เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:28:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  บริการของTOT ทำไมแย่จัง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน บริการของTOT ทำไมแย่จัง  (อ่าน 1156 ครั้ง)
Black majic
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 23:09:52 »

โทรศัพท์บ้านเสียโทรไปแจ้ง เช้าวันที่ 25 มิย 59 พนักงานบอกจะแจ้งให้ฝ่ายซ่อมออกมาดูให้  ผ่านไปจนถึงวันที่ 27 มิย 59 เรานึกได้ก็เลยโทรแจ้งไปอีก วันนี้ 30 มิย 59  ไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆทั้งสิ้น
wichai.ofc
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2016, 14:51:51 »

ขอเลขหมายโทรศัพท์ที่เสียหน่อยครับ หรือเบอร์ติดต่อครับ ผมจะช่วยเช็คให้ครับ พอดีผมเป็นช่างทีโอที จะรีบดำเนินการให้เร็วที่สุดครับ
ตาต้อม
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2016, 21:53:14 »

ขอเลขหมายโทรศัพท์ที่เสียหน่อยครับ หรือเบอร์ติดต่อครับ ผมจะช่วยเช็คให้ครับ พอดีผมเป็นช่างทีโอที จะรีบดำเนินการให้เร็วที่สุดครับ

เยี่ยมครับ

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2016, 16:48:38 »

นี้คือบริการที่ดี ที่สุด ที่ TOT ทำมาตลอดจ๊ะ ยิงฟันยิ้ม
FINISH2
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2016, 17:40:54 »

แล้วไม่แจ้งเลขหมายให้ช่างเขาละ เขาแสดงตัวมารับงานแล้ว ตกลงเสียหรือว่าดีแล้ว ยังงัย? เจ้าของกระทู้
boyn
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2016, 08:23:53 »

คู่แข่งดิสเครดิตหรือเปล่าครับ
Black majic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2016, 23:17:32 »

TOT ติดต่อกลับมาและซ่อมเรียบร้อยแล้วครับ
Black majic
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2016, 23:18:57 »

ผมคงไม่ว่างมานั่งโพสต์ดิสเคดิสใครหรอกครับ
എ†น้องอิงอิง†എ
ระดับ ป.ตรี

jakgree3

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 15:00:53 »

ผมคงไม่ว่างมานั่งโพสต์ดิสเคดิสใครหรอกครับ
ผมก็เคยโพสตำหนิการทำงาน tot นะครับ แต่ก็ได้รับการติดต่อและแก้ไขอย่างดี ใช้มาหลายเดือนแล้วก็ไม่เจอปัญหาครับ

บริการสินเชื่อที่ดินไม่จดจำนองวงเงินไม่เกิน 200,000 บาท ดอก 1%ต่อเดือน081-8843765
อนุ คนเมือง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 13:05:35 »

ผมยกเลิกเบอร์ แต่ใช้เน็ตอยู่ จะเสียค่าบริการอะไรมั้ยครับ แล้วค่าบำรุงสายยังเสียอยู่อีกมั้ยครับ หรือใคมีประสบการณ์ ช่วยแชร์ทีครบ
pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2016, 14:42:15 »

เหมือนกันเลยจ้า เน็ตบ้านติดๆดับๆแจ้งไปศูนย์ อีกวันมีช่างโทรกลับมาบอกสายอะไรไม่รู้หลุด เปลี่ยนให้แล้ว ตอนคุยกะช่างก้บอกไปว่าโทรศัพย์บ้านไม่ดีนะใช้ไม่ได้มาหลายเดือนละ  ช่างบอกเดียวผมดูให้ครับ จนวันนี้ก้ใช้ไม่ได้เหมือนเดิม(เน็ตใช้ได้ล่ะ แต่เวลามีลม -ฝน ติดๆดับๆ  แตโทรบ้านใช้ไม่ได้เลย)
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2016, 13:10:03 »

ถึงสัญญาณเน็ตของ TOT จะมีปัญหาบ่อย แต่ก็บริการแก้ไขให้ได้ ก็เข้าใจ อยู่ว่าปัญหามีหลายที่ คิวงานก็ตามคิวช่าง ล่าสุดผมไปวางระบบติดตั้ง CCTV หอพัก เจ้าของหอต้องการดูภาพกล้องออนไลน์ เพราะบ้านอยู่ไกลหอพัก ผมforward port ไม่ผ่าน เพราะเร้าเตอร์ไฟเบอร์อีรุงตุงนัง คุยกับช่างเทคนิค TOT เป็นชั่วโมง แลกเปลี่ยนความรู้กัน ช่างก็บอกมันเป็นเร้าเตอร์ไฟเบอร์ Home Use  ใช้กับหอไม่เวิร์คเท่าไหร่ เขาก็ปรับไอพี ฟิกไอพีแวน เปิดแนต เปิดพอต จนสามารถ Forward port สำเร็จ ผมก็ปิดงานรับทรัพย์ได้ ประทับใจขอให้บริการเป็นแบบนี้ต่อไปนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2016, 17:36:55 »

ผมว่าบริการโอเคนะ เน็ตเสียโทรหา เขาเช็คและติดต่อกลับทันที

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
แฟร้งค์
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

อฑฺฒา เจว ทฬิทฺทา จ สพฺเพ มจฺจุปรายนา

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2016, 13:39:30 »

ใช้บริการ ของTOT มาก็ ประมาณ 10 กว่าปีแล้ว ก็บริการดีนะ ถึงจะช้าหน่อย แต่ก็มาแก้ไขและบริการให้นะ ก็ไม่เคยเปลี่ยนไปใช้บริการของค่ายอื่นเลย อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวจร้า

หน้า: [1] พิมพ์