เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 13:08:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  พาหมาโรงพยาบาลสัตว์แถวสันโค้ง ...........
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน พาหมาโรงพยาบาลสัตว์แถวสันโค้ง ...........  (อ่าน 7784 ครั้ง)
biwok
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2016, 19:24:26 »

พอดีหมาเราป่วยและพาไปรักษาโรงพยาบาลสัตว์ตอนดึก แถวสันโค้ง เพราะเปิด 24 ชม.
ทราบว่าหมาเป็นโรคตับอ่อนอักเสบและกระเพราะ เบ็ดเสร็จค่ารักษา 3 วัน หมดเงินไปเกือบ 6000 แต่..
ปรากฎว่า หมาไม่หายค่ะ และอาการไม่ดีขึ้นเลย ....
      แล้วพอเข้าวันที่ 4 คุณหมอเจ้าของเคส บอกว่าแนะนำให้ไปรักษาที่คลีนิคโฮมตูบ เป็นคลีนิครักษาสัตว์ตรงห้าแยกพ่อขุนอ่ะค่ะ ไปรักษาที่นั่นแค่สองวันค่ะ หมดไป 390 + 60 บาท หมาเราหายนะค่ะ และไม่มีอาการอีกเลย  เราว่าหมอที่ห้าแยกนี่เก่งจริงๆค่ะ เป็นหมอที่รักและสงสารหมา สมกับเป็นสัตวแพทย์จริงๆค่ะ รักษาอย่างดี ค่าใช้จ่ายก็ไม่แพงด้วย

อยากทราบว่าใครที่ไปโรงพยาบาลสัตว์หมออานนท์เจอค่ารักษาโหดมั้ยค่ะ ใครเจอเคสแบบนี้มั้งค่ะ
#ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ
#แต่ที่เห็นในเวป เค้าบอกที่โรงพยาบาลสัตว์หมออานนท์รักษาดีที่สุดแล้ว เราว่า ไม่นะค่ะ แพงด้วย เราเสียดายเงินมากกกกก
Tonlew1637
อาบน้ำตัดขนสุนัข
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2016, 19:57:47 »

เราเคยไปน้องหมาถ่ายเหลวนอน1คืน2000นัดดูอาาการอีกครั้งละ150แต่ต้องยอมจ่ายค่ะเพราะตอนนั้นคลีนิกที่อื่นยังไม่เปิดเราเป็นห่วงเขาแต่โชคดีที่มีเงินติดตัวอยู่บ้างถ้าไม่มีคงแย่ค่ะค่ารักษาแพงมากๆ

https://m.facebook.com/profile.php?id=1506775016279286
บริการอาบน้ำตัดขนสุนัข
จำหน่ายเสื้อหมาน่ารักเข้าไปดูได้นะค่ะ
jackrayhar
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 04:00:00 »

ธรรมดาครับ รพส.ใหญ่ บริการนอกเวลา ค่าใช้จ่ายก็ต้องสูงตามครับ ยิ่งถ้าหากเป็นโรคอย่างที่กล่าวมา คือมันต้องรักษาตามอาการโรคครับ ทาง รพส.คงเห็นว่ารักษาผ่านมาสามวันแล้ว สามารถที่จะนำไปรักษาต่อเอง ตาม รพส.ที่แนะนำ คือจะได้ไม่ต้องจ่ายส่วนค่าบริการ(ค่านอน,ค่ายา,ค่าหมอเฝ้าไข้,ฯ)........ไม่ได้เชียร์ รพส.ไหนนะครับ เพราะโดยส่วนตัวแล้วผม ใช้บริการทั้งสองที่ครับ
   แต่สุดท้ายน้องหมาหายป่วยแล้ว ก็ยินดีด้วยครับ ยินดีกับน้องหมาที่มีผู้ปกครองดูแลเขาเมื่อเขาป่วย ถือว่าเงินที่เสียไป แลกกับสิ่งที่เรารักนะครับ
rat112
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 06:58:22 »

