เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:50:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สงสัยแฟนมีกิ๊ก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สงสัยแฟนมีกิ๊ก  (อ่าน 2859 ครั้ง)
V-thailand
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 10:02:11 »

ใครมีประสบการ์แบบนี้บ้างครับ แฟนผมอยู่กันมา6ปี หลังๆเริ่มหวงโทรศัพท์ ไม่ยอมให้ห่างตัว เข้าห้องน้ำก็เอาโทรศัพท์เข้าไปด้วย หรือไม่ก็เอาไปซ่อนไว้ เคยแอบเอามาดูก็ไม่เห็นอะไรผิดปกติ ในเฟส ในข้อความก้ไม่มี แต่อาจแอบคุยกับคนอื่นในแอปอะไรซักอย่าง แล้วซ่อนไว้หรือไงไม่รู้ เป็นไปได้มั๊ยครับ ร้องไห้
solhoonee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 10:46:59 »

น่าสงสัยนะ แต่เย็นไว้ก่อนอย่าพึ่งด่วนสรุปนะ
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 22:28:39 »

ทำเป็นเฉยๆใว้ ทำตัวเหมือนปกติทุกอย่าง
หมอกชวนฝัน
เพียงแค่สายลมพัดพา ให้มาเจอกัน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 11:13:16 »

ปรกติหลังจากคุยกับกิ๊กผมจะบอกให้เขาลบข้อความ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ล้อเล้นเน้อครับบบบ ค่อยๆสังเกตุความเปลี่ยนแปลงครับ
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 12:27:55 »

ถ้าเป็นแบบนี้ละมีแน่นอนค่ะ ฟันธง
V-thailand
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 21:56:32 »

เคยจับได้ครั้งนึง นานแล้ว ว่าแอบคุยกับผู้ชาย  ทะเลาะกัน เขาก็ยอมรับ  ผมให้ลบแอฟไลน์ออก ไม่ต้องเล่นแล้วเขาก็ลบไลน์ออกจากโทรศัพท์ ไม่ได้เล่นอีก ผมก็ไม่เล่น แต่ไม่ทราบว่ามันแอบเล่นได้หรือเปล่า แล้วซ่อนไว้ในเครื่อง..เหนื่อยจัง ผู้หญิงเจ้าชู้ก็มีด้วยเหรอ
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 22:57:37 »

จากเคยมีประสบการณ์ที่ผ่านมา เข้าข่ายว่าน่าจะมีคุยอยู่แน่นอนคับ แต่เราต้องทำตัวเนียนอย่าทำให้เขาสงสันว่าเรารู้ แล้วคอยสังเกตุ พฤติกรรม ว่ามันเปลี่ยนไปจากเดิมหรือ หรือเปลี่ยนไปเยอะจากที่เคยเป็นอยู่ หวงโทรศัพท์ ล็อคหน้าบ้าง โทรศัพท์ติดตัวตลอดเวลา นานๆไปเราเริ่มมั่นใจว่ามีกิ๊กแน่นอนแล้วค่อยตัดสินใจคุยตกลงกันเลยคับ เป็นกำลังใจให้คับ
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2016, 06:57:01 »

เคยจับได้ครั้งนึง นานแล้ว ว่าแอบคุยกับผู้ชาย  ทะเลาะกัน เขาก็ยอมรับ  ผมให้ลบแอฟไลน์ออก ไม่ต้องเล่นแล้วเขาก็ลบไลน์ออกจากโทรศัพท์ ไม่ได้เล่นอีก ผมก็ไม่เล่น แต่ไม่ทราบว่ามันแอบเล่นได้หรือเปล่า แล้วซ่อนไว้ในเครื่อง..เหนื่อยจัง ผู้หญิงเจ้าชู้ก็มีด้วยเหรอ
มนุษย์ ตดเหม็นครับ
V-thailand
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2016, 20:29:30 »

