เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 20:40:32
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ข้าวเหนียวมะม่วงขายชุดละ 100 โอ้โห
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ข้าวเหนียวมะม่วงขายชุดละ 100 โอ้โห  (อ่าน 2664 ครั้ง)
SG
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2016, 17:26:15 »

พอดีเพื่อนผมจากเชียงใหม่เขามาเที่ยวหา เขาแวะกินข้าวที่ใกล้ๆหอนาฬิกาครับ แล้วเห็นร้านข้าวเหนียวมะม่วงเลยอยากกินเลยไปซื้อชุดหนึ่งโดยไม่ได้ถามราคาก่อน หน้าร้านก็ไม่มีป้ายบอก ตอนจ่ายเงินแม่ค้าบอก 100 บาทค่ะ เพื่อนผมชะงักเลย เขาเอามาเล่าให้ฟังเขานึกว่าชุด40-50บาทที่ไหนได้เป็น100  อยากถามพี่ๆว่า เขาขายกันเป็น100จริงเหรอครับ ผมเองเพิ่งมาอยู่เชียงรายไม่รู้เรื่องเลย เคยกินแพงสุดก็ชุด 50 บาท อันนี้100 แพงไปไหมเนี่ย เพื่อนบอกว่าชื่อร้านเจ้หน่อยข้าวหนียวมะม่วงครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ รบกวนพี่ๆตอบหน่อยครับว่าเขาขายแบบนี้เป็นปกติเลยเหรอครับ ตั้ง100แหนะ
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2016, 20:58:31 »

เคยกินมาหลายปีล่ะ ตอนนั้นชุด 60 บาท ตอนนี้......(แถวนั้นของแพงครับ) แต่ว่าเดี๋ยวนี้อะไรก็แพง กล้วยหอมหวีละ 95 กล้วยใข่หวีละ 50 ผมก็เพิ่งเคยเห็น ยุคนี้ของแพงจริง ๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
meela
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2016, 23:33:17 »

หน้านี้ยังมีข้าวเหนียวบ่าม่วงเหลืออยู่อีกหรือ  ยิงฟันยิ้ม
lux-lanna
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 ตุลาคม 2016, 23:48:12 »

แถวนั้น ผมกินก๋วยเตี๋ยว  ชามละ 100  ยิงฟันยิ้ม   โตะใจโม๊ะเลย ตกใจ

jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 08:59:48 »

น่าถ่ายมาให้ดูว่าน่ากินแค่ไหน มะม่วงคงเลี้ยงรดด้วยน้ำแร่ขวด หรืออาจให้มา 3 ลูก

my sweet heart
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 10:06:11 »

ตามนั้น ได้มะม่วงลูกเดียวหรือเปล่าค่ะ หรือได้มากขึ้นกว่าตอน 60 บาท ในมุมคนทำขนม ขนมไทยทำยากใช้เวลา มากกว่าขนมของฝรั่ง จึงอาจขายราคาค่อนข้างสูง
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 10:06:47 »

...ไม่แปลกครับ ผลไม้นอกฤดูกาลย่อมแพงเป็นธรรมดา เหมือนมะนาวนอกฤดูกาลเช่นเดียวกัน ราคาขึ้นไปเท่าตัว

...ลองสำรวจในตลาดสดเทศบาล น่าจะมีขายใส่กล่องโฟม ลองถามราคาดูราคาต่างกันหรือเท่ากัน อย่าลืมเทียบปริมาณด้วย

...อีกประการหนึ่ง บริเวณนั้นเป็นศูนย์อาหาร โรงแรม หอนาฬิกา ราคาแพงกว่าปกติอยู่แล้ว (ราคานักท่องเที่ยว หมายถึง สินค้าใกล้ตัวไม่ต้องเดินทางไกลไปเสาะซื้อหา ค่าประหยัดเวลาและจ่ายค่าความสะดวก) อีกประการหนึ่งค่าเช่าแพงกว่าในตลาดสด

...ติตรงไม่ติดป้าย จึงไม่ได้สั่งถุงราคาธรรมดาอาจจะ 80 บาท หรือราคาพิเศษ 100 บาท เหมือนร้านก๋วยเตี๋ยว ธรรมดา 35 บาท พิเศษ 40 บาทประมาณนี้

...เมื่อไม่ได้เจาะจง แม่ค้าอาจจัดถุงพิเศษให้

...ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ.

