เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 21:08:22
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (รับ) ปรับ IPM จานส้มไป Thaicom8 หรือกล่องดับรับแก้ให้ ราคากันเอง (มีสายอัพขาย)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน (รับ) ปรับ IPM จานส้มไป Thaicom8 หรือกล่องดับรับแก้ให้ ราคากันเอง (มีสายอัพขาย)  (อ่าน 1657 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2016, 21:46:08 »

รับปรับจานส้ม หรือ กล่อง IPM ด่วนๆ มาใช้ Thaicom8 - ราคากันเอง ทั่ว ชร. มีเพื่อนช่างใกล้บ้านท่านคอยบริการ
หรือโทรหาได้ครับ จะได้จัดคิวไกล้ไกล และประสานงานกันกับเพื่อนช่างได้

ช่างเจมส์
Line : JAMESCOM007
081-6710494

ผมอยู่แถว รร. ท.3 , Big-C บริการทั่วเมือง เมื่อวานพึ่งไปปรับแถวหาดเชียงรายมา วัดใหมญ่หน้าค่าย
เคยไปบริการหนองเหียนบ่อย ห้าแยก ริมกก เกาะทอง ในหมู่บ้านสินธานี หมู่บ้านอื่นๆประจำ
ถ้าบ้านดู่ นางแล แม่จัน สันทราย พาน พะเยา เชียงแสน เชียงของ ลำปาง เชียงใหม่ มีช่างครับ จะประสานงานให้ ถ้าทำไม่ดีจะอบรมให้ครับ อิอิ

เพื่อนช่างชมรมจานดาวเทียมเชียงราย แจ้งร้าน เบอร์ตัวเองในโพสนี้ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กรกฎาคม 2016, 23:50:33 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2016, 22:44:56 »

ดึกๆยังไง จัดให้หมด อิอิ ---> บ้านออมสินครับ

เตรียมบันไดให้ผมเถอะ จะลดให้ (แพงตามระยะทางไปกลับ และความเสี่ยงเน้อ)

อ่อ..อยากปรับเองเป็น ยกจานมาครับ จะปรับให้ แล้วเอาไปเสียบเข้าที่เดิมเองนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มิถุนายน 2016, 22:48:12 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2016, 18:37:43 »

mon_2495
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2016, 11:37:15 »

อยู่สันโค้งหลวงซอย12 คิดราคาเท่าไหร่คะ
JAMESCOM1

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2016, 16:47:47 »

อยู่สันโค้งหลวงซอย12 คิดราคาเท่าไหร่คะ

โทรมาได้ครับ และมีช่างแถวนั้น จะได้ประหยัด

-----------------------------------------------------------------------------------------

ท่านๆจะได้คู่มือลูกค้า และ ปรับภาพให้เต็มจอ ตรวจเรื่องภาพให้มีความชัดเจนถูกต้องและคมชัดยิ่งขึ้น เพื่อความถูกต้องตามมาตราฐานช่าง SS จาก IPM ครับ

พร้อมเบอร์ติดต่อหากติดขัดภายหลัง หรือแจ้งข่าวทาง Line เป็นระยะเพื่อติดตามสถานะการที่เกิดปัญหาเกี่ยวกับดาวเทียมและจากกล่อง

และหากท่านสนใจชมภาพสาธิตว่า HD ต่างกันอย่างไร คุ้มใหม บอกได้ครับ จะได้นำกล่อง HD ติดมือไปให้ความรู้ถึงที่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 มิถุนายน 2016, 16:59:41 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 03:25:21 »

เตรียมบันไดให้ผมด้วยนะครา...บ ถ้าไม่มีก็บอก

สำหรับท่านที่ ติดต่อทางไลน์ พร้อมถ่ายรูปจาน+บริเวณที่จะแก้ใข และหน้าบ้านมาด้วย
เพื่อช่วยเพิ่มความสะดวกรวดเร็วในการเดินทางเข้าไปแก้ใขงาน และการจัดเตรียมอุปกรณ์ช่างได้ครบเต็มที่

ท่านก็จะได้รับส่วนลด และพิจารณาในราคาพิเศษเป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 03:27:34 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

werachai nheng
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 06:54:12 »

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ

ช่างเหน่ง ยินดีให้บริการ  089-5593058   LINE : werachainheng     FACEBOOK:  จานดาวเทียม กล้องวงจรปิด พลังงานแสงอาทิตย์
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2016, 18:37:47 »

กุลพรรณวิลล์ ด่วนๆ อย่าลืมเอาบันไดไปด้วย มันสูงหน่อย พร้อมแนะนำหน้าทีวี

JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2016, 23:37:02 »

ในหมู่บ้านใสใส 3 ทุ่ม ดึกๆกลางฝน

บ้านดู่ นางแล ปรับจาน เดินสาย ขายกล่อง นิดหน่อย

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2016, 23:49:14 »

มีสายอัพ เครื่องต่อเครื่อง พร้อมแผ่นคู่มือของ Clear , Lite พร้อมสอนทุกสาย

JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016, 00:35:52 »

แหม มารับมาส่งถึงที่แบบนี้ ยินดีมากเลย ท่านใดสนใจก็จัดมา จะรับไปทานข้าวด้วยก็ยิ่งดี ทำไมมีแต่รับไปใช้งาน อิอิ

ใหนๆก็ไปแก้จาน ตรวจดูระบบในบ้าน และช่วยคิดให้แล้ว

สรุปได้ว่า ให้ยืมจานไว้เล่นพร้อมกล่องไปก่อน ว่างค่อยเอามาคืน อิอิ (แวะมาเอากล่อง HD ไปเล่นดูครับ)
อ่อ ท่านใดสนใจ แวะมายืมไปลองดูครับ เล่นไม่ยาก แถมผมตั้งไว้แรงๆแล้วด้วย สู้ฝนแน่นอน (มีขายด้วยนะชุดนี้ถูกมาก มีผ่อน มีมือสอง)

จบงาน เขาใช้ Gmm พอดี ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันหน่อยก็ดีนะ อิอิ

หน้า: [1] พิมพ์