เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 04:09:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ให้ฟรีครับลูกแมว อายุ 40 วัน 3 ตัว สามสี
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ให้ฟรีครับลูกแมว อายุ 40 วัน 3 ตัว สามสี  (อ่าน 2439 ครั้ง)
Intune Guitar Shop
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 20:58:00 »

แมวจรมาอยู่ที่บ้านครับ ออกลูกมาเป็นตัวเมีย 2 ตัว
แม่แมวหมันแล้ว ลูกแมวหมันไม่ทัน ท้องก่อน ทั้ง 2 ตัวเลย ตอนนี้หมันแม่แมวแล้วครับ
แม่แมวจรและลูกแมวที่รับเลี้ยงไว้ชุดแรกจะเลี้ยงไว้ไม่ให้ใคร
แต่ลูกแมวที่เกิดใหม่คงจะเลี้ยงลูกแมวทั้งหมดไว้ไมไหว
(ถูกหวยรางวัลที่หนึ่ง จะเลี้ยงไว้หมดเลยจริงๆ แต่ตอนนี้จะกินแกลบอยู่แล้วครับ)
ใครอยากได้ให้ฟรี ส่งได้ถึงที่ในตัวเมืองเชียงราย
สนใจ ติดต่อแฟนผมชื่อไผ่ โทร : 0832094685 Line ID : Uki_san
อยากมาดูน้องแมว มาดูได้ที่ห้าแยกพ่อกขุนเม็งราย ตรงข้ามวันศรีบุญเรือง
อยากได้แผนที่ เซิร์ชหา Intune Guitar Shop ในแฟนแพจมีแผนที่ครับ
แมวเลี้ยงอาหารเม็ด ไม่เคยให้อย่างอื่น มีถาดทรายไว้ให้อึ เลี้ยงง่ายครับ

ขอบคุณเชียงรายโฟกัส และเจ้าของใหม่ของน้องแมวล่วงหน้าด้วยครับ

ลูกแมวที่ท้อง มี 2 ตัวครับ
ตัวแรก คลอดลูก 5 ตัว (เหลือน้องแมว ตัวเดียว) เกิดวันที่ 29 มีนาคม 59 อายุ 2 เดือน ทานอาหารเม็ด อึในถาดทรายได้แล้ว
ตอนนี้แม่แมวผ่าตัดทำหมันเรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุญาติ แนะนำน้องแมวที่เกิด วันที่ 29 มีนาคม 59 ครับ อายุ 2 เดือน
ตัวที่ 1 เพศเมีย สีลายสลับขาว หน้าขาว น้องมีคนรับไปดูแลแล้วครับ
ตัวที่ 2 เพศผู้ สีดำสลับขาว หน้าขาว น้องมีคนรับไปดูแลแล้วครับ
ตัวที่ 3 เพศเมีย สีดำล้วนไม่มีสีอื่นปะปนเลยแม้แต่นิด น้องมีคนรับไปดูแลแล้วครับ
ตัวที่ 4 เพศผู้ สีลายสลับขาว หน้าลาย น้องมีคนรับไปดูแลแล้วครับ
ตัวที่ 5 เพศเมีย สีดำสลับขาว หน้าขาวมีแต้มที่ดำที่ปาก ตอนนี้น้องอายุ 2 เดือน

ตัวที่สอง คลอดลูก 3 ตัว เกิดวันที่ 25 เมษา 59 ตอนนี้ อายุ 40 วัน
มี สีดำเท้าขาว สีลาย และ สีขาวแต้มดำครับ คล้ายๆ แมวเก้าแต้ม

ตอนนี้น้องแมวคอกที่ 2 พอจะทานอาหารเม็ดได้แล้ว และ เริ่มอึในกะบะทรายได้แล้ว แต่ยังตัวเล็กอยู่มาก ขอแนะนำตัวนะครับ
น้องแมวคอกที่ 2 อายุตอนนี้ 40 วันครับ เป็นเพศเมียทั้ง 3 ตัวครับ
วันที่ 10 มิถุนายน ที่จะถึงนี้จะพาแม่แมวคอกนี้ไปทำหมันแล้วครับ
น้องแมวคอกที่ 2 นี้ มีทั้งหมด 3 ตัวครับ

ตัวที่ 1 เป็นสีขาว มีแต้มจุดๆ บางที่ครับ

ตัวที่ 2 เป็นแมวลาย

ตัวที่ 3 เป็นสีดำ มีแต้มสีขาวที่หน้า และ ที่เท้า หน้าอกขาว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 มิถุนายน 2016, 09:53:24 โดย Intune Guitar Shop » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 10:14:14 »

