เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 15:32:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  วันนี้ 13.10 น.แขวงเชียงรายได้ติดต่อมาแล้วครับ คนเดียวทำไม่ได้ครับต้องช่วยกัน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน วันนี้ 13.10 น.แขวงเชียงรายได้ติดต่อมาแล้วครับ คนเดียวทำไม่ได้ครับต้องช่วยกัน  (อ่าน 2961 ครั้ง)
kayzabt
สร้างอะไรก็สร้างได้
ชั้นประถม
*

สิ่งใดสร้างทุกข์แก่ผู้อื่น สิ่งนั้นสมควรงดเว้น

« เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2016, 13:28:33 »

ข่าวดีครับ วันนี้เวลา 13.10 น.โดยประมาณ ทางแขวงการทางเชียงรายได้ติดต่อเข้ามาแล้ว
สืบเนื่องด้วยเรื่องการก่อสร้าง ต่อเติมเกาะกลางถนนที่ ต.ท่าสาย อ.เมือง จ.เชียงราย
ซึ่งได้มีหลายๆท่านได้ทำการโพสตอบกระทู้กันซึ่ง แสดงให้เห็นถึงความอันตรายในการก่อสร้าง
และสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆให้ประชาชนในการใช้รถใช้ถนนในยามค่ำคืน มีความเสี่ยงในอุบัติเหตุสูง

ซึ่งตอนนี้เจ้าหน้าที่ได้เข้ามาติดต่อ ประสานงานแล้วครับ ว่าจะดำเนินการแก้ไขและแจ้งข่าวเป็นระยะๆ

ซึ่งจุดสำคัญคือ ตอนนี้การก่อสร้างแล้วเสร็จไปแล้วรึยัง หรือเป็นยังไงบ้างช่วยเก็บภาพและสถานการณ์
มาแชร์ด้วยนะครับ

ถือว่าการร้องเรียนประสบความสำเร็จในระยะหนึ่ง ถึงแม้จะช้ามากก็ตามที ขอบคุณครับ

มีเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับงานก่อสร้าง ถนน ต่างๆสามารถโทร ร้องเรียนได้ที่

1586   โทรฟรี 24 ชม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2016, 12:30:53 โดย kayzabt » IP : บันทึกการเข้า

Design By Mr.K
รับออกแบบบ้าน 3D 2D และทำ BOQ ในราคาเบาๆ พร้อมออฟชั่นในการบริการเพียบ
แบบบ้านถือว่าเป็นด่านแรกที่สำคัญในการสร้างบ้าน เพื่อเป็นการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจน
0624757407 ธนาธิป ไชยวุฒิ
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 ธันวาคม 2016, 20:30:00 »

ดีขึ้นหน่อยครับ ตรงจุดยูเทิร์นผ่านหน้าสินธานี วกเข้าเมือง มีไฟมาวาง มีไฟหมุนเตือนรถเร็วก็เข้าท่าดีกว่าเก่า   แต่ตามทางไปหัวดอย เขาเอาก้านธูปออกแล้ว คงย้ายไปทำจนถึงแยกไฟแดงกาดผลไสว  ช่วงนั้นก็ยังมืดตลอด
ยูเทินร์แถวท่าทราย ก่อนขึ้นเนิน ยังมืดและไม่ปลอดภัยครับ  รถลงเนินจะยังไม่รู้ว่ามีจุดกลับรถอยู่ ระวังให้มาก

เอารูปมาฝาก  มาช้ายังดีกว่าไม่มา

* 20161202_180045.jpg (194.78 KB, 800x600 - ดู 1425 ครั้ง.)

* 20161202_180233.jpg (149.99 KB, 800x600 - ดู 1435 ครั้ง.)

kayzabt
ชั้นประถม
*

สิ่งใดสร้างทุกข์แก่ผู้อื่น สิ่งนั้นสมควรงดเว้น

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2016, 11:07:38 »

ขอบคุณที่ช่วยๆกันครับ เดี๋ยวผมจะพยายามประสานไป ทางแขวงอีกทีครับผม

รับออกแบบบ้าน 3D 2D และทำ BOQ ในราคาเบาๆ พร้อมออฟชั่นในการบริการเพียบ
แบบบ้านถือว่าเป็นด่านแรกที่สำคัญในการสร้างบ้าน เพื่อเป็นการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจน
kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2016, 15:46:10 »

แขวงหายไปเลยแหะ ไม่ติดต่อกลับมาเลย -..-

BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 ธันวาคม 2016, 16:05:44 »

เพิ่ม ป้ายไฟ เขตก่อสร้าง ตวยเน้อ
kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2016, 12:29:00 »

