เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 22:07:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจ้งเตือนน้ำท่วมหน้ามหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน แจ้งเตือนน้ำท่วมหน้ามหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง  (อ่าน 2565 ครั้ง)
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 06:28:23 »

ขณะนี้น้ำท่วมถนนเส้นพหลโยธินขาออกจากบริเวณก่อนถึงยูเทิร์นหน้าปั้ม ปตท. ฝั่งขาออก จนถึงบริเวณทางเข้าโรงแรมเอสตาร์ และคาดว่าอาจจะข้ามไปท่วมอีกฝั่งในตอนสาย ขอให้ท่านสมาชิกใช้ความระมัดระวังในการเดินทางผ่านจุดดังกล่าว

* P_20160907_062258-800x450.jpg (84.96 KB, 800x450 - ดู 1230 ครั้ง.)

* P_20160907_062251-800x450.jpg (83.1 KB, 800x450 - ดู 1224 ครั้ง.)

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 06:37:37 »

เพิ่มเติม ตอนนี้เริ่มมีน้ำบนทางจราจรทั้งสองฝั่ง ในซอยฟ้าไทย+โลตัส รวมถึงซอยฝั่งตรงข้ามมีน้ำท่วมขัง โปรดใช้ความระมัดระวังในเส้นทางดังกล่าว

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 08:23:07 »

ห๊าๆๆๆ ท่วมอีกแล้ว น้ำจะเข้าบ้านอีกหรือเปล่า
ได้แต่กังวล ฝนยังตกมั้ยครับ  เศร้า
manmade
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 08:49:17 »

ห๊าๆๆๆ ท่วมอีกแล้ว น้ำจะเข้าบ้านอีกหรือเปล่า
ได้แต่กังวล ฝนยังตกมั้ยครับ  เศร้า
ตอนนี้ตกอยู่ครับ

ทำไมเราต้องทิ้งชีวิตทั้งชีวิตให้กับ"คนที่ไม่รักเรา"
jackie
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 09:59:17 »

ที่วางท่อระบายน้ำไปไม่ได้ช่วยอะไรเลยเหรอครับ หรือว่าท่วมน้อยลงแล้ว
TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 10:54:11 »

อัพเดทเรื่อย ๆ เน้อเจ้า ตามอ่านอยู่ ขอบคุณเจ้า
Sing ha

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 11:25:20 »

ตอนนี้ตกอยู่ครับ

ขอบคุณครับ  ยิ้ม
     ค่อยกลับขึ้นไปดู ไปทำความสะอาดบ้านหน้าหนาว
Sing ha

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 11:28:06 »

ที่วางท่อระบายน้ำไปไม่ได้ช่วยอะไรเลยเหรอครับ หรือว่าท่วมน้อยลงแล้ว

นายสิงหาก็คาดหวังไว้กับเจ้าท่อนี้พอสมควร ว่าน่าจะระบายน้ำได้เยอะ
หรือปีนี้ฝนเยอะกว่าหลายปีที่ผ่านมา
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 12:24:46 »

เมื่อเช้าเดินทางมาจากแม่สายรถติดเป็นชั่วโมงเลยครับ
wetstorm
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 13:11:13 »

การวางท่อเพื่อระบาย แต่ไม่มีทางน้ำไปนะครับ ท่วมทั้งสองฝั่ง
อ้ายหน้อยครับ
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 22:19:25 »

ต่าเจ้าผมก่อผ่านไปนะคับ จิงแล้วก่อผ่านทุกวันละคับ แต่วันนี้ผมมองการจ้วยเหลือ ปชช. จากหน่วยงานรัฐ ผมเหนว่ามันผิดวิธีคับ เมื่อน้ำมันระบายบ่ตัน ปั๋นหาตี้เกิดขึ้นคือการสัญจรคับ ป๋ากดว่ารถยนทุกกัน ผ่านไปได้ แต่จ้าน้อย ต้องก่อยๆไปเพาะหั๋นใจ๋บ้านเรือนที่อยู่ฮิมหนตางน้ำมันตั้งเข้าบ้านเปิ้น แต่ท่านอาจจะลืมผ่อไป ว่ามีรถเคื่องตี้เปิ้นก่อต้องเดินทางไปเหมือนกั๋น ทหารท่านมีรถกันไหย่ กรมทางท่านก้อมีรถกันไหย่ ต๋ำหนวดท่านมีสิทอำนวยก๋ารสัญจรคือหื้อโอกาสไผ๋ไปก่อนก่อได้ ท่านที่มีรถหลวงกันไหย่ขอย้ำรถหลวงกันไหย่(เงินจาวบ้านทั้งนั้น)ทำไมท่านบ่อไปต่างเอารถเคื่องที่เปิ้นผ่านช่วงที่น้ำท่วมไปส่งปลายทางละคับ ท่านไปยกหยังก่อบ่าฮู้ ปากั๋นไปยืนผ่อน้ำไหล แล้วถ่ายฮูปถ่ายไปไหนคับ? สถานะก๋านนี้มันต้องอำนวยความสะดวกก๋ารสัญจรคับ ไผ๋ตี่มีอำนาจสั่งการลองไปกึ๊ดผ่อเน้อคับ เอนดูน้องๆตะหารตี้เปิ้นมาจ่วย(ต๋ามกำสั่ง)จาวบ้าน สั่งก๋านบ่าได้ความเปิ้นก่อบ่าฮู้จะยะได ลองถอดหัวโขนออกแล้วสมองท่านอาจจะโล่งมองก๋านได้นักคับ ต่าเจ้านี้ถ้ารถผมเป๋นรถกะบะ ผมก่อจะปิ๊กไปฮับเอาหมู่ตี้เปิ้นใจ้รถเคื่องแล้วมาถนนช่วงนั้นบ่าได้นะคับ กึ๊ดแล้วยังเซ็งตั๋วเก่าอยู่เนี้ย....

