เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 19:41:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  พรุ่งนี้มีโอกาสไปเข้าร่วมรับฟังการประชุมของแขวงเชียงราย มีใครอยากฝากคำถามรึเปล่า
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พรุ่งนี้มีโอกาสไปเข้าร่วมรับฟังการประชุมของแขวงเชียงราย มีใครอยากฝากคำถามรึเปล่า  (อ่าน 969 ครั้ง)
kayzabt
สร้างอะไรก็สร้างได้
ชั้นประถม
*

สิ่งใดสร้างทุกข์แก่ผู้อื่น สิ่งนั้นสมควรงดเว้น

« เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2016, 10:00:53 »

สืบเนื่องมาจากมีเหตุการณ์หลายๆอย่างเกิดขึ้น กลายเป็นกระแสที่รุนแรงพอสมควรในด้านของ
ประชาชนและแขวงการทางเชียงราย ซึ่งปัญหาหลักในความคิดของผมคือ ขาดการประชาสัมพันธ์ที่ดี
กับประชาชนไปซะมากกว่า ขาดการสอบถามความเห็นของประชาชนว่าอย่างไร และก็ขาดการวางแผนงาน
ให้เข้ากับวัฒนกรรม ประเพณีของคนไทยไปบ้าง แต่ผมก็อยากให้ทุกๆฝ่ายเข้าใจนะครับ ทางแขวงก็มีเหตุผล
ของทางแขวงพอสมควร พูดแล้วชักจะกลายเป็นเรื่องซีเรียสเรื่องพวกนี้ไว้ทีหลัง

เข้าเรื่องสำคัญ พรุ่งนี้ผมได้รับเชิญจากแขวงให้เข้าไปรับฟังการจัดแผนงานและนโยบายงานก่อสร้างในเชียงราย
มีใครอยากไปกับผมมั้ยครับ จะได้ไปเป็นตัวแทนภาคประชาชนด้วยกัน หรือมีเรื่องอยากฝากก็ฝากได้นะครับ
จะพยายามซักถามให้สุดความสามารถ แฮ่ๆๆ ได้ความยังไงก็จะมาเล่าสู้ให้ฟังนะครับ เอาจริงๆผมก็ประชาชนธรรมดา
คนนึง แต่พรุ่งนี้เข้าไปลองสัมผัสบรรยากาศหน่อยละกันครับว่าจะเป็นยังไง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(ถ้าผมไม่มาตอบกระทู้ซัก 3 วันนี่ ช่วยตามหาผมด้วยนะครับ แฮ่ๆๆๆ)

Design By Mr.K
รับออกแบบบ้าน 3D 2D และทำ BOQ ในราคาเบาๆ พร้อมออฟชั่นในการบริการเพียบ
แบบบ้านถือว่าเป็นด่านแรกที่สำคัญในการสร้างบ้าน เพื่อเป็นการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจน
0624757407 ธนาธิป ไชยวุฒิ
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2016, 13:38:44 »

ผิวถนนดีๆ ไปขูดออกแล้วสร้างใหม่ทำไม, แล้วทำไมต้องมาสร้างช่วงฤดูท่องเที่ยว
แยกไฟแดงหลายแห่งเช่นแยกวัดร่องขุ่น แยกไปแม่สรวย  รถทางตรงที่จะมุ่งหน้าไปทางใต้
ทำไมไม่ปลอดผ่านตลอด บางครั้งจอดรอแบบไม่มีสาระเลย
kayzabt
ชั้นประถม
*

สิ่งใดสร้างทุกข์แก่ผู้อื่น สิ่งนั้นสมควรงดเว้น

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2016, 14:02:12 »

ผิวถนนดีๆ ไปขูดออกแล้วสร้างใหม่ทำไม, แล้วทำไมต้องมาสร้างช่วงฤดูท่องเที่ยว
แยกไฟแดงหลายแห่งเช่นแยกวัดร่องขุ่น แยกไปแม่สรวย  รถทางตรงที่จะมุ่งหน้าไปทางใต้
ทำไมไม่ปลอดผ่านตลอด บางครั้งจอดรอแบบไม่มีสาระเลย

