เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 00:35:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ( "โจร " เข้ามาแก้ตัวด้วยนะครับ ) ปิดการขาย ขอบคุณเชียงรายโฟกัส
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ( "โจร " เข้ามาแก้ตัวด้วยนะครับ ) ปิดการขาย ขอบคุณเชียงรายโฟกัส  (อ่าน 3035 ครั้ง)
** ยูสนี้ไม่มีสัจจะ ** tamp_ciyhunter
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 10:34:37 »

ขอโทดนะครับ กระทู้ที่เอาข้อความสนทนากับผมลงมา แบบนี้ ไม่ทราบว่าผมหลอกอะไรคุณ ถ้าผมขายได้ราคาดีกว่า ผมก็ต้องปล่อยของ ระหว่างผมกับคุณผมก้ได้โทรยกเลิกกับคุณแล้วนิคุณให้ราคาถูก ผมก็แค่บอกนัดดูของก่อน ถ้าคุณโกรธที่ไม่ได้ของก็ไม่ต้องมาหาว่าผมโกงคุณ เพราะคนขายก็ตอ้งอยากได้ราคาที่ ดีที่สุด
dnet
midafXD
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 10:52:08 »

ถ้าแค่นัดดูของก็ไม่น่าผิดอะไร แต่ถ้านัดรับของแล้วหาย(ซึ่งเคยเจอ) ก็ไม่น่าให้อภัยนะครับ ถึงจะมาให้ราคาดีกว่าทีหลัง เพราะบางทีเขาก็เตรียมเงิน หรือระบายของเก่าแล้วเพื่อจะซื้อของคุณ

เอ็มริมกก
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 11:06:01 »

โกงหรือป่าวไม่รุ้นะครับแต่ที่รุ้แน่ๆไม่มีสัจจะ
นัดไว้ตกลงยังไงรุ้อยุ่แก่ใจครับ ตามข้อความที่สนทนา
ซึงกฏในเวปบรอดเชียงรายโฟกัสทำแบบนี้มันไม่ถูกต้อง

เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 11:21:59 »

ถ้าแค่นัดดูของก็ไม่น่าผิดอะไร แต่ถ้านัดรับของแล้วหาย(ซึ่งเคยเจอ) ก็ไม่น่าให้อภัยนะครับ ถึงจะมาให้ราคาดีกว่าทีหลัง เพราะบางทีเขาก็เตรียมเงิน หรือระบายของเก่าแล้วเพื่อจะซื้อของคุณ
อันนี้ผมเห็นด้วยครับ
ส่วนผู้ถุกกล่าวหาเห็นแก่ตัวเกินไป
ปล.ผมเจ้าของแชทไลน์ ครับ

yodsakorn
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 11:33:08 »

ขอโทดนะครับ กระทู้ที่เอาข้อความสนทนากับผมลงมา แบบนี้ ไม่ทราบว่าผมหลอกอะไรคุณ ถ้าผมขายได้ราคาดีกว่า ผมก็ต้องปล่อยของ ระหว่างผมกับคุณผมก้ได้โทรยกเลิกกับคุณแล้วนิคุณให้ราคาถูก ผมก็แค่บอกนัดดูของก่อน ถ้าคุณโกรธที่ไม่ได้ของก็ไม่ต้องมาหาว่าผมโกงคุณ เพราะคนขายก็ตอ้งอยากได้ราคาที่ ดีที่สุด
อันนี้เข้าใจครับ ว่าคนขายทุกคนอยากได้ราคาที่ดีที่สุด แต่ถ้าได้ตกลงราคากับคนแรกแล้ว คนที่ 2 หรือ 3 จะให้มากกว่าก็ไม่สมควรครับ เพราะสัจจะเป็นเรื่องสำคัญในการซื้อขาย

ติดต่อ  090-0355598 line 0801972766  อ.พาน จ. เชียงราย
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 11:39:34 »

มันติดที่ท่าน นัดหลายคนเกิน นัดเเล้วไม่เป็นนัด การปิดกระทู้ก็ผิดปกติ ทำมั้ยขายหมดพร้อมกันหมดเลยหรือครับ  ส่วนการขายของที่ท่านว่ามีคนให้เยอะกว่าก็ขาย  มันก็ไม่ถูกเสมอไปนะครับ  ถ้าคุณจะเอาราคาเเพง คุณต้องยันราคาไว้ไม่ลดนะครับ  เเต่นี้คุณคุยกับเขาลดราคาให้เขามันก็เป็นความหวังที่จะได้

