เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:29:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  เที่ยว + ทำบุญ (ทริปเดียวกัน)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 พิมพ์
ผู้เขียน เที่ยว + ทำบุญ (ทริปเดียวกัน)  (อ่าน 13325 ครั้ง)
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 18:40:03 »

ลงชื่อคนไปนอนค้างคืนต่วยเน้อครับผม

1.A BB Off Road Freedom Club 1 คัน และผู้ติดตาม 2 คน
2.>: l!ne-p๐!nt :< และ หมูชะมวง 1 คัน 2 คน
3.ป๋ายงค์กองช่างเทศบาล 1 คันมีวินซ์ด้วย 1 คันผู้ติดตามไม่ทราบ
4.คุณป้าง WM 1 คน
5.คุณ-@'.มะนาวหวาน กับน้ำผึ้งขม.'@- 1 คัน
6.คุณนิดหนึ่งพอ
7.ท่านCololado 1คันและผู้ติดตาม
8.คุณzombie01 กับมอเตอร์ไซค์วิบาก 1 คัน
9.D-maxและผู้ติดตามเองเอย
10.Ck401
11.maximus
12.Cmember และผู้ติดตาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 20:52:06 โดย A BB Off Road Freedom Club » IP : บันทึกการเข้า

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
ผอ.
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 19:10:30 »

ร่วงหน้าไปก่อนนะครับทุกท่านถ้ามัน...เจอกันครับชอบมัน ถ้ามันก็ ว.13มาเน้อ ;Dผอ.
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 19:20:07 »

เสียดายบ่าได้ไปมีสอนหนังสือถึงบ่าย 3 ลังเล เก็บภาพมาเผื่อโตยเน้อเจ้า

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 19:41:23 »

ลงชื่อคนไปนอนค้างคืนต่วยเน้อครับผม

1.A BB Off Road Freedom Club 1 คัน และผู้ติดตาม 2 คน
2.>: l!ne-p๐!nt :< และ หมูชะมวง 1 คัน 2 คน
3.ป๋ายงค์กองช่างเทศบาล 1 คันมีวินซ์ด้วย 1 คันผู้ติดตามไม่ทราบ
5.คุณ-@'.มะนาวหวาน กับน้ำผึ้งขม.'@- 1 คัน
6.คุณนิดหนึ่งพอ
7.ท่านCololado 1คันและผู้ติดตาม
8.คุณzombie01และผู้ติดตาม 1 คัน
10.Ck401
11.maximus

ผมไปคนเดียวครับ ขับรถมอเตอร์ไซค์ไป (ถ้าฝนไม่ตกนะ)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Mickey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 20:39:27 »

เด๋อๆ แน่ มองหน้ามองหน้าบ่ฮู้จักไผพรุ่งนี้  ยิงฟันยิ้ม
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 20:53:33 »

ร่วงหน้าไปก่อนนะครับทุกท่านถ้ามัน...เจอกันครับชอบมัน ถ้ามันก็ ว.13มาเน้อ ;Dผอ.
มาแล้ว คุณเก๋ง (ผอ.) ตามไปก็ได้นะท่าน อย่างไหงจะ ว.13 ไปแจ้งนะครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
yohar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2011, 23:22:54 »

เหลือเวลาอีกไม่กี่ชั่วโมงแล้วหล่ะครับ ใครที่ยังไม่พักผ่อนก็เริ่มเข้าขอนกันได้แล้วนะครับ พรุ่งนี้ต้องเจอศึกหนักกันทั้งนั้น เวลาขับรถขับลาจะได้ปลอดภัยครับ  ยิงฟันยิ้ม ด้วยความปราถนาดีครับ  ยิงฟันยิ้ม พักผ่อนให้เต็มที่นะครับ แล้วพรุ่งนี้เช้าเจอกันครับ ตกใจ
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 11:01:53 »

-ขอให้ได้ความสุข+บุญเยอะๆๆฮอมตวย100ครับ
D-max
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 06:31:10 »

ทั้งได้เที่ยว ได้ทำบุญ สนุกมากๆครับ
คราวหน้ามีอีกก็ไปอีกครับ ยิงฟันยิ้ม
lala100
มัธยม
**

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 10:24:34 »

มีครั้งหน้าก่จะไปร่วมด้วยช่วยกันน้ะครับ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 12:11:05 »

ต้องขออภัยที่ไม่ได้ค้างคืนนะครับ พอดีติดธุระในวันนี้ครับ ยังปวดเนื้อปวดตัวไม่หายเลยครับ ขาขวาพลิกตอนเดินที่น้ำตก ขาซ้ายเป็นตะคริว ดีที่ได้น้อง "นิดหนึ่งพอ" ช่วยนวดจนดีขึ้นมาก ๆ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เดินทางทั้งหมดประมาณ 247 กม. ครับ ไปกลับ จากเชียงราย - ขุนตาล - ภูชี้ฟ้า - เทิง - เชียงราย สรุปว่าสนุกมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 15:09:47 »

