เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 14:47:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ได้เสียเงินอีกแล้ว ธ.กรุงไทยแจ้งลูกค้าต้องเปลี่ยนบัตร ATM ใหม่
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ได้เสียเงินอีกแล้ว ธ.กรุงไทยแจ้งลูกค้าต้องเปลี่ยนบัตร ATM ใหม่  (อ่าน 1073 ครั้ง)
weza1967
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2016, 14:44:59 »

ได้รับแจ้งเมื่อกี้เองครับ  ว่าบัตร ATM แบบเก่าจะถูกยกเลิกเร็วๆนี้ โดยจะต้องทำบัตรใหม่
เป็นแบบมีชิปการ์ด เพื่อป้องกันการแฮกข้อมูล เสียค่าธรรมเนียมด้วยนะ ขั้นต่ำ 599 บาท/ปี
มีแถมประกันฯ ให้ เลยอยากถามว่าท่านใดเป็นลูกค้า ธ.กรุงไทย พอจะทราบข่าวนี้หรือยังครับ
มาช่วยกันแชร์หน่อยครับ  ฮืม
weza1967
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2016, 14:59:36 »

ลองหาข้อมูลในเว็บ รับรู้มาว่าบางธนาคารก็เปลี่ยนบัตรฯ แบบใหม่ ให้ลูกค้าฟรีนะครับ  ฮืม
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2016, 15:07:51 »

ไม่เสียนะครับไอ้ที่เสียคืนพวงประกันมาบอกไปเลยไม่เอา ถ้าบังคับเเจ้งหัวหน้าได้เลย
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2016, 17:15:42 »

ค่าประกันอุบัติเหตุมากกว่าคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 00:52:16 »

....ถ้าเงินเหลือช่วยๆ น้องๆ พนักงานธนาคารทำเป้าขายประกันไปเถอะ ทิปร้านอาหาร ทิปนักร้อง รวมยอดต่อปียังมากกว่านี้ ช่วยๆ กันไป ประกันชีวิตเป็นสิ่งที่ดี คนทำไม่ได้ใช้เงิน คนใช้เงินไม่ได้ทำ เพราะเป็นมรดกให้คนข้างหลัง คนข้างหลังไม่เดือดร้อน.

...แต่ผมถอนเงินเซ็นทรัลเป็นงวดๆ เดือน 2-3 ครั้ง เคยใช้บัตรเอทีเอ็ม มักลืมทิ้งบัตรไว้คาตู้บ่อยเลยเลิก ถอนฝากกับธนาคารโดยตรงดีกว่า ปัญหาต่างๆ จากมิจฉาชีพก็ไม่มี เสียค่าธรรมเนียมเพียงเดือนละ 8 บาท.ปีละ 96 บาทครับ.   
crazy_nexus
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 19:58:44 »

....ถ้าเงินเหลือช่วยๆ น้องๆ พนักงานธนาคารทำเป้าขายประกันไปเถอะ ทิปร้านอาหาร ทิปนักร้อง รวมยอดต่อปียังมากกว่านี้ ช่วยๆ กันไป ประกันชีวิตเป็นสิ่งที่ดี คนทำไม่ได้ใช้เงิน คนใช้เงินไม่ได้ทำ เพราะเป็นมรดกให้คนข้างหลัง คนข้างหลังไม่เดือดร้อน.

...แต่ผมถอนเงินเซ็นทรัลเป็นงวดๆ เดือน 2-3 ครั้ง เคยใช้บัตรเอทีเอ็ม มักลืมทิ้งบัตรไว้คาตู้บ่อยเลยเลิก ถอนฝากกับธนาคารโดยตรงดีกว่า ปัญหาต่างๆ จากมิจฉาชีพก็ไม่มี เสียค่าธรรมเนียมเพียงเดือนละ 8 บาท.ปีละ 96 บาทครับ.   

ถ้าไม่ได้ทิปร้านอาหาร ทิปนักร้อง ต้องยอมเสียไหมครับ?
รวมไปถึงประกันอื่นก็มีอยู่แล้ว ไม่ต้องทำแบบพ่วงบัตร ATM
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 21:55:31 »

...ประกันอื่นๆ ที่ถือครองอยู่ คนที่แต่งงานมีครอบครัวมักจะระบุภรรยาและลูกเป็นผู้รับผลประโยชน์ ถ้าเป็นไปได้ทำ ATM พ่วงประกัน ระบุผู้รับผลประโยชน์ คือ บิดา มารดา ผมว่าเยี่ยมเลยครับ ถือว่าฝากเงินให้พ่อแม่ปีละ 5-6 ร้อยบาทเท่านั้นเอง(ไม่ได้ฝากแบบออมทรัพย์ แต่มอบให้ทางอ้อม พ่อแม่ไม่รู้) ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้นกับตัวเรา(ตัวอย่างมีอยู่เยอะแยะเรื่องอุบัติเหตุ) บริษัทประกันจ่ายเช็คให้กับพ่อแม่ 3 แสน 5 แสน พ่อแม่คงซาบซึ้งใจมาก ไม่นึกว่าลูกยังรักห่วงพ่อแม่อยู่.

