เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 04:57:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอความเหนคนติดกล้องหน้ารถหน่อยจ้าว
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขอความเหนคนติดกล้องหน้ารถหน่อยจ้าว  (อ่าน 2923 ครั้ง)
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2016, 01:58:14 »

กล้องติดรถยนต์อย่าเน้นที่ราคาครับ ให้เน้นคุณภาพของภาพจริงๆ แพงขึ้นหน่อยแต่คุณภาพดีๆ คุ้มกว่าเยอะครับ ประกันนานด้วย

กล้องถูกๆผมใช้แล้วทิ้งมาหลายตัวแล้ว  ของที่ใช้อยุู่ปัจจุบันแพงหน่อยแต่ทนครับใช้มา2ปีล่ะ ภาพชัดมาก สั่งจากกทม
การเลือกซื้ออย่าเพิ่งเชื่อคนขายครับให้ดูด้วยตัวเองดีที่สุดและถ้าเลือกได้ให้เขาเปิดขึ้นจอคอมให้ดูเลยครับ
ผมมีประสปการณ์เลวร้ายจากการเชื่อคนขายที่ไม่มีความรับผิดชอบ มาแล้วจาก ร้านที่ขาย....ในเชียงรายบ้านเรานี่ล่ะ แนะนำชัดๆแน่นอน เราบอกแล้วขอเน้นคุณภาพด้วยเพราะต้องการแบบชัดๆ  เอามาใช้ได้วันเดียวไม่เวิคครับเปิดดูจอคอมขนาดกลางวันยังดูทะเบียนไม่ชัดเลย  ขอเปลี่ยนเป็นรุ่นที่ดีกว่านี้โดยเพิ่มตังให้ก็ไม่ยอมครับ ทั้งๆที่ร้านเป็นคนแนะนำรุ่นนี้ให้  เสียความรู้สึกมากครับกับการค้าขายแบบนี้ขนาดคนในเชียงรายด้วยกัน หลังจากนั้นเลยหาข้อมูลจากเนตแล้วเจอคนขายที่กทม ที่แนะนำได้ดีมากและไม่ได้เน้นขายตัวแพงๆแต่จะถามเราว่าใช้งานแบบไหน เน้นอะไร งบเท่าไหร่    เลยสั่งมา2ตัวเลย ใช้มาพอใจมาก ภาพชัดแจ๋ว ทนด้วย 2ปีแล้ว  มีตัวนึงใช้มา11เดือนเสียงมันซ่าๆไม่ชัดแต่ภาพปกติส่งกลับไปให้ร้านเช็คพบไมค์เสีย สรุปคือเปลี่ยนอันใหม่ให้เลย   และกล้องที่ติดรถตัวนี้ก็ได้ช่วยผมในการตามจับพวกชนแล้วหนีตอนกลางคืนมาแล้วด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กันยายน 2016, 03:08:56 โดย poseidon » IP : บันทึกการเข้า
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2016, 02:25:40 »

ผมเปลี่ยนมาแล้ว 3 อัน ( 1 ปี ก็เริ่มเสียล่ะครับ )  คุณภาพ(ความชัด ) ตามราคา.. ผมเลือกราคากลาง ๆ 600 - 900 บาท ประมาณนี้ ... ช่วงหลัง ๆ นี่เริ่มรู้ปัญหาว่าทำไมกล้องเสียเร็ว คือ...
        ...... ปัญหาหลัก ๆ ที่ทำให้กล้องเสียเร็วคือ ไฟกระชาก เวลาสตาร์ทรถทุกครั้ง มันทำให้ตัวกล้อง และแบตฯ เสียเร็ว ( เพราะส่วนใหญ่ จะไม่มีใครคอยมากดปุ่ม ปิด - เปิด )
        ......  วิธีแก้ปัญหา คือ 1.  ก่อนสตาร์ทรถ ให้ดึงปลั๊กที่เสียบกับที่จุดบุหรี่ ออกก่อนทุกครั้ง  
                                     2. ถ้าขี้เกียจ ดึงปลั๊ก ก็ให้ซื้อปลั๊กพ่วง ที่จุดบุหรี่ แบบมี สวิต ปิด - เปิด ด้วย มาใช้ก็สะดวกดี ( ก่อนสตาร์ทก็ปิด สวิตก่อน พอเครื่องติดแล้วก็เปิดสวิตกล้อง.... ทำทุกครั้ง ก่อนสตาร์ทรถ... แค่นี้กล้องหน้ารถของท่าน ไม่ว่าจะรุ่นถูก รุ่นแพง ก็จะทนทาน ใช้ได้นานขึ้นครับ )
                                     3. ถ้ากล้องเกิดมีอาการเสีย หรือ ค้าง ใด ๆ  ลองเปลี่ยนตัว sd card ดูก่อน
        ..... ปลั๊กพ่วง แบบมีสวิต ปิด - เปิด ผมซื้อที่ร้านคุณเอริ์ท ข้างสวนตุง อันละ 200 บาท ( ถูกกว่าที่อื่นล่ะครับ )
ปลั๊กพ่วงไม่เกี่ยวหรอกครับ อยู่ที่คุณภาพของกล้องเป็นหลัก  ของผมใช้มาไม่ได้ถอดเข้า-ออกนะก็ยังปกติดีใช้มา2ปีล่ะ   
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 11:01:01 »