เวลาไหนก๊แพงไม่ใช่นอกเวลาเจ้านี้ขึ้นชื่อฉีดวัคชีนรวมยังแพงกว่าคนอื่นรักษาไม่ใช่จะหายทุกรายเห็นเพื่อนเอาแมวไปรักษา2วันหมดไป4พันกว่าแต่ก๊ตาย
samrit.ph
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 07:16:04 »

ผมเคยพาแม่หมาไปผ่าคลอด ตายทั้งแม่ทั้งลูก หมดเงินไปอีกเป็นหมื่น
ไปครั้งเดียวครับ หลังจากนั้นไม่ไปอีกเลย
แนะนำใน โรงพยาบาลสัตว์ใน ม. ครับ ราคาถูก อุปกรณ์ในการรักษาครบ หมอเก่ง จบโทรจากต่างประเทศครับ ผมใช้บริการตลอด

petshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 18:30:24 »

เป็นลูกค้าที่ใช้บริการโรงพยาบาลสัตว์ตั้งแต่เป็นคลินิกเล็กๆจนบัดนี้เป็นเวลามากกว่า20ปีเชื่อมั่นว่า สัตวแพทย์เป็นผู้มีความเชี่ยวชาญในการรักษามาก การที่คุณนำสุนัขมารักษาแล้วรอดจนสามารถส่งต่อไปรักษาจนอาการดีขึ้น ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากการดูแลรักษาที่นี่เป็นเบื้องต้น และคำแนะนำที่ได้ก็เพื่อให้คุณได้ประหยัดค่าใช้จ่ายน่าจะเป็นผลดีต่อสุนัขและผู้ดูแล  ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าสัตวแพทย์ที่โฮมตูบก็เคยปฏิบัติหน้าที่ที่ร.พสัตว์แห่งนี้มาก่อน มาตรฐานในการทำงานคงไม่ต่างกัน เคยใช้บริการสัตวแพทย์ในเชียงรายหลายแห่ง ก็หายบ้างตายจากไปบ้างก็เป็นไปตามธรรมดาของโรคที่สัตว์เป็น การที่สัตว์ตายไม่ได้หมายความว่าหมอรักษาไม่ดี ดีใจด้วยค่ะที่สุนัขของคุณอาการดีขึ้น
the_magic
ระดับ ป.ตรี

http://facebook.com/warakorn.panmanee

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 23:17:57 »

เป็นลูกค้าที่ใช้บริการโรงพยาบาลสัตว์ตั้งแต่เป็นคลินิกเล็กๆจนบัดนี้เป็นเวลามากกว่า20ปีเชื่อมั่นว่า สัตวแพทย์เป็นผู้มีความเชี่ยวชาญในการรักษามาก การที่คุณนำสุนัขมารักษาแล้วรอดจนสามารถส่งต่อไปรักษาจนอาการดีขึ้น ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากการดูแลรักษาที่นี่เป็นเบื้องต้น และคำแนะนำที่ได้ก็เพื่อให้คุณได้ประหยัดค่าใช้จ่ายน่าจะเป็นผลดีต่อสุนัขและผู้ดูแล  ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าสัตวแพทย์ที่โฮมตูบก็เคยปฏิบัติหน้าที่ที่ร.พสัตว์แห่งนี้มาก่อน มาตรฐานในการทำงานคงไม่ต่างกัน เคยใช้บริการสัตวแพทย์ในเชียงรายหลายแห่ง ก็หายบ้างตายจากไปบ้างก็เป็นไปตามธรรมดาของโรคที่สัตว์เป็น การที่สัตว์ตายไม่ได้หมายความว่าหมอรักษาไม่ดี ดีใจด้วยค่ะที่สุนัขของคุณอาการดีขึ้น

phuwish
*

catstation.webiz.co.th

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2016, 11:54:50 »

พูดตรงๆเลยครับ  รักษามาหลายที่ คลีนิคที่นี่แพงทุกที่ เผลอๆราคาค่ารักษาแพงกว่ารพส.ในกทม.มาก ไม่เข้าใจเหมือนกันเลยสรุปกันเองในบ้านว่า คนเชียงรายรวยมาก^^
บินก
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2016, 17:39:46 »