อัพเดทครับผม ทางผู้ดูแลได้ติดต่อ เข้ามาอีกรอบแล้วครับ ว่าเค้าเป็นคนดูแลและพัฒนา ถนน เส้นนี้
เค้าได้รับปากผ่านทางผมเรียบร้อยครับ ว่าเค้าจะพยายามเต็มความสามารถ ในการเบิกงบและยื่นขอโครงการ
ในการปรับปรุง ถนน เส้นนี้ให้เรียบ เพื่อรถที่ลงจากเนินมาจะได้ ไม่ต้องเบียงออกขวา จนเกิดความเสี่ยงในอุบัติเหตุ
ระยะเวลาที่ ทางผู้ที่รับผิดชอบได้แจ้งมาก็ ราวๆ 2 ปี น่าจะจบ วอนทุกคนเข้าใจด้วยนะครับ ผู้ที่ดูแลก็เป็นคนเชียงราย
บ้านเราเค้าก็ คงมีญาติเพื่อนพี่น้องเป็นคนเชียงรายเช่นกัน ผมว่ายังไงเค้าก้ต้อง พยายามสุดความสามารถแน่นอนครับ
ยังไงก็ให้กำลังใจเค้าด้วย เพราะระบบงานราชการ กว่าจะได้อะไรมาแต่ละอย่างขั้นตอนมันเยอะครับ
ผมก็พอเคยทำงานโครงการมาบ้างเล็กน้อย

ก็พอเข้าใจพี่เค้าครับถึงพี่เค้าอยากแก้ตรงไหนขนาดไหนก็ต้องได้ส่งเรื่อง
ไปเป็นขั้นตอน กว่าจะพิจารณาผ่านอีก แต่มีอยู่ วิธี 1 คือเราต้องช่วยกันเป็นปาก เป็นเสียงผลักดันครับ
ถ่ายรูปเลยครับ โพสเฟส กลุ่มเฟสโพสเยอะๆจนเป็นที่สนใจ แล้วสิ่งที่พี่เค้ายื่นขอไป จะได้รับการพิจารณาเร็วขึ้น
แล้วอาจจะลดอุบัติเหตุลงได้เร็วขึ้นนั่นเอง ต้องช่วยๆกันครับ และอยากให้ช่วยกันดันกระทู้นี้ด้วยนะครับ
ผมมองว่ามันเป็นประโยชน์มาก แต่ไม่ค่อยมีคนสนใจผลักดัน

แต่พอเกิดอุบัติเหตุมา หาที่โทษกันโวยวายกัน ตอนที่สายไป ทุกๆอย่างเริ่มจากตัวเราครับ
ถ้าคนเชียงราย 150,000 คนส่งเรื่องร้องเรียนคนละฉบับ คิดดูว่าใครจะ อยู่เฉยได้ ระดับใหญ่ๆยังต้องออกมาชี้แจงแน่นอน
มีอะไรก็ นำมาโพสได้นะครับผมก็จะพยายามติดต่อให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ธันวาคม 2016, 12:34:03 โดย kayzabt » IP : บันทึกการเข้า

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2016, 21:28:00 »

ผมว่า คุณขยันแจ้งแทนนี่ ได้บุญดีครับ  รู้สึกว่าเกาะติดก็มีเราทั้งคู่นี่แหล่ะ
แต่วันนี้ผมเห็นเฟส 191 ออกมาบู๊บ่นกับงานของแขวงฯแถวราชภัฎบ้างแล้วแหล่ะ  #มิตรรักแฟนเพลงของแขวงการทางนี่เยอะดีจริงๆ  เราไม่เหงาแล้ว

kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2016, 08:17:50 »

ไม่เป็นไรครับพี่ ดีกว่าเห็นแล้วเราไม่ทำอะไรกันเลย การเกาะติดของเราๆ อาจจะช่วยลดอุบัติเหตุได้ซักนิดก็ยังดีครับ สู้ต่อไปเดี๋ยวผม ไปติดตามเพจ 191 แปบ ไปหนับหนุนก่อน ฮิฮิ

kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2016, 12:01:23 »

ผมว่า คุณขยันแจ้งแทนนี่ ได้บุญดีครับ  รู้สึกว่าเกาะติดก็มีเราทั้งคู่นี่แหล่ะ
แต่วันนี้ผมเห็นเฟส 191 ออกมาบู๊บ่นกับงานของแขวงฯแถวราชภัฎบ้างแล้วแหล่ะ  #มิตรรักแฟนเพลงของแขวงการทางนี่เยอะดีจริงๆ  เราไม่เหงาแล้ว