กรรม  ย่อมมีเหตุแห่งกรรม
br.9999
สมาชิกลงทะเบียน
*

อยากได้รอยยิ้มของคนอื่น ต้องให้รอยยิ้มของเราก่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 22:33:53 »

ถ้าเปนกทม.เขาบอกว่า ไม่ท่วมแค่รอระบาย  ขับรถระวังกันหน่อยเด้อ

........โทร...089 8504449 ....( ต๋อย)  
      .......... Line  Id  : 0898504449 .....
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 22:41:25 »

ตอนนี้แห้งหมดแล้วครับ ทางสะดวก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

FD FUN
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2016, 06:52:06 »

ครั้งหน้างบออก  ผมเเนะนำเอางบไปขุดรอก คลองเอานะครับให้มันลึก เเล้วเอียงลงเเหล่งน้ำ หรือทำเเกล้มลิงไปเลยครับ  คงไม่ขยายท่อให้ใหญ่เพิ่มอีกนะครับ
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2016, 08:52:03 »

ผมว่ามันขาดพื้นที่รับน้ำครับ สมัยก่อนมีแต่ทุ่งนา แต่ตอนนี้ถมสร้างหอพักกันหมดแล้วโดยเฉพาะในซอยโลตัส พอน้ำมามันก็ระบายไม่ทัน แบบเดียวกับ กทม. แหละครับ

wetstorm
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2016, 15:08:06 »

การวางท่อเหลี่ยมที่ใหญ่ขึ้นทำให้เศษวัสดุต่างๆผ่านได้ง่าย เมื่อก่อนท่อกลมกว่าจะเอาออกได้ ใช้เวลานานครับ
FD FUN
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 04:16:53 »

การวางท่อเหลี่ยมที่ใหญ่ขึ้นทำให้เศษวัสดุต่างๆผ่านได้ง่าย เมื่อก่อนท่อกลมกว่าจะเอาออกได้ ใช้เวลานานครับ
อืมช่วยได้เยอะจริงๆครับ เห็นๆเลยครับ   ก็ไม่ขุดรอกคลอง ให้ลึกละลาดเอียง ก่อนหน้าฝน งบก็ไม่หน้าจะเยอะนะครับ  หรือจะเป็นเหมือนข่าวผักตบ   ถ้าดูงานไม่ยิ่งใหญ่ไม่ค่อยจะมีงบทำ
ขยายท่อให้ใหญ่อีก2-3เท่าน้ำไม่มีทางไปยังไงก็ท่วมครับ หาพื่นที่พักน้ำ เพื่อเก็บให้ชาวนาทำนา หน้าจะดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กันยายน 2016, 04:37:34 โดย FD FUN » IP : บันทึกการเข้า
wetstorm
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 08:38:27 »

แถวหน้ามอแม่ฟ้าหลวง น่าจะเปลี่ยนท่อกลมเป็นท่อ เหลี่ยม อีกนะครับ น้ำค่อยจะระบายผ่านทางได้ครับ
Sing ha

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 13:30:37 »

การวางท่อเพื่อระบาย แต่ไม่มีทางน้ำไปนะครับ ท่วมทั้งสองฝั่ง

อ๋อๆๆๆๆๆ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ  ยิ้ม
abcdefg1234
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 14:37:42 »

ถ้าจะเรียกตรงๆน่าจะเรียกกันว่า
"น้ำไหลผ่านแป้บเดียว"
จะตรงกว่านะคับ

ผมเคยเห็นน้ำท่วมมาแล้ว
หนักกว่านี้เยอะคับ

แค่นี่"สีทนได้"
5555
หน้า: [1] 2 พิมพ์