เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:31:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ชีวิตขาดเงิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ชีวิตขาดเงิน  (อ่าน 9124 ครั้ง)
Kulapatchain
ชั้นประถม
*

Chain

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2016, 14:17:31 »

มีแต่สายเหลืองนะครับ 555 บ่าหล่อก็มีคนเลี้ยงหรอก
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2016, 20:12:11 »

ได้แฟนแบบนี้ถือว่ามีบุญมากๆๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2016, 13:30:02 »

มีแต่สายเหลืองนะครับ 555 บ่าหล่อก็มีคนเลี้ยงหรอก

55555
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2016, 13:30:38 »

ได้แฟนแบบนี้ถือว่ามีบุญมากๆๆๆๆๆ  ยิงฟันยิ้ม

ก็อยากจะได้เหมือนกันคับ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2016, 18:12:56 »

ยังไม่ได้อีกหรือหลาน
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 05 สิงหาคม 2016, 13:42:52 »

ยังไม่มีวี่แวว เลยคับ หายุต่อไปเรื่อยๆ
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2016, 08:27:40 »

หาต่อไป
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2016, 21:03:02 »

ป้าท่าจะแก่นะเนี้ย

* รวมรุ่น.jpg (111.01 KB, 720x960 - ดู 297 ครั้ง.)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2016, 15:57:46 »

บะหล้าอ้ายสั่งตัดชุดสูทไว้ถ้าแล้วเน้อ...ไว้ไปงานแต่ง..อาสาขับรถหื้อเจ้าสาวเฮา ยิงฟันยิ้ม(จะนั่งคันไหนบอกในสต็อคเพียบ!!)
.

บะหล้าอ้ายสั่งตัดชุดสูทไว้ถ้าแล้วเน้อ...
ไว้ไปงานแต่ง..อาสาขับรถหื้อเจ้าสาวเฮา ยิงฟันยิ้ม
(จะนั่งคันไหนบอกในสต็อคเพียบ!!)

คำรับรองของท่าน.. Achilles  .. 23 กรกฎาคม 2016

ภาพขบวนรถในสต๊อคทีจัดเตรียมให้เป็นขบวนเจ้าสาว

..

1.

caranddriver.com/Car Reviews - New Cars for 2016 and 2017

..............ฯลฯ....................

รถทุกคันพร้อมใช้ได้เป็นเลิศ
พร้อมรถเปิดทางให้ใจประสงค์
แต่คนขับหาเองนะอย่าทำงง
กุญแจคงใส่ไว้ในลิ้นชัก

ขอบคุณครับ
ศิลาสีรุ้ง
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๕๙

[/color]
..

ขอบคุณภาพจาก internet ครับ

ผมชอบบทกวีของท่านศิลารุ้งนะครับ เก่งมากครับท่าน(ขออนุญาตเรียกบทกวีนะครับท่าน)
เออ...แต่ว่าว่าแต่รถนำขบวนคันแรกสุด ถ้าในชีวิตจริงผม...ยังไม่ต้องมาก็ได้นะครับ(1ในอาชีพผมบางทีเห็นรถประเภทนี้แล้วไซร้หวั่นไหวจุงเบย ยิงฟันยิ้ม)

คำกล่าวความเห็นของท่าน.. Achilles 
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016,  »

ผมชอบบทกวีของท่านศิลารุ้งนะครับ เก่งมากครับท่าน(ขออนุญาตเรียกบทกวีนะครับท่าน)

เออ...แต่ว่าว่าแต่รถนำขบวนคันแรกสุด ถ้าในชีวิตจริงผม...ยังไม่ต้องมาก็ได้นะครับ
(1ในอาชีพผมบางทีเห็นรถประเภทนี้แล้วไซร้หวั่นไหวจุงเบย ยิงฟันยิ้ม)

