เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 18:22:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ทำมั้ยเชียงราย ทำถนน ไม่รู้จักจบจักสิ้นครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ทำมั้ยเชียงราย ทำถนน ไม่รู้จักจบจักสิ้นครับ  (อ่าน 2559 ครั้ง)
FD FUN
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 01:49:13 »

ทำมั้ยเชียงราย ทำถนน ไม่รู้จักจบจักสิ้นครับ ทำซ้ำๆที่เดิม หน้า ม เเม่ฟ้าหลวงขุดอีกเเล้ว ผมจำได้ว่าเสร็จเมื่อปลายปีก่อน ตอนนี้ขุดอีกเเล้ว ทำมั้ยเขาไม่ประสานงานกันเลยหรือครับ ไอ้คนทำถนนก็ทำ พอทำเสร็จขุดวางท่ออีกละ หยุดๆเเล้วไปทำเเถวชนบทหน่อยก็ได้นะครับ ถนนลูกรังยังมีอีกเยอะ 4เเยกศรีทรายมูลอีก ผมไม่รู้ว่าเเยกนี้จะโดนอีกด้วยมั้ย  

เหมือนจะเป็นจังหวัดที่ ทำถนนไม่รู้จักจบจักสิ้นสักที รื้อขุด ขุดรื้อ ทำเสร็จให้มันอยู่นานๆสัก5ปี10ปีค่อยทำไม่ได้หรือครับ ขับจากตัวเมืองไป เชียงเเสน เเม่สาย อยากขับเเบบมีความสุขบ้าง

หน้าจะมีผู้มีอำนาจสั่งหยุด ขุดๆริ้อๆสักทีนะครับ   ฮืม ฮืม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 14:34:57 โดย FD FUN » IP : บันทึกการเข้า
jesa
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 12:01:56 »

ก็"เราเป็นเมืองมั่งคั่ง"
...........................
ร่ำรวย ...........................
อย่างหาที่สุดมิได้......

(ผู้มีอำนาจ ไม่ได้กล่าวไว้)

( ทำไม) (ลูกรัง) (ศรีทรายมูล) (น่า..จะ) (สั่ง..หยุด)  (น่า..จะดี) เขียนถูกอย่างนี้ครับ ใจเย็นๆ มือไม้สั่นไปหมดแล้ว

FD FUN
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 14:35:27 »

เเก้เเล้วครับพิมพ์ดึกไปหน่อยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Beverstudio
รับออกแบบ เขียนแบบอาคารทุกประเภทครับ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 17:16:37 »

ผมก็เบื่อมากครับ กับถนนเชียงราย ทำแก้ๆ ไม่จบไม่สิ้น
Benja31
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 18:46:07 »

เบื่อเหมือนกัน หน่วยงานที่เกี่ยวข้องเขาไม่ประชุม ตกลง ทำความเข้าใจ วางแผนร่วมกันให้ดีก่อนเนาะ เสียงบประมาณการดำเนินการสร้างเปล่าๆ ที่สำคัญคนสัญจรไปมาลำบาก ไม่สะดวกเลย รถราก็ขวักไขว่ เสียวๆอยู่นะครับเรื่องอุบัติเหตุน่ะ

ช่วยดัน มันคือความจริง
!DeePack!
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 20:04:06 »

มันเปนทั้งประเทศแหละครับ
dugdig
คนเราจน-รวย-โง่-ฉลาด ก็เป็นคน
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 20:59:45 »

ยิงฟันยิ้ม มีข่าวจากหน่วยสืบราชการลับ ลับมากจนไม่รู้หน่วยไหนบอกว่า ที่ขุดๆกลบๆเพราะว่า สมัยสงครามโลกครั้งที่2ทหารญี่ปุ่นได้นำทองคำที่ยึดจากพม่าเดินทางมาทางเหนือเพื่อนำส่งกทมไปสิงโปร์ แต่ระหว่างจะนำส่งญี่ปุ่นยอมแพ้สงคราม จึงมีการนำทองคำจำนวนมหาศาลแอบฝัง แล้วทำแผนที่กะว่าสงครามสงบจะแอบมาขุด แผนที่แบ่งเป็น3ส่วนเพื่อให้ปลอดภัย หลังจากนั้นเมื่อเวลาผ่านไปคนที่ร่วงรู้เสียชีวิตหมด แผนที่ทั้ง3ตกมาถึงหน่วยงานไทย มี กรมทางหลวง/การประปา/การไฟฟ้า จึงทำให้หน่วยงานเหล่านี้ ขุดหาเพื่อจะนำทองคำจำนวนนี้มาพัฒนาต่อยอดต่อไป โดยต่างปกปิดแผนที่ในส่วนของตนเป็นความลับอย่างสูงกลัวอีกฝ่ายจะรู้ จึงเป็นเหตุให้หน่วยนี้ขุดไม่เจอ กลบ อีกหน่วยมาขุดต่อ ทำไปๆมาๆ จึงไม่รู้จักทำให้เสร็จที่เดียว เรื่องนี้ลับมากจนพนักงานที่ขุดยังไม่รู้เลย จริงเท็จ ผมฟังเขามาครับคิดเอาเอง

* แบี.jpg (7.02 KB, 220x220 - ดู 1109 ครั้ง.)

