เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 13:56:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความเมตตาครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความเมตตาครับ  (อ่าน 1016 ครั้ง)
V-thailand
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 08:34:06 »

มีท่านใดพอจะรู้จักวัดป่าหรือสำนักสงฆ์ที่พอจะให้พักอาศัยรักษาแผลใจ สงบจิตใจ ก่อนจะบวชบ้างมั๊ยครับ ต้องเสียค่าใช้จ่ายให้วัดหรือเปล่า จังหวัดไหนก็ได้ครับ ผมไม่รู้จะหันไปทางไหนแล้ว ชีวิตพังหมด ทั้งงาน เงิน คนรัก ไปหมดแล้ว ตอนนี้ไม่เหลืออะไร ไม่มีห่วงอะไรแล้วครับ แต่ไม่เคยจะคิดสั้น แค่อยากหันหน้าเข้าพึ่งธรรมะ อยู่อย่างสงบไปตลอดชีวิต เพราะอายุก็เยอะแล้ว จะไปทำงานก็คงไม่มีใครรับ หากท่านใดพอจะช่วยได้รบกวนด้วยนะครับหรือท่านจะให้ผมไปช่วยเฝ้าสวนเฝ้าไร่ให้ก็ยินดีครับ ไม่คิดค่าจ้างซักบาท ขอแค่มีที่อยู่มีข้าวกินพอครับ  สิ้นเดือนนี้จะต้องย้ายออกจากหอพักแล้วครับ ไม่เอาอะไรไปซักอย่าง ยกให้แฟนไปหมด  ผมไปแต่แต่ตัวแค่กระเป๋าใบเดียวครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 08:37:38 โดย V-thailand » IP : บันทึกการเข้า
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 09:30:12 »

ลองไปพุทธอุทยานดอยอินทรีย์ ต.ดอยฮาง ดูครับอาจมีงานช่วยพระสงฆ์ดูแลป่าไม้อาจไม่ต้องบวชก็ได้ครับ ขอให้พบทางออกโดยเร็วครับเป็นกำลังใจให้ครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
chatt
ระดับ ป.โท
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 09:50:20 »

ขอชื่นชมที่คุณมีสตินะครับ ร่วมอนุโมทนาด้วยที่หันหน้าเข้าวัด ขอให้จิตใจดีขึ้นในเร็ววันครับ
ลองไปปฏิบัติธรรมที่วัดถ้ำพระบำเพ็ญบุญ อ.พาน ดูนะครับ

http://www.watthumpra.com/index.html
tinnawat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 10:42:36 »

ขอรายละเอียดติดต่อหลังไมค์เผื่อไว้ครับ...
ต้นปีหน้า ผมจะไปทำโรงงาน ก่อสร้างฝั่งพม่า...
เผื่อสนใจงาน ดูแลโรงงาน เล็กๆน้อยๆครับ ขอบคุณครับ
ช่างมีน้ำใจ ขอแสดงความนับถือครับ
bunyad panin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 20:02:18 »

มาสำนักสงฆ์หนองคือเวียงไหม ต.ป่าอ้อดอนชัย ไม่ไกลจากวัดร่องขุ่น สงบเงียบ มีพระจำพรรษาอยู่รูปเดียว
lux-lanna
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 20:11:08 »

ขอชื่นชมทุกท่าน  ที่หาทางออกช่วยกัน
เล้งมือถือ0919562914
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ซื้อตรงอนาคตไกลT.0919562914 ซ่อมมือถือทุกอาการเสีย

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 21:31:54 »

ทุกสูข มีปํญหา มีความสูข คู่กันเป็นหนทางที่ต้องสู้และมีสติเดินไปข้างหน้า สู้นะครับ
         ที่สงบที่สุด ไม่มีที่ไหนดีเท่า  ใจเราครับ ใจสงบอยู่ที่ไหนก็สงบครับ   

ถ้าอยากผักใจ ผมเนะนํา วัดถํ้าผาคอก ทางไป บ้านร่องบัวทอง เส้น อ.เวียงชัย ครับ ไปไม่ถูก ติดต่อผมได้ครับยินดีไปส่ง

วัดที่แม่จัน  ก็มีครับจําชื่อไม่ได้     เป็นกําลังใจให้ครับ  สู้สู้ครับบบบ

รับซ่อมนาฬิกา โทรศัพร์มือถือ เกม PS3-4  โน๊ตบุ๊ค ร้านอยู่ถนนธนาลัย ตรงข้ามร้านฮิมกี่ T.0919562914 ร้านเปิด 07.00-16.00 หยุดทุกวันอาทิตย์นะครับ
sdoopy
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 21:36:11 »

ชื่นชมท่านมากครับ ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นต่อไปครับ

The only man who never makes mistakes is the man who never does anything.
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:33:45 »

เป๋นกำลังใจ๋หื้อสู้ต่อไปเน้อเจ้า
แนะนำวัดดอยอินทรีย์เจ้า..ท่านจะได้ปฎิบัติธรรม จิตใจสงบได้โดยง่าย
เพราะสถานที่พัก ที่ปฎิบัติ เอื้ออำนวยมากเป็นภูเขา ป่าไม้ร่มรื่น อากาศดี
และจะได้บำเพ็ญประโยชน์ด้วย เห็นพระที่วัดท่านช่วยกันทำงานตลอดเจ้า

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:34:48 »

ลองไปพุทธอุทยานดอยอินทรีย์ ต.ดอยฮาง ดูครับอาจมีงานช่วยพระสงฆ์ดูแลป่าไม้อาจไม่ต้องบวชก็ได้ครับ ขอให้พบทางออกโดยเร็วครับเป็นกำลังใจให้ครับ

bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 11:51:39 »

ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจครับ ในเมื่อยังมีลมหายใจอยู่ก็จงทำในสิ่งที่สมควรทำ ไม่ว่าจะหนักหนาสาหัสขนาดไหนก็ต้องสู้ต่อไปไม่ว่าจะเดินทางไหนๆ ชีวิตยังอีกยาวไกลครับ เป็นกำลังใจให้ครับ แต่อยากทราบข่าวบ้างว่าตอนนี้เป็นอย่างไรน่ะครับ

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
V-thailand
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 12:52:54 »

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำครับ ตอนนี้ผมก็คงรอเวลาย้ายออกจากหอ แต่ก็ยังไม่ได้งานที่ไหน และก็ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะหันไปทางไหนครับ มันคิดอะไรไม่อออก สับสนไปหมด คิดจนปวดหัว ทานยาแก้ปวดไปหลายแผงแล้วครับ
Cupid
ระดับ :ป.โท

Experience is the best teacher.

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 07:59:04 »

เป๋นกำลังใจ๋หื้อสู้ต่อไปเน้อเจ้า
แนะนำวัดดอยอินทรีย์เจ้า..ท่านจะได้ปฎิบัติธรรม จิตใจสงบได้โดยง่าย
เพราะสถานที่พัก ที่ปฎิบัติ เอื้ออำนวยมากเป็นภูเขา ป่าไม้ร่มรื่น อากาศดี
และจะได้บำเพ็ญประโยชน์ด้วย เห็นพระที่วัดท่านช่วยกันทำงานตลอดเจ้า

เห็นด้วยครับ กลางวันช่วยทำงานให้วัด กลางคืนสวดมนต์ภาวนาทำสมาธิช่วยให้ร่างกายและจิตใจแข็งแรง
มีเพื่อนปรึกษาหารือกันครับ
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน
ระดับ :ป.โท

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 08:40:08 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ผ่านพ้นช่วงที่เลวร้ายไปในเร็ววันครับ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
หน้า: [1] พิมพ์