เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:56:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ทำไม ช่วงนี้เจอแต่คนไม่มีสัจจะ เรื่องตกลงซื้อรถ ขอคำโดนๆหน่อย ชาวเว็ป
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ทำไม ช่วงนี้เจอแต่คนไม่มีสัจจะ เรื่องตกลงซื้อรถ ขอคำโดนๆหน่อย ชาวเว็ป  (อ่าน 930 ครั้ง)
pang...
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2016, 07:50:25 »

ปวดใจเลยจิง โทรนัด 2 ครั้ง อย่างดี  เจ้าของกระทู้บอกว่าพร้อมตอนเที่ยง วันนี้ เราก็ตกลงเข้าไปเอา  วันนี้ ก็ โทรหาตอนเช้าอีกที บอกว่า เค้าเอาไปแล้วยังไงนิคับ ค้าขาย บ่ มีสัสจะเลย ปวดตับจิงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2016, 19:13:40 โดย akayoot » IP : บันทึกการเข้า
pang...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2016, 07:50:57 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=892626.0
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2016, 16:19:32 »

คู่กรณีว่าไงครับผม
ออกมาเคลียร์กันหน่อยครับ เรื่องแบบนี้มีบ่อยมากๆ

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
pang...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 19:41:01 »

คู่กรณีว่าไงครับผม
ออกมาเคลียร์กันหน่อยครับ เรื่องแบบนี้มีบ่อยมากๆ
ผมโทรหาตั้งแต่โพสขาย ตกลงเรียบร้อยแล้ว ว่าจะไปรับ ผมถามว่าสะดวกเวลาไหน  จขกท. แจ้ง พรุ่งนี้เที่ยงผมก็ตกลงไปรับ ก็บอกว่าผมจะได้ออกบ้าน 10.30 น. ไปถึงนู้นพอดี เรา ก็นั่งดูหน้าเว็ป ก็ไม่มีการเปลี่ยนกระทู้ยังไง แล้วแก่ ดันกระทู้ ว่ามาก่อนได้ก่อน ผมเห็น ก็โทรไปอีกที่ ยังไงแน่ ตกลงกันแล้ว ผมก็บอกว่าชัว พรุ่งนี้เที่ยง รบกวน ปิดกระทู้ ด้วย สักพัก เค้า ก็ พักการขาร หรือ ปิด ประมาณนี้ พอรุ่งขึ้น เรา ก็ โทรไปอีกที่ จขกท. บอกว่าเค้ามาเอาไปแล้ว  เสียความรู้สึกจิงๆ
JASPERYS
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 19:45:18 »

บางคนนะครับ ตกลงซื้อขายกันแล้ว พอมีคนมาทีหลังได้ราคาสูงกว่าไม่กี่ร้อยไม่กี่พัน ไปขายคนอื่น ผมนี่สวนใส่ตลอดเลย ถ้าคิดว่าดีก็ทำไป กับเงินไม่กี่บาท แต่เสียคำพูด ไม่รักษาสัจจะ // เรานี่เสียเวลามากๆ เจอแบบนีบ่องตง ใช้ได้เลยกับคำว่า กระจอก!
pang...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 19:49:06 »

บางคนนะครับ ตกลงซื้อขายกันแล้ว พอมีคนมาทีหลังได้ราคาสูงกว่าไม่กี่ร้อยไม่กี่พัน ไปขายคนอื่น ผมนี่สวนใส่ตลอดเลย ถ้าคิดว่าดีก็ทำไป กับเงินไม่กี่บาท แต่เสียคำพูด ไม่รักษาสัจจะ // เรานี่เสียเวลามากๆ เจอแบบนีบ่องตง ใช้ได้เลยกับคำว่า กระจอก!
คับ เป็นบางคนคับ เพราะเคยไปซื้อของที่บางท่านตกลงขายให้เราแล้ว ท่าน อื่นให้ราคาสูกกว่าเป็น 1000 แก่ยังไม่ขายเลย แก่ บอกว่า รับปากแล้ว ไม่อยากผิดคำพูด     แต่น้อยคนมากคับผม
joka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 21:11:03 »