พูดตรงๆเลยครับ  รักษามาหลายที่ คลีนิคที่นี่แพงทุกที่ เผลอๆราคาค่ารักษาแพงกว่ารพส.ในกทม.มาก ไม่เข้าใจเหมือนกันเลยสรุปกันเองในบ้านว่า คนเชียงรายรวยมาก^^
เราว่าพอๆ กับ กรุงเทพนะคะ แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ทำไมไม่มีฉีดพิษสุนัขบ้าฟรีประจำทุกปี และทำหมันฟรีด้วย เราพาหมาไปทำหมัน 4 ตัว หมดไป หมื่นเต็มๆ ตอนอยู่ที่โน้น พาไปทำที่กทม 10 ตัว ไม่เสียสักบาท วัคซีนก็มีฉีดให้ฟรีทุกปี ถ้าไม่ทันรอบที่เค้ามาถึงบ้าน ก็ไปขอฉีดที่ อบต. ได้เลย ที่พูดเพราะอยากให้คนเชียงรายได้สวัสดิการเท่ากับ คนกรุงบ้างค่ะ
hugmuaythaigym
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2016, 19:36:37 »

เราเลี้ยงหมามากว่า 20 ปี น้องหมาของเรา เป็นลูกค้าของโรงบาลสัตว์ที่สันโค้งมาโดยตลอด เราชอบที่เครื่องมือและอุปกรณ์การรักษาทันสมัย มีหมอที่จบเฉพาะทาง

ครั้งนึงน้องหมาเราเป็นอัมพฤก ลุกไม่ได้ เดินไม่ได้ เราเอาไปรักษาที่รพ สัตว์ใน ม ราชภัชเพราะตอนนั้นไม่อยากขับรถไปถึงสันโค้ง เราอยู่บ้านดู่  ปรากฏว่าเจอหมอมือใหม่ จับหมาเราเจาะตรวจทุกอย่างการตรวจใช้แบบชุดคิท หรือชุดตรวจโรคสำเร็จรูป ซึ่งชุดตรวจพวกนี้มีราคาแพง เราคิดว่าเป็นมหาวิทยาลัยน่าจะทำแลปเองได้ เอานอนให้น้ำเกลือ จ่ายยามากมาย ราคาแพง เจอค่ารักษาไปกว่า 4000 บาท น้องหมาเราทำท่าอาการจะหนักกว่าเดิม

เลยตัดสินใจ อุ้มกลับไปหาหมออานนท์ วันนั้นโชคดี คุณหมอมาแต่เช้า คุณหมอให้เอาเอ็กเร และอ่านฟิมปรากฏว่า หมาเราเป็นกระดูกสันหลังงอกผิดปกติและมันมาทับเส้นประสาท
เราจ่ายค่ารักษากับค่ายาไป 2500 โดยหมอให้ยากระตุ้นปลายประสาท ตอนนั้นหมอยังไม่รับรองว่าหมาเราจะกลับมาเดินได้หรือไม่ เราต้องคอยอุ้มไปอึ ไปฉี่ ป้อนยา
แต่พอผ่านไปสองอาทิตย์ เกิดปาฏิหารน้องหมาเราเริ่มลุกนั่งได้ ค่อยๆ ยืนได้ และเดินได้ เราดีใจมาก อุ้มกลับไปให้หมอดู หมอก็ดีใจและบอกว่า มันแก่มากแล้ว ถ้าเป็นคนก็เรียก อุ้ย ได้แล้ว

สรุปก็คือว่า เราคิดว่าโรงพยาบาลก็มีต้นทุนในเรื่องเครื่องมือเอ็กเร กล้องจุลทรรศน์ และอื่นๆอีกมากมาย ซึ่งพวกนี้ราคาหลักล้านขึ้นไป ถ้ามองในมุมว่าโรงพยาบาลสัตว์ของเอกชน ที่ต้องลงทุนซื้อสิ่งเหล่านี้เอง โดยไม่ได้มีเงินช่วยจากร้ฐ ราคาที่จ่ายไปกับการรักษา ที่เราเคยไปรักษาน้องหมามา เราก็ว่าสมเหตุผล แต่ในขณะที่ รพ สัตว์ ที่เป็นของมหาวิทยาลัย เครื่องมือต่างๆ ซื้อด้วยเงินของรัฐบาลซึ่งเป็นเงินภาษีประชาชน ราคาค่ารักษา ไม่น่าจะแพงขนาดนี้ น่าจะบริการประชาชนด้วยค่ารักษาที่ราคาพอสมควร

