เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 20:42:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ฝากแอดมินเวปช่วยปักหมุดประกาศด้วยครับ ขอเชิญชาวเชียงรายร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ฝากแอดมินเวปช่วยปักหมุดประกาศด้วยครับ ขอเชิญชาวเชียงรายร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญ  (อ่าน 541 ครั้ง)
ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 21:50:55 »

ขอเชิญชาวเชียงรายร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีให้พ่อหลวงบนสรรค์ให้พระองค์ท่านฟัง

ในวันศุกร์ที่4 เวลาทุ่มครึ่ง ที่หอนาฬิกาเชียงราย

ขอบคุณครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 21:59:08 »

https://www.facebook.com/events/216819445406847/
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 22:15:45 »

ขอเชิญชาวเชียงรายร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีให้พ่อหลวงบนสรรค์ให้พระองค์ท่านฟัง

ในวันศุกร์ที่4 เวลาทุ่มครึ่ง ที่หอนาฬิกาเชียงราย

ขอบคุณครับ

ขอบคุณที่แจ้งข่าวเจ้า
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 22:23:32 »

ผมคิดว่าควรบอกรายละเอียดด้วยนะครับว่า
1. พิธีการเริ่มกี่โมง ถ้าเริ่ม 19.00 น. ตรง หรือ 19.30 น. ควรแจ้งผู้ที่จะไปร่วมกิจกรรม ให้เดินทางไปก่อน
2. สามารถจอดรถได้ที่ไหนบ้าง เช่น สนามโรงเรียนสามัคคี วัดเจ็ดยอด ถนนธนาลัย สวนตุง รสพ.เดิม (ไม่แน่ใจว่าผู้จัดประสานเรื่องที่จอดรถหรือยังครับกรณีคนเดินทางไปมากๆ)
3. ผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรม ให้นำเทียนไขไปด้วยหรือไม่ หรือไม่มีการจุดเทียน
4. การแต่งกายควรแต่งกายแบบไหน เพื่อความเหมาะสม
5. พิธีการมีอย่างไร ควรบอกคร่าวๆ ด้วยก็น่าจะดีนะครับ หรือแค่ไปยืนร้องเพลงสรรเสริญ แล้วกลับ

ผมคิดว่าน่าจะเป็นกิจกรรมที่เป็นพิธีการ และสมพระเกียรติด้วยน่ะครับ เป็นเพียงข้อเสนอแนะนะครับ และขอชื่นชมด้วยหัวใจสำหรับทีมผู้จัดด้วยครับ จะช่วยประชาสมัพันอีกทางหนึ่งนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 22:33:05 โดย maekok_14 » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 22:30:06 »

ผมคิดว่าควรบอกรายละเอียดด้วยนะครับว่า
1. พิธีการเริ่มกี่โมง ถ้าเริ่ม 19.00 น. ตรง ควรแจ้งผู้ที่จะไปร่วมกิจกรรม ให้เดินทางไปก่อน
2. สามารถจอดรถได้ืั้ไหนบ้าง เช่น สนามโรงเรียนสามัคคี วัดเจ็ดยอด ถนนธนาลัย สวนตุง รสพ.เดิม (ไม่แน่ใจว่าผู้จัดประสานเรื่องที่จอดรถหรือยังครับกรณีคนเดินทางไปมากๆ)
3. ผู้ที่เข้าร่วมกิจกรรม ให้นำเทียนไขไปด้วยหรือไม่ หรือไม่มีการจุดเทียน
4. การแต่งการควรแต่งกายแบบไหน เพื่อความเหมาะสม
5. พิธีการมีอย่างไร ควรบอกค่าวๆ ด้วยก็น่าจะดีนะครับ หรือแค่ไปยืนร้องเพลงสรรเสริญ แล้วกลับ

ผมคิดว่าน่าจะเป็นกิจกรรมที่เป็นพิธีการ และสมพระเกียรติด้วยน่ะครับ เป็นเพียงข้อเสนอแนะนะครับ และขอชื่นชมด้วยหัวใจสำหรับทีมผู้จัดด้วยครับ จะช่วยประชาสมัพันอีกทางหนึ่งนะครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 22:44:54 »

