เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 15:31:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ตามหาแมวหาย!!!!!!!
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ตามหาแมวหาย!!!!!!!  (อ่าน 383 ครั้ง)
PTbunny
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 07:23:37 »

ไม่ใช่แมวตัวเองก็ยังจะเอาไปเนอะ แมวพันธุ์ขนาดนี้ดูก็รู้ว่ามีเจ้าของ น่าจะรอก่อนถ้าไม่เขอเจ้าของจริงๆค่อยเอาไปแบบนี้ ขอให้เจ้าของได้น้องแมวคืนไวไวนะคะ
akaromeo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 07:40:01 »

ถ้ามิจฉาชีพ ก็คงเป็นมิจฉาชีพที่"กาก"มากเลยนะ แค่400ก็ยังจะเอานะ ไม่มีเงินใช้ขนาดนั้นเลยหรอ แต่ถ้าเขามีแมวจริงแล้วเป็นแมวเจ้าของโพสต์จริง แล้วตัวที่เจ้าของโพสต์ไปได้คืนมานี่จะของใครหว่า รอฟังผลอยู่นะครับ ยังไงก็รบกวนแจ้งลงกะทู้หน่อย คนที่ผ่านเข้ามาอ่านจะได้ระวังตัวกันได้ครับ
เรื่องเป็นแบบนี้ครับ
วันที่แม่ผมหายครับ ผมได้ตั้งกระทู้ตามหาแม่ครับ แล้วมีคนมาตอบกระกระทู้ว่า หลานเขาเจอแมว แถวๆที่ผมหา
ผมก็พยามติดตาอกลับไปหลายตาอหลายครับ ทั้งถามว่าติดต่อหลานได้ยัง รบกวนขอเบอร์หน่อยไม่มีการติดต่อกลับ
ผมร้อนใจมากเลยค้นหากระทู้เก่าของคนที่บอกว่าหลานเก็บแมวได้ มีกระทู้เก่าอันนึง สีเบอร์ทิ้งไว้ ผมเลยรองโทรไปตอนแรกไม่รับ จนประมาณ 3-4ทุ่ม มีการโทรกลับมาปมเลยสอบถาม เขาบอกว่าเป็นหลานคนที่เก็บแมวได้ผมบอกว่ามีไอีดีไลน์รึป่าวผมขอหน่อย เขาบอกไม่ได้เล่น เขาบอกว่าตอนนี้อยู่ กทม แถวพระราม2  ผมก็ถามว่าแมวผมสีเทาหน้าดำๆใช่ไหม เขาบอกใช่ครับ. ผมเลยบอกว่าจะให้พี่ชายผมไม่รับ เขาบอกว่าถ้าจะมาให้โทรบอกก่อนเวลา 3-4ชั่วโมง ผมแจ้งไปว่าจะให้พี่ผมไปรับ 8โมงเช้า แล้วประมาณตี3กวีามีิข้อความเข้าในinbox. ในเชียงรายโฟกัส ถามว่าได้คุยกับหลานเขาแล้วใช่ไหม ให้ไปรับตั้งแต่เช้ามืดเพราะ หลานจะไปหาญใหญ่ และหลานเขาก็โทรมาบอกให้ไปรับก่อน6โมงจะไปหาญใหญ่ ผมเลยโทรหาพี่ผม พี่ผมเลยรีบไป. ให้ทางพี่ผมติดต่อกับหลานเขา จนใกล้ถึง พี่ผมโทรหาบอกว่าเขาจะเอา400งั้นเขาไม่ให้แมว ตอนนั้นเขาอ้างว่า เขาออกมาสนามบินแล้ว แต่พี่ผมได้อัดเสียงไว้เพราะเป็นโปแกรมอันเสียงทันทีเมื่อมีการโทรเข้าโทรออก. มีการพูดคุยหลานเขาบอกเลขบัญชีเองเพราะพี่ผมโอนตู้แถวนั้น โอนเสร็จหลานเขาบอกทางแล้วพี่ผมก็บอกให้ออกมาเลยเพราะใกล้ถึงแล้ว รอแถวประตูวัด พอไปถึงรอซักพัก ไม่มีใครมาหรือนำแมวมาส่งเลยผมและพี่จึงโทรติดต่อไป ติดต่อไม่ได้ บันทึกมีบันทึกการโทรทั้งหมด พี่ผมลองค้นหาชื่อการเบอร์มือถือ แต่กลับเจอไอดีไลน์จึงรีบแคปไว้ผมรองค้นหาบ้างแต่กลับไม่เจอรายชื่อนี้แล้วน่าจะบล็อคำว่แล้ว รอนานมากพี่ผมเดิมหาทั่ววัดก็ไม่มีใครมา พี่ผมจึงเข้าและส่งหลักฐานให้ไปแจ้งความ พี่ผมไม่ได้รับแมวตัวไหนเลยหรือเห็นแมวตัวไหนเลย.  จนเวลาประมาณ8.40ปมกลับมาจากส่งลูกไป รร ที่เชียงราย. คือไปส่งลูกเสร็จจะกลับมาแจ้งความ กำลังจะเข้าบ้านที่บ้านดู่ ผมได้ยินเสียงแมวร้องและเป็นเพื่อนบ้านผมเองที่นำมาส่งให้ และเป็นแมวผมจริงๆ

แล้วที่พวกเขามาอ้างว่าเจอแมวผม แต่ตอนนี้กลับ กรุงเทพให้ไปรับที่พระราม2 ให้พี่ผมขับรถไปไกล หลอกให้โอนเงิน400 และมาบอกว่าส่งแมวคืนผมแล้ว(ต่อให้เอาไป400และนำแมวมาให้ผมถ้าไม่ใช่แมวผม ผมก็ไม่กล้ารับหลอกครับพี่ผมเขาก็เคยเห็นรูปแมวผมอยู่เขาก็จำได้ครับ) ทั้งๆที่ผมเจอแมวผมที่เชีนรายแถวบ้านผมเลย ไม่ได้ส่งมอบคืนที่กรุงเทพที่เขาแอบอ้าง ถ้าเขาจะอ้างว่าผมได้แมวคืนเพราะเขาส่งมอบคืนให้ ให้เขามาคุยที่สถานณีตำรวจได้ครับ ผมโดนกระทำ หลักฐานก็มี ผมเก็บข้อความทุกอย่างไว้หมด คลิปเสียงก็มีบันทึก  

เรื่องราวก็ประมาณนี้ครับ
akaromeo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 07:41:58 »

ไม่ใช่แมวตัวเองก็ยังจะเอาไปเนอะ แมวพันธุ์ขนาดนี้ดูก็รู้ว่ามีเจ้าของ น่าจะรอก่อนถ้าไม่เขอเจ้าของจริงๆค่อยเอาไปแบบนี้ ขอให้เจ้าของได้น้องแมวคืนไวไวนะคะ
ขอบคุณมากครับ
ผมได้แมวคืนแล้วครับ แต่จากเพื่อนบ้านนะครับที่ได้คืน
ไม่ใช่บุคคลที่แอบอ้างว่าเจอแมวผม
หน้า: 1 [2] พิมพ์