เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 01:55:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆ  (อ่าน 9909 ครั้ง)
Paul123
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 09:19:58 »

อยากทราบว่า...ร้ายก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆในเชียงรายมีที่ไหนบ้างครับ ?
เมื่อก่อนเคยไปทานร้านหน้าแขวงการทางเชียงราย  แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่ไหนไม่ทราบ ใครทราบช่วยบอกด้วยนะครับ....

จาก... คนชอบก๋วยเตี๋ยวเรือ
ขอบคุณ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 09:37:35 »

ที่ผมไปกินบ่อยๆ ก็ หน้าโรงแรมริมกก ครับ

อร่อย แต่ไกลไปหน่อย

۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 09:40:02 »

หน้าสถานตรวจสอบสภาพรถ  ถนนศูนย์ราชการ ฝั่งหมิ่นครับ   ผมว่าลำดีหนาครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 09:46:45 »

หน้าสถานตรวจสอบสภาพรถ  ถนนศูนย์ราชการ ฝั่งหมิ่นครับ   ผมว่าลำดีหนาครับ

+1 อร่อยมากเลยครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 10:29:21 »

ตามนี้คับ

อิกที่ ก็ ก๊วยเตี๋ยวเรือ 10 บาท แถวพา

อะไรก็ได้ ที่ ไม่ใช่ ยกล้อ 555+

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 10:44:22 »

มาผ่อบ่าดาย เผื่อจะได้ตามไปกินถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 12:19:16 โดย ร้านปลาหมึกย่างบุญรอดน้ำจิ้มรสเด็ด ที่ลานเบียร์ไนท์บาร์ซ่า » IP : บันทึกการเข้า
::เศษสังคม::
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 12:00:49 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=88443.0
raxerta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 01:44:16 »

อยากทราบว่า...ร้ายก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆในเชียงรายมีที่ไหนบ้างครับ ?
เมื่อก่อนเคยไปทานร้านหน้าแขวงการทางเชียงราย  แต่ตอนนี้ย้ายไปอยู่ไหนไม่ทราบ ใครทราบช่วยบอกด้วยนะครับ....

ขอบคุณ

เข้าใจว่า ร้านที่อยู่หน้าแขวงฯ สมัยก่อน

ปัจจุบันคือร้านที่ย้ายมาอยู่ ปากทางเข้าโรงแรมกรุงทอง

ใกล้ๆ กับอภินิเวศน์เดิม เส้นโรงเรียนพาณิชย์ฯ นะ

ท่านผู้รู้ช่วยคอนเฟิร์มด้วย ว่าใช่หรือไม่
Jaro
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 01:56:18 »

ขอบคุณ

ชื่อร้านโกเลียง สักอย่างนี้แหละคะ
ย้ายไปอยู่ตึกแถว ไม่แน่ใจว่าก่อนถึงตลาดป่าก่อ หรือว่าเลยไปหน่อย
แต่อยู่ถนนเส้นเดิม จากร้านเดิม ขับรถตรงไปเรื่อยๆก็จะเจอร้านเอง ติดถนนเลยจ้า ลองไปหาดู
mrs.pp12
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 16:35:11 »

ขอบคุณ

ย้ายไปอยู่เยื้องๆกับร้านมุมคนเมืองค่ะ
ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวเรือโกเหลียง แต่ผู้หญิงขาย
mrs.pp12
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 16:49:49 »

