เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 06:46:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ขออนุญาตแอดมินคับ ให้ ID : DJMusic1 เข้ามายืนยันวันกลับที่แน่นอน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาตแอดมินคับ ให้ ID : DJMusic1 เข้ามายืนยันวันกลับที่แน่นอน  (อ่าน 1559 ครั้ง)
Porchpoom
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 20:13:27 »

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=868812.0

คือผมได้ทำการซื้อขายจากกระทู้ด้านบน วันที่ 2ก.ค.59แล้วเครื่องดับวันที่6ก.ค.59 นับแล้วได้เครื่องมาใช้4วัน จากการรับประกัน7วันจากเจ้าของเครื่อง ตอนนี้ผมได้คุยและตกลงว่าขอคืนเครื่องแล้ว ถ้าเครื่องมีปัญหาจริงที่เกิดจากปัญหาภายในตัวเครื่อง เจ้าของเครื่องพร้อมที่จะรับเครื่องคืนและคืนเงินผม แต่ตอนนี้เจ้าของกระทู้บอกว่าไม่ได้อยู่เชียงรายในตอนนี้ กลับเชียงรายอีกทีวันที่20 จึงอยากให้เจ้าของกระทู้มายืนยันว่าจะคืนของและคืนเงินกันจริงๆ โดยทางผมกับเจ้าของเครื่องได้ตกลงกันว่าจะนัดเจอกันแล้วนำเครื่องไปให้ร้านโทรศัพท์เช็ค ว่าเครื่องมีปัญหาจริง ที่ไม่ได้เกิดการผม ผมจึงมาตั้งกระทู้ไว้เป็นหลักฐานยืนยันคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 09:01:04 โดย Porchpoom » IP : บันทึกการเข้า
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 20:38:35 »

รอมาตอบครับ รับทราบเรื่องละ ไม่รู้เวลารับไปรับที่บ้านหรือที่ไหนครับ รอเขามาตอบครับ เเจ้งไปทางidละ
DJMusic1
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 21:12:02 »

ยืนยัน ส่วนกำหนดการและเวลาได้ชีแจ้งให้ผู้ซื้อ ทราบเรียบร้อย
NOtis
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 21:39:54 »

ยืนยัน ส่วนกำหนดการและเวลาได้ชีแจ้งให้ผู้ซื้อ ทราบเรียบร้อย
ผมเห็นท่านเปลี่ยนชื่อID ผมเปลี่ยนกลับมาก่อนนะครับ ห้ามเปลี่ยนชื่อหนีนะครับจนกว่าเรื่องจะจบ
เปลี่ยนเเบบนี้ไม่ถูกนะครับ เเจ้งเปลี่ยนid ที่ท่านไหนครับ  เดี๋ยวผมเเจ้งไปที่modทุกท่านก่อนนะครับว่าห้ามเปลี่ยน มันไม่ถูกนะครับที่ท่านเปลี่ยนชื่อid หนีเเบบนั้น ถ้าเห็นเปลี่ยนหลบอีกครั้งผมถือว่าไม่บริสุทธิ๋ใจที่จะมาเเก้ไขนะครับ ปัญหามีให้เเก้ เเก้เเล้วถ้าจบคือจบ บริสุทธิ์  ถ้าเปลี่ยนชื่อ ก่อนเรื่องจบนี้ทำให้เกิดความไม่โปร่งใส่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 21:45:07 โดย NOtis » IP : บันทึกการเข้า
NOtis
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 23:06:10 »

ตอนนี้ผม ได้รับ Pmจากทั้งสองฝ่ายนะครับ ข้อมูลมันขัดเเย้งกัน

เอาเป็นว่าเครื่องไปใช้เเล้วมีปัญหายังไงเเจ้งหน้าเว็บไปเลยนะครับ อาการไง สินค้าต้องมีประกันอยู่เเล้วนะครับ เเล้วผู้ซื้อเอาไปเเก้เองหรือว่าไง ผู้ขายบอกติดงานอยู่ ไงก็เเจ้งวันที่กลับมาเคลียร หรือว่าไงให้เเน่นอน
เครืองก่อนจะขายมีปัญหาไรมั้ยหรือว่าไง เจ้าของคนขายต้องรู้นะครับว่าเครื่องเคยซ่อมหรือยังไง