ขอบคุณทุกความเหนน่ะค่ะ ตอนนี้ติดมาแล้วค่ะใช้บริการร้านที่ยุข้างสวนตุง ใช้g90 ราคา2050 ชัดเว่อวังมากค่ะ ตอนแรกไปอีกร้าน1400มัวเมาสุดๆเอาไปคืนแทบไม่ทันบอกชัดๆชัดแต่ไฟท้ายรถซิค่ะ ... แนะนำไปซื้อร้านนี้ค่ะเขามีคลิปเปิดให้ดูเลยตัวไหนชัดแค่ไหนตัดสินใจง่ายดี
rukchop
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 16:38:41 »

ผมเปลี่ยนมาแล้ว 3 อัน ( 1 ปี ก็เริ่มเสียล่ะครับ )  คุณภาพ(ความชัด ) ตามราคา.. ผมเลือกราคากลาง ๆ 600 - 900 บาท ประมาณนี้ ... ช่วงหลัง ๆ นี่เริ่มรู้ปัญหาว่าทำไมกล้องเสียเร็ว คือ...
        ...... ปัญหาหลัก ๆ ที่ทำให้กล้องเสียเร็วคือ ไฟกระชาก เวลาสตาร์ทรถทุกครั้ง มันทำให้ตัวกล้อง และแบตฯ เสียเร็ว ( เพราะส่วนใหญ่ จะไม่มีใครคอยมากดปุ่ม ปิด - เปิด )
        ......  วิธีแก้ปัญหา คือ 1.  ก่อนสตาร์ทรถ ให้ดึงปลั๊กที่เสียบกับที่จุดบุหรี่ ออกก่อนทุกครั้ง  
                                     2. ถ้าขี้เกียจ ดึงปลั๊ก ก็ให้ซื้อปลั๊กพ่วง ที่จุดบุหรี่ แบบมี สวิต ปิด - เปิด ด้วย มาใช้ก็สะดวกดี ( ก่อนสตาร์ทก็ปิด สวิตก่อน พอเครื่องติดแล้วก็เปิดสวิตกล้อง.... ทำทุกครั้ง ก่อนสตาร์ทรถ... แค่นี้กล้องหน้ารถของท่าน ไม่ว่าจะรุ่นถูก รุ่นแพง ก็จะทนทาน ใช้ได้นานขึ้นครับ )
                                     3. ถ้ากล้องเกิดมีอาการเสีย หรือ ค้าง ใด ๆ  ลองเปลี่ยนตัว sd card ดูก่อน
        ..... ปลั๊กพ่วง แบบมีสวิต ปิด - เปิด ผมซื้อที่ร้านคุณเอริ์ท ข้างสวนตุง อันละ 200 บาท ( ถูกกว่าที่อื่นล่ะครับ )
ผมทำคล้ายๆกันครับ แต่ไม่เหมือนคือผมต่อสายมาจากแบตเตอรี่ใส่ฟิว1ตัวตรงขั้วบวกแบตเตอรี่ แล้วติดสวิทปิดเปิดตรงไต้คอนโชนหน้า แล้วต่อเข้ากับสายที่เขาแถมมาให้ บางครั้งผมเปิดไว้ทั้งวันตอนรถจอดทิ้งไว้ ไม่เคยมีปัญหา ผมใช้กล้องตัวละห้าร้อยกว่าบาท ใช้มาได้ประมาณ3ปีแล้วครับ มีแต่เมมที่เสีย เปลี่ยนไปหนึ่งตัวครับ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กันยายน 2016, 16:41:01 โดย rukchop » IP : บันทึกการเข้า
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 23:48:02 »

ขอบคุณทุกความเหนน่ะค่ะ ตอนนี้ติดมาแล้วค่ะใช้บริการร้านที่ยุข้างสวนตุง ใช้g90 ราคา2050 ชัดเว่อวังมากค่ะ ตอนแรกไปอีกร้าน1400มัวเมาสุดๆเอาไปคืนแทบไม่ทันบอกชัดๆชัดแต่ไฟท้ายรถซิค่ะ ... แนะนำไปซื้อร้านนี้ค่ะเขามีคลิปเปิดให้ดูเลยตัวไหนชัดแค่ไหนตัดสินใจง่ายดี
ลองเอามาเปิดในคอมเราอีกทีนะครับ  ดูจากของจริงที่เราใช้งาน ชัดเจนที่สุดครับว่าผ่านไหม
yutana2560
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 08:02:36 »