LingJakJak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 10:41:36 »

จะยังไง เท่าไหร่ ก็ชั่ง

ควร ติดป้ายบอกราคา

ให้ผู้บริโภคได้เลือกตัดสินใจก่อน
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 11:42:54 »

จะยังไง เท่าไหร่ ก็ชั่ง

ควร ติดป้ายบอกราคา

ให้ผู้บริโภคได้เลือกตัดสินใจก่อน
ถูกต้องแล้วครับท่าน..ถ้ารู้ว่าขายแพงขนาดนี้คงไม่ซื้อ..เสียความรู้สึก
SG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 15:14:04 »

คือเพื่อนผมเขาไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ เขากินแล้วเอามาเล่าให้ฟัง เขาบอกว่ากล่องที่ใช้เป็นกล่องกระดาษ มะม่วงได้ลูกเดียวครับลูกขนาดกำลังดี ข้าวก็พอประมาณพอดีกับมะม่วงที่ให้ เขาคงติดใจว่ามันน่าจะสัก 50-60 ราคานี้คงโอเคกว่า 100 นี้มันแพงมากไป มันคงหลายปัจจัยที่ทำให้แพงมั้งครับ แต่ผมไม่ไปซื้อกินแน่นอน แพงจริงๆ 100 บาท
manggo17
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 15:16:53 »

ร้านข้าวเหนียวมะม่วงที่ได้แจ้งมาชื่อร้านข้าวเหนียวมะม่วงเจ๊น้องค่ะ และพอดีวันนั้นผู้ตอบกระทู้เป็นคนไปขายเองค่ะ ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยที่ไม่ได้แจ้งราคาให้ลูกค้าทราบก่อน ซึ่งปกติแล้วจะแจ้งราคาให้ลูกค้าทราบก่อนทุกครั้ง อีกทั้งที่ทางร้านไม่ได้ติดป้ายราคาเพราะว่าราคาของวัตถุดิบคือมะม่วงขึ้นลงตลอดเวลาค่ะ
แต่ปริมาณสินค้าที่ทางร้านได้จำหน่ายให้ลูกค้าเป็นราคา 100 บาทต่อกล่องนั้น ทางร้านขอชื้แจงให้เจ้าของกระทู้ทราบว่า ปริมาณข้าวเหนียวประมาณ สองขีด (ราคาข้าวเหนียวมูลกิโลละ 200 บาท)  มะม่วงลูกใหญ่กะน้ำหนักประมาณ สี่ขีด (มะม่วงกิโลละ 150 บาท) ซึ่งถ้าเป็นมะม่วงไซส์เล็กลงมาราคาต่อกล่องก็จะ เป็นราคา 80 บาทค่ะ ทางร้านเราก็ยอมรับค่ะว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างแพงค่ะ สาเหตุที่ต้องขายราคาที่ค่อนข้างแพงก็เพราะว่าเราใช้วัตถุดิบอย่างดีค่ะ เช่นข้าวเหนียว ใช้ข้าวเหนียวเขี้ยวงู ซึ่งเป็นข้าวเหนียวที่เหมาะสำหรับการทข้าวเหนียวมูลโดยเฉพาะ สำหรับมะม่วงเป็นวัตถุดิบที่ควบคุมความหวานยาก แต่ถ้าหากไม่หวานทางร้านจะไม่ให้ลูกค้าซืัอไปและจะแจ้งลูกค้าก่อน ถ้าหากลูกค้ารับได้ทางร้านถึงจะขายให้กับลูกค้าค่ะ แต่ถ้าลูกค้าแจ้งว่ามะม่วงเปรี้ยว ทางร้านยินดีเปลี่ยนให้ใหม่หรือคืนเงินให้ลูกค้าคะ
ทางร้านต้องขออภัยเจ้าของกระทู้จากใจจริงๆค่ะ ซึ่งถ้าหากเจ้าของกระทู้ไม่พอใจสำหรับสินค้าที่ได้ไปหรือว่าสินค้ามีคุณภาพหรือปริมาณไม่เหมาะสมกับราคา ทางเรายินดีคืนเงินให้นะค่ะ (คืนจริงๆๆคะ ไม่ได้ประชดประชันนะคะ) และทางร้านเราขอขอบพระคุณลูกค้าทุกท่านที่ไว้ใจในสินค้าและคุณภาพของสินค้าทางร้านเรานะคะ ทางร้านยินดีรับคำติชมเพื่อใช้ปรับปรุงคุณภาพของสินค้าให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าเสมอค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
SG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 15:32:53 »