ความโลภครับ
ไกลปืนเที่ยง
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 21:27:41 »

เสียชีพอย่าเสียสัตย์ครับจำไว้

ผิดเป็นครู
HS5UMX
yootchai
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 21:28:45 »

คุณเอกชัยกลับมาชี้แจงด้วยครับ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2016, 00:36:37 »

รอติดตามครับอยู่ครับ... เจ๋ง

Ting4949

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2016, 10:21:23 »

คนประเภทนี้ สมควรโดนแบน ID ครับ....  โกรธ
nueak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2016, 10:48:08 »

เอกชัยไหนคับคงไม่ไช่ผมนะคับอิอิ
nueak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2016, 10:51:38 »

เอกชัยไหนคับคงไม่ไช่ผมนะคับผมไม่เคยทำจะอี้เนอะคับถ้าคนละคนขออภัยด้วยนะคับ
yootchai

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2016, 19:52:03 »

เอกชัยไหนคับคงไม่ไช่ผมนะคับผมไม่เคยทำจะอี้เนอะคับถ้าคนละคนขออภัยด้วยนะคับ
ในลิงค์ครับ  จัดให้แล้วครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=892626.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 กันยายน 2016, 19:58:04 โดย akayoot » IP : บันทึกการเข้า
JASPERYS
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2016, 13:14:01 »

คับ เป็นบางคนคับ เพราะเคยไปซื้อของที่บางท่านตกลงขายให้เราแล้ว ท่าน อื่นให้ราคาสูกกว่าเป็น 1000 แก่ยังไม่ขายเลย แก่ บอกว่า รับปากแล้ว ไม่อยากผิดคำพูด     แต่น้อยคนมากคับผม

แม่นครับ  ยิ้ม
yootchai

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2016, 09:24:41 »

เรียนคุณ pang  ตามที่ท่านได้ตั้งกระทู้เพื่อแจ้งเรื่องนี้ให้สมาชิกทราบนั้น ทางคุณเอกชัยได้ชี้แจงไปที่ WB ดังนี้
"ขอชี้แจงครับ...พอดีว่าผมตกลงกับเค้าว่า...ให้โอนเงินมัดจำมาก่อน...แต่พี่เค้าก่อไม่โอนมา..ผมก็เลยถือสิทธิให้คนโอนเงินมาก่อนครับ...ถ้าวันนั้นพี่เค้าโอนเงินมาครึ่งหนึ่งผมก่อจะเก็บไว้ครับ....ที่ผมปล่อยไปราคาก่อ12000เท่่ากันเลยครับ...เกิดพี่ที่จะมาเอาเค้าไม่มาล่ะครับจะให้ผมทำไงล่ะ....ในเมื่อผมก่อบอกไปแล้วว่าให้พี่เค้าโอนเงินค่ามัดจำมาก่อน....แต่ก่อไม่โอนมาอ่ะครับ........."
ผมในฐานะที่เป็นผู้แบนไอดีของคุณเอกชัย 7 วันเนื่องจากไม่ยอมกลับมาชี้แจงเรื่องดังกล่าวในกระทู้นี้ อยากทราบว่าตามที่คุณเอกชัยขี้แจงมานี้เป็นความจริงหรือไม่ เพียงใด ขอบคุณครับ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2016, 09:34:08 »

ติดตามต่อไปคร้าบ... ยิงฟันยิ้ม

yootchai

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2016, 18:58:56 »

ว่าไงครับคุณ pang ผมให้โอกาสคุณชี้แจงถึงพรุ่งนี้เที่ยง ถ้าไม่มาชี้แจงภายในกำหนดผมจะถือว่าที่คุณเอกชัยชี้แจงมาเป็นความจริง และเป็นอันว่าคุณปั้นเรื่องขึ้นมาเอง ซึ่งคงต้องมีการพิจารณาต่อไป
pang...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2016, 19:27:55 »