แบตกล้องเป็นแบบไหน ขับรถตากแดดกล้องร้อนมากหรือปล่าว รูปกลางคืนชัดไหม
หาซื้อเหมือนกัน
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 09:45:50 »

ลองเอามาเปิดในคอมเราอีกทีนะครับ  ดูจากของจริงที่เราใช้งาน ชัดเจนที่สุดครับว่าผ่านไหม
ลองมาเปิดดูแล้วค่ะ สำหรับตัวเองถือว่าชัดมากน่ะค่ะเมื่อเทียบราคาพันต้นๆ ทั้งกลางวันกลางคืน ดูจากรีวิวตามกระทู้ต่างๆก้อได้รับความนิยมยุค่ะ ถือว่าผ่านแต่จะทนทานไหมคงต้องรอเวลาคร่า
nunan_nunan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 09:49:24 »

แบตกล้องเป็นแบบไหน ขับรถตากแดดกล้องร้อนมากหรือปล่าว รูปกลางคืนชัดไหม
หาซื้อเหมือนกัน
ฟังชั่นก้อทั่วไปน่ะค่ะ แบตเปนแบบไหนไม่รู้น่ะค่ะแต่ใช้ชาจกับที่เสียบบุหรี่ มีแบตไว้ในตัวกรณีเปิดตัวปาร์กิ้งไว้ เวลาจอดรถไว้เฉยๆแล้วมีการสั่นสะเทือนกล้องจะเปิดเองค่ะ แต่ตัวนี้แนะนำค่ะ ชัดค่ะทั้งกลางวันกลางคืน ฝนตกก้อยังเหนชัดยุ เลนกว้าง170 ... อีตัวที่ดูg55 ชัดเหมือนกันแต่เลน 140 ราคา1750ค่ะ ไปดูที่ร้านเลยค่ะ เขาจะเปิดให้ดูเลยค่ะตัวไหนถ่ายออกมาเปนแบบไหน
ujung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 14:34:23 »

ผมใช้ G1W-C ครับ ราคา1,990 บาท ไม่รวมเม็มนะครับ ราคานี้ถือว่าไม่แพง สั่งซื้อผ่านเว็บมา ภาพกลางวันและกลางคืนชัดครับ ตัวนี้ไม่ใช้แบตนะครับทนร้อนได้ 100 % ผมจอดตากแดดที่สนามบินทุกวัน ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

ก่อนซื้อตัวนี้เคย ใช้ 900 กว่าบาทซื้อแถวในเมืองมาภาพไม่ชัดใช้ได้ไม่นานเปิดไม่ติดครับเลยหาข้อมูลใน Pantip ดูรีวิวแต่ละรุ่น เลยมากเจอ G1W-C กับ   G1W (ตัวนี้มีแบตจะไม่ทนความร้อนจอดตากแดดนานไม่ได้)
แนะนำเว็บ https://www.thaidvrs.com/ ของแท้ครับ ผมซื้อผ่านเว็บนี้มา  ใช้ได้ดีจึงบออกต่อนะครับ ยิงฟันยิ้ม
poseidon
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2016, 23:40:06 »

ผมใช้ G1W-C ครับ ราคา1,990 บาท ไม่รวมเม็มนะครับ ราคานี้ถือว่าไม่แพง สั่งซื้อผ่านเว็บมา ภาพกลางวันและกลางคืนชัดครับ ตัวนี้ไม่ใช้แบตนะครับทนร้อนได้ 100 % ผมจอดตากแดดที่สนามบินทุกวัน ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

ก่อนซื้อตัวนี้เคย ใช้ 900 กว่าบาทซื้อแถวในเมืองมาภาพไม่ชัดใช้ได้ไม่นานเปิดไม่ติดครับเลยหาข้อมูลใน Pantip ดูรีวิวแต่ละรุ่น เลยมากเจอ G1W-C กับ   G1W (ตัวนี้มีแบตจะไม่ทนความร้อนจอดตากแดดนานไม่ได้)
แนะนำเว็บ https://www.thaidvrs.com/ ของแท้ครับ ผมซื้อผ่านเว็บนี้มา  ใช้ได้ดีจึงบออกต่อนะครับ ยิงฟันยิ้ม
ผมก็ซื้อจากเวปนี้มาครับ2ตัวแรกใช้มา2ปีแล้วยังปกติดี   กำลังจะสั่งตัวที่3และ4 ตามมาเร็วๆนี้ ดูรุ่นไว้ล่ะคุ้มราคาดี ภาพชัดเจน  คนขายแนะนำได้ดีไม่ยัดของ และเคลมง่ายไม่เรื่องมากครับ   ร้านไหนดีก็สนับสนุนต่อไปร้านไหนไม่ดีก็เลิกกันไป 
หน้า: 1 [2] พิมพ์