ร้านข้าวเหนียวมะม่วงที่ได้แจ้งมาชื่อร้านข้าวเหนียวมะม่วงเจ๊น้องค่ะ และพอดีวันนั้นผู้ตอบกระทู้เป็นคนไปขายเองค่ะ ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยที่ไม่ได้แจ้งราคาให้ลูกค้าทราบก่อน ซึ่งปกติแล้วจะแจ้งราคาให้ลูกค้าทราบก่อนทุกครั้ง อีกทั้งที่ทางร้านไม่ได้ติดป้ายราคาเพราะว่าราคาของวัตถุดิบคือมะม่วงขึ้นลงตลอดเวลาค่ะ
แต่ปริมาณสินค้าที่ทางร้านได้จำหน่ายให้ลูกค้าเป็นราคา 100 บาทต่อกล่องนั้น ทางร้านขอชื้แจงให้เจ้าของกระทู้ทราบว่า ปริมาณข้าวเหนียวประมาณ สองขีด (ราคาข้าวเหนียวมูลกิโลละ 200 บาท)  มะม่วงลูกใหญ่กะน้ำหนักประมาณ สี่ขีด (มะม่วงกิโลละ 150 บาท) ซึ่งถ้าเป็นมะม่วงไซส์เล็กลงมาราคาต่อกล่องก็จะ เป็นราคา 80 บาทค่ะ ทางร้านเราก็ยอมรับค่ะว่าเป็นราคาที่ค่อนข้างแพงค่ะ สาเหตุที่ต้องขายราคาที่ค่อนข้างแพงก็เพราะว่าเราใช้วัตถุดิบอย่างดีค่ะ เช่นข้าวเหนียว ใช้ข้าวเหนียวเขี้ยวงู ซึ่งเป็นข้าวเหนียวที่เหมาะสำหรับการทข้าวเหนียวมูลโดยเฉพาะ สำหรับมะม่วงเป็นวัตถุดิบที่ควบคุมความหวานยาก แต่ถ้าหากไม่หวานทางร้านจะไม่ให้ลูกค้าซืัอไปและจะแจ้งลูกค้าก่อน ถ้าหากลูกค้ารับได้ทางร้านถึงจะขายให้กับลูกค้าค่ะ แต่ถ้าลูกค้าแจ้งว่ามะม่วงเปรี้ยว ทางร้านยินดีเปลี่ยนให้ใหม่หรือคืนเงินให้ลูกค้าคะ
ทางร้านต้องขออภัยเจ้าของกระทู้จากใจจริงๆค่ะ ซึ่งถ้าหากเจ้าของกระทู้ไม่พอใจสำหรับสินค้าที่ได้ไปหรือว่าสินค้ามีคุณภาพหรือปริมาณไม่เหมาะสมกับราคา ทางเรายินดีคืนเงินให้นะค่ะ (คืนจริงๆๆคะ ไม่ได้ประชดประชันนะคะ) และทางร้านเราขอขอบพระคุณลูกค้าทุกท่านที่ไว้ใจในสินค้าและคุณภาพของสินค้าทางร้านเรานะคะ ทางร้านยินดีรับคำติชมเพื่อใช้ปรับปรุงคุณภาพของสินค้าให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าเสมอค่ะ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ
เจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้เป็นคนไปซื้อหรอกครับ คนที่ซื้อคือเพื่อนที่มาเที่ยวหาครับ เขาคงติดใจเรื่องราคาครับ ผมเองก็เพิ่งมาอยู่เชียงรายก็ไม่รู้ว่ามีของขายราคาขนาดนี้ด้วย เพื่อนก็มาถามเคยไปกินไหมทำไมแพงจัง
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 18:17:21 »

อดคิดไม่ได้........ความเห็นส่วนตัวผมนะ.
แถวบ้านผม ข้าวเหนียวเขี้ยวงู หรือ กข.6 ราคาก็ถังละพอๆกัน มันข้าวเหนียวบ้านเรา ไม่ใช่อยู่ภูเก็ตหรือมาเลเซีย   ต้นทุนไม่เท่าไหร่   ผมซื้อฝาก กทม ทุกเดือน