จบแล้วครับ เขายอมรับแล้วว่าคบ-คุยกับผู้ชายอีกคนมาซักพักแล้ว เพราะอยู่กับคนจนๆอย่างผมก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ไม่มีเงินไม่มีรถ ไม่มีบ้าน เป็นแค่พนักงานกระจอกๆ 5 ปีกว่าๆ ผมทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วครับ ก็คงต้องยินดีกับชีวิตใหม่ของเค้าครับ พรุ่งนี้ผมก็เป็นโสดอีกแล้ว...ขอบคุณทุกความเห็นครับ ขอเวลาทำใจซักพัก ไม่ไหวจริงๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2016, 20:51:06 »

จบแล้วครับ เขายอมรับแล้วว่าคบ-คุยกับผู้ชายอีกคนมาซักพักแล้ว เพราะอยู่กับคนจนๆอย่างผมก็ไม่มีอะไรดีขึ้น ไม่มีเงินไม่มีรถ ไม่มีบ้าน เป็นแค่พนักงานกระจอกๆ 5 ปีกว่าๆ ผมทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วครับ ก็คงต้องยินดีกับชีวิตใหม่ของเค้าครับ พรุ่งนี้ผมก็เป็นโสดอีกแล้ว...ขอบคุณทุกความเห็นครับ ขอเวลาทำใจซักพัก ไม่ไหวจริงๆ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

คงไม่บอกว่า "เสียใจด้วย" เพราะไม่สามารถบอกได้ว่าชีวิตข้างหน้าเป็นอย่างไร หากท่านไปพบเจออะไรที่ดีๆ จะบอกว่าเสียใจทำไม ตอนนี้จึงบอกได้เพียงว่า ให้ทำใจให้มีความสงบได้ในเร็ววันและฟันฝ่าไปข้างหน้าอย่างมั่นคง เท่าที่ทราบมาเขาว่าฟ้าหลังฝน มักสดใสครับ ขอเป็นกำลังใจให้หนึ่งคน
RaK-InDy
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2016, 17:20:51 »

สู้ๆคับ ต้องผ่ามันไปได้ กินเหล้าจะไปกินนัก จวนผมไปตวยกะได้คับ 55
Mangpor^ 0 ^
มัธยม
**

อดีตคือการเรียนรู้ ปัจจุบันคือทำสิ่งที่ดีที่สุด

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2016, 18:12:56 »

ถ้าเค้าบริสุทธิ์จริงเค้าต้องให้ดูโทรศัพท์ ถูกต้องไหมค่ะ คหสต.นะคะ  แบบนี้ไม่แฟร์ค่ะ  เพราะฉะนั้น ต้องลองแอบไปใช้เบอร์มือถือใหม่ ลองโทรลองใจแฟนดูค่ะ  แล้วทำเสียงและสำเนียงอีกแบบที่ไม่ใช่ตัวเจ้าของกระทู้ แต่ต้องทำเนียนๆหน่อยนะคะ เผื่อเค้าจะหลุดดูบ้าง  ลองดูละกันนะคะ เอาใ่จช่วยคร่า
maddog58
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2016, 18:37:56 »

ถ้าเค้าบริสุทธิ์จริงเค้าต้องให้ดูโทรศัพท์ ถูกต้องไหมค่ะ คหสต.นะคะ  แบบนี้ไม่แฟร์ค่ะ  เพราะฉะนั้น ต้องลองแอบไปใช้เบอร์มือถือใหม่ ลองโทรลองใจแฟนดูค่ะ  แล้วทำเสียงและสำเนียงอีกแบบที่ไม่ใช่ตัวเจ้าของกระทู้ แต่ต้องทำเนียนๆหน่อยนะคะ เผื่อเค้าจะหลุดดูบ้าง  ลองดูละกันนะคะ เอาใ่จช่วยคร่า
เขาบอกแล้วครับ ว่าจบแล้ว แฟนเขารับว่ามีผู้ชายคนใหม่จริง เสียใจด้วยครับ
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2016, 18:56:15 »