ถ้าคิดเเบบคุณหมด ในเว็บคงวุ่นกว่านี้ นะครับ อย่าตกลงราคาถ้าไม่เเน่ใจ ถ้าคุยเเล้วก็ให้มันเป็นสัจจะ  ไม่ใช่ว่า พอมีคนให้มากกว่าก็ขาย  เข้าใจอยู่ว่าคนขายก็อยากขายให้ได้ราคา คนซื้อก็อยากได้ถูก  ส่วนชื่อต้องให้mod ที่ดูเเลกระทู้ท่านพิจารณาครับ  นัดก็อย่านัดซ้ำซ้อน
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 14:53:18 »

ความผิดของคุณดังนี้นะครับ

1. ไม่มีสัจจะในการเป็นพ่อค้า นัดไว้แล้วไม่มาตามนัด
2. การปิดเปิดกระทู้ผิดปกติหน้าสงใส
   ผมทั้งแจ้งไปทาง pm และ ตอบไปในกระทู้คุณยังเงียบหายไปหลายวัน ทั้งๆที่ก็ยังออนอยู่
3.เข้าไปแก้ไขหัวข้อโดยมีเจตนาบิดเปือนข้อมูล ( ก่อนหน้านั้นผมบอกให้มาชี้แจง แต่กลับเปลี่ยนชื่อหัวข้อ กระทู้ว่าปิดการขายเฉยเลย )
4.ไปลบข้อมูลการซื้อขาย ส่อถึงเจตนาไม่โปร่งใส ลบภาพและข้อมูลของกระทู้ออกไป

เอาเท่านี้ก็น่าจะเพียงพอที่ผมจะเปลื่ยนชื่อให้คุณแล้วนะครับ
เพราะก่อนหน้าที่ผมจะเปลื่ยนชื่อให้คุณนั้นคุณก็ยังออนไลน์อยู่แต่ไม่มีการชี้แจงใดๆ

แล้วคุณไปเปลื่ยนชื่อกลับมาได้ยังไงล่ะครับ ทั้งๆที่ สมาชิกธรรมดา *** ไม่สามารถแก้ไขชื่อ ยูส ของตัวเองได้ ***

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 15:07:45 »

ขายของในพื้นที่สาธารณะ
ควรมีสัจจะ หน่อยนะครับ
ตบปากรับคำแล้วคิดจะขายก็ขายมันไม่แฟร์
ส่วนคุณมีเจตนาโกงหรือหลอกลวงหรือเปล่านั้นผมไม่รุ้ครับ แต่ที่แน่ๆ เคสนี้คุณตกลงกับคนอืนอีกซึ่งนัดวันเวลาที่ซ้ำซ้อนกันด้วย

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 15:14:02 »

เข้ามาอ่านแล้วช่วยตอบด้วยนะครับ
ผมไม่ลบยูสหรอกครับ
หากไม่ผิดก็ชี้แจงมาครับ
ไม่ใช่อะไรก็บอกให้ลบๆลบข้อมูลก็หายสิครับ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 07:19:07 »

มีเปลี่ยนชื่อยูสใหม่ด้วยนะร้ายจริงๆ ไม่ธรรมดา

ไกลปืนเที่ยง
มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 08:11:55 »

เสียชีพอย่าเสียสัตย์

ผิดเป็นครู
HS5UMX
GIFTFARY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 12:37:06 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=876134.0

เจ้าเดียวกั๋นก่อเจ้า ว่าจะโทรไป มาหันกระทู้นี้เหียก่อน บ่าโทรดีกว่า กลัวต่อรองละเปิ้นขายหื้อคนอื่น
สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 13:16:02 »

เสียชีพอย่าเสียสัตย์
เสีย เข็มขัด อย่าเสียหัว   ตึงโป๊ะ!!  ยิงฟันยิ้ม

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 21:01:31 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=876134.0

เจ้าเดียวกั๋นก่อเจ้า ว่าจะโทรไป มาหันกระทู้นี้เหียก่อน บ่าโทรดีกว่า กลัวต่อรองละเปิ้นขายหื้อคนอื่น
ใช่เลย คือเขาแน่นอน ยิงฟันยิ้ม

Maximus999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 21:20:56 »

เออ.. ดันครับ... ติดตามครับ... ไม่อยากให้สร้างกรรมไม่ดีต่อกันเลยครับ... วิบากกรรมมีจริงนะครับ..
เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2016, 07:44:00 »

โดนไป ก็ ไม่เข็ดเปิดใหม่ติ้กๆ

E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2016, 13:01:24 »

มาลายเดียวกับกระทู้...ขาย ฮ ลำไย่ๆ คุยกับผมตกลงขายซะดิบดี พอผมขับรถไปซื้อถึงที่...บอกไม่ขายแล้ว..คนอื่นให้เยอะกว่า...ไม่มีสัจจะจะอี้..จะไว้ใจได้กา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กรกฎาคม 2016, 09:23:53 โดย E@M » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์