จัดแบบพอเพียงครับ ประชาชนจัดกันเองครับ
คงแต่งชุดดำ จุดเทียนร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี
คาดว่าจะร้องเพลงราวทุ่มครึ่งไม่เกิน2ทุ่มครับ ไม่ให้ดึกเกิน
เสร็จแล้วแยกย้ายครับ

ขอบคุณมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 23:53:45 โดย ตะเกียบเดียวเฉี่ยว7ชิ้น » IP : บันทึกการเข้า
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2016, 07:08:11 »

คุณ maekok_14  มีความละเอียดมืออาชีพมากครับ ..เห็นด้วย

palomoji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2016, 08:25:52 »

จัดแบบพอเพียงครับ ประชาชนจัดกันเองครับ
คงแต่งชุดดำ จุดเทียนร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี
คาดว่าจะร้องเพลงราวทุ่มครึ่งไม่เกิน2ทุ่มครับ ไม่ให้ดึกเกิน
เสร็จแล้วแยกย้ายครับ

ขอบคุณมากๆครับ
มีจุดจอดรถเผื่อคนมาร่วมกันเยอะ ไว้ตรงไหนบ้าง
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2016, 13:12:59 »

คุณ maekok_14  มีความละเอียดมืออาชีพมากครับ ..เห็นด้วย

ขอบคุณครับ
 ผมเห็นด้วยและชื่นชมในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ สิ่งที่ผมห่วงคือถ้าจำนวนคนมาจำนวนมาก คือเรื่องการบริหารจัดการ
1. เรื่องเสียง เราจะควบคุมคนจำนวนมากได้อย่างไร ให้เกิดความพร้อมเพรียง และความเป็นระเบียบเรียบร้อย ซึ่
จำเป็นต้องใช้เครื่องขยายเสียง
2. ความสะอาด เรื่องของขยะซึ่งแน่นอนต้องมากับคนจำนวนมากนี่แล่ะ จะประชาสัมพันธ์อย่างไร และขอความร่วมมืออย่างไร
3. เทียนที่จุดแล้ว เมื่อเสร็จพิธี จะต้องขอความร่วมมือให้ดับเทียนและนำกลับไปด้วย ไม่เอาไปปักตามฐานหอนาฬิกา หรือตามกระบะปลูกดอกไม้เกาะกลางถนน หรือตามฟุตบาท ซึ่งปัญหาที่ตามมาคือคราบน้ำตาเทียน และเรื่องของอัคคีภัย
4. เรื่องการจราจร หากมวลชนหลั่งไหลมาทั่วสารทิศ จะจอดที่ไหน
5. การจราจรจร ซึ่งแน่นอนหากคนมาก ต้องล้นลงมาถนน แล้วเราจะบริหารจัดการด้านการจราจรอย่างไร ต้องขอความร่วมมือจากตำรวจจราจรมาอำนวยความสะดวก
6. น้ำดื่ม ต้องขอความร่วมมือผู้มีจิตอันเป็นกุศล นำน้ำมาแจก
7. สถานที่ ต้องมีพระบรมฉายาลักษณ์แน่นอน แต่ต้องสมพระเกียรติ
ผมได้นำเรื่องนี้เสนอไปที่ท่านปลัดเทศบาล เพื่อนำเสนอท่านนายกเทศมนตรี ว่าทางเทศบาลนครเชียงรายเห็นว่าอย่างไร และผมเสนอท่านปลัดนำเรียนท่านนายก เสนอให้เทศบาลออกมาเป็นแม่งาน เพราะก่อนหน้านี้ท่านปลัดได้ปรึกษาผมเรื่องที่เทศบาลจะจัดพิธีบำเพ็ญกุศล ผมจึงนำเรื่องนี้หารือไปด้วย
แต่เนื่องจากระยะเวลากระชั้นชิดมากเกินไป อยาจจะไม่สามารถดำเนินการได้ทัน น่าเสียดายมากครับ
แต่ก็ชื่นชมและให้กำลังใจนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์