ตอนนี้น้องหมาตัวนั้นก็เสียชีวิตแล้ว ด้วยโรคชรา และเราก็มีน้องหมาใหม่อีก 3 ตัว และเราก็พาไปรักษาและทำวัคซีน ที่รพ สัตว์ที่สันโค้งของหมออานนค่ะ
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2016, 21:26:42 »

เราเลี้ยงหมามากว่า 20 ปี น้องหมาของเรา เป็นลูกค้าของโรงบาลสัตว์ที่สันโค้งมาโดยตลอด เราชอบที่เครื่องมือและอุปกรณ์การรักษาทันสมัย มีหมอที่จบเฉพาะทาง

ครั้งนึงน้องหมาเราเป็นอัมพฤก ลุกไม่ได้ เดินไม่ได้ เราเอาไปรักษาที่รพ สัตว์ใน ม ราชภัชเพราะตอนนั้นไม่อยากขับรถไปถึงสันโค้ง เราอยู่บ้านดู่  ปรากฏว่าเจอหมอมือใหม่ จับหมาเราเจาะตรวจทุกอย่างการตรวจใช้แบบชุดคิท หรือชุดตรวจโรคสำเร็จรูป ซึ่งชุดตรวจพวกนี้มีราคาแพง เราคิดว่าเป็นมหาวิทยาลัยน่าจะทำแลปเองได้ เอานอนให้น้ำเกลือ จ่ายยามากมาย ราคาแพง เจอค่ารักษาไปกว่า 4000 บาท น้องหมาเราทำท่าอาการจะหนักกว่าเดิม

เลยตัดสินใจ อุ้มกลับไปหาหมออานนท์ วันนั้นโชคดี คุณหมอมาแต่เช้า คุณหมอให้เอาเอ็กเร และอ่านฟิมปรากฏว่า หมาเราเป็นกระดูกสันหลังงอกผิดปกติและมันมาทับเส้นประสาท
เราจ่ายค่ารักษากับค่ายาไป 2500 โดยหมอให้ยากระตุ้นปลายประสาท ตอนนั้นหมอยังไม่รับรองว่าหมาเราจะกลับมาเดินได้หรือไม่ เราต้องคอยอุ้มไปอึ ไปฉี่ ป้อนยา
แต่พอผ่านไปสองอาทิตย์ เกิดปาฏิหารน้องหมาเราเริ่มลุกนั่งได้ ค่อยๆ ยืนได้ และเดินได้ เราดีใจมาก อุ้มกลับไปให้หมอดู หมอก็ดีใจและบอกว่า มันแก่มากแล้ว ถ้าเป็นคนก็เรียก อุ้ย ได้แล้ว

สรุปก็คือว่า เราคิดว่าโรงพยาบาลก็มีต้นทุนในเรื่องเครื่องมือเอ็กเร กล้องจุลทรรศน์ และอื่นๆอีกมากมาย ซึ่งพวกนี้ราคาหลักล้านขึ้นไป ถ้ามองในมุมว่าโรงพยาบาลสัตว์ของเอกชน ที่ต้องลงทุนซื้อสิ่งเหล่านี้เอง โดยไม่ได้มีเงินช่วยจากร้ฐ ราคาที่จ่ายไปกับการรักษา ที่เราเคยไปรักษาน้องหมามา เราก็ว่าสมเหตุผล แต่ในขณะที่ รพ สัตว์ ที่เป็นของมหาวิทยาลัย เครื่องมือต่างๆ ซื้อด้วยเงินของรัฐบาลซึ่งเป็นเงินภาษีประชาชน ราคาค่ารักษา ไม่น่าจะแพงขนาดนี้ น่าจะบริการประชาชนด้วยค่ารักษาที่ราคาพอสมควร