ไหนๆก็ไหนๆ ละ ยังไงผมรบกวนส่งเพจ 191 มาให้ผมหน่อย ผมหาไม่เจอ 555+ มีโอกาสได้รู้จักเป็นการ ส่วนตัว นี่ผมจะยินดีมากเลยครับท่าน
ผมมีโปรเจคอยู่ไหนหัวเยอะแยะ แต่ไม่มีคนรู้จักที่พอมี เครือข่ายหรือ บารมี ที่จะทำเรื่องนี้ ผมว่าจะลาออกจากงาน แล้ว ตะเวณ ช่วยชาวบ้านที่อยากไร้
โดยใช้ความรู้ในวิชาช่างให้เป็นประโยชน์ ครอบครัวไหนลำบากจริงเราไป สร้างบ้านให้เค้าอยู่กัน โปรดเจคนี้จะไม่รับเงิน รับแต่สิ่งของ ด้านค่าแรงผมจัดการเอง ผมนี่อยากทำมากเลย
เกิดมา หนึ่งชีวิต อยากทำอะไรให้มันสุดๆไปเลย  เพราะผมเห็น โครงการตามล่าฝันเค้าไป สร้างถนนบนดอย ที่เชียงใหม่ ผมนี่ตัวสั่นอยากไปมาก
พี่คนนั้นใจเค้าสุดๆจริงๆ ปัจจุบันเราๆ มัวแต่ทำงานหาเงินกันจนแทบไมไ่ด้ มองเพื่อนร่วมโลกร่วมประเทศ ว่าเป็นยังไง ชาวเขาบางครั้งป่วยก็มาโรงพยาบาลไม่ทันก็มี เพราะ ถนน หน ทางไม่ได้ดี ยื่นขอถนน ก็ไม่เคยได้ ถนนก็ไปแต่ ทางที่มัน ใกล้ที่ดินคนใหญ่คนโต โค้งแล้วโค้งอีก ผมไม่รู้จะพูดยังไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 ธันวาคม 2016, 12:04:42 โดย kayzabt » IP : บันทึกการเข้า

kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2016, 15:58:55 »

ผมว่า คุณขยันแจ้งแทนนี่ ได้บุญดีครับ  รู้สึกว่าเกาะติดก็มีเราทั้งคู่นี่แหล่ะ
แต่วันนี้ผมเห็นเฟส 191 ออกมาบู๊บ่นกับงานของแขวงฯแถวราชภัฎบ้างแล้วแหล่ะ  #มิตรรักแฟนเพลงของแขวงการทางนี่เยอะดีจริงๆ  เราไม่เหงาแล้ว

ตอนนี้ หน้า ม ราชพัด เป็นผลแล้วครับ ผมไปปั่นความคิดเห็นในโพสจน เกิดกระแส โทรไป ถล่ม คอลเซ็นเตอร์กรมทางหลวง
จนคอลเซ็นเตอร์โทรกลับมาบอกว่ามีคนร้องเรียนเยอะมาก แล้วตอนนี้ประสานงานไปแขวงเรียบร้อยครับ ให้ดำเนินการอำนวยความสะดวกให้ไวที่สุด
ผมว่า ถ้าช่วยๆกัน มันต้องได้ผลในที่สุดก็เห็นผลซักที

noonoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2017, 17:49:43 »

ตอนนี้ทำมาถึงบ้านหัวดอยแล้วคะ ทางตรงไม่ทำยูเทิร์น ไปทำยูเทิร์นแถวๆทางโค้ง รถชนกันแทบทุกวัน ชาวบ้านเดือนร้อน ที่กลับก็รถไกลมาก เขตชุมชน แต่มีที่ให้กลับรถแถวทางโค้ง ไกลหมู่บ้าน ชาวบ้านจะกลับรถเข้าบ้านก็ลำบากมาก ยูเทิร์นเปลี่ยว มืดไม่มีไฟอีก

* image.jpg (62.84 KB, 640x352 - ดู 484 ครั้ง.)

* image.jpg (173.28 KB, 540x720 - ดู 487 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2017, 18:05:05 โดย noonoi » IP : บันทึกการเข้า
noonoi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2017, 09:28:48 »

CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2017, 09:52:27 »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ประมาณบ่าย3 ระหว่างขับรถจากเชียงรายกลับเชียงคำ
เห็นรถกู้ภัยจอด และมีผ้าขาวคลุมอยู่บริเวณยูเทิร์นที่ทำเกาะกลางใหม่
แต่ผมไม่กล้ามองมาก คิดว่าน่าจะอีก1รายละครับ  ร้องไห้ ร้องไห้
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2017, 11:15:32 »

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ประมาณบ่าย3 ระหว่างขับรถจากเชียงรายกลับเชียงคำ
เห็นรถกู้ภัยจอด และมีผ้าขาวคลุมอยู่บริเวณยูเทิร์นที่ทำเกาะกลางใหม่
แต่ผมไม่กล้ามองมาก คิดว่าน่าจะอีก1รายละครับ  ร้องไห้ ร้องไห้

เริ่มเจ็บ/ตาย..ตั้งแต่เริ่มสร้างเกาะกลาง..คงจะมีอีกเรื่อยๆ..ไม่รู้จะสร้างทำไม..ขับผ่านเส้นนี้ต้องระวังให้มากๆครับ
หน้า: [1] พิมพ์