เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:14:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  เตือนภัยหน่อยครับ คนอันตรายหากินกับคนบ้านเฮา
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัยหน่อยครับ คนอันตรายหากินกับคนบ้านเฮา  (อ่าน 1004 ครั้ง)
banfai
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2016, 21:26:41 »

ผมได้โพสต์ลงไว้ ว่า" อยากได้ล้อแม็กพร้อมยางขอบ12 4รู100   ไม่นานครับมี  ใครไม่รู้ครับ  ไลน์ มาหาผม ไม่มีรูป ครับ  ถามว่าได้ล้อ 12 "  ยังครับ
ผมตอบว่า ยังครับ
และถามต่อไปว่า มีมั๊ยครับ
เขาตอบว่า มีครับ
และจะถ่ายรูปให้ดู

ตามรูปเลยครับ
และบอก 4500 บาท
ยางสัปดา 2408
yoko 165-60-12
 สักพักโทรหา และบอกว่า เพิ่งถอดออกและอยู่เชียงราย ผมบอกว่า ครับ เดี๋ยวผมไปดู ซึ่งตอนนั้นดีใจครับอยากได้มาก
เมื่อกลับมาบ้าน เขาก็ได้ไลน์มาอีก และผมก็บอกไปว่า ยางเก่าไป ปี08 น่าจะแข็งขอเฉพาะแม็กอย่างเดียวครับ
เขาตอบว่า เฉพาะแม็ก 2500 บาทครับ ถ้าอะเครมารับที่ทุ่งเกวียนได้เลย
ผมเริ่มเอ๊ะใจครับ ตอนแรกบอกอยู่เชียงราบ  ตอนนี้ไงมาบอกอยู่ทุ่งเกวียน ผมเลยลองต่อไป 2000 บาทรับเอง
เขาตอบว่า  ขอ2500 บาทจะส่งรถไปให้
ผมเลยถามย้ำว่า ส่งจากไหน
เขาตอบว่า ส่งจากทุ่งเกวียน
ผมเลยถามต่อว่า ยางเก่าไม่ถอดได้มั๊ยขอเป็นยางอะไหล่
เขาตอบว่า แปบนะครับ
แล้วเงียบไม่ตอบ
วันต่อมาเขาไลน์มาบอกว่า มียางด้วย ขอชื่อ ที่อยู่
ผมก็บอกว่า ขอเบอร์อีกรอบ
เขาให้เบอร์มา  099 8465725  สะดวกตอนบ่ายโมงตรง ประชุมอยู่ ไงโทรมาบ่ายโมงคับ
ผมมาค้นหาล้อแม็กในเน็ต พระเจ้า"" ภาพเดียวกัน ล้อเดียวกัน ปีเดียวกัน ขายอยู่ 35000 บาท  วันที่24/10/2551 เวลา15.43.05
ผมก้ไลน์ไปบอกเขาว่า ไม่เกินวันศุกร์ผมจะไปลำปาง  ประมาณบ่ายๆๆโทรนัดกัน
หลังจากนั้นผมลองโทรไปดูติดต่อไม่ได้  ไลน์ไปก็ไม่อ่าน
ระวัง"นะครับ"  หน้าจอไลน์เป็นรูปวิวที่หน้าต่าง  และมีข้อความ ว่า" ขอเวลา...สักพัก 
ใครเห็นไลน์นี้  เบอร์นี้ระวังนะครับ  อย่าเห็นกับของถูก  ถูกและดีไม่มีในโลกครับ ขอบคุณครับ
banfai
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2016, 21:28:12 »

เว็ปที่ผมเจอล้อแม็กที่เขาขายครับhttp://www.minisaturdays.com/showdetail.asp?boardid=681
ขอบคุณครับ
banfai
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2016, 21:38:05 »

ดีนะครับ ที่ยังไม่ได้โอน  จะโอนให้อยู่แล้ว  นึกว่าส้มหล่นครับ  เกือบไป
tanyanop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2016, 22:18:43 »

ผมก็เคยเจอไอ้พวกนี้โดนมาแล้ว ตอนนี้ให้ตำรวจตามลากคออยู่..
1 Singha
คิดบวกเอาไว้ คือการเข้าใจโลก
มัธยม
**

เรื่องของความจริง มันมีกระบวนการ บอกรายละเอียด และ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 05:05:55 »

ผมเจอมาสด ๆ เมื่อวาน มาถามเครื่องยันมาร์ที่ผมขาย  อ้างเอาไปทำโครงการหลวง ถามไปถามมาำม่มีความรุ้เครื่องยนต์สักอย่างเลยเสนอเบรซินพร้ิมปั้มเะลาลอย จบ ๆ สตารตทีเดียวติด  รถ่งขึ้นนัดส่งของ หาว่าของเรามีปัญหา  หาเรื่อง  งั้นเอาของไปก่อนแล้วลองใช้  ถ้าไม่มีปัญหาค่อยโอน เจออย่างงี้ งงงครับ เครื่องเราก็สภาพเต็ม 100อ่ะ แสดฃว่า  หลอกแดก พวกนี้ส่วนมากมาจาก ตจว ทั้งนั้น  คนบ้านเรา  โดยกัมพันธุ์และสันดาน  หายากมากิๆ แต่ยกเว้น คนพญาเม็งรายคนนึงเป็นพ่อค้าของเก่าเจ้าเล่ห์ โดนกันมาหลายคน  ตอนนี้ยังวนเวียนอยู่ในห้องเกษตร, รถยนต์,อะไหล่  นามเขา "หัสดิน  อิ่นคำ" หรือ  ทัย  เมธาวี  ผมเจอหลอกโอนมัดจำ แล้วทำตัวลึกลับไม่รับการติดต่อ สุดเายเราเลย ถวายทานไปสองพัน รูปเขาครับ  จบ

* image.jpg (27.02 KB, 480x480 - ดู 603 ครั้ง.)