เรียน ท่าน Achilles ทราบคราบ
สวัสดีครับท่านครับ ขอความกรุณาท่านว่าอย่าได้เรียกงานเขียนกลอนของผมเป็น บทกวี เลยครับ
ด้วยยังไม่ถึงขั้นยกระดับขึ้นเทียบชั้นเป็นบทกวีได้ เป็นแต่เพียงงานเขียนกลอนทั่ว ๆ ไปครับ
ขอเพียงเป็นบทกลอนที่แอบเข้ามาสอดแทรกอยู่ในเว็บเชียงรายฯได้เท่านี้ก็ดีใจครับ

♣                                   ♣                                  ♣

กล่าวถึงคำขอของท่าน  Achilles ..ครับดังนี้ครับ..

เออ...แต่ว่าว่าแต่รถนำขบวนคันแรกสุด ถ้าในชีวิตจริงผม...ยังไม่ต้องมาก็ได้นะครับ
(1ในอาชีพผมบางทีเห็นรถประเภทนี้แล้วไซร้หวั่นไหวจุงเบย ยิงฟันยิ้ม)

♥                                  ♥                                    ♥

ครับ แหะ...แหะ...ได้ครับ ผมได้ขอให้จัดเปลี่ยนให้ใหม่ครับ ....
เอาตามสมัยนิยมเลยครับท่านครับ.....แว้น.. น ..น.. น..

1

.catdumb.com/cops- 16 พ.ย. 2557

2

thai.siam2web.com/ - 10 ธ.ค. 2556

3

จ่าเฉย....dvdgameonline.com › 12 พ.ค. 2556 -

4

.newviosclub.com  ... -10 ม.ค. 2555
[/size]

ท่าน"แอคชิลส์"เห็นรถนำจำหวั่นไหว
รถเก่าไปไม่ตราตรึงจึงมองหา
จัดรถแว้นวาดลวดลายให้นำมา
มิชักช้าครานี้ที่สมจินต์

จัด"จ่าเฉย"ชุดเกราะใดเหมาะเท่า
มายืนเฝ้าทางแยกไว้ได้ทั้งสิ้น
เปิดทางด่วนขบวนผ่านท่าน"แอคชิลส์"
ให้ยลยินถึงถิ่นไกลไปทั่วกัน

อีกหนึ่ง"หน่วยตาหวาน"งานคล่องแคล่ว
ใครจะแซวโน่นนี่ไม่มีหวั่น
ทำหน้าที่เพื่อประชาพาชื่นพลัน
ยิ้มเธอนั้น แนบใบสั่งทุกครั้งครา

☼  ☼  เรียนท่าน.. "Achilles" ทราบครับ
ผมขออนุญาตใช้ชื่อ"แอคชีลส์"เป็นอักษรไทยลงในบทกลอน
ด้วยงานร้อยกรองเป็นเอกลักษณ์ศิลปวัฒนธรรมไทยมาแต่เดิม
ผมจึงขอรักษาตรงนี้ไว้ให้คงอยู่ตามบูรพาจารย์แบบเดิมครับ

และหากผมเขียนชื่อคำไทยของท่านไม่ถูกต้องประการใด
ผมต้องขออภัยท่าน และขอท่านได้โปรดชี้แนะให้ทราบด้วยครับ
เพื่อผมจะได้แก้ไขให้ถูกต้องต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง
๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๙

.

Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 09:48:03 »

บะหล้าอ้ายสั่งตัดชุดสูทไว้ถ้าแล้วเน้อ...ไว้ไปงานแต่ง..อาสาขับรถหื้อเจ้าสาวเฮา ยิงฟันยิ้ม(จะนั่งคันไหนบอกในสต็อคเพียบ!!)
.

บะหล้าอ้ายสั่งตัดชุดสูทไว้ถ้าแล้วเน้อ...
ไว้ไปงานแต่ง..อาสาขับรถหื้อเจ้าสาวเฮา ยิงฟันยิ้ม
(จะนั่งคันไหนบอกในสต็อคเพียบ!!)

