่ะสอง ห่วงคือ 20บ. (ห่วงละ 10บ.) ใส่ตรงช่องเบียร์กับไวท์ผลไม้(เพราะชี้ตรงนั้นบ่อยมาก) รอบนึงลงทุน 20บ. ไม่ได้เบียร์ก็ไวท์มาครั้งละขวด 555 อย่างอื่นที่มีมูลค่าสูงกว่านั้นไม่ต้องหวังครับ...อิอิ จนสุดท้ายเจ้าของร้านชวนผมไปหลังร้านให้เงินมา 400 บอกไปเที่ยวในงานก่อนนะ...55555 งานมี5คืน ผมไป3คืน...ได้มาเป็นลัง...ลงทุนประมาณ 150บ.ครับ

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 09:52:16 »

ผู้ดูแลที่เกี่ยวของจัดการด่วน..ไม่งั้นคืนนี้มีวงไฮโลแน่
หลานอุ้ยเกี๋ยง
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 09:56:19 »

ผมเล่นมาที่งานบ้านผมวันก่อน...
เทคนิคมีแบบนี้ครับ....ตัวอย่าง ถ้าเอารางวัลที่เป็นมือถือไว้ตรงหน้าเราประมาณ 4เบอร์...(ไม่ต้องหวังนะครับ 0.01%)ที่จะได้ ให้เน้นใส่เบอร์ที่อยู่ด้านซ้ายหรือด้านขวาไปเลย(ไปสังเกตการณ์ก่อนสัก สามสี่รอบครับ) สองหรือสามคนที่อยู่ด้านข้างที่ซื้อห่วง ทีละร้อยบาทนั่นหน้าม้า...อย่างผมเล่นผมใส่รอบล่ะสอง ห่วงคือ 20บ. (ห่วงละ 10บ.) ใส่ตรงช่องเบียร์กับไวท์ผลไม้(เพราะชี้ตรงนั้นบ่อยมาก) รอบนึงลงทุน 20บ. ไม่ได้เบียร์ก็ไวท์มาครั้งละขวด 555 อย่างอื่นที่มีมูลค่าสูงกว่านั้นไม่ต้องหวังครับ...อิอิ จนสุดท้ายเจ้าของร้านชวนผมไปหลังร้านให้เงินมา 400 บอกไปเที่ยวในงานก่อนนะ...55555 งานมี5คืน ผมไป3คืน...ได้มาเป็นลัง...ลงทุนประมาณ 150บ.ครับ

อันนี้เหน็ดแต้ๆ อิอิ

ส่วนการเล่นนั้น สามารถแจ้ง กกล.รส.จ.เชียงราย หื้อเข้าตรวจสอบได้ครับ ผิดหรือไม่ผิดถ้ามีคนร้องเรียน สามารถตรวจสอบได้หมด

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
sayhi
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 14:24:45 »

ผู้จัดงานช่วยตรวจสอบทีคับงานนี้บอกจัดเพื่อในหลวงแต่ไม่ควรให้คนที่อื่นมาทำให้งานเชียงรายเราเสียชื่อเลย
lungroon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 19:57:12 »

อบจ. เข้ามาดูแลหน่อยในฐานะเจ้าของงาน และให้เช่าพื้นที่
หลานอุ้ยเกี๋ยง
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 20:23:36 »

อบจ. เข้ามาดูแลหน่อยในฐานะเจ้าของงาน และให้เช่าพื้นที่

ขอทราบว่าที่ตรงนั้นเป็นของหน่วยไหนครับ ภ้าที่หลวง จะเป็น ราชพัสดุ คือกรมธนารักษ์จังหวัดที่ต้องรับผิดชอบน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 21:24:36 โดย หลานอุ้ยเกี๋ยง » IP : บันทึกการเข้า

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
sayhi
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2016, 22:18:15 »

ที่จัดงานข้าง ท6  หลัง อบจ เจ้าภาพคือ อบจ
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2016, 10:06:13 »

ตกใจ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
sayhi
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2016, 18:07:55 »

แจ้ง อบจไปละคับไม่รู้ผลเป็นยังไง
Benja31
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2016, 20:39:40 »

