เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 18:19:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ลงทุน...เพื่ออิสระภาพทางการเงิน..! Fintech,Blockchain,Coins...^^
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน ลงทุน...เพื่ออิสระภาพทางการเงิน..! Fintech,Blockchain,Coins...^^  (อ่าน 124457 ครั้ง)
Aom89
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 00:02:41 »

วันนี้ตั้งใจอ่านอย่างขยันขันแข็ง ขอบคุณมากๆคะ เป็นกระทู้ที่ดีมากๆเลยคะ

ขอบคุณคะ อ้อมจะตั้งใจศึกษานะคะ
Temujin
ระดับ :ป.โท

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 12:14:59 »

นายกหญิงออกมาย้ำแล้วครับว่า "ผู้หญิง" เป็นเพศที่รอบคอบที่สุด ฯลฯ อ่ะ  ผมจะลองเชื่ออีกครั้งหลังจาก เอาอยู่ ที่เคยพูด รวมทั้งพี่เสกโลโซก็เคยพูด "เอาอยู่"  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

แต่คนที่ผมเคยคบมา ทั้งเสื้อผ้า หน้า ผม กระเป๋า มือถือ ฯลฯ อัดเอาเต็มสตีมเลย กระเป๋าผมแทบฉีกรวมทั้งพอร์ตหุ้นด้วย 55+

ยิ่งตอนนี้สังคมเราเปลี่ยนไป ผู้หญิงหลายๆ ท่านอาจเพรี่ยงพล้ำ เพราะสิ่งล่อมันเยอะอย่างที่ผมได้กล่าวไป เป็นตัวอย่าง

ยิ่งข่าวคราวออกมา เด็กที่ตั้งครรภ์ก่อนวัยอันควรมีเยอะขึ้นมาก ซึ่งยังเป็นเยาวชนอยู่เลยอันนี้ยิ่งหน้าห่วง เป็นเรื่องที่ดีครับ

ที่จะรีดจุดแข็งของผู้หญิงในข้อนี้ออกมา ผมสนับสนุนให้ผู้หญิงสนใจการลงทุนมากครับ เคยเห็นนักลงทุนหญิง Velcome และได้พูดคุยกันครั้งนึง

แต่ตอนนี้หายแซบ  ถ้ายังอยู่น่าจะให้ข้อมูลหรือเป็นพี่เลี้ยงให้บรรดาผู้หญิงที่สนใจการลงทุนได้เป็นอย่างดี... ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ปล.ผมก็เป็นลูกผู้หญิงนะครับ  ผมน่าจะได้รับความรอบคอบ ฯลฯ ผ่านทางสายสะดือจากแม่มาสู่ผมบ้าง อิอิ

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
aromdee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2012, 10:35:30 »

มาเก็บความรู้ ยิงฟันยิ้ม
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2012, 09:08:51 »

มาเก็บความรู้ ยิงฟันยิ้ม

ครับ..ยินดีด้วยที่ท่านใฝ่รู้และไม่ปิดกันโอกาสของตัวเอง ยังไงๆ ก็อย่าลืมช่องนี้ อย่าลืมว่าโลกเราหมุนทุกวินาที

บางครั้งบางทีศาสตร์เดิมๆ อาจไม่เท่าทันกับช่วงเวลาที่เปลี่ยนไป ต้องการข้อมูลมาช่วยตัดสินใจ ซึ่งอันนี้ผมไม่สามารถชี้ทางได้

ขึ้นอยู่กับความรู้ ประสบการณ์ วิตจารณญาณของนักลงทุนแต่ละท่านเอง อย่าใช้จมูกคนอื่นหายใจ และให้พ้นน้ำด้วย  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
Temujin

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 11:22:16 »

ช่องนี้เค้ามีอายุครบรอบ ๗ ปีแล้วนะครับพี่น้อง  ถ้าผมได้ดูตอนนั้นและเริ่มลงทุน ผมจะมี BMW Serie 7 มั้ยน้อ...(มือสอง) ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยังไงๆ ก็ขอให้อยู่คู่คนไทย นักลงทุนและบุคคลทั่วไปในการให้ความรู้ เพิ่มรอยหยักในสมองกับการวางแผนทางการเงินตลอดไปแล้วกันครับ

ชื่นชมด้วยความจริงใจ

* bmw-serie-7-1.jpg (50.58 KB, 450x364 - ดู 946 ครั้ง.)