คำรับรองของท่าน.. Achilles  .. 23 กรกฎาคม 2016

ภาพขบวนรถในสต๊อคทีจัดเตรียมให้เป็นขบวนเจ้าสาว

..

1.

caranddriver.com/Car Reviews - New Cars for 2016 and 2017

..............ฯลฯ....................

รถทุกคันพร้อมใช้ได้เป็นเลิศ
พร้อมรถเปิดทางให้ใจประสงค์
แต่คนขับหาเองนะอย่าทำงง
กุญแจคงใส่ไว้ในลิ้นชัก

ขอบคุณครับ
ศิลาสีรุ้ง
๒๖ กรกฎาคม ๒๕๕๙

[/color]
..

เออ...แต่ว่าว่าแต่รถนำขบวนคันแรกสุด ถ้าในชีวิตจริงผม...ยังไม่ต้องมาก็ได้นะครับ(1ในอาชีพผมบางทีเห็นรถประเภทนี้แล้วไซร้หวั่นไหวจุงเบย ยิงฟันยิ้ม)

คำกล่าวความเห็นของท่าน.. Achilles
« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2016,  »

เรียน ท่าน Achilles ทราบคราบ
สวัสดีครับท่านครับ ขอความกรุณาท่านว่าอย่าได้เรียกงานเขียนกลอนของผมเป็น บทกวี เลยครับ
ด้วยยังไม่ถึงขั้นยกระดับขึ้นเทียบชั้นเป็นบทกวีได้ เป็นแต่เพียงงานเขียนกลอนทั่ว ๆ ไปครับ
ขอเพียงเป็นบทกลอนที่แอบเข้ามาสอดแทรกอยู่ในเว็บเชียงรายฯได้เท่านี้ก็ดีใจครับ

♣                                   ♣                                  ♣

กล่าวถึงคำขอของท่าน  Achilles ..ครับดังนี้ครับ..

♥                                  ♥                                    ♥

ครับ แหะ...แหะ...ได้ครับ ผมได้ขอให้จัดเปลี่ยนให้ใหม่ครับ ....
เอาตามสมัยนิยมเลยครับท่านครับ.....แว้น.. น ..น.. น..

1

.catdumb.com/cops- 16 พ.ย. 2557

2

thai.siam2web.com/ - 10 ธ.ค. 2556

3

จ่าเฉย....dvdgameonline.com › 12 พ.ค. 2556 -

4

.newviosclub.com  ... -10 ม.ค. 2555
[/size]

ท่าน"แอคชิลส์"เห็นรถนำจำหวั่นไหว
รถเก่าไปไม่ตราตรึงจึงมองหา
จัดรถแว้นวาดลวดลายให้นำมา
มิชักช้าครานี้ที่สมจินต์

จัด"จ่าเฉย"ชุดเกราะใดเหมาะเท่า
มายืนเฝ้าทางแยกไว้ได้ทั้งสิ้น
เปิดทางด่วนขบวนผ่านท่าน"แอคชิลส์"
ให้ยลยินถึงถิ่นไกลไปทั่วกัน

อีกหนึ่ง"หน่วยตาหวาน"งานคล่องแคล่ว
ใครจะแซวโน่นนี่ไม่มีหวั่น
ทำหน้าที่เพื่อประชาพาชื่นพลัน
ยิ้มเธอนั้น แนบใบสั่งทุกครั้งครา

☼  ☼  เรียนท่าน.. "Achilles" ทราบครับ
ผมขออนุญาตใช้ชื่อ"แอคชีลส์"เป็นอักษรไทยลงในบทกลอน
ด้วยงานร้อยกรองเป็นเอกลักษณ์ศิลปวัฒนธรรมไทยมาแต่เดิม
ผมจึงขอรักษาตรงนี้ไว้ให้คงอยู่ตามบูรพาจารย์แบบเดิมครับ

และหากผมเขียนชื่อคำไทยของท่านไม่ถูกต้องประการใด
ผมต้องขออภัยท่าน และขอท่านได้โปรดชี้แนะให้ทราบด้วยครับ
เพื่อผมจะได้แก้ไขให้ถูกต้องต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง
๑๙ สิงหาคม ๒๕๕๙

.

