เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:35:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  5 CODE ที่จะทำให้คุณรัก CODEIGNITER มากขึ้น
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน 5 CODE ที่จะทำให้คุณรัก CODEIGNITER มากขึ้น  (อ่าน 487 ครั้ง)
{Cyberman}
To Be Developer
มัธยม
**

โปรแกรมเมอร์เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 09:38:30 »

http://teerapuch.com/2015/codeigniter-th/5-code-tool/

ไม่ว่าจะมี Yii หรือ Laravel ที่เจ๋งๆ ออกใหม่มาแรงแซงทางโค้งไปไกล
แต่ไม่ว่ายังไง ในประเทศไทย CodeIgniter ยังคงครองแชมป์อย่างเหนียวแน่น

เหตุผลง่ายๆคือเรียนรู้ไว ได้ทั้ง OOP และ MVC เมื่อใช้งาน CodeIgniter เป็น
ไม่ต้องเสียเวลากับการศึกษา Framework ที่ยากเกินไปสำหรับการเริ่มต้น

ต่อให้ใครๆจะบอกว่า CodeIgniter มันง่อยเกินไปไม่ต่างกับการเขียนเอง
แต่เชื่อเหอะๆ เขียนเองไม่สวยขนาดนี้หรอกนะครับ ในเรื่องความปลอดภัย
CI Framework ตัวนี้ก็มีให้เราด้วย ทั้ง xss และ sql injection ที่เวลาเขียนเองเราอาจจะไม่ครอบคลุม

อยากรู้ว่ามีเครื่องมืออะไรเจ๋งๆบ้าง คลิกไปดูกันเลยครับ
http://teerapuch.com/2015/codeigniter-th/5-code-tool/

max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 16:12:01 »

รักคนโพส มากกว่า
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 23:19:05 »

รักคนโพส มากกว่า

เป็นอะไรกันหรือเปล่า สองคนนี้ อิอิ

เรื่องเขียนผมรู้สึกเบื่อๆมานานละ เคยละ คืนครูละ ว่างคงได้แต่กลับมาทวนพื้นฐาน เอาไว้สอนเท่านั้นมั่งครับ อิอิ เอาเวลาไปเล่นเกมดีกว่า 5555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หมดวัยละ วัยต่อไปต้องเป็นวัยเที่ยม ดื่ม กิน และติดหนุ่มๆสาวๆ อุ่ย ติดเกมแทนก็ได้  ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
{Cyberman}
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 06:39:26 »

นอกจากเขียนโปรแกรมแล้ว อีกอย่างที่ผมชื่นชอบสุดๆก็ "บาสเกตบอล" นี่แหละครับ

rovoary07
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 10:41:04 »

อยู่แถวไหนในเชียงรายครับ
ช่วยสอนผมใช้หน่อยได้ไหมครับ
ผมก็ใช้ได้เล็กน้อยแต่อยากมีครูแบบถามตอบได้ทุกปัญหาครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 14:29:04 »

แนะนำให้เข้าชมรมทั้งคู่ อิอิ และผมเองก็พอตอบคำถามได้เช่นัน เล็กๆ แต่ต้องการสังคมคอเดียวกัน ไว้ปรึกษา จับกลุ่มอบรม พอปะกันบ้าง หรือรวมตัวทำบอร์ดของชมรมแบบฝึกและช่วยกันพัตนาก็ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 เมษายน 2016, 19:43:10 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
{Cyberman}
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 16:46:58 »

อยู่แถวไหนในเชียงรายครับ
ช่วยสอนผมใช้หน่อยได้ไหมครับ
ผมก็ใช้ได้เล็กน้อยแต่อยากมีครูแบบถามตอบได้ทุกปัญหาครับ

ติดตาม Facebook ในบล็อกของผมได้เลยครับ ยินดีถามตอบทุกคำถาม
หรือจะโพสต์ในเชียงรายโฟกัสก็ได้ครับ จะได้มีคนช่วยกันตอบเยอะๆครับ ^^

หน้า: [1] พิมพ์