ขอบคุณ

เข้าใจว่า ร้านที่อยู่หน้าแขวงฯ สมัยก่อน

ปัจจุบันคือร้านที่ย้ายมาอยู่ ปากทางเข้าโรงแรมกรุงทอง

ใกล้ๆ กับอภินิเวศน์เดิม เส้นโรงเรียนพาณิชย์ฯ นะ

ท่านผู้รู้ช่วยคอนเฟิร์มด้วย ว่าใช่หรือไม่

ไม่ใช่ค่ะ ร้านที่เคยอยู่หน้าแขวงฯ ตอนนี้ย้ายไปอยู่เยื้องกับร้านมุมคนเมือง
ส่วนร้านที่อยู่หน้าโรงแรมกรุงทอง เมื่อก่อนอยู่แถวโรงเรียนพาณิชย์ แล้วย้ายมาอยู่
สี่แยกอภิฯไฟไหม้ ก่อนจะมาอยู่ที่โรงแรมกรุงทองค่ะ
HelLO PaRTY
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 14:59:42 »

ปากทางเข้าโรงแรม ริมกกเลยครับ

รสชาด กับ ปริมาณ สุดยอดครับ คอนเฟิร์ม

mmm16
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 15:18:52 »

ร้านโกเหลียงครับ   การันตีความอร่อย....มีทั้งหมูและเนื้อ ผมกินมาตั้งแต่เด็กละ  ตอนนี้ก็ปาไป30 ละ ก็ยังพาครอบครัวไปกินเสมอ  รสชาติ ไม่เปลี่ยนเลย...แต่ต้องเป็นเจ้าเก่านะครับไม่ไช่เจ้าใหม่   เจ้าใหม่ทำน้ำไม่เข้มข้น ผิดสูตรเจ้าเก่าเค้าไปหมด  ร้านอยู่ติดกับอภิเก่าที่โดนไฟไหม้ไปนะครับ...ไม่เชื่ออยากให้ไปกินเลยคับ   ไม่ต้องเสียเวลาลองละ....

มีอีกร้านนึงแนะนำครับ  อยู่ข้างวัดศรีทรายมูลทางไปบิ๊กซี  ถนนสายใน  ร้านนี้เพิ่งไปกินมา  น้ำข้นได้เยอะ  อร่อยไปอีกแบบนึง.....
JANG23
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:23:42 »

เมื่อวานไปกินทีหน้าราชฏัชมาอร่อยมาก ถูกโต้ย ชื่อร้านก๋วยเตี๋ยวเรือต่อชาม ตรงยูเทิร์นหน้าประตู1เลยลองไปดูนะคะ. ร้านก็สวยสะอาด
ojj888
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 23:25:54 »

ผมไปมาแล้วเหมือนกัน เตี๋ยวเรือต่อชาม เจ็บ จัดจ้านจริงๆๆ
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 23:28:39 »

ที่ผมไปกินบ่อยๆ ก็ หน้าโรงแรมริมกก ครับ

อร่อย แต่ไกลไปหน่อย
+1 อร่อจริงๆ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
ojj888
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2011, 00:08:02 »

ร้านเตี๋ยวเรือต่อชามมีfbนะครับเข้าไปดูรูปร้านกับรูปเมนูได้ที่.  ก๋วยเตี๋ยวเรือต่อชาม เชียงราย
luk
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2011, 14:49:47 »

แต่มีอีกที่หนึ่งหน้าราชภัฏเปิดตอนเย็นเป็นก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นนะติดกับคริสจักรตรงข้ามโรงแรมบ้านดู่ น้ำอร่อย เส้นเหนียวนุ่มดี คนขายก็อัธยาศัยดีเด็กราชภัฏไปกินเยอะมาก หยุดทุกวันเสาร์ เราไปกินอร่อยดีเลยแนะนำ
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 21:58:01 »

ร้านเตี๋ยวเรือต่อชามมีfbนะครับเข้าไปดูรูปร้านกับรูปเมนูได้ที่.  ก๋วยเตี๋ยวเรือต่อชาม เชียงราย

ดันกันเอง

เฮ้อออ

แลบลิ้น

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
chang46
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2011, 22:30:53 »

แถววัดศรีทรามูลคร๊าบ  เข้มข้นจัดจ้าน ไม่เคยกินที่ไหนในเชียงราย รู้สึกเพิ่งเปิดไม่กี่เดือนนะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์