เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 07:48:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รบกวนคอมเม้นหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนคอมเม้นหน่อยครับ  (อ่าน 1764 ครั้ง)
zhulian
(ติดปัญหาเรื่องเครดิตปรึกษาเราได้ เราจัดเองได้)
ชั้นประถม
*

maxnetplay1

« เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 09:17:33 »

รบกวนคอมเม้นหน่อยครับ  ผมมีรถบ้านคันเขาฝากขายรถใหม่มาก
 ผมตกลงกับลูกค้า ว่าจะดูรถอีกวันถัดไปและคุยเลยไปถึงเรื่องจัดไฟแนนซ
 พออีกพักนึงมีลูกค้ามาซื้อเงิน สดไป ผมได้โทรหาน้องแล้วแต่น้องไม่รับ
  และน้องไม่ได้มัดจำผมไว้ ผมขายรถไป ถือว่าผิดไหม
 เพราะน้องเขาPM ตำหนิผม 
 ขอแค่ เม้นหน่อยครับ
 พิม 1 ขายเลย
 พิม 2 รอ
 พิม 3 ไม่ขายเลย
ปล.ผมได้ลบน้องออกแล้ว นะครับไม่ถือว่าเป็นการประจาน เพียงอยากฟังเสียงส่วนใหญ่เท่านั้น
เพื่อวันหน้า จะได้หาทางออกที่ดีกว่า นี้  ขอบคุณ ครับ

Bom11
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 09:29:09 »

เป็นผม ไม่รอครับ ขายได้ขายเลยเพราะไม่ได้มัดจำไว้ครับ ผมเคยลงขายแล้วนัดกันแล้วว่าจะมาดูรถ รอแล้วแต่ไม่มาทำให้เราเสียโอกาสไปหลายครั้ง แทนที่จะขายกลับไม่ได้ขาย ในเวปมีคนหลายประเภท ทั้งล่อถามราคา ทั้งตั้งใจมาซื้อจริง แต่เราไมรู้ว่าคนไหนจริงคนไหนไม่จริง เป็นผมๆก้อขายครับ
lux-lanna
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 11:25:44 »

เป็นผม ไม่รอครับ ขายได้ขายเลยเพราะไม่ได้มัดจำไว้ครับ ผมเคยลงขายแล้วนัดกันแล้วว่าจะมาดูรถ รอแล้วแต่ไม่มาทำให้เราเสียโอกาสไปหลายครั้ง แทนที่จะขายกลับไม่ได้ขาย ในเวปมีคนหลายประเภท ทั้งล่อถามราคา ทั้งตั้งใจมาซื้อจริง แต่เราไมรู้ว่าคนไหนจริงคนไหนไม่จริง เป็นผมๆก้อขายครับ
  ถูกต้องครับ  ขายได้เลย
ส้มแป้น
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 11:39:05 »

๓.ไม่ขายให้เลยเด็ดขาด
คนขายไม่ผิดหรอก
โทรไปไม่รับเอง
มัดจำก็ไม่มี สัญญาก็แค่ลมปาก
เงินสดมั่นมือกว่า
พี่ตัดสินใจถูกแล้วล่ะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 12:40:07 โดย ส้มแป้น » IP : บันทึกการเข้า

ไม่มีใครโชคร้ายตลอดชีวิต
chiohoh
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 11:40:40 »

ถูกแล้วที่ไม่รอ...เพราะไม่มีมัดจำ
หนุ่มสองล้อ
เมื่อฟ้าสาง ก็ ต่างถิ่น อีกแล้ว เน้อ
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 13:12:01 »

ทำถูกแล้วครับ. ขายได้ ขายเลย สัณญาแค่ลมปาก ไม่มีอะไรแน่นอน ไม่มีมัดจำ. ทำถูกแล้ว ดีกว่าโดนกั้ก จะเสียโอกาสกับอีกคนที่ตั้งใจพรอ้มที่จะชื้อ ครับ

ไปทั้วทีป ทั้วแดน ที่มีทางให้ไป
-:- aOdz!nG -:-
MASTER+
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ID Line : godofaod

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2016, 13:31:24 »

