เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 02:40:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมนักตกปลาเชียงราย (ผู้ดูแล: >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  หาหมายตกปลา อำเภอเมืองพะเยา
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาหมายตกปลา อำเภอเมืองพะเยา  (อ่าน 2251 ครั้ง)
somboon_j
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2016, 09:19:11 »

ทุกวันอาทิตย์ต้องมาที่พะเยาตลอด เลยอยากหาที่ตกปลา แบบสปิ๋ว เอาที่ใกล้ๆ ตัวเมืองพะเยาเลยยิ่งดี ทั้งหมายธรรมชาติและบ่อเอกชน

ปล.เจอน้าคนขายลูกชิ้น แกบอกว่าที่บ่อน้ำเสียแถวๆ แมกโคร พะเยา ตกได้ ปลานิลเยอะ แต่ไม่ทราบข้อมูลเลย
หลานอุ้ยเกี๋ยง
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 สิงหาคม 2016, 18:12:18 »

ทุกวันอาทิตย์ต้องมาที่พะเยาตลอด เลยอยากหาที่ตกปลา แบบสปิ๋ว เอาที่ใกล้ๆ ตัวเมืองพะเยาเลยยิ่งดี ทั้งหมายธรรมชาติและบ่อเอกชน

ปล.เจอน้าคนขายลูกชิ้น แกบอกว่าที่บ่อน้ำเสียแถวๆ แมกโคร พะเยา ตกได้ ปลานิลเยอะ แต่ไม่ทราบข้อมูลเลย

ผมอยู่พะเยาครับ สปิ๋วแถวเมือง ส่วนมากก็รอบกว๊านแหละครับ ออกมาชานเมืองหน่อยก็แม่น้ำอิง หรือดอกคำใต้เลย  หรือ อ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำ หน้า ม.พะเยา   ส่วนบ่อบำบัดน้ำเสียหลังแม็คโคร ผมยังไม่เคยลองไปเลยครับ เขาว่าสปิ๋วได้อยู่นะ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
somboon_j
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 สิงหาคม 2016, 12:37:34 »

ผมอยู่พะเยาครับ สปิ๋วแถวเมือง ส่วนมากก็รอบกว๊านแหละครับ ออกมาชานเมืองหน่อยก็แม่น้ำอิง หรือดอกคำใต้เลย  หรือ อ่างเก็บน้ำแม่ต๋ำ หน้า ม.พะเยา   ส่วนบ่อบำบัดน้ำเสียหลังแม็คโคร ผมยังไม่เคยลองไปเลยครับ เขาว่าสปิ๋วได้อยู่นะ
ขอบคุณครับน้า รอบกว๊านนี่ ไม่รู็ว่าตรงไหนบ้างที่เขาห้าม และบ่อน้ำเสีย ถ้าตกได้มาปลาไม่รู้จะกล้ากินหรือปล่าว 555 วันก่อนไปแม็กโคร แค่ได้กลิ่นลอยมานี่ แรงใช้ได้เลยครับน้า
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 สิงหาคม 2016, 23:00:15 »

รอบกว๊านส่วรมากจะไปด้านอีกฟากของเมืองครับ คือ หล่ายกว๊าน นักตกปลาชอบไปหาตีแถวนั้น

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
poppee
ชอบตกปลา
ชั้นประถม
*

ความชื่อสัตย์ เป็นรากฐานดำรงณ์ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 สิงหาคม 2016, 10:50:51 »

หมายตกสปิ๋วแถวพะเยาหามากครับ ผมอยู่โซนดอกคำใต้ก็ไม่มีที่ตกสปิ๋วครับ  เคยได้ยินแต่อ่างแม่ต๋ำแต่ไม่เคยไปตกครับ มีผู้แนะนำไหมครับว่าตกสปิ๋วอ่างแม่ต๋ำเค้าตกกันแถวไหนครับ (ขอบคุณครับ) เดียวหยุดยาว3 นี้จะลองไปดูครับ

Pop
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2016, 11:22:00 »

หมายตกสปิ๋วแถวพะเยาหามากครับ ผมอยู่โซนดอกคำใต้ก็ไม่มีที่ตกสปิ๋วครับ  เคยได้ยินแต่อ่างแม่ต๋ำแต่ไม่เคยไปตกครับ มีผู้แนะนำไหมครับว่าตกสปิ๋วอ่างแม่ต๋ำเค้าตกกันแถวไหนครับ (ขอบคุณครับ) เดียวหยุดยาว3 นี้จะลองไปดูครับ

พี่ที่ร้านขายเบ็ดบแกว่า อ่างแม่ต๋ำหน้า ม. สปิ๋วกินดีอยู่ครับ แต่แกเล่นปลาไม่ใหญ่ใช้เบ็ดเบอร์1-2 ปลาตะเพียน ประมาณฝ่ามือ
ผมจะไปลองอยู่ แต่ช่วงนี้ฝนตก 
ถ้าบ่อสปิ๋ว ก็ บ่อลุงหมวด อยู่ก่อนถึงอ่างเก็บน้ำแม่ปืม  และบ่ออิงโขง บ้านแม่อิงทางไปหนองขวาง ส่วนมากอิงโขงจะมีคนไปชิงหลิวและสปิ๋วเยอะ

noomclub
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2016, 15:23:09 »

สอบถามหน่อยครับ บ่อบำบัดน้ำเสียหลังแม็คโครเขาให้ตกปลาได้ไหมครับ ถ้าได้เขาให้ตกแถวไหนครับ อยากไปลอง แต่แวะเข้าไปดูแล้ว ไม่เห็นมีคนตกเลยครับ
poppee
ชอบตกปลา
ชั้นประถม
*

ความชื่อสัตย์ เป็นรากฐานดำรงณ์ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2016, 11:32:33 »

พี่ที่ร้านขายเบ็ดบแกว่า อ่างแม่ต๋ำหน้า ม. สปิ๋วกินดีอยู่ครับ แต่แกเล่นปลาไม่ใหญ่ใช้เบ็ดเบอร์1-2 ปลาตะเพียน ประมาณฝ่ามือ
ผมจะไปลองอยู่ แต่ช่วงนี้ฝนตก 
ถ้าบ่อสปิ๋ว ก็ บ่อลุงหมวด อยู่ก่อนถึงอ่างเก็บน้ำแม่ปืม  และบ่ออิงโขง บ้านแม่อิงทางไปหนองขวาง ส่วนมากอิงโขงจะมีคนไปชิงหลิวและสปิ๋วเยอะ
  ขอบคุณครับ  มีตัวยังไงโชว์หน่อยนะครับ

Pop
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2016, 16:22:56 »

https://www.facebook.com/%E0%B8%9A%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%82%E0%B8%82%E0%B8%87-982189478506531/?fref=ts

เพจของบ่อตกปลาอิงโขง กำลังฮิตกันเลยครับ

* awdaf.jpg (228.51 KB, 498x658 - ดู 1301 ครั้ง.)

หน้า: [1] พิมพ์