แล้วที่จอดรถ ตรงที่ว่างๆ โซนหน้า ท6 ที่จอดรถฟรีป่าวครับ
เมื่อวานตอนหัวค่ำ จะเอารถยนต์ไปจอด มีคนขับมอไซค์มา บอกเก็บค่าจอดรถ 40 บาทต่อรถยนต์ 1 คัน (บัตรรถ/ไฟฉาย/สัญญาลักษณ์/ป้าย จุดจอดรถไรงี้ก็ไม่ฟรี) เลยไม่จอด ขับไปข้างหน้าอีกนิดตรงมุมโค้งข้าง ท.6 เจอตำรวจ ถามว่าที่แถวนี้จอดรถกี่บาท ตำรวจบอกว่า จอดฟรี (โซนเดียวกับที่คนขับมอไซค์เก็บตังค์เลย) ก็เลยมีคำถามในใจ "อ๊ะๆอ่าว"
พอบอกตำรวจไป ตำรวจขับรถไปถามมันว่าเก็บตังค์เหรอ มันตอบกลับมาว่า ได้ขออนุญาต ผอ.โรงเรียน ท.6 แล้ว (ใบแสดงอะไรก็ไม่มีสักอย่าง มาเก็บเงินคนเดียวดุ่มๆ) เลยอยากทราบว่า แถวหน้า ท.6 ฝั่งตรงข้ามกับ อบจ. ที่จอดรถน่ะ ฟรีป่าว ป้ายไรก็ไม่มี
จากที่ยืนดูเมื่อวาน คนขับมอไซค์คันนั้นคงรับเงินไปอื้อซ่าเลย ดูจากท่าทางน่าจะเป็นมิจฉาชีพมากกว่า

*ฝากผู้รู้ช่วยตอบคำถามนี้ด้วย และขอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องตรวจสอบด้วยนะครับ
ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริง ช่วงหัวค่ำราวๆ 2 ทุ่ม ไปดูมันได้เลยแถวๆสะพานลอย
ขนาดผมเป็นคนเชียงราย ดูแล้ว ไม่เข้าท่าเลยครับ (รู้สึกคาใจ)
boyband98
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 ธันวาคม 2016, 21:33:23 »

แล้วที่จอดรถ ตรงที่ว่างๆ โซนหน้า ท6 ที่จอดรถฟรีป่าวครับ
เมื่อวานตอนหัวค่ำ จะเอารถยนต์ไปจอด มีคนขับมอไซค์มา บอกเก็บค่าจอดรถ 40 บาทต่อรถยนต์ 1 คัน (บัตรรถ/ไฟฉาย/สัญญาลักษณ์/ป้าย จุดจอดรถไรงี้ก็ไม่ฟรี) เลยไม่จอด ขับไปข้างหน้าอีกนิดตรงมุมโค้งข้าง ท.6 เจอตำรวจ ถามว่าที่แถวนี้จอดรถกี่บาท ตำรวจบอกว่า จอดฟรี (โซนเดียวกับที่คนขับมอไซค์เก็บตังค์เลย) ก็เลยมีคำถามในใจ "อ๊ะๆอ่าว"
พอบอกตำรวจไป ตำรวจขับรถไปถามมันว่าเก็บตังค์เหรอ มันตอบกลับมาว่า ได้ขออนุญาต ผอ.โรงเรียน ท.6 แล้ว (ใบแสดงอะไรก็ไม่มีสักอย่าง มาเก็บเงินคนเดียวดุ่มๆ) เลยอยากทราบว่า แถวหน้า ท.6 ฝั่งตรงข้ามกับ อบจ. ที่จอดรถน่ะ ฟรีป่าว ป้ายไรก็ไม่มี
จากที่ยืนดูเมื่อวาน คนขับมอไซค์คันนั้นคงรับเงินไปอื้อซ่าเลย ดูจากท่าทางน่าจะเป็นมิจฉาชีพมากกว่า