สรุปยอดเงินรวมทั้งหมด ๑๐,๙๖๐ บาท หนึ่งหมื่นเก้าร้อยหกสิบบาทถ้วน ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญร่วมกัน ในครั้งนี้ครับ รูปคงทะยอยลงให้วันที่จะมาถึงนะครับ ตอนนี้ใช้เนทบ้านนอกช้ามาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รายชื่อผู้ร่วมเดินทางทั้งหมดก็

1.A BB Off Road Freedom Club 1 คัน และผู้ติดตาม 3 คน
3.ป๋ายงค์กองช่างเทศบาล 1 คันมีวินซ์ด้วย 1 คันผู้ติดตาม 1 คน
6.คุณนิดหนึ่งพอและผู้ติดตาม 1 คน
7.ท่านCololado 1คันและผู้ติดตาม 2 คน
8.คุณzombie01  1 คัน
10.Ck401
11.maximus
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 15:13:44 โดย >: l!ne-p๐!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 15:11:30 »

เสียดายบ่ได้ไป แต่ก็รอติดตามรูปบุญครั้งนี้นะคะ อยากเห็นรูปทุกคน หน้าตาอิ่มบุญถ้วนหน้าคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 15:16:51 »

สรุปยอดเงินรวมทั้งหมด ๑๐,๙๖๐ บาท หนึ่งหมื่นเก้าร้อยหกสิบบาทถ้วน ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญร่วมกัน ในครั้งนี้ครับ รูปคงทะยอยลงให้วันที่จะมาถึงนะครับ ตอนนี้ใช้เนทบ้านนอกช้ามาก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รายชื่อผู้ร่วมเดินทางทั้งหมดก็

1.A BB Off Road Freedom Club 1 คัน และผู้ติดตาม 3 คน
3.ป๋ายงค์กองช่างเทศบาล 1 คันมีวินซ์ด้วย 1 คันผู้ติดตาม 1 คน
6.คุณนิดหนึ่งพอและผู้ติดตาม 1 คน
7.ท่านCololado 1คันและผู้ติดตาม 2 คน
8.คุณzombie01  1 คัน
10.Ck401
11.maximus

รอดูรูปนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Mickey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 15:51:55 »

ต้องขออภัยที่ไม่ได้ค้างคืนนะครับ พอดีติดธุระในวันนี้ครับ ยังปวดเนื้อปวดตัวไม่หายเลยครับ ขาขวาพลิกตอนเดินที่น้ำตก ขาซ้ายเป็นตะคริว ดีที่ได้น้อง "นิดหนึ่งพอ" ช่วยนวดจนดีขึ้นมาก ๆ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ เดินทางทั้งหมดประมาณ 247 กม. ครับ ไปกลับ จากเชียงราย - ขุนตาล - ภูชี้ฟ้า - เทิง - เชียงราย สรุปว่าสนุกมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

ไม่เป็นไรครับผม ไปด้วยกันก็ต้องช่วยเหลือกัน   ยิ้มเท่ห์
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 17:17:35 »

น่าจะรอกันก่อนนะคะครู อย่างน้อยแวะกินหมูทอดที่ห่อมาจากน้ำตกก่อนก็ยังดี  ยิงฟันยิ้ม 
แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ เอิงกินคนเดียวหมดละ 555+
Mickey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 21:57:50 »

เอิง~เอย  กินข้าวนึ่งหมดเป็นโล ผมกินตวยไม่ทันเลย 555
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 22:03:34 »

น่าจะรอกันก่อนนะคะครู อย่างน้อยแวะกินหมูทอดที่ห่อมาจากน้ำตกก่อนก็ยังดี  ยิงฟันยิ้ม 
แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ เอิงกินคนเดียวหมดละ 555+

พอดีผมรีบคัรบ ไม่อยากให้ดึกกว่านี้ นี่ก็ถึงบ้านเกือบสามทุ่มแน่ะ ค่อย ๆ ขับไปครับ ส่วนเรื่องหมูทอดนี่เชื่อครับ 555

zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 22:04:34 »

เอิง~เอย  กินข้าวนึ่งหมดเป็นโล ผมกินตวยไม่ทันเลย 555

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม มีคนมายืนยันอีกคน

yohar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2011, 21:09:13 »

วันนี้รู้สึกตื่นมาทำงานเต็มร้อยก็วันแรกครับ  ยิงฟันยิ้ม ขากลับมาจากท่าน WM ป้างก็มา...ที่บ้านวันหยุดยาวมันส์ๆ แบบนี้กิบทริปดีๆ อย่างนี้อยากให้มีเรื่อยๆ ครับ น่าหนับหนุน คราวหลังจะไปที่อื่นอีกก็ขอแจมด้วยคนนะครับ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 พิมพ์