เป็นผมก็ขายเลยครับ ไม่มีมัดจำโทรหาไม่รับอีก มัดจำปากป่าวมันจะเสียโอกาศในการขายให้คนอื่นครับ  ยิ้ม

K-BANK 045-3264-165 ณพดล บุญธรรม
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2016, 14:59:08 »

ขอขวางกระแสคำตอบอื่นๆนะครับ เมื่อคุณตกลงกับเขาจนถึงขั้นคุยเรื่องไฟแน้นท์
แม้จะยังไม่ได้ซื้อ แต่ก็คือลูกค้าคิวแรกคนแรก     
คุณบอกว่า
ผมได้โทรหาน้องแล้วแต่น้องไม่รับ
  และน้องไม่ได้มัดจำผมไว้ ผมขายรถไป ถือว่าผิดไหม

หากโทรแล้ว คุณจะทำอะไรครับ
1. จะเอามั๊ย รีบมาเอา มีคนอื่นจะเอา!
2. มีคนมาเอาแล้ว จะจ่ายเงินสด ผมไม่ขายคุณแล้วนะ!
3. พยายามสั้นๆ โทรไปแล้ว ตัดสาย รำพึง..ว๊า ติดต่อไม่ได้สินะต้องขายเงินสดแล้ว!
(ทั้งสามข้อแม้คุณเลือกข้อไหน ไม่ได้ผิดกฏหมายทางการค้าอะไรหรอกครับ แต่มันเป็นคุณธรรมจริยธรรมความซื่อสัตย์ถือมั่นของผู้ขายว่าสูงแค่ไหน?ระดับไหน)

น้องไม่ได้มัดจำผมไว้    คุณก็บอกหยกๆว่า นัดกันพรุ่งนี้ มันจะมัดจำได้ยังไง? มาน้ำขุ่นๆไปได้
-----------------------------------------------------------
ทำไม่ถึงไม่จัดตามคิวล่ะครับ ติดต่อน้องไม่ได้ ก็ให้มันผ่านเวลานัดคิว1นี่ไปก่อน  บอกคิว 2 ให้รอวันพรุ่ง นักขายแบบคุณผมว่าไม่ใจกว้างเลย เงินน่ะ..ใครก็อยากได้อยู่หรอกในการขาย คุณไม่ได้ให้เกียรติให้ความสำคัญกับเงินของคนแรกเพราะความที่มันไม่ใช่เงินสด มาให้ความสำคัญกับเงินสดที่มาลัดคิว      ถ้าผมเป็นคนซื้อที่สอง รู้ว่าคุณทำแบบนี้ ผมไม่ซื้อครับ รอจนคนแรกปฏิเสธหรือกู้ไม่ผ่านหรือผิดนัดก่อนค่อยเข้าคิว  ไม่รู้สิ ไม่ได้ใจคับแคบ ผมซื้อของผมก็ทำแบบนี้สบายใจ คนขายก็สบายใจ ไม่มีกรรมเวร

--  ชื่อIDคุณก็บอกความเป็นบริษัทนักขาย น่าจะเข้าใจอะไรที่เค้าพร่ำสอนไว้    แต่เมื่อคุณขอ comment ผมก็ทำอย่างที่คุณขอ คงไม่มีผิดถูก  สบายใจก็ไปอ่านคอมเม้นท์ต้นๆ ขมวดคิ้ว ก็มาอ่านของผม..
กรรมสนองคุณทันทีเลย เมื่อน้องเค้าทวงตามสัญญาที่พูด คือความไม่สบายใจของคุณที่เกิด และความรู้สึกที่เสียไปของเธอ
ไม่โดนเองไม่รู้หรอกครับ... ป่านนี้ไอ้คนขาย HDD ให้ผมต่อไว้ลด 100 บาท   นัดรับจ่าย 16.00 บ่ายโมงแอบปล่อยในราคาเดิม+100 ให้คนอื่น ถึงเวลาให้เราขับรถไปรอข้ามเมือง โทรปิดเครื่องหนีไม่กล้าคุย ตามได้อีกทีวันรุ่งขึ้นถึงได้บอก คุณคิดดูว่าเขาทำผิดหรือถูก........

หน้า: [1] พิมพ์