ตอนนี้น้องหมาตัวนั้นก็เสียชีวิตแล้ว ด้วยโรคชรา และเราก็มีน้องหมาใหม่อีก 3 ตัว และเราก็พาไปรักษาและทำวัคซีน ที่รพ สัตว์ที่สันโค้งของหมออานนค่ะ

nikie
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2016, 23:01:24 »

...โรงพยาบาลสัตว์แถวสันโค้ง.........ตามความเข้าใจผม น่าจะหมายถึงโรงพยาบาลสัตว์หมออานนท์ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย
เมื่อสามปีก่อน ผมก็เคยนำหมาที่ผมรักมากตัวหนึ่งที่ป่วยด้วยโรคมดลูกอักเสบ อาการค่อนข้างหนัก ไปให้หมออานนท์รักษา ก่อนมาก็ไม่รู้หรอกว่าป่วยเป็นอะไร หมอบอกเป็นมดลูกอักเสบขั้นรุนแรง อาการแบบนี้ โอกาสรอดน้อยมาก ก็ทำใจไว้แล้ว แต่ปรากฎว่า หมาผมรอดตายราวปาฏิหารย์ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเกิดจากการรักษาที่ดี ความเอาใจใส่ พร้อมเครื่องมือที่ทันสมัยของหมอและทีมงาน หมดค่ารักษาเกือบหมื่น ถ้าถามผมว่าแพงไหม ผมบอกได้เลยว่าแพงสำหรับผมมากๆ แต่ถ้าถามว่า คุ้มค่าไหม กับการที่หมอต่อชีวิตให้กับหมาอันเป็นที่รักของผมให้อยู่กับผมมาจนทุกวันนี้ ท่านทั้งหลายลองคิดดู

อย่าเอาพิมเสน ไปแลกเกลือ
bluEe
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2016, 14:16:26 »

...โรงพยาบาลสัตว์แถวสันโค้ง.........ตามความเข้าใจผม น่าจะหมายถึงโรงพยาบาลสัตว์หมออานนท์ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย
เมื่อสามปีก่อน ผมก็เคยนำหมาที่ผมรักมากตัวหนึ่งที่ป่วยด้วยโรคมดลูกอักเสบ อาการค่อนข้างหนัก ไปให้หมออานนท์รักษา ก่อนมาก็ไม่รู้หรอกว่าป่วยเป็นอะไร หมอบอกเป็นมดลูกอักเสบขั้นรุนแรง อาการแบบนี้ โอกาสรอดน้อยมาก ก็ทำใจไว้แล้ว แต่ปรากฎว่า หมาผมรอดตายราวปาฏิหารย์ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเกิดจากการรักษาที่ดี ความเอาใจใส่ พร้อมเครื่องมือที่ทันสมัยของหมอและทีมงาน หมดค่ารักษาเกือบหมื่น ถ้าถามผมว่าแพงไหม ผมบอกได้เลยว่าแพงสำหรับผมมากๆ แต่ถ้าถามว่า คุ้มค่าไหม กับการที่หมอต่อชีวิตให้กับหมาอันเป็นที่รักของผมให้อยู่กับผมมาจนทุกวันนี้ ท่านทั้งหลายลองคิดดู

อย่าผมว่านะแค่คิดเล่น หรือ หมอพูดอย่างงี้ไว้ก่อน ว่าให้ทำใจไว้ก่อน
เพราะแฟนผมเอาหมาไปรักษา ก็บอกให้ทำใจไว้เป็นโรคอะไรสักอย่างนี้แหละ เขาบอกหมายังเล็กมีโอกาศรอดน้อยมากๆแต่หมาก็หาย

บลู จ.เชียงราย อ.เมือง เลขบัญชี 7850159454 สาขาริมปิง นายณัฐนนท์ ตารินทร์ ธนาคารกรุงไทย เบอร์ 0875747422
 นัดรับของได้
https://www.facebook.com/bluez.median
sasima
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2016, 16:09:09 »

แล้วถ้าต้องตัดขาหมาจะไปรรบาลไหนดีพอดีหมาเปนมะเร็งกระดูกเราก่ไม่มีเงินมากด้วยขอความคิดอเห็นหน่อยคะ
weerasoontree
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2016, 23:34:21 »