รับประกันสินค้าหลังขายต้องมีอยู่เเล้วเพราะของราคาเเพง คนขายก็ต้องดูเเลนะครับ ทราบดีว่าขายมานานเเล้วไม่เคยมีปัญหา เเต่พอมีปัญหาดูเเลลูกค้าด้วยนะครับ ผมจะยังไม่ตัดสินว่าใครผิดถูก ให้พวกท่านสองคนเคลียรกันให้ลงตัวก่อนนะครับว่ายังไง คนขายจะตรวจสอบเครื่องหรือว่ายังไงก็จัดไปตามที่คุยกันนะครับ

อย่าให้บานปลายครับ คุยกันได้ก็คุย คนซื้อก็คงใจร้อนซื้อเครื่องมาเเพงเเต่ใช้ไม่ได้ เรื่องเป็นไงอยู่ที่ท่าน2คนนะครับ ทางเราเป็นสื่อกลาง ขายละพยายามไกล่เกลี่ยให้นะครับ

คนขายบอกไปต่างจังหวัดไงก็ต้องมีวันนัดกับนะครับ กี่วันว่ากันไปนะครับ อย่าให้ได้เสียชื่อครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
janeslow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 09:16:42 »

ตาม
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 09:30:57 »

ปูเสื่อ รอคนมารับผิดชอบ

hisohisaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 09:47:57 »

แค่จะเปลี่ยนชื่อหนีก็ยอมรับว่าตัวเองผิดแล้วครับ
แสดงว่าเครื่องมีปัญหาจริง

คำเตือน
ซื้อเครื่องมือสองให้เช็คให้ดี ทั้งจอ ไมค์ ลำโพง แบต ไวไฟ 3/4G เซ็นเซอร์หน้าจอ เสียบชาร์ต เครื่องตกอะไหล่ข้างในจะหลุด เพราะหมกเม็ดกันทั้งนั้น ถ้าซื้อจากร้านค้ามักจะเป็นเครื่องซ่อม แกะ แงะมาแล้
Porchpoom
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 11:55:39 »

เอาเป็นว่าเครื่องไปใช้เเล้วมีปัญหายังไงเเจ้งหน้าเว็บไปเลยนะครับ อาการไง
ตามที่แอดมินถามนะคับ สภาพเครื่องเป็นยังงัย ผมอธิบายให้ฟังก็ได้คับ ตอนเช็คเครื่องก่อนซื้อขาย เครื่องมันก็ยังดีอยู่คับ แต่พอใช้เข้าวันที่3 เครื่องดับ1ครั้ง ผมได้ทำการรีบูสเครื่อง และเครื่องก็กลับมาใช้ได้อีกครั้ง พอวันที่4 อยู่ดีๆเครื่องก็ดับสนิท ผมเอาเครื่องไปถามร้านแล้วคับ แต่ยังไม่ได้ทำการแกะเครื่องเพราะว่ากลัวเจ้าของเครื่อง(คนขาย) จะไม่ยอมรับเครื่องคืน เดวจะมาว่าผมแกะโดยไม่ได้รับอนุญาติ ทางร้านเช็คคร่าวๆคับ บอกว่าบอร์ดน่าจะเสีย ส่วนเรื่องนัดเจอเขาบอกว่ากลับได้วันที่20(ในเวลาราชการ) แต่หลังเวลาราชการเขาบอกยังไม่แน่ ปัญหาที่แน่ๆตอนนี้คือระบุวันกลับที่แน่นอนไม่ได้ ทางเจ้าของเครื่องนัดวันที่แน่นอนมาเลยคับ ผมก็อยากจะจบเรื่องนี้เต็มทีละ
NOtis
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2016, 17:16:12 »