...คนที่เข้าใจเรื่องประกันชีวิต จะไม่หนีการประกันชีวิต จะซื้อประกันเต็มกำลังความสามารถ(ไม่เดือนร้อนที่จะจ่ายประกัน) โดยเฉพาะคนหาเงินเป็นหลักของครอบครัว. คนหลักเป็นอะไรไปครอบครัวเดือนร้อน. ลูกกำลังเรียน บ้านกำลังผ่อน.

....เด็กทารกควรซื้อประกันแบบทุนการศึกษา ...วัยรุ่นหนุ่มสาวควรซื้อคุ้มครองอุบัติเหตุให้เยอะๆ ...ข้าราชการพนักงานรัฐวิสาหกิจควรซื้อแบบเกษียณ 60 ปี ...คนสูงอายุ 50 กว่า เกือบ 60 ปี ควรซื้อคุ้มครองโรคภัยไข้เจ็บ มะเร็ง เป็นต้น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 22:00:55 โดย bkav » IP : บันทึกการเข้า
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 22:05:56 »

...ประกันอื่นๆ ที่ถือครองอยู่ คนที่แต่งงานมีครอบครัวมักจะระบุภรรยาและลูกเป็นผู้รับผลประโยชน์ ถ้าเป็นไปได้ทำ ATM พ่วงประกัน ระบุผู้รับผลประโยชน์ คือ บิดา มารดา ผมว่าเยี่ยมเลยครับ ถือว่าฝากเงินให้พ่อแม่ปีละ 5-6 ร้อยบาทเท่านั้นเอง(ไม่ได้ฝากแบบออมทรัพย์ แต่มอบให้ทางอ้อม พ่อแม่ไม่รู้) ถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันขึ้นกับตัวเรา(ตัวอย่างมีอยู่เยอะแยะเรื่องอุบัติเหตุ) บริษัทประกันจ่ายเช็คให้กับพ่อแม่ 3 แสน 5 แสน พ่อแม่คงซาบซึ้งใจมาก ไม่นึกว่าลูกยังรักห่วงพ่อแม่อยู่.

...คนที่เข้าใจเรื่องประกันชีวิต จะไม่หนีการประกันชีวิต จะซื้อประกันเต็มกำลังความสามารถ(ไม่เดือนร้อนที่จะจ่ายประกัน) โดยเฉพาะคนหาเงินเป็นหลักของครอบครัว. คนหลักเป็นอะไรไปครอบครัวเดือนร้อน. ลูกกำลังเรียน บ้านกำลังผ่อน.

....วัยรุ่นหนุ่มสาวควรซื้อคุ้มครองอุบัติเหตุให้เยอะๆ คนสูงอายุควรซื้อโรคภัยไข้เจ็บ มะเร็ง เป็นต้น

เอ๋..ผมว่าเข้าทำเป็นประกันปีต่อปี เเบบทิ้งปีต่อปีไม่ใช่หรือครับ ไม่ใช่สะสมไม่ใช่หรือครับ
ต้องเข้าใจว่าเเต่ละคนเงินไม่ได้เท่ากัน ที่กล่าวกันอยู่นี้คือการบังคับให้ทำ ถ้าคนไม่มีเงินก็เหมือนโดนหลอกให้ทำ  ทุกคนมีสิทธิที่จะเลือกทำ หรือไม่ทำนะครับ ไม่ใช่ให้บังคับเเบบที่หัวข้อหกระทู้ตั้งไว้ มันเหมือนการหลอกลวงนะครับ เราอย่าหลงประเด็น
ยืนยันนะครับถ้าเกิดเหตุการณ์ไปทำ atm เเล้วเเจ้งมาเเบบนี้ เรามีสิทธิไม่เอาประกันนะครับถ้าบังคับ เเจ้งผู้จัดการได้เลยนะครับ ค่าทำเนียมบัตร 100-200 บาทนะครับบ้างธนาคารไม่มีนะครับ อย่าให้เขาหากินกับความที่เราไม่รู้นะครับ
faraway
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 23:20:24 »

ค่าธรรมเนียมรายปี ก็ต้องเสียอยู่แล้ว มาแฝงพ่วงทำประกัน ใช่เรื่องไหม เป็นแบบนี้ทุกแบงค์ ลูกค้าแย่เลยสิ ถือบัตร 3ใบ โดนเท่าไหร่
farmer
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2016, 23:37:39 »