คนเรา เดี๋ยวก็ตาย ใช้เวลาทุกนาทีให้มีความสุข นะจ๊ะจะบอกให้
delphi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 22:36:43 »

จุดที่หน้า ม.แม่ฟ้าหลวง นี่ก็ไม่ธรรมดาเลยนะครับ ขุดทิ้งไว้ก่อน ส่วนท่อที่จะใช้วางนี่ ถามว่ามีมั๊ย ตอบเลยไม่มี ทำกันสด ๆ หล่อท่อปูนกันให้เห็นตรงนั้นเลยนะ แหมสุดติ่ง กระดิ่งแมวจริงๆ พ่อคู๊ณณณณ กว่าปูนจะแห้ง แล้วตั้งกี่ท่อ จะขุดก่อนทำแมวอะไรเนี้ย นี่แหละดังโบราณว่าไว้ใช้ของสดทำอาหาร อาหารจะอร่อย ฉันใด ท่อระบายน้ำก็ฉันนั้น  ส่วนเรื่องวันเวลาในการทำนี่ ตอนช่วงที่โรงเรียนปิดเทอม ไม่ทำนะ........แหม ทำช่วงที่ใกล้จะเปิดเทอม แหม..มันช่างน่าประทับใจจริงๆครับ

ลองมั่ง
FD FUN
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 00:29:00 »

เมื่อก่อนก็เห็นฝังท่อไปเเล้วครั้ง ตอนนี้เอาอีกละ ถนนเดียวก็รื้อทำใหม่อีก อยากให้ท่านนายกจัดหนักๆสักที่
ส่วนคนที่ว่า เป็นเเบบนี้ทั้งประเทศผมว่าไม่ใช่นะ  อย่างทางไปเชียงใหม่ เขารื้อทำเเบปเดียวใช้ยาวหลายปีเหมือนกันนะ 
อยากเห็นหยุดขุดหยุดรื้อเส้น เชียงราย เเม่สาย เชียงเเสนสักระยะนะครับ

หน้ามอนี้ เเทบไม่ได้หยุดยุ่งกับ ถนนเลยนะครับ

เรื่องทั้งเรือง ทำมั้ยไม่ประสานงานกันก่อนทำ คนหนึ่งทำถนน อีกคนมารื้อ วางท่อ เดียวก็ทำใหม่อีก ถนนต่อเป็นที่ เป็นที่
พวกที่รับได้ ก็เหมือนสนับสนุนให้เป็นเเบบนี้ทั้งชาติ
อย่างกับตัวเมือง ทำไปกี่เดือนก็ยังไม่เสร็จ  เเปลกบ้างจังหวัดยาวกว่าเเต่เสร็จเร็ว  อย่างทางไปเทิง ผมว่าเขาทำเสร็จเร็วกว่าในเมืองเราเยอะเลยนะครับ
ฮอยไม้แส้
CharlesJesOB
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 10:34:06 »

อ๋อ ประเทศเราจริง ๆ แล้วเป็นประเทศด้อยพัฒนาครับ แต่เรียกให้ดีหน่อยคือกำลังพัฒนา ตั้งแต่ 50 ปีที่แล้ว
จนถึงปัจจุบัน และจะเป็นประเทศกำลังพัฒนาไปอีก 150 ปีครับ เพราะฉะนั้นเราจึงสร้าง-ซ่อมถนนทุกปี ก็คือ
สร้างแล้วทุบ ทุบแล้วก็สร้าง แบบนี้ไปเรื่อยครับ ชาวบ้านเดือดร้อนช่างมัน ขอให้ข้าได้เงินก็พอ. 555

wetstorm
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 11:33:26 »

ใช้ทางบริเวณก่อสร้างด้วยความระมัดระวังด้วยครับ

* 8054.jpg (137.84 KB, 1477x1108 - ดู 1021 ครั้ง.)

* 8057.jpg (88.63 KB, 1477x1108 - ดู 1017 ครั้ง.)

* 8061.jpg (119.48 KB, 1477x1108 - ดู 1021 ครั้ง.)