พี่ครับ!! ผมโคตรชอบพี่จริงๆ ละเมียดมาก เมื่อสักครู่ผมเพิ่งโดนหญิงปฏิเสธ..กำลังนั่งดื่มน้ำใต้ศอกผสมกับแห้วและใบบัวบก(ผมคนรักสุขภาพ ^_^) อ่านบทกลอนของพี่แล้วผมยิ้มกว้างเลยครับพี่ มาทั้งจ่า,ทั้งหน่วยตาหวาน,,พี่แต่งแบบนี้มาเรื่อยๆนะครับ ผมมั่นใจว่าใครๆที่ได้อ่านก็คงอมยิ้มได้เหมือนผม ชอบครับพี่ ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 09:51:35 โดย Achilles » IP : บันทึกการเข้า

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2016, 11:35:04 »

ก่าหันรถนำขบวน ก็อกสั่นขวัญแขวนแล้วเจ้า..สีท่าเฮาจะเฒ่าล้ำไปแต้ละ... แลบลิ้น

ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2016, 00:59:57 »

.

พี่ครับ!! ผมโคตรชอบพี่จริงๆ ละเมียดมาก เมื่อสักครู่ผมเพิ่งโดนหญิงปฏิเสธ..กำลังนั่งดื่มน้ำใต้ศอกผสมกับแห้วและใบบัวบก(ผมคนรักสุขภาพ ^_^) อ่านบทกลอนของพี่แล้วผมยิ้มกว้างเลยครับพี่ มาทั้งจ่า,ทั้งหน่วยตาหวาน,,พี่แต่งแบบนี้มาเรื่อยๆนะครับ ผมมั่นใจว่าใครๆที่ได้อ่านก็คงอมยิ้มได้เหมือนผม ชอบครับพี่ ขอบพระคุณครับ

ข้อความของท่าน Achilles
« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016,  »

พี่ครับ!! ผมโคตรชอบพี่จริงๆ ละเมียดมาก เมื่อสักครู่ผมเพิ่งโดนหญิงปฏิเสธ..
กำลังนั่งดื่มน้ำใต้ศอกผสมกับแห้วและใบบัวบก(ผมคนรักสุขภาพ ^_^)
อ่านบทกลอนของพี่แล้วผมยิ้มกว้างเลยครับพี่ มาทั้งจ่า,ทั้งหน่วยตาหวาน,,
พี่แต่งแบบนี้มาเรื่อยๆนะครับ ผมมั่นใจว่าใครๆที่ได้อ่านก็คงอมยิ้มได้เหมือนผม
 ชอบครับพี่ ขอบพระคุณครับ

pantip.com/topic/31128984 - 19 ต.ค. 2556 -

แพ้รัก

สายฝนโปรยปรายมายิ่งพาหมอง
สุดจะตรองตรมเศร้าเหงายิ่งไหน
ฟ้าครืนครั่นครางครวญชวนหม่นใจ
เหม่อมองไปให้ระทมซมชีวี

ดูสายฝนหล่นปรอยย้อยหน้าต่าง
แสนอ้างว้างกมลจนเหลือที่
หญิงที่หมายใจมองปองฤดี
กลับมิมีเยื่อใยตอบให้เลย

เราพบกันฉันท์มิตรลิขิตหมาย
ฉันสร้างสายใยสนิทจิตเปิดเผย
ส่งใจปลูกผูกสัมพันธ์ฝันก่อเกย
หวังทรามเชยโอบเอื้อร่วมเกื้อกูล