เช้านี้ กับลูกแมวทั้ง 2 ที่เป็นแม่แมวไปแล้วทั้งสองตัว กับพลพรรคลูกแมวครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2016, 11:35:06 »

สวัสดีวันอาทิตย​์ แวะมาดันครับ
ผมถูกรับไปอุปการะแล้วครับ ของคุณเชียงรายโฟกัส และ นายใหม่ด้วยครับ
มีพี่น้องผมอี 3 ตัว รอเจ้านายคนใหม่อยู่นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤษภาคม 2016, 14:39:59 โดย Intune Guitar Shop » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2016, 08:15:50 »

ใสใส ฮะ วันรุ่นชอบ ทีมแมวดำ 3 ยังอยู่นะครับ รอนายใหม่ใจดีพาไปอุปการะ ครับผม

ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2016, 08:40:14 »

พวกผมเลี้ยงง่ายนะครับ ตอนนี้มีพ่อเลี้ยงเป็นบีเกิ้ล ชื่อพ่อมอร์นิ่งครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2016, 08:58:29 »

สวัสดีค้าบ วันนี้ พ่อมอร์นิ่งพาออกมาเดินเล่นคับ วันนี้ผมอายุ 1 เดือน 5 วันแล้วครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2016, 17:11:41 »

ตอนนี้ น้องแมว อึฉี่ในถาดทรายแมวได้แล้วครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2016, 09:43:21 »

เล่นกับ คุณยายแม่แมวจร รอเจ้านายใหม่ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2016, 10:02:10 »

วันนี้อายุ ครบ 45 วัน แม่แมวของผมจะถูกพาไปทำหมันแล้วครับ
ผมกินอาหารเม็ดได้แล้วครับ ผมเลี้ยงไม่ยากนะครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 พฤษภาคม 2016, 13:57:08 »

เล่นกันเช้าวันนี้ครับ ฝนตก อากาศดีครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 พฤษภาคม 2016, 08:35:06 »

สวัสดีตอนเช้า แวะมาทักทาย ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2016, 17:04:23 »

กองแช่งญี่ปุ่นทำงาน เชียร์ทีมชาติอิตาลีกันครับ เชียร์ทีมชาติไทยไปโอลิมปิค แวะมาดันครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2016, 09:35:18 »

อากาศเย็นสบาย นอนรอนายใหม่ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2016, 15:35:35 »

เล่นกับคุณยายแมวจรค้าบบบบ รอนายใหม่

ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 12:05:31 »

เล่นกับพ่อบุญธรรม พ่อมอร์นิ่งครับ

phuwish
เตรียมอนุบาล
*

catstation.webiz.co.th

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 13:05:49 »

ชอบขาวดำในรูปตอนเด็กๆ ที่เหมือนแกะสองข้าง ยังอยู่ป่าวครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2016, 15:44:26 »

ชอบขาวดำในรูปตอนเด็กๆ ที่เหมือนแกะสองข้าง ยังอยู่ป่าวครับ

น้องแมว ตัวนี้ เป็นลูกแมว คอกที่ 2 วันนี้ อายุ 1 เดือน เกิดวันที่ 25 เมษา ที่ผ่านมา น้องยังอยู่ครับ
แต่ยังเล็กมาก แต่เริ่มทานอาหารเม็ด กับ อึ ในถาดทรายได้แล้วครับ
ด้วยความที่ตัวเล็กมาก เรื่องเพศยังไม่แน่ใจ แต่แฟนผมบอกว่า เป็นตัวเมียครับ
อีก 15 วันครบ 45 จะอัพรูป น้องแมวคอกที่ 2 ขึ้นกระทู้อีกครั้งนึงครับ
แต่ถ้าอยากดูน้อง เข้ามาดูที่บ้านได้เลยครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2016, 23:51:43 »

ภาพน้องขาวแต้ม ปัจจุบัน

mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2016, 07:37:34 »

ถ้าลูกแมวได้บ้านครบแล้ว แนะนำพาแม่เขาไปทำหมันน่ะค่ะ
ประกรแมวจรจะได้ลดลง น้องๆจะได้ไม่มีแมวจรอีกรอบ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2016, 09:15:46 »

ถ้าลูกแมวได้บ้านครบแล้ว แนะนำพาแม่เขาไปทำหมันน่ะค่ะ
ประกรแมวจรจะได้ลดลง น้องๆจะได้ไม่มีแมวจรอีกรอบ

ครับ แม่แมวจรทำหมันแล้ว
แม่แมวคอกที่หนึ่งก็ทำหมันแล้ว
และกำหนดแม่แมวตัวที่ 2 กำหนดทำหมันวันที่ 10 มิถุนาที่จะถึงนี้ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์