เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 05:38:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลาง-ซื้อขายรถยนต์ (ผู้ดูแล: nuifish, NOtis, Krit_66, Active Oper)
| | | |-+  จะซื้อรถยนต์ ฮอนด้า เลือกศูนย์ไหนดี ใส่ใจลูกค้า ของแถมจัดเต็ม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน จะซื้อรถยนต์ ฮอนด้า เลือกศูนย์ไหนดี ใส่ใจลูกค้า ของแถมจัดเต็ม  (อ่าน 1837 ครั้ง)
Nuttapol
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 11:24:15 »

จะซื้อรถยนต์ ฮอนด้า เลือกศูนย์ไหนดี ใส่ใจลูกค้า ของแถมจัดเต็มในเชียงรายครับ ฮืม
Nuttapol
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 14:33:05 »

จะซื้อรถยนต์ ฮอนด้า เลือกศูนย์ไหนดี ใส่ใจลูกค้า ของแถมจัดเต็มในเชียงรายครับ
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 22:02:17 »

ลองติดต่อคุณเอิร์ท ฮอนด้าบ้านดู่ครับ 0931406157
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 22:03:32 »

ศูนย์ใดก็ได้ครับ สามารถนำรถไปตรวจเช็คได้ทุกศูนย์ทั่วประเทศ

...แตกต่างกันก็คือ เซลขายรถ แนะนำถ้าเป็นผู้หญิงซื้อกับเซลผู้ชาย ถ้าเป็นผู้ชายซื้อกับเซลผู้หญิง อิ อิ.จะได้ไม่แย่งลูกค้ากัน.

...ของแถมเลิกสนใจพวกของจุกๆจิกๆ เพราะมีจำหน่ายตามร้านประดับยนต์ทั่วไป เลือกยี่ห้อได้

...ของแถมที่จำเป็นคือ 1.ฟิล์มรอบคันรวมบานหน้า  2. เบาะผ้าเปลี่ยนเป็นเบาะหนังแท้(ทำความสะอาดง่าย)  3. ประกันชั้น 1 ประมาณนี้ครับ
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 09:58:19 »

ที่ศูนย์บ้านดู่ครับ  ถามที่น้องตุ้ม เซลล์ผู้ชาย บุคคลิกสุภาพ คุยดี มีมารยาท
ผมเลยซื้อซีอาร์วีเงินสด 1 คัน เพราะน้องคนนี้ พูดจาดี เทคแคร์ลูกค้าดีทั้งก่อนการขาย จนหลังการขายมา 1 ปีเศษ ก็ยังบริการดี ....  ส่วนเรื่องของแถม ให้คุย แล้วลงในใบจอง คุยให้จบนะครับ ถ้ามาคุยทีหลัง จะไม่ได้
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 10:49:43 »

O บ้านดู่บริการดีคับ แต่ช่างฝีมือห่วยไปหน่อย ผมซื้อรถที่ O ชร.ปกติจะซ่อมเคลมที่ศูนย์ซ่อมข้างเซนฯ แต่มันปิดเลยต้องไปใช้บริการที่บ้านดู่แทน เอารถไปเคลมเคลมเสร็จผมตรวจดูสภาพ เอ่อ เหมือนรีบทำลวกๆ(ดินพอกหางหมู) ทั้งกันชน สเกิร์ต ไฟเดย์ไลท์ ขับไปก็ร่วง ติดกาวไม่แน่นยังเปียกๆอยู่เลย ไม่ค่อยน่าพอใจเท่าไหร่ ที่้ร้ายกว่านั้น ช่าง มันตัดสายไฟเดย์ไลท์ ทิ้งหมดเลย เปิดไม่ติด ผมไม่เรื่องมากเพราะต้องใช้รถ ไม่อยากเอารถฝากไว้อีก เลยเอาออกมาเช็คที่ร้านข้างนอกแทน ช่างควรไปอบรมเพิ่มเติมนะครับ เกี่ยวกับระบบไฟรถ
warawut35
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 10:53:51 »

ผมเคยไปถามศูนย์ฮอนด้าสาขา ศรีทรายมูน แม่งเซลมันไม่สนใจผมเลย

ถามก็ไม่ตอบบอกว่าซื้อเชียงรายแต่ขอไปจดทะเบียนเองที่ลำปางได้ไหม

เซลบอกไม่รู้ไม่ได้มั้งไปถามเจ้าของเอาเอง เซงสิครับ ขนาดผมจองมาสด้าสินธานีไปจดป้ายลำปางมันยังได้

เลยมาซื้อที่ลำปางจบกว่า มีส่วนลดมีของแถมไม่มีดอกเบี้ย สงสัยผมไม่มีสูทไม่มีรองเท้าหนังครับเขาเลยไม่สนใจ
coffeerider777
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 14:34:05 »

ผมเคยไปถามศูนย์ฮอนด้าสาขา ศรีทรายมูน แม่งเซลมันไม่สนใจผมเลย

ถามก็ไม่ตอบบอกว่าซื้อเชียงรายแต่ขอไปจดทะเบียนเองที่ลำปางได้ไหม

เซลบอกไม่รู้ไม่ได้มั้งไปถามเจ้าของเอาเอง เซงสิครับ ขนาดผมจองมาสด้าสินธานีไปจดป้ายลำปางมันยังได้