เอาเป็นว่าอย่าเเกะนะครับ รอคนขายมา เเล้วเจรจากันดูว่าจะซ่อมหรือคืนเงิน 
เเล้วให้ท่านสองคนคุยกันเอาให้ชัวร์ว่า นัดเจอกันวันไหน มันมีทางออกครับ   คนขายดูจากประวัติก็หน้าจะไม่หนีนะครับ ไงรอดูก่อนละกันครับ
Porchpoom
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2016, 18:03:57 »

เอาเป็นว่าอย่าเเกะนะครับ รอคนขายมา เเล้วเจรจากันดูว่าจะซ่อมหรือคืนเงิน 
เเล้วให้ท่านสองคนคุยกันเอาให้ชัวร์ว่า นัดเจอกันวันไหน มันมีทางออกครับ   คนขายดูจากประวัติก็หน้าจะไม่หนีนะครับ ไงรอดูก่อนละกันครับ
รับทราบคับทุกคำพูดของแอดคับ ตอนนี้รอคนขายมาชี้แจงวันกลับที่แน่นอนในกระทู้คับ
boycapra
รับหุ้มฟิล์มเคฟร่าลายคารบอน์,ลายไม้ชิ้นส่วนทุกชนิด
ระดับ ป.ตรี
*

ตรวจสอบประวัติของผมก่อนโอนเงิน (อยู่จังหวัดแพร่)

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2016, 21:08:16 »

ติดตาม

บอยเคฟร่าแพร่ ต.ทุ่งกวาว อ.เมือง จ.แพร่  โทร.089-4357688 ดูรูปผลงานได้ใน
 http://www.facebook.com/boycapra LINE:boycapra
Porchpoom
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2016, 21:04:29 »

ตามต่อคับ รอคนขายมายืนยันวันที่แน่นอนในนี้
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2016, 22:40:36 »

ยังไม่ได้นัดวันเหรอครับ

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
Porchpoom
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 05:05:53 »

ยังไม่ได้นัดวันเหรอครับ
ยังนัดวันไม่ได้เลยคับ ทางคนขายไม่ยอมระบุวันที่แน่นอนคับ ตอนนี้ก็รอเจอตัวกันอย่างเดียวคับ
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 10:43:34 »

ผมว่าเหนื่อยละครับงานนี้ อย่างนี้ต้องทำอะไรซักอย่างละ ผมว่านะ  ยิ่งนานไปยิ่งตามยาก

hisohisaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 20:09:14 »

ไปลงบันทึกประจำวันเป็นหลักฐานไว้ก่อนเลย ก่อนที่จะหมดอายุความ

คำเตือน
ซื้อเครื่องมือสองให้เช็คให้ดี ทั้งจอ ไมค์ ลำโพง แบต ไวไฟ 3/4G เซ็นเซอร์หน้าจอ เสียบชาร์ต เครื่องตกอะไหล่ข้างในจะหลุด เพราะหมกเม็ดกันทั้งนั้น ถ้าซื้อจากร้านค้ามักจะเป็นเครื่องซ่อม แกะ แงะมาแล้
NOtis
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 20:13:15 »

ไปลงบันทึกประจำวันเป็นหลักฐานไว้ก่อนเลย ก่อนที่จะหมดอายุความ
ใช่ครับไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้รู้ชื่อละที่อยู่คนขายมั้ยหรือว่าไงครับ
NOtis
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 20:37:26 »

เดี๋ยวไงถ้าเขาติดต่อไม่ได้หรือปิดมือถือหนี เอารายละเอียดชื่อ คนขายหรือรายละเอียดขึ้นหน้าเว็บได้เลยนะครับ ถ้าระบบดึงไปgoogle เเล้วเขาจะได้ขายของลำบาก
Porchpoom
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2016, 20:57:28 »

เดี๋ยวไงถ้าเขาติดต่อไม่ได้หรือปิดมือถือหนี เอารายละเอียดชื่อ คนขายหรือรายละเอียดขึ้นหน้าเว็บได้เลยนะครับ ถ้าระบบดึงไปgoogle เเล้วเขาจะได้ขายของลำบาก
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ จะรีบดำเนินการคับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์