*ฝากผู้รู้ช่วยตอบคำถามนี้ด้วย และขอให้ผู้ที่เกี่ยวข้องตรวจสอบด้วยนะครับ
ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริง ช่วงหัวค่ำราวๆ 2 ทุ่ม ไปดูมันได้เลยแถวๆสะพานลอย
ขนาดผมเป็นคนเชียงราย ดูแล้ว ไม่เข้าท่าเลยครับ (รู้สึกคาใจ)
เดียวขอเก็บไปลองของมั้งดีกว่า คงจะสนุกน่าดูแต่ต้องไปกันเยอะๆหน่อย
VEERAYUT©
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 29 ธันวาคม 2016, 13:47:01 »

ผมไปดูมาแล้วครับ (ห่วง 10 บาท เหมา100)
ส่วนมากจะออก ไวน์ นาฬิกาแขวน น้ำอัดลม เพราะเขาล็อคไว้แล้ว ส่วนมากหมายเลข 4
โดยจะมีหน้าม้า 3 คนจะเป็นป้าแก่ๆทำหน้าโง่ๆ มาแกล้งเหมาตลอด ไป 3 ครั้งก็เจอทั้ง 3 ครั้ง
เขาจะบอกว่า หากได้ไอโฟนจะขายให้ร้านได้ 7,000 บาท
หรือมีแบบรอบเหมาพิเศษ(300บาท)ทุกช่องเป็นไอโฟน ยกเว้น 3 ช่อง ให้เอา"ห่วงสีแดง"ไปวาง
แต่สิ่งที่พิเศษคือ ห่วงสีแดงมันมีแม่เหล็กซ่อนอยู่ ทำให้ลูกศรโดนดูดไปตกอยู่ที่ห่วงสีแดงตลอด
มันจะคอยดูดลูกศรให้ไปตก แต่พอป้าแก่ๆเล่นเอง จะมีห่วงสีแดงอีกชุดที่เตรียมไว้ให้ป้าเขา
มันไม่ได้ตกแต่งอะไร ทำให้ลูกศรหมุนอิสระ แล้วส่วนมากจะไปตกที่หมายเลข 4 เหมือนเดิม

Tel : 082 781 5893
Line : catnabis
FB : Veerayut Nanglae
planetkk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2017, 13:52:01 »

บริเวณ อบจ แถวๆนั้นก็มี หลายๆ หน่วยงาน มันชัดเจนมาก

ผมเห็นหลายๆคนหมดหลายพันเพียงเพราะแค่ว่า ไอโฟน 1 เครื่อง ขายคืนได้ 7 พัน

เล่นไป 3 รอบ ไม่ได้ รอบที่ 4 มีลุงมาเล่นตัดหน้าได้ แล้วลุงก็เดินไปหลังร้าน คืออะไร

คนนั้นเห็นเค้าได้ก็เล่นอีก ก็ไม่ได้อยู่ดี....

* มีครั้งนึง ลุงหน้าม้าเค้าบอกเหมา 300 แล้วจ่ายตัง แต่ดันมีคนเล่นตัดหน้า 100 บาท พอตาลุง ลุงจ่ายอีก 300 เอ้า ลืมละสิจ่ายไปแล้ว

บางคนบอกรอบเหมา พอออกได้แหวนทอง (ซึ่งไม่น่าจะของจริง) พอได้บุ้บก็บอก ป้าคนนี้เหมาก่อน ป้าคนนี้ได้ ของคุณรอบหน้าเอ้าหมุนเลย แล้วก็ไม่ได้เหมือนเดิม

แล้วป้าไปไหน เดินไปอยู่อีก 3 ร้านถัดไป

เข้าใจว่าเป็นการหาเงิน แต่มันไม่มากไปหน่อยเหรอ

เข้าใจว่าก็เดินเข้ามาเล่นกันเอง แต่ทุกคนไม่ได้รู้เท่าทันกันหมด มางาน แสนคน โดนไป 100 คนก็หลายบาทละ

***ใครไปลองไปแวะดูผมว่าการพูดของทั้ง 2 ร้านคล้ายกัน และคนพูดชอบยืนชิดโต๊ะ ราวกับว่ามีปุ่มอะไรอยู่แถวนั้น

หน้า: [1] พิมพ์