ซาลาเปา(เฉพาะกิจ)
...เฉพาะกิจเท่านั้น...
ชั้นประถม
*

IN GOD I TRUST

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 19:58:06 »

ช่องนี้เค้ามีอายุครบรอบ ๗ ปีแล้วนะครับพี่น้อง  ถ้าผมได้ดูตอนนั้นและเริ่มลงทุน ผมจะมี BMW Serie 7 มั้ยน้อ...(มือสอง) ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยังไงๆ ก็ขอให้อยู่คู่คนไทย นักลงทุนและบุคคลทั่วไปในการให้ความรู้ เพิ่มรอยหยักในสมองกับการวางแผนทางการเงินตลอดไปแล้วกันครับ

ชื่นชมด้วยความจริงใจ

คนเราถ้ามุ่งมั่นตั้งใจ เชื่อแน่ว่าท่านเตได้ขับบีเอ็มแน่ แต่ผมคงบ่อิจฉาท่าน เพราะรถประเภทนี้ในความรู้สึกผม มีไว้แค่ประดับบารมี เห็นคนมีเงินขับเบนซ์หรูสีขาวคันใหญ่ มันแว๊บ คงเสียเวลาเช็ดถูทั้งวัน หรือไม่งั้นต้องจ้างคนเช็ดถูต่างหาก เป็นภาระหรือบ่วงกรรมมากกว่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สู้ซื้อปิคอัพทำมะดา ลุยโลด บ่ต้องห่วงมันมาก  ยิงฟันยิ้ม แต่ก็นั่นแหละ ชอบใครชอบมัน ข้อยเว้าแม่นบ่
Temujin

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2012, 21:08:22 »

ผมก็ว่าไปงั้นแหละครับ  บังเอินพิธีกรถามว่า "ถ้าพูดถึงเลข 7 ท่านคิดถึงอะไร...? "

ผมก็เปรยไปถึงรถรุ่นนี้ กะว่าจะชั้น 7 โรงแรมโฟร์ซีซั่น ก็จะหาว่าแถไปเรื่อย... ยิ้มกว้างๆ  ยิงฟันยิ้ม

ผมออกจะใช้ชีวิตแบบสมถะจะตาย เสื้อยังใส่เสือแถมอยู่เลย ผมยังเป็นคนธรรมดาที่ไม่สามารถสังเคราะห์แสงได้  55+

นานๆ ครั้งผมถึงจะให้รางวัลชีวิต ยิ่งเฉพาะตอนนี้ผมอยู่คนเดียวด้วย จะมีก็แม่กับน้องชาย ป.๔ ที่ผมต้องดูแลร่วมกันกับน้องชายอีกคนบางครั้ง.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 เมษายน 2012, 07:12:33 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

Temujin

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2012, 14:09:13 »

รองนายกฯ แถลงถึงความภาคภูมิใจที่มีส่วนร่วมในการตั้งช่องนี้ขึ้นมา.. ยิ้มเท่ห์

ผมก็นึกว่าท่านจะออกมาตราการอะไรเพิ่มอีก  นี่ใกล้จะบ่ได้เปิดผ่อละ ค่าไฟ+ FT มันแพง  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

Temujin

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2012, 11:51:48 »

คงจะไม่มีใครปฏิเสธได้ว่า  การจะประสบความสำเร็จในเรื่องใดเรื่องหนึ่งนั้น  ทุกคนต้องมีความเพียร ความอดทน ไฝ่รู้ ฯลฯ