อันนี้หลักๆเท่าที่รู้ ทางแขวงมีโปรเจคจะทำให้ทุกแยกเป็น คอนกรีตน่ะครับ เพื่อลดปัญหาการทรุดหรือพังลง
เพราะแอสฟัล รับน้ำหนักและแรงเฉียดทาน เวลา 10ล้อ หรือ รถพ่วงเบรคไม่ไหว จึงทำการแก้ไขให้เป็นคอนกรีตทั้งหมดครับ
ยังไงรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ความจะมาตอบให้นะครับ

รับออกแบบบ้าน 3D 2D และทำ BOQ ในราคาเบาๆ พร้อมออฟชั่นในการบริการเพียบ
แบบบ้านถือว่าเป็นด่านแรกที่สำคัญในการสร้างบ้าน เพื่อเป็นการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจน
jackie
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2016, 23:13:10 »

จะเริ่มก่อสร้างเมื่อไหร่ ระยะเวลาเท่าไหร่ อยากให้ทำป้ายตัวโตๆ เลยครับ จะได้หลีกเลี่ยงเส้นทางในช่วงเวลาดังกล่าว ถ้าเป็นไปได้ถ้าเส้นทางนั้นไม่อยู่ใกล้บ้านเรือนประชาชนทำ 24 ชม. เลยดีมั้ย จะได้เสร็จเร็วๆ ขอบคุณครับ

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2016, 07:57:26 »

ไม่รู้ทันมั๊ย?
1 แขวง-ทางหลวง-จังหวัด-เทศบาล -อบต เขาแบ่งความรับผิดชอบแบบไหน  เช่น ถนนเส้นนี้ ไฟฟ้ากลางเกาะดับ -มีน้ำมันนองพื้น-สิบล้อวิ่งพื้นถนนพังเป็นหลุมบ่อ หญ้าข้างทางก็ล้ำเข้าถนน ป้ายไฟแดงจราจรก็ดับ   แต่ละเหตุแจ้งวิธีไหนให้ทุกอย่างคลี่คลายเร็วที่สุด โดยไม่ต้องยกหูโทรไปทุกที่ ใครประสานได้ดีที่สุด

2 เบอร์ตรง โทรง่าย รับเรื่องได้  (อันนี้เอามาฝาก ผู้ดูแลขึ้นกระทู้ปักหมุดเลยครับ)

kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2016, 11:48:07 »

ไม่รู้ทันมั๊ย?
1 แขวง-ทางหลวง-จังหวัด-เทศบาล -อบต เขาแบ่งความรับผิดชอบแบบไหน  เช่น ถนนเส้นนี้ ไฟฟ้ากลางเกาะดับ -มีน้ำมันนองพื้น-สิบล้อวิ่งพื้นถนนพังเป็นหลุมบ่อ หญ้าข้างทางก็ล้ำเข้าถนน ป้ายไฟแดงจราจรก็ดับ   แต่ละเหตุแจ้งวิธีไหนให้ทุกอย่างคลี่คลายเร็วที่สุด โดยไม่ต้องยกหูโทรไปทุกที่ ใครประสานได้ดีที่สุด

2 เบอร์ตรง โทรง่าย รับเรื่องได้  (อันนี้เอามาฝาก ผู้ดูแลขึ้นกระทู้ปักหมุดเลยครับ)

ประชุมมาเรียบร้อยละครับ วันนี้ลางานไปร่วม ผอ.แขวงพูดจาดีมากครับ ปัญหาหลายๆอย่างเค้าก็กำชับทางผู้รับเหมาได้ดีเลย เรื่องป้ายต่างๆนาๆ มีหน่วยงาน จราจรมาร่วมด้วยอีกแรง ตอนนี้ข่าวที่น่าจะตอบโจทย ที่สุดคงเป็น ไลน191 ละครับ

ในด้าน ความดูแลต่างๆ ยังไงตอนนี้ขอให้เบอร์แขวงไว้ก่อนละกันครับ เพราะทุกอย่างบนทาง ติดต่อไปทางแขวงแล้วแขวงจะประสานให้นะครับ ส่วนเบอร์โทรตรงต่างๆผมจะพยายามติดต่อให้นะครับ จะทำเต็มที่เท่าที่ทำได้ เดี๋ยวมาอัพเดท เส้นทางต่างๆให้ อีกกระทู้นะครับ

หน้า: [1] พิมพ์