* 8063.jpg (129.65 KB, 1477x1108 - ดู 1023 ครั้ง.)
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 11:51:24 »

เส้นทางจากสะพานแม่ลาวไปอำเภอพานเพิ่งทำเสร็จใหม่ๆ ขุดซ่อมอีกแล้ว
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 12:01:01 »

แยกศรีทรายมูล แยกประสบสุข ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าถนนดีๆ ขูดผิวถนนออก เอาคอนกรีตมาเทใหม่
ทำไปเพื่ออะไร  ไม่เห็นจะได้ประโยชน์  ใครเป็นเจ้าหน้าที่ช่วยชี้แจงหน่อยครับ
Mr.Born
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 14:06:31 »

ขอฝากเรื่องถนนใหม่ๆ เพิ่งทำเสร็จ ใช้ได้แปปเดียวเป็นหลุมเป็นบ่อ
แล้วก็เอายางมะตอยมาโปะ สักพักก็เป็นอีก แล้วก็เอายางมะตอยมาโปะอีก
คือถนนใหม่ๆนะครับ จะทำไปเพื่อ....................
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 15:24:24 »

ให้ตายสิ...ผมชอบกระทู้จริงๆ  ขยิบตา

wetstorm
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 16:04:04 »

ผมก็ชอบกระทู้นี้เหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ
khamhoa
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 17:24:40 »

ถนนเส้น เด่นห้า - ดงมะดะ ตั้งแต่หน้าโรงเรียนสามัคคี2ถึงสิงห์ปาร์ค ถนนเพิ่งทำไปปีก่อน ตอนนี้พังแล้ว
เพราะว่ารถขนดิน ขนดินทำถนนบายพาสตะวันตก เดี๋ยวก็ได้ทำถนนใหม่ เงินเป็นหลายสิบล้านนะคับ ไม่ใช่สิบบาท
เห็นแล้วเพลีย
Sing ha

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 21:00:27 »

ผมก็ชอบกระทู้นี้เหมือนกันครับ ยิ้มกว้างๆ

ชอบกระทู้นี้เหมือนกันครับ ขอบคุณ wetstorm ที่นำข้อมูลมาเผยแพร่
ตอนแรกเฉยๆ กับกระทู้นี้เพราะอยู่หาดใหญ่ แต่พอได้เห็นข้อมูลที่ wetstorm
นำมาเผยแพร่จึงทำให้ทราบว่าตัวเองได้รับผลประโยชน์เต็มๆ เพราะมีบ้านที่
ห้วยพลู เชียงรายด้วย ซึ่งได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมด้วยเช่นกัน แม้ไม่ท่วมหนัก
เช่นที่หาดใหญ่ "ขอบคุณผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่านที่ทำให้มีโครงการนี้ ขอบคุณ
wetstorm อีกครั้งที่นำข้อมูลมาเผยแพร่"
มั่นใจว่าเมื่อโครงการนี้
แล้วเสร็จ ชาวบ้านจะได้รับผลประโยชน์ตามวัตถุประสงค์ของโครงการทุกประการ  ยิ้มกว้างๆ

ในภาพ น้ำท่วมที่ห้วยพลูครับที่จริงมีหลายภาพหลายที่ทั้งท่าสุดและนางแล

* DSCN5761_C.JPG (289.39 KB, 1000x750 - ดู 930 ครั้ง.)
RM
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 21:11:13 »

คือในฐานะคนสร้างถนนเกียวกับทางแยกไฟแดงต่างๆท่านจะเห็นว่าตรงจุดแยกไฟแดงถนนมันจะทรุดหนักมากเพราะนำ้หนักรถเบรกและกดทำทำให้ต้องรื้อยางมะตอยออกและเทคอนกรีตแทนเพื่อให้รับนำ้หนักกดทับได้ดีกว่า   เราเริ่มทำมาตั้งแต่ปีแล้วโดยเริ่มจากแยกแยกปากทางแม่สรวย  แยกวัดร่องขุ่น  สี่แยกแม่กรณ์ และมาที่แยกประสบสุข  และมีโครงการจะทำต่อที่ห้าแยกพ่อขุนและแยกศรีทรายมูลครับ
Sing ha

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2016, 21:13:49 »

ขอเพิ่มเติมครับ
ไม่อยากไปแก้ที่ตอบไปแล้ว เดี๋ยวมีใครสงสัยว่าคำเดิมเป็นเช่นไร
ที่เขียนไปว่า "วัตถุประสงค์" ในโครงการใช้คำว่า "ผลที่คาดว่าจะได้รับ"

จึงขอกล่าวซ้ำอีกครั้งว่า  มั่นใจว่าเมื่อโครงการนี้แล้วเสร็จชาวบ้านจะได้รับผลประโยชน์ตาม ผลที่คาดว่าจะได้รับของโครงการทุกประการ  ยิ้มกว้างๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์