เพราะถ้าใครมีเงิน  มีเครื่องมือ (คอมพ์+ Internet)  แล้วอยากรวยมันก็เป็นเรื่องยาก  และมักง่ายเกินไป

มีนักลงทุนที่ประสบความสำเร็จหลายๆ ท่าน  เค้าทั้งอ่าน ทั้งแปล นำมาถ่ายทอดให้เราๆ ท่านๆ นักลงทุนได้เรียนรู้ไม่น้อย

บางท่านมากกว่า 10 เล่มด้วยซ้ำ  มีคนหลายคนมองผมว่ามันเป็นเรื่องยากที่จะเป็นไปได้  แต่สำหรับผม ผมว่ามันเป็นไปได้

ผมจำได้ ตอนเรียนกฎหมาย  อ.ท่านนึงบอกว่า ถ้าอยากเป็นผู้พิพากษา อัยการ  รู้มั้ยว่าเค้าอ่านหนังสือเยอะขนาดไหน

เป็นถังๆ เลย ท่านกล่าว  ผมเลยมองมาในมุมนักลงทุนก็เช่นกัน  ถ้าการเป็นผู้มีอิสระทางการเงินคือเป้าหมายสูงสุด

เราก็ต้องเรียนรู้  มั่นศึกษา  เปิดโลกทัศน์ ในหลายๆ ด้านเช่นกัน  เพราะมันไม่ได้มีกฎเกณฑ์อะไรที่ตายตัวแล้วสมัยนี้

และช่องนี้ก็จะรวบรวมข้อมูล(Data)  มาให้ท่าน คิด วิเคราะห์  แยกแยะ  กระทั่งมันกลายมาเป็นข้อมูลสารสนเทศ (Information)

หลังจากท่านตัดสินใจดีแล้ว  ซึ่งผมชอบนะในหลักการนี้ และสำหรับการเป็นนักลงทุน (รายย่อย  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม) ถึงจะไม่มากก็ตาม

แต่ผมก็จับต้องได้ เห็นมัน  ไม่ว่าจะเขียวจะแดง  แต่นักกฎหมาย  บางครั้งเราก้ต้องตามหลังผู้ให่ญ ตามฎีกา เดียวหมากัด  ยิงฟันยิ้ม

ส่วนคอมพิวเตอร์ผมก็ชอบ  แต่ผมชอบฮาร์ดแวร์  เพราะมันจับต้องได้  และนี่แหละที่ชักนำให้ผมกลายเป็นนักลงทุนออนไลน์   ยิ้มเท่ห์

Temujin

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 07:51:34 »

" ขนาดคนมีเงินสดๆเต็มวงเงิน ถ้าเป็นมือใหม่ โชคไม่ช่วยจริงๆ  คือเข้ามาในขณะที่ตลาดเป็นขาขึ้นพอดี

เล่นไปเล่นมา อย่างเก่งก็เหลือเงินเท่าเดิมกลับออกไป ถ้าต้องมาเสียดอกเบี้ยมาร์จิน มีหวังเงินต้นหายกำไรหดหมด

เช่นพวกที่เข้ามาในช่วงปี 1998  จาก 200 จุดเศษ มา 800  นักลงทุนใหม่ๆ  จะได้กำไรมากกว่าคนเก่าๆ  

เนื่องจากยังไม่เคยเจอเหตุร้ายกับตัว เมื่อไม่เคยเจอ ก็ไม่รู้ และเมื่อไม่รู้ ย่อมไม่กลัว กล้าถือหุ้นให้ลื่นไหลไปตาม set

และ แล้ว ก็จะเข้าสู่จุดหลง คือหลงคิดว่าตัวเองเก่ง คิดว่าเล่นหุ้นน่ะง่ายมากเลย ไม่กี่ปี ก็กำไรได้ตั้ง 300%  