เลยมาซื้อที่ลำปางจบกว่า มีส่วนลดมีของแถมไม่มีดอกเบี้ย สงสัยผมไม่มีสูทไม่มีรองเท้าหนังครับเขาเลยไม่สนใจ
อีก 1 เสียงไม่สนใจเราเลย  ผมไปชื้อพะเยา
mooping_zaa
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 21:20:16 »

ไปซื้อพะเยาหรือไม่ก็เชียงใหม่เหอะ อย่างเชียงใหม่มีหลายศูนย์ เซลล์เยอะ แข่งยอดกัน ให้ข้อเสนอส่วนลดเหมือนที่กรุงเทพ

ของแถม ส่วนลด ดอกเบี้ย ลองไปหาข้อมูลตามเว็บฮอนด้าครับไทยแลนดู มีเซลล์เยอะเยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กันยายน 2016, 21:23:27 โดย mooping_zaa » IP : บันทึกการเข้า
~อั่ย มู๋อ้วน*
Happy Fat
ระดับ ป.ตรี

หล่อเหลา นักเกาหู

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 21:22:34 »

แนะนำเพิ่มเติม ของแถมเช่นสเกิร์ต สปอยเลอร์ สคับเพลต ต้องลงในใบจองว่าของแท้ศูนย์ เท่านั้น
มิเช่นนั้นท่านอาจจะได้ของเทียบ ของเทียม ก็เป็นได้

คิ้วกันสาดด้วยครับ 55

แจ้งข้อมูล ปัญหา ร้องเรียน ร้องทุกข์ เตือนภัย PM ได้ทันที

แมวไหน ไฟแรงเฟร่อ!!
rittipon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 14:55:38 »

บ้านดู่ ครับ
yanyong_tour
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2016, 23:30:01 »

รอศูนย์เปิดใหม่แยกวัดร่องขุ่นเลยครับ
Nuttapol
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2016, 12:24:31 »

สิ้นปีนี้ศูนย์ไหนมีโปรแจ่มๆบ้างครับ
Nuttapol
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2016, 12:26:28 »

ฮืม
aodaod044
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2016, 23:42:30 »

อีก 1 เสียงไม่สนใจเราเลย  ผมไปชื้อพะเยา
ขออีก 1 เสียง  พนักงานอยู่กัน สี่ ห้าคน พอเราเปิดประตูเข้าไปแค่หางตามอง แต่ไม่มีใครลุกมาซักคน หรือว่ายี่ฮ้อติดตลาด  สนใจ บีอาวี  แต่มาได้เอ็กเทล ฮืม ฮืม

porsam
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 17:04:53 »

A  มาตรฐานเดียวกันล่ะมั้ง เพราะฮอนด้ามี 1 เดียว 
B  ประสบการณ์นะขอแชร์ละกัน.....
ราว ๆ ม.ค.59 ไปโชว์รูมแห่งหนึ่ง(ไม่ใช่ 0) ถามหาซีวิค 2016 (FC) พนง.ขายมองหน้าแบบ งง ๆ ๆ เจ้า ซีวิค 2016 ตัวนี้มันเปิดตัวที่เมกาแล้ว ก.พ.59 ไปแวะถามอีก คราวนี้ชักยุ่ง พนง.ขายเรียกเข้าใจว่าน่าจะเป็นลูกพี่มาคุย พี่ท่านพูดจาพอ ๆ กับมะนาวขาดน้ำแหละ...(ข้อยแต่งตัวซกมกเด้อ..) ไม่เป็นไร รอ ๆ มี.ค.59 มันโผล่มาอีหลี....โอ เค จัดไป 1 ตัว หย่อนล้านไปไม่กี่เฟื้อง..เข้าท่าเด้อ มันดีกว่าขี่รถดีเซลหลาย ๆ เพราะมันใช้ E85 ถูกกว่าดีเซลเยอะ เวลาเร่งแซงที่คับขันไม่จำเป็นต้อง "ปลุกพระ" ปรู้ด!!หายยยยยย
C  ของแถม ก็งั้น ๆ เด้อหล่า ผ้าคลุมรถ ฟิล์ม กระเป๋าเดินทาง ถาดเก็บของ ซึ่งมันก็สแตนดาร์ด แม่นบ่
D  แปลกหลายประกันชั้น 1 มีให้ครึ่งเดียวเด้อ นี่ขนาดว่าข้อยจ่ายสดเงินเหยียบล้าน....สลึงเดียวบ่ขาด ข้อยต้องจ่ายประกันชั้น 1 เพิ่มอีกหลายตังค์ (ความจริงไม่ทำประกันเขาก็ไม่ว่า เพราะรถจ่ายสดคับผม) แต่มันแปลกกว่าทุก ๆ ค่าย ครับ
Nuttapol
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2016, 22:33:56 »

ฮืม ขยิบตา
หน้า: [1] พิมพ์