ยิงฟันยิ้ม ผู้หญิงดีมี เหี้ยมี ผู้ชายดีมี เหี้ยมี วันนี้ เจอหนักกว่าจขกทอีก เมียบอกเอาเงินมาลงทุนทำสวนอาหารบ่อปลา ในที่เมีย เราบอกรับรองได้ไหมทำแล้วแม่ยายญาติโกโหติกาไม่มาวุ่นวาย หรือจ้างเราวัน200เป็นลูกจ้างทำให้ดีกว่า เมียตอบน่าชื่นใจ ถ้ามีคนออกเงินให้พี่จะปล่อยหนูไหม                                  ฟังแล้วอี้งเราตอบแบบชื่นใจ อีหัวกรวยรีบหาผัวใหม่เลยมึง สบายใจครับ **เมียไม่มี กินแกงกระหรีไปวันๆ**

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2016, 19:11:00 »

ยุคสมัยเปลี่ยนไป วัฒนธรรมไทยโดยเฉพาะทางภาคเหนือเราที่เคยเห็นสมัยก่อนๆ ก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา
                 สมัยผมเป็นเด็กเคยเห็น  หญิงสาวนุ่งผ้าถุง ไม่อยู่ใกล้ผู้ชายที่่ไม่ใช่สามี ไม่จับมือถือแขน หากชายถูกเนื้อต้องตัว
                 หญิง ตามประเพณีล้านนาเรา ฝ่ายชายต้องไปเสียผีให้ฝ่ายหญิงเป็นเงิน 12 ่บาท (ถ้าจำไม่ผิด) ประมาณว่าขอขมา
                 ผีทางฝ่ายหญิง  หากชอบพอกันจริงๆก็จะให้พ่อแม่ไปสู่ขอ จะไม่เสียสาวก่อนจะแต่งงาน(โดยมาก)  การหย่าร้าง
                 ก็มีเปอร์เซนต์น้อยมาก ผู้หญิงจะอดทน เป็นช้างเท้าหลังที่ดี งานบ้านงานเรือน เลี้ยงลูกหลายๆคน บางคนมีลูกเป็น
                 โหล เพราะไม่มีการคุมกำเนิด จนกว่าผู้หญิงจะหมดประจำเดือนนั่นแหละ  สมัยนี้เอากันง่ายๆ หย่าร้างกันก็ง่ายๆ
                 ถือเป็นเรื่องธรรมดา 

dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2016, 20:11:26 »

ยิงฟันยิ้ม  มีเมียเหมือนซื้อหวย บนแผงมีหลายใบ เลีอกมา ถูก กิน ก็เหลือแต่  หะมอยกะรอยยิ้ม  ยิ้มเท่ห์ ไม่เสียใจเลยยิ้มรับ ที่เสียใจคือไม่เลือกใบอื่น คนดีๆดันขอเขาเลิก สมน้ำหน้าตัวเองรีบทำเงินหาเมียใหม่เอาเด็กๆเลย สู้ๆๆ ยิ้มเท่ห์

* 555.jpg (46.15 KB, 524x778 - ดู 422 ครั้ง.)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
weza1967
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 ตุลาคม 2016, 09:28:56 »

ยิงฟันยิ้ม  มีเมียเหมือนซื้อหวย บนแผงมีหลายใบ เลีอกมา ถูก กิน ก็เหลือแต่  หะมอยกะรอยยิ้ม  ยิ้มเท่ห์ ไม่เสียใจเลยยิ้มรับ ที่เสียใจคือไม่เลือกใบอื่น คนดีๆดันขอเขาเลิก สมน้ำหน้าตัวเองรีบทำเงินหาเมียใหม่เอาเด็กๆเลย สู้ๆๆ ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 18:50:25 »

อย่าไปเสียดาย และก็อย่าไปเสียใจเลยครับ หาใหม่ครับ
หน้า: [1] พิมพ์