เธอเมินเฉยมิเอ่ยถ้อยปล่อยฉันช้ำ
ดั่งถูกยำหัวใจให้สิ้นสูญ
รักไม่สมจมดิ่งยิ่งอาดูร
พิษพอกพูนแพ้พ่ายขาดสายเกลียว

มองสายฝนหล่นปรอยย้อยหน้าต่าง
ภาพเลือนลางเบื้องหน้าพาเปล่าเปลี่ยว
เป็นดั่งม่านมวลหม่นตัวคนเดียว
สุดจะเหลียวแลใครปลอบใจเรา

อยากรักษาหัวใจให้หายช้ำ
ถึงดื่มน้ำบัวบกไปมิหายเศร้า
มีแต่หวังสาวใดใคร่บรรเทา
ช่วยปัดเป่าพิษรักที่ปักตรึง

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง
๒๗ สิงหาคม ๒๕๕๙

sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 06 กันยายน 2016, 11:24:50 »

อัพๆ
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2016, 21:22:37 »

ลองไปสมัครเป็นคนขับรถ หรือคนสวนที่บ้านไฮโซสิครับ เผื่อฟลุค5555
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 12:22:03 »

อัพๆ
.

gotoknow.org  - 18 พ.ย. 2552

คำของท่าน sangkom = อัพๆ
   « ตอบ #52 :: 6 กันยายน 2016 »

ยังคงรอขอคำนวลนำหนุน
รอไออุ่นกรุ่นจิตมิตรโฉมศรี
รอสบตาพาฝันมั่นไมตรี
รอวันที่พบกันมิผันไกล

ฉันคงรอนุชหนึ่งตรึงความหวัง
งามร้อยชั่งชื่นจิตพิสมัย
รับฝากรักฝากตัวฝากหัวใจ
มีสาวใดไหนหนอขอเอ่ยคำ

ขอบคุณครับ
ศิลาสีรุ้ง

.
Sing ha

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 09 กันยายน 2016, 13:28:32 »

อยากมีแฟนรวยๆ แบบเลี้ยงดูผมเลยคับ จะมีไหมหนาๆ ฝันกลางวัน 555
Tel. 0873583233 เล็กคับ

ที่ไม่ได้ อาจเป็นเพราะสร้อยต่อท้ายหรือเปล่าครับ "เล็กครับ" คนเลยไม่สนใจ

หมันๆๆ 
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2016, 08:30:02 »

ลองไปสมัครเป็นคนขับรถ หรือคนสวนที่บ้านไฮโซสิครับ เผื่อฟลุค5555

ที่ไหนอะพี่ แนะนำหน่อย
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2016, 08:30:43 »

อยากมีแฟนรวยๆ แบบเลี้ยงดูผมเลยคับ จะมีไหมหนาๆ ฝันกลางวัน 555

ที่ไม่ได้ อาจเป็นเพราะสร้อยต่อท้ายหรือเปล่าครับ "เล็กครับ" คนเลยไม่สนใจ

หมันๆๆ 
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พูดๆไปงั้นแหละพี่ เดียวก็มีมาเองแหละ
sangkom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2016, 08:31:35 »

สงสัยน่าจะใช่คับ มันดูเหมือนไม่จริงใจ แต่ถ้าได้คบแล้วจะรู็ว่าจริงใจแค่ไหน หุหุ
CK SPEED PART

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2016, 20:12:00 »

ที่ไหนอะพี่ แนะนำหน่อย

โอววว น่าจะลำบากซะแล้ว
ผู้หญิงรวยส่วนใหญ่จะชอบผู้ชายจน ก็ต่อเมื่อผู้ชายต้องหล่อจริง หรือเป็นคนเก่งมีสมอง
แต่อาจจะมีบางส่วนที่ชอบเพราะความเสน่หาก็ได้ ยังไงก็ลองทำบุญเยอะๆครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์