เรียนคุณ pang  ตามที่ท่านได้ตั้งกระทู้เพื่อแจ้งเรื่องนี้ให้สมาชิกทราบนั้น ทางคุณเอกชัยได้ชี้แจงไปที่ WB ดังนี้
"ขอชี้แจงครับ...พอดีว่าผมตกลงกับเค้าว่า...ให้โอนเงินมัดจำมาก่อน...แต่พี่เค้าก่อไม่โอนมา..ผมก็เลยถือสิทธิให้คนโอนเงินมาก่อนครับ...ถ้าวันนั้นพี่เค้าโอนเงินมาครึ่งหนึ่งผมก่อจะเก็บไว้ครับ....ที่ผมปล่อยไปราคาก่อ12000เท่่ากันเลยครับ...เกิดพี่ที่จะมาเอาเค้าไม่มาล่ะครับจะให้ผมทำไงล่ะ....ในเมื่อผมก่อบอกไปแล้วว่าให้พี่เค้าโอนเงินค่ามัดจำมาก่อน....แต่ก่อไม่โอนมาอ่ะครับ........."
ผมในฐานะที่เป็นผู้แบนไอดีของคุณเอกชัย 7 วันเนื่องจากไม่ยอมกลับมาชี้แจงเรื่องดังกล่าวในกระทู้นี้ อยากทราบว่าตามที่คุณเอกชัยขี้แจงมานี้เป็นความจริงหรือไม่ เพียงใด ขอบคุณครับ
กลับมาแล้วคับผม ชี้แจ้ง ที่ว่าให้โอนมัดจำครึ่งนี้ ครั้งแรกที่ผมโทรไป ไม่ได้ว่าแบบนี้ตับ ครั้งที่สอง ที่ผมโทรไป เพราะผม งง ทั้งๆ ที่ คุยตกลงกันแล้ว ว่า เที่ยงเจอกัน แต่ แกดันกระทู้ ขึ้น มาว่า มาก่อนได้ก่อน ผมก็เลยโทรไปอีกที่ยังไงแน่ เค้าบอกว่า มี อีกท่าน จะเช้ามาดูช่วงเช้า  ทั้งที่ผม โทรไปเจ้าแรก บอกว่า สะดวก ตอนไหน แก่บอกตอนเที่ยง งง เลย แล้วแก่ บอกว่า งั้นโอนมัดจำก่อนครึ่ง ได้ไหม  ผมก็บอกเหตุผลไป ว่า ผมเข็ดยุ เพราะโดนโกง โอนไป 6000 หาย ยังไม่ถึงเดือนเลย แล้ว อีก อย่าง แกว่า ต้องไปปิดไฟแนน อีก ผมจะไปตอนนั้นเลย ก็บ่ได้ เพราะเล่มมันบ่ มี ต้องไป ปิดไฟแนน   จขกท. ว่า เที่ยงง่ายสุด จะไปปิดเล่มด้วย ก็ตกลง ตามนั้นคับ ผม โทร เพื่อ ความชัว ตั้ง 3 ครั้ง คับ    << อธิบาย บ่หมดคับ เท่านี้ยังจำได้ >>
pang...
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2016, 19:35:10 »

ถ้าผม ผิดที่ บ่โอน มัดจำ ครึ่งนึง ก่อนก็ ต้องขอโทษ เพราะตอนแรก ที่ คุย กัน แกไม่ได้ว่าต้องโอนก่อนครึ่ง   แต่เหตุผลที่ 1 ถ้า สัก 500 ก็ พอ ว่า  2.เอกสารบ่ครบ แกว่า ต้องไป ปิดเล่มก่อน  3 เวลาเที่ยงนี้ เป็นเวลาที่แกสะดวกสุด ผมก็โทร 3 ครั้ง เพื่อชัว  4.ถ้าผมโอนไป ครึ่งแล้ว เอกสารบ่ครบ จะได้เงินคืนไหมคับ  5 เราคุยกันแล้ว       <<    ขอคำชีแนะ ชาว เว็ปด้วยคับ    >>
หน้า: [1] 2 พิมพ์