Say the truth even it lead to death.
NAMOeiei
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 08:51:38 »

ผมก็เคยเจอคับในเพจเชียงรายโพกัสนี่แหละ มันบอกอยู่ลำปางเหมือนกันแอดไลน์มาเหมือนกันเป๊ะเลยคับตอนนั้นผมหากะทะผ่าขอบ15 มันบอกว่ามีแล้วจะให้ฟรีแต่ขอค่าส่ง ผมก็บอกว่ามีลุงอยู่ที่ลำปางให้เขาไปเอาได้ไหมมันก็บอกว่าได้แล้วก็พยามเค้นเราว่าจะให้มาเอาตอนไหนอยู่นั่นแหละจนผมรำคาญ (ล้อกระทะผ่าขอบ15 ราคาแบบขี้เหล่ ก็ชุด6พัน++แล้ว จะมาให้ฟรีคงสุดยอด)

คนเจียงฮาย,สบายใจได้,คับ
kiza_golf
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

ไปให้สุด ทุกทางฝัน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 10:03:03 »

ผมเจอมาสด ๆ เมื่อวาน มาถามเครื่องยันมาร์ที่ผมขาย  อ้างเอาไปทำโครงการหลวง ถามไปถามมาำม่มีความรุ้เครื่องยนต์สักอย่างเลยเสนอเบรซินพร้ิมปั้มเะลาลอย จบ ๆ สตารตทีเดียวติด  รถ่งขึ้นนัดส่งของ หาว่าของเรามีปัญหา  หาเรื่อง  งั้นเอาของไปก่อนแล้วลองใช้  ถ้าไม่มีปัญหาค่อยโอน เจออย่างงี้ งงงครับ เครื่องเราก็สภาพเต็ม 100อ่ะ แสดฃว่า  หลอกแดก พวกนี้ส่วนมากมาจาก ตจว ทั้งนั้น  คนบ้านเรา  โดยกัมพันธุ์และสันดาน  หายากมากิๆ แต่ยกเว้น คนพญาเม็งรายคนนึงเป็นพ่อค้าของเก่าเจ้าเล่ห์ โดนกันมาหลายคน  ตอนนี้ยังวนเวียนอยู่ในห้องเกษตร, รถยนต์,อะไหล่  นามเขา "หัสดิน  อิ่นคำ" หรือ  ทัย  เมธาวี  ผมเจอหลอกโอนมัดจำ แล้วทำตัวลึกลับไม่รับการติดต่อ สุดเายเราเลย ถวายทานไปสองพัน รูปเขาครับ  จบ

ออ เจ้านี้หรอครับ ขายของเยอะมาก

0 8888 6 88 53 / 091 492 6682 ก็อปแก็ป  เชียงราย
วุฒิชัย อินทะรังษี   842-0-11695-5  ธ.กรุงไทย

บ้านป่ายาง แม่คำหลัก 7 แม่จัน เชียงราย
ศึกษารายละเอียดให้ดี ก่อนกดเบอร์นะครับ
banfai
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2016, 21:21:28 »

ระวังๆๆๆกันหน่อยนะครับ  เพราะเว็ปเชียงรายโฟกัส  มีการซื้อขายกันเยอะ   ไอ้พวกนี้(ขอประทานโทษครับไม่สุภาพ  ใจขึ้น)  มันก็เลยเห็นเราง่ายๆๆสบายๆๆ   ฝากไว้นิดนึงครับ  ใครเคยเจอเคสพวกนี้ มาโพสต์ให้เป็นอุทาหรณ์ก็ดีครับ  เราจะได้ซื้อขายตามปกติสุข  ขอบคุณครับ
banfai
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 20:51:23 »

ฝากด้วยนะครับ
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 06:04:51 »

ดันหื้อคับ คิดจะค้าจะขาย ต้องซื่อสัตย์กับลูกค้าคับ ของดีก้อว่าดี ของบ่าดีก้อว่าของบ่าดี แล้วแต่คนชอบ ชอบก้อเอาไปถ้าบ่าชอบก้อบ่าต้องเอาไป  หันคนมันหากินง่ายๆแบบนี้บ่านึกถึงคนอื่นเลย จังคับคนแบบนี้ ป่ะหน้าเอาหื้อหนักคับ  ฮืม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
banfai
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2016, 22:07:14 »

เห็นช่วงนี้ มีบ่อยๆๆๆครับ  ช่วยดันๆๆครับ  จะได้ไม่มีพวกหากินง่ายๆๆๆแบบนี้อยู่บนเว็บของเราครับบบ
SURACHAT6831
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2016, 11:48:28 »

หัสดิน อิ่นคำ คนๆนี้ผมก็โดนหลอก ตกลงซี้อบานประตูเรียบร้อย พอไปถึงบ้านเขา กลับบอกเพิ่งขายไป ผมงี้ลมออกหูเลยครับ หันหลังกลับขับรถออกมาเลย ขืนอยู่มีหวังติดคุกแน่ๆครับ
banfai
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 พฤศจิกายน 2016, 20:08:56 »

ช่วยดันจ้าาา
หน้า: [1] พิมพ์