กระทิ -กล่องกับคั้นสดราคาต่างบ้างแต่ไม่มากมันส่งผลกับรสชาติเลือกใช้ได้ คั้นสดตลาดสดโล 80 
เกลือ - เลือกตามชอบ ราคาไม่หนีกัน
มาดูมะม่วง ขายแบบนี้ ผมก็ว่าน่าจะติดป้ายราคาต่อ กก.ไว้ คงไม่มีใครว่า
กรรมวิธีผลิต มันคือคุณภาพที่เรียกลูกค้า ยากง่ายมันคือเทคนิคส่วนตัว ไม่นิยมนำมาคิด

ขายข้าวเหนียวกล่อง คุณไม่ติดราคาเลยทุกอย่าง ผมเดินไปซื้อรับของมาบอก 100บาท ส่วนตัวก็ว่าแพงไปนะ แต่ถ้าบอกขายตามน้ำหนักก็รับได้ต่อให้กล่อง 200 ก็เถอะ  วันหน้าหากคุณปรับราคามาขายกล่อง 50 บาท ลดปริมาณทุกอย่างให้อยู่ในทุนที่ขายได้ เค้าจะเพิ่มข้าวหรือมะม่วงก็ว่ากันไปแบบนี้ดูดีกว่าเยอะ ผู้ซื้อมีสิทธิ์เลือก

โลกผมมันสู้ ไม่สวยรื่นรมย์ แม้จะแกร่ง  แต่ถ้าได้ยินข้าวเหนียว 100 บาทยื่นมา แล้วจะบอกไม่เอา..ไม่ซื้อหรอก ตรงนั้นเลย ผมก็ไม่ทำเหมือนกัน.....  เจ้าของกระทู้รู้สึกตกใจครั้งนี้ ผมก็รู้สึกตามนั้น   ทุกคนคงอยากหันมาถามว่า ใคร ร้านไหน? พวกเราถึงพยายามหาเหตุมาปลอบผู้ตั้งกระทู้ว่าให้ดูปริมาณ ดูฤดูกาลดีมั๊ย ใจจะได้ชื้นขึ้น. ไม่คับแค้น

จะบอกว่าเรื่องนี้ มันปกติ.ธรรมดา..ไม่ใช่แล้ว! มันเป็นภาพของเชียงรายเหมือนกัน   แต่เมื่อฟังคุณอธิบายโดยใช้วัตถุดิบแบบนี้ มันเบี่ยงประเด็นไปนิด ปัญหาหลักคือ "ป้ายบอกราคาสินค้า"ต่างหากที่คุณไม่ติดแสดง (หรือกลัวติดแล้วขายไม่ได้)

รู้ว่าผิดแล้วรับ ก็ขอชมเชยและปรบมือให้ จะได้เข้าใจกันทั้งสองฝ่าย  ถ้ายังยืนยันต้นทุน ให้เจ้าหน้าที่โดยตรงไปเยี่ยมซื้อความอร่อยถึงร้านเลยดีมั๊ยครับ

SG
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2016, 00:05:04 »

อดคิดไม่ได้........ความเห็นส่วนตัวผมนะ.
แถวบ้านผม ข้าวเหนียวเขี้ยวงู หรือ กข.6 ราคาก็ถังละพอๆกัน มันข้าวเหนียวบ้านเรา ไม่ใช่อยู่ภูเก็ตหรือมาเลเซีย   ต้นทุนไม่เท่าไหร่   ผมซื้อฝาก กทม ทุกเดือน

กระทิ -กล่องกับคั้นสดราคาต่างบ้างแต่ไม่มากมันส่งผลกับรสชาติเลือกใช้ได้ คั้นสดตลาดสดโล 80 
เกลือ - เลือกตามชอบ ราคาไม่หนีกัน
มาดูมะม่วง ขายแบบนี้ ผมก็ว่าน่าจะติดป้ายราคาต่อ กก.ไว้ คงไม่มีใครว่า
กรรมวิธีผลิต มันคือคุณภาพที่เรียกลูกค้า ยากง่ายมันคือเทคนิคส่วนตัว ไม่นิยมนำมาคิด

ขายข้าวเหนียวกล่อง คุณไม่ติดราคาเลยทุกอย่าง ผมเดินไปซื้อรับของมาบอก 100บาท ส่วนตัวก็ว่าแพงไปนะ แต่ถ้าบอกขายตามน้ำหนักก็รับได้ต่อให้กล่อง 200 ก็เถอะ  วันหน้าหากคุณปรับราคามาขายกล่อง 50 บาท ลดปริมาณทุกอย่างให้อยู่ในทุนที่ขายได้ เค้าจะเพิ่มข้าวหรือมะม่วงก็ว่ากันไปแบบนี้ดูดีกว่าเยอะ ผู้ซื้อมีสิทธิ์เลือก