มีการคิดว่า ถ้าเอากำไรทบเข้าไป  ก็จะได้กำไรมหาศาลและยิ่งเลวร้ายเข้าไปใหญ่  ถ้าเกิดมีความคิดว่า

ถ้าได้เพิ่มวงเงินเข้าไปสักเท่าตัว ก็จะยิ่งกำไรมากขึ้นอีก ฝันหวานว่าจะกลายเป็นมหาเศรษฐีตอนแก่

เช่น มีทุนอยู่ 1 ล้าน  
เล่นมา 7 ปีแรก กำไร 3 ล้าน = 4 ล้าน
อีก 7 ปี น่าจะได้กำไรอีก 12 ล้าน  = 16 ล้าน
อีก 7  ปี จะได้กำไรเพิ่มมาอีก 48 ล้าน  = 64 ล้าน
อีก 7 ปี ได้กำไรเพิ่มอีก 192 ล้าน รวมเงินต้น = 256 ล้าน

แหม ถ้าได้ มาร์จินอีก 1 เท่าตัว มิได้กำไรตั้ง 500 กว่าล้านรึ มี คนมากมาย คิดยังงี้จริงๆ  คนที่รวยอยู่แล้ว

ขนเงินมาลงเบาะๆ 40 ล้าน หวังจะได้สัก หนึ่งหมื่นล้าน  "พวกวาดวิมานในอากาศทั้งนั้น " ..."

ไปเอามาจาก Internet ไม่รู้จะทิ้งไว้กระทู้ไหน เลยเอากระทู้ตัวเองนี่แหละ  ซึ่งอ่านดูแล้วค่อนข้างจะจริงนะครับ

หลายๆ เหตุการณ์ได้เป็นเครื่องพิสูจน์  การลงทุนในหุ้นมันเป็นอะไรที่ซับซ้อน  ไม่ได้มีสูตรตายตัว แต่ก็ไม่ยากที่จะเข้าใจ

และอยู่ร่วมกับมันได้  ของเพียงเราเข้าใจ  "อย่ากลัว  อย่าโลภ" ตามคำกล่าวของกูรูหลายๆ ท่าน ตอนนี้ผมก็ถัวไปเรื่อยๆ

เป็นกิจกรรมนึงหลังได้รายรับเข้ามาของผมไปแล้ว  แต่ผมไม่ได้เป็นพวกวาดวิมานในอากาศหนา บัญชีมาร์จิ้นผมยังไม่รู้เลย  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 08:28:45 »

การลงทุนในหุ้นไม่มีกฎเกณฑ์หรือสูตรตายตัวจริงๆครับ อย่าหลงตัวเอง

ส่วนตัวผมเป็นคนขี้ขลาดในตลาดหุ้นอย่างมาก เพราะโดนมาเยอะ เคยหลงตัวเองคิดว่าตัวเองแน่ คิด
เข้าข้างตัวเองอย่างเดียว พอประสบการณ์มากขึ้นจึงกลายเป็นคนขี้ขลาด จึงใช้วิธีซื้อทีละน้อย ขายที
ละน้อย เอาแค่พอเพียง

เมื่อช่วงที่ดัชนีขึ้นไป 1,250 จุด (โดยประมาณ) ก็ขายหุ้นออกไปบางส่วนประมาณ 20 % (ไม่ได้ขายทุกตัว
เพราะบางตัวมันก็ไม่ขึ้นตามดัชนี) ช่วงนี้ดัชนีลงมาที่ 1,100 จุด ก็ซื้อคืนมา ได้ส่วนต่างมาพอประมาณ
แต่จำนวนหุ้นในพอร์ตคงเดิม เท่ากับลดต้นทุนเดิมออกไป ซึ่งผมทำอย่างนี้มาหลายปีแล้ว แม้ว่าตัวเลข
ต้นทุนทางบัญชีจะดูสูงขึ้น แต่ตัวเราเองก็รู้อยู่ว่าต้นทุนจริงมันลดลงไปแล้ว จากการที่ขายออกไปและ
ซื้อกลับมาในจำนวนเท่าเดิม แต่ได้ส่วนต่างมาหักลบกับต้นทุนเดิม เงินปันผลก็รับเหมือนเดิม