ประกัน ให้ใคร? อย่าคิดว่าจะได้รับอะไรง่ายๆ จากประกันครับ ถ้าบังคับก็ไม่ต้องทำผมคนละที่ไม่ยอมรับการยัดเยียด บริษัทประกัน ไม่เคยยอมเสียเปรียบใครง่ายๆครับ โดยเฉพาะลูกค้า ใครไม่เจอไม่รู้ครับ ทำบัตรใหม่ธนาคารเปลี่ยนให้ฟรีครับ ส่วนบัตรเก่ายังใช้ได้ปกติ ราวๆ 4 ปีอย่างน้อย หรือจนกว่าเราจะเปลี่ยนเป็นบัตรใหม่ครับ อีกอย่างอนาคต อันใกล้ แค่เราไปลงทะเบียนเบอร์โทรศัพท์พร้อมบัตรประชาชนพ่วงกับเลขบัญชีธนาคารเราก็สามารถทำธุรกรรมได้ง่ายกว่าเดิมแล้วครับเพียงแค่ มีหมายเลขโทรศัพท์ ก็โอน จ่าย ใช้หนี้ ได้แล้วครับ รัฐกำลังเร่งดำเนินการอยู่อีกไม่นาน
Chamlong1234
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2016, 21:21:21 »

ไปทำมาแล้วบ่อเซี่ยงสักบาท เอาสมุดธนาคาร บัตรประชาชน พร้อมกับบัตร ATM เก่าไป
nut_nut
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2016, 11:14:38 »

ไปทำมาแล้วเหมือนกันครับไม่เสียเงินสักบาท พนักงานก็ไม่ได้ยัดเยียดอะไรด้วยครับบอกขอบัตรแบบธรรมดา แป๊บเดียวได้
sunnongbow
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2016, 16:45:20 »

ไปทำมาแล้วเหมือนกันครับไม่เสียเงินสักบาท พนักงานก็ไม่ได้ยัดเยียดอะไรด้วยครับบอกขอบัตรแบบธรรมดา แป๊บเดียวได้
เราต้องเอาเอทีเอ็มเดิมไปด้วยไหม
แก้วลอดฟ้า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2016, 00:38:00 »

เอาบัตรATM ใบเดิมไปพร้อมสมุดเงินฝากครับ ถ้าบัตรATM เดิมยังไม่หมดอายุ ไม่ต้องเสียตังเลยสักบาทครับ แต่ถ้าบัตรATM อันเก่าเราหมดอายุ อันนี้ต้องเสียเงินค่าบัตรรายปีตามปกติครับ
ปล.อายุของบัตรATM จะระบุวันหมดอายุไว้บนบัตรATM เลยครับ ยังไงก็ลองดูที่บัตรATM ของท่านก่อนครับ ว่าหมดอายุหรือยัง ยิ้มกว้างๆ

february2016
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2016, 11:40:19 »

ก็อปมาจากเฟสบุ๊คไทยรัฐ

มีคนเคยไปทำแล้วมาบอกต่อ บัตรเก่าถ้าเอาบัตรเสียบตู้เอทีเอ็มแล้วมันบอกหมดอายุ
เข้าไปบอกว่าทำบัตรเอทีเอ็มปุ๊บ พนักงานจะเสนอหลากหลายราคา โน่นนี่นั่น บลาๆๆๆ
ปฏิเสธบอกเอาแบบเปลี่ยนฟรี
ไม่เสียเงินค่าทำบัตร แต่จะเสียค่าธรรมเนียม 200 แต่บางบัตรมันยังไม่หมดอายุ
แต่ระบบมันบอกหมดอายุ อันนี้ต้องคุยกันยาว พนักงานมันจะบอกว่า เจ้าของบัตร
ไม่มีเงินเข้าบัญชี หรือเงินไม่พอให้หักค่าธรรมเนียม บัตรจึงถูกยกเลิก จะเก็บเงินเรา 100 ค่าทำบัตร
อย่ายอมเสีย 100 บาท ถือว่าดูถูกลูกค้า ให้ดูระเบียบที่สำนักงานใหญ่ส่งมา ถ้าคุยไม่รู้เรื่อง
จำชื่อพนักงานโทรไป call center 02-555555 ร้องเรียนพูดคุยต่อหน้าตรงนั้นเลย

ลายเซ็นต์ตอนทำบัตรครั้งแรก ต้องเซ็นต์ให้เหมือนตอนจะรับบัตรใหม่
ถ้าไม่เหมือนธนาคารคิด 50 บาทค่าเปลี่ยนลายเซ็นต์ อย่าไปเสียไม่ต้องรีบ
เซ็นต์ให้เหมือนเดิม ยังไงก็ลายเซ็นต์เรา

บันทึกคลิป หรือ การสนทนาไว้ด้วย กันเอาไว้เวลาเขาใช้น้ำเสียง ท่าทาง กริยา ไม่ดีกับเรา
เพราะงานเขาคือการบริการ ออกจากธนาคารคืนความสุขให้เลย ปล่อยคลิปไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2016, 11:46:01 โดย february2016 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์