โลกผมมันสู้ ไม่สวยรื่นรมย์ แม้จะแกร่ง  แต่ถ้าได้ยินข้าวเหนียว 100 บาทยื่นมา แล้วจะบอกไม่เอา..ไม่ซื้อหรอก ตรงนั้นเลย ผมก็ไม่ทำเหมือนกัน.....  เจ้าของกระทู้รู้สึกตกใจครั้งนี้ ผมก็รู้สึกตามนั้น   ทุกคนคงอยากหันมาถามว่า ใคร ร้านไหน? พวกเราถึงพยายามหาเหตุมาปลอบผู้ตั้งกระทู้ว่าให้ดูปริมาณ ดูฤดูกาลดีมั๊ย ใจจะได้ชื้นขึ้น. ไม่คับแค้น

จะบอกว่าเรื่องนี้ มันปกติ.ธรรมดา..ไม่ใช่แล้ว! มันเป็นภาพของเชียงรายเหมือนกัน   แต่เมื่อฟังคุณอธิบายโดยใช้วัตถุดิบแบบนี้ มันเบี่ยงประเด็นไปนิด ปัญหาหลักคือ "ป้ายบอกราคาสินค้า"ต่างหากที่คุณไม่ติดแสดง (หรือกลัวติดแล้วขายไม่ได้)

รู้ว่าผิดแล้วรับ ก็ขอชมเชยและปรบมือให้ จะได้เข้าใจกันทั้งสองฝ่าย  ถ้ายังยืนยันต้นทุน ให้เจ้าหน้าที่โดยตรงไปเยี่ยมซื้อความอร่อยถึงร้านเลยดีมั๊ยครับ

พี่พูดได้มีเหตุผลมากเลยครับ ถ้าผมเจอเองก็สะอึกล่ะครับ นี่เพื่อนเป็นคนซื้อ มันทำให้เวลาไปซืัออะไรต้องสังเกตการติดป้ายราคา หรือต้องมีสติสอบถามราคาก่อนซื้อไม่งั้นต้องมาเสียความรู้สึกทีหลังเพราะเหมือนถูกเอาเปรียบแน่ๆเลยครับ
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2016, 00:18:15 »

เจอที่สนามบินชุด280 มองอย่างเดียว   ร้องไห้

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2016, 12:22:17 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=901809.0
กระทู้ที่เกี่ยวข้องกัน
ช่วยกันควบคุมราคากันทางนี้ดีไหม.?

Pairry
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2016, 21:05:22 »

พี่พูดได้มีเหตุผลมากเลยครับ ถ้าผมเจอเองก็สะอึกล่ะครับ นี่เพื่อนเป็นคนซื้อ มันทำให้เวลาไปซืัออะไรต้องสังเกตการติดป้ายราคา หรือต้องมีสติสอบถามราคาก่อนซื้อไม่งั้นต้องมาเสียความรู้สึกทีหลังเพราะเหมือนถูกเอาเปรียบแน่ๆเลยครับ
ถูกต้องค่ะ ไปซื้อมาละ สะอึกเลย ต้นทุนไม่ถึงขนาดนั้นหรอก
MafiaLanna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 01:35:32 »

ถูกต้องค่ะ ไปซื้อมาละ สะอึกเลย ต้นทุนไม่ถึงขนาดนั้นหรอก

Kidomaru-Kun
When the darkness comes a calling. You'll go back to where you were before.
เตรียมอนุบาล
*

There's Something Behind Me Isn't There?

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 06:34:03 »

เคยเห็นที่เชียงใหม่กล่องใหญ่ 70 บาท....

There Is Nothing Left to Lose
bs750211
Admin By Samakkhi School !!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 10:59:03 »

ผมซื้อหลายครั้งนะครับราคาไม่เท่ากันสักครั้ง เคยถามว่าทำไมราคาไม่เท่ากันได้คำตอบมาว่ามะม่วงลูกใหญ่กับลูกเล็กราคาไม่เท่ากัน แต่บอกได้เลยว่าแพงครับ ^^

ธนากร ยอดสุวรรณ์ 126 ม.4 ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย 57100
Tel. 081-6810141 086-4474494
Facebook : https://www.facebook.com/tanakron.yodsuwan
หน้า: [1] 2 พิมพ์