เคยไปที่ห้าแยกบริการดีมากและก็ไม่แพงด้วยครับ
mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2016, 11:45:17 »

หมอเด่น รักษาถูกและใจดีมากโทรปรึกษาได้ทุกเรื่องจากคุนหมอ
ค่ายารักษาก็เสียครั้งไม่เกิน300-500.
ที่หมออานนท์แพงคนมีเงินถึงไปได้จนแบบตัวน้องหาเช้ากินค่ำ
คงพาน้องหมาไปรักษาคงจ่ายไม่ไหว ไปที่หนึ่งจ่าย800กว่าบาท แค่ฉีดวัคชีน
แถมยังมีคนมือหมออีกต่างหาก  แต่หมอเด่นห้าแยกวัคชีนเข็ท 250. บาทแถมเข้าตรวจให้โดยไม่คิดเพิ่ม
ที่บ้านใช้บริการหมอเด่นห้าแยกตลอด เคยเปลี่ยนจากที่เคยไปรักษาสันโค้งหมอนัดฉีดยาทุกอาทิตย์
 เสียเงินไป 6000กว่าบาทขี้เรื้อนก็ไม่หาย. เงินเดือนเราได้แค่8000
เลยสู้ค่ารักษาไม่ไหวตัดสินใจเปลี่ยนที่ใหม่ แต่พอมารักษาที่หมอเด่นห้าแยกปรากฎหมาเราหาย
จากขี้เรื้อน ภายใน1เดือนเราดีใจมาก รวมค่ารักษา ทั้งเดือนแค่ 1260. บาท
หมอเด่นรักษาดี แถมราคาถูก
ขนาดราคานมแพะยังแตกต่างกันเลย ยี่ห้อศิริชัย
 ที่ห้าแยกกระป๋อง 65บาท ที่สันโค้ง 90บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มิถุนายน 2016, 11:53:01 โดย mornAIA » IP : บันทึกการเข้า
GataiJung
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 มิถุนายน 2016, 21:08:03 »

น้องหมาเราก็เพิ่งไปรักษากับหมอเด่น 5แยกมา พอดีน้องหมาเราถูกรถชน กระดูกเชิงกรานหัก ไปที่ รพ.สัตว์ในมหาลัยราชภัฏ บังเอิญเช้าวันนั้นหมอลา เจ้าหน้าที่ของ รพ. เลยแนะนำให้มาที่นี่ หมอให้คำแนะนำดีมาก อธิบายอาการของน้องอย่างชัดเจนว่าต้องรักษาอย่างไรบ้าง น้องหมาเรานอนที่คลินิค 2คืน เอกซเรย์ ตรวจเลือด ให้ยากลับมากินที่บ้าน หมดค่าใช้จ่ายไป พันกว่าบาท ตอนนี้กลับบ้านมารออุปกรณ์ผ่าตัด เพราะหมอกลัวว่าถ้านอนที่คลินิคจะเสียค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็น

ข่าวลือ  มักถูกสร้าง…โดย “คนที่เกลียด”
           ส่งต่อ….โดย…"คนไม่คิด”
           และ…ถูกเชื่อ…โดย…"คนหูเบา”
art20069
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2023, 15:14:47 »

ผมว่าควรทำราคากลาง ๆ นะเพราะการรักษาไม่ได้หายทุกเคส และค่าใช้จ่ายสูง ๆ ทั้งนั้นแรงงานขั้นต่ำเชียงรายไม่ได้สูงมาก อยากให้ช่วย ๆ กันทั้งคลีนิคทุก ๆ ที่ครับ ใจเขาใจเราครับ ถ้าเราคิดว่าที่ไหนแพงสำหรับเราควรเลี่ยงไปสอบถามที่ถูกกว่าครับ เงิน 100 แต่ละคนไม่เท่ากันครับมีมากก้อว่าไม่แพง มีน้อยก้อดูจะแพง ครับ คิดว่าเอาเท่าที่เราไหว สัตว์เลีัยงของใครใครก้อรักเข้าใจแต่เอาเท่าที่ไหวดีกว่าครับ
หน้า: [1] พิมพ์