ถ้าผมจะกล้าหาญอีกสักหน่อย ช่วงดัชนีขึ้นแรงๆ ขายออกไปสัก 50 % พอดัชนีลงมาแล้วซื้อคืน ผมคง
ได้ส่วนต่างและลดต้นทุนลงได้มากกว่านี้ แต่เพราะผมขี้ขลาด จึงได้ไม่เยอะ ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มิถุนายน 2012, 08:31:58 โดย Cupid » IP : บันทึกการเข้า
Temujin

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 11:19:32 »

ตอนนี้ผมเริ่มมาสนใจข้อมูลด้านเทคนิคแล้วครับลุงคิวฯ  มาสนใจแท่งเทียน  เพราะนั่งเทียนวิเคราะห์อย่างเดียวมันไม่เพียงพอแล้วตอนนี้  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยิ่งหลาย ๆ โบรกฯ มีการทำ SBL ยืมหุ่นมาขายก่อน (ขายล่วงหน้า)  ยิ่งทำให้รายย่อยอย่างเราต้องปรับตัว ไม่งั้นจะดับสูญจากตลาด 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มิถุนายน 2012, 11:24:43 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

kinkmit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2012, 19:52:49 »

ผมดูช่องนี้มาประมาณ 2 เดือนครับ แต่ส่วนมากไม่ค่อยมีเวลาดูส่วนใหย่จะดูตอน 7.00 น. ครับได้ประโยชน์มาก สำหรับมือใหม่อย่างผม

สินค้าดี ราคาถูก บริการประทับใจ ต้องล้านนาโมบาย อ.พาน จ.เชียงราย 081-9931619
มิสเตอร์เอฟ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 02:29:53 »

ผมเริ่มศึกษา จากช่องนี้มีประโยชน์มากๆเลยครับ

potza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2012, 13:25:40 »

ยิงฟันยิ้ม สำหรับผู้เริ่มต้นใหม่
     -ถ้าพอมีเงินเหลือเก็บ แต่ไม่รู้เรื่องตลาดทุนมากนัก
     -ไม่มีเวลาว่างพอ ที่จะเล่นหุ้น
     -สามารถควบคุมความเสี่ยงในการลงทุนได้เอง

แนะนำ ให้ดู กองทุนรวม ครับ
" กองทุนรวม " แปลง่ายๆ คือ เราเอาเงินไปให้เค้าบริหารนั้นเอง

เดียวนี่มี ทุก bank ซื้อขาย ผ่าน Internet ง่ายๆ ครับ
   -ลงทุนไม่มาก เริ่มต้นแค่ 1000 ต่อเดือน หรือตามสถานการณ์
   -เน้นลงทุนระยะยาว

+อาจเริ่มจาก  กองทุน Basic ที่เน้นลงทุนในตราสารตลาดเงิน/ตราสารหนี้ (ความเสี่ยงต่ำสุด)
   -อย่างน้อยผลตอบแทนก็มากกว่า เงินฝากออมทรัพย์แล้ว

อย่างกองทุนบางตัว ใช้เวลา ไม่เกิน 5 ปี จ่ายปันผลคืน เกือบ 100% ก็มี  ยิงฟันยิ้ม สบายตัวเลย
" แต่ต้องเข้าใจว่าการลงทุนนั้นมีความเสี่ยง high risk high return ครับ "
                     ความรู้ความสามารถ 50% โชคอีก 50%     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 พฤศจิกายน 2012, 13:36:54 โดย potza » IP : บันทึกการเข้า
Temujin

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2012, 23:54:01 »

ยิงฟันยิ้ม สำหรับผู้เริ่มต้นใหม่
     -ถ้าพอมีเงินเหลือเก็บ แต่ไม่รู้เรื่องตลาดทุนมากนัก
     -ไม่มีเวลาว่างพอ ที่จะเล่นหุ้น
     -สามารถควบคุมความเสี่ยงในการลงทุนได้เอง

แนะนำ ให้ดู กองทุนรวม ครับ
" กองทุนรวม " แปลง่ายๆ คือ เราเอาเงินไปให้เค้าบริหารนั้นเอง

เดียวนี่มี ทุก bank ซื้อขาย ผ่าน Internet ง่ายๆ ครับ
   -ลงทุนไม่มาก เริ่มต้นแค่ 1000 ต่อเดือน หรือตามสถานการณ์
   -เน้นลงทุนระยะยาว

+อาจเริ่มจาก  กองทุน Basic ที่เน้นลงทุนในตราสารตลาดเงิน/ตราสารหนี้ (ความเสี่ยงต่ำสุด)
   -อย่างน้อยผลตอบแทนก็มากกว่า เงินฝากออมทรัพย์แล้ว

อย่างกองทุนบางตัว ใช้เวลา ไม่เกิน 5 ปี จ่ายปันผลคืน เกือบ 100% ก็มี  ยิงฟันยิ้ม สบายตัวเลย
" แต่ต้องเข้าใจว่าการลงทุนนั้นมีความเสี่ยง high risk high return ครับ "
                    ความรู้ความสามารถ 50% โชคอีก 50%   

ถ้าอยากวางแผนภาษีด้วยเน้น LTF/RMF ก็ได้นะ  ลดหย่อนภาษีได้ด้วย เน้นแบบยาวๆ ก็ตามลำบากกันเลยครับ

มาตอบช้าหน่อย ดูแรงเงา พ่วงอภิปรายฯ ยังไงๆ สบายกันดีทุกท่านนะครับ สำหรับนักลงทุนทั้งหลาย

ปล.ออมไว้ไม่ลำบากครับ (ออมก่อน รวยกว่า  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม )

atzcret
โทรสั่งได้ทันที
ชั้นประถม
*

08.2759.6554 / 08.6355.9519

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 09 ธันวาคม 2012, 13:49:57 »

ขอบคุณมากคร๊าาา

ยิ้ม

เพิ่มความสูง สูงขึ้นจริง100% สินค้านำเข้าจากเกาหลี
เสื้อกล้ามทอม คุณภาพดีอันดับ 1
Temujin

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2013, 14:27:06 »

ปีใหม่นี้อัพกระทู้ตัวเองสักหน่อย...เดียวหาว่าปล่อยปะละเลย พาลลบกระทู้เอา...อิอิ

1

2

ใครมี "หุ้นส่วนชีวิต" แบบนี้ก็ดีซิ...555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2013, 14:06:39 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

tiwly-pg
ชั้นประถม
*

~คนสร้างภาพ ภาพที่ทำให้โลกสวยงาม~

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2013, 23:16:01 »

พี่ๆ ครับ ผมอยากทราบว่า จาน PSI  O2 ช่อง Money Chanel ออกช่องอะไร หร๋อครับ ใครทราบช่วยบอกผมหน่อนนะ
Temujin

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2013, 20:58:27 »

พี่ๆ ครับ ผมอยากทราบว่า จาน PSI  O2 ช่อง Money Chanel ออกช่องอะไร หร๋อครับ ใครทราบช่วยบอกผมหน่อนนะ

จานดำผมไม่เห็นนะครับ ดูแต่ TNN,Voice TV,DNN บ้างบางโอกาส (  ยิงฟันยิ้ม ) แต่ถ้าซื้อกล่อง PSI True TV มาใส่ดู้ได้แน่นอน...ครับ.

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 พิมพ์