เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:56:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน ~* ช่วยกันหน่อยดีมั๊ย...สนามเด็กเล่น ร.ร.บ้านปอเรียง*~ กำหนดการ 15 พ.ค. นี้ค่ะ  (อ่าน 32523 ครั้ง)
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #100 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 20:32:18 »

ลองผ่อก่อนเน้อ ถ้าว่างจากภาระกิจ ก็จะไปช่วยนะครับ ช่วงนี้หาเสียงอยู่ครับ

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.
แฟนพันธ์แท้
*

*..ปรับปรุงระบบ..*

« ตอบ #101 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 21:30:01 »

ขอบพระคุณทุกเสียงทุกสายค่ะ   วันนี้มาอัพเดทผู้สมทบทุนและยอดรวมให้ค่ะ

1. สมาชิก THANAPAT                        1,500
2. สมาชิก ละอ่อนโบราณ                        500
3. สมาชิก yem                                    600
4. สมาชิก มนูญ                                   218    (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก นอร์ทเทิร์นซิตี้)
5. สมาชิก DEN SWK                            500
6. ป้าวาย WH_Y                                  500
7. สมาชิก คุณลุง                               1,500
8. สมาชิก veva123 และเพื่อนๆ           3,145
9. สมาชิก Candyman                        1,000   (ร่วมประมูลของจาก สมาชิก veva123)
10. สมาชิก ปุถุชน(คุณพ่อลูกสาม)           500
11. DD Car And Wax + แอดมิน กบฏ     750
12. สมาชิก flashi                                300
13. สมาชิก 1041012                           500
14. ยอดยกมาจากกิจกรรมวันเด็ก          2,270
15. DD Car And Wax+คอปเตอร์ไม้ไผ่    750

รวม        14,533

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #102 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2011, 21:39:44 »

ไม่ทราบว่า admin กอยุ่ง อยู่แถวไหนครับ

พอดีจะนำอุปกรณ์กีฬาไปสมทบครับ

หากสะดวกรบกวนนำไปฝากไว้ที่ สนง. เชียงรายโฟกัส  หรือโทรหากอย่าได้เลยค่ะ  จะไปรับให้ถึงที่บ้านเลยล่ะ
..ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ..  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

;)อยากไปร่วมด้วย แต่...ติดภาระกิจ (อีกแล้ว)  ช่วงนี้ห่างหายกะกิจกรรมดีดีของเวปบ่อย ๆ อย่าว่ากันน๊า  มีเวลาร่วมกิจกรรมด้วยแน่นอน แต่ฝากปัจจัยร่วมสมทบด้วยละกันนะจ๊ะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ป้าใหญ่  งานวันเด็กก็พลาดเน้อ  งานนี้ลู้ลี่แหมละ  ว่าจะหื้อไปเสิร์ฟน้ำเย็นๆ ซะหน่อย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบพระคุณป้าใหญ่มา ณ ตี้นี้โตยเจ้า  ยิ้มเท่ห์

ลองผ่อก่อนเน้อ ถ้าว่างจากภาระกิจ ก็จะไปช่วยนะครับ ช่วงนี้หาเสียงอยู่ครับ

ชวนพี่ๆ น้องๆ Lantern club ไปแอ่ว ไปจ่วยกั๋นนักๆ เน้อโจ้  ...แล้วป่ะกั๋นน้อ...  ยิ้มกว้างๆ  

ขอบพระคุณสมาชิก yem  พี่ชายใจดีที่ีรับเป็นธุระเรื่องงานเหล็กให้กอย่าเกือบทั้งหมด  พรุ่งนี้สายๆ กอย่าจะเข้าไปปรึกษาและวางแผนงานซักหน่อยนะคะ
...รบกวนด้วยค่าาาาาา......   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·•.¸¸.•´´¯`•(^)•♥ คนที่ด่าคนอื่นสะท้อนว่าระบบข้างในกำลังพัง คนอารมณ์เสียเพราะถูกด่า แสดงว่าระบบของตัวเองก็พังตามไปด้วย [ว.วชิรเมธี]ஐ.¸¸.·´¯`¸¸.·
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 09:23:02 »

ใกล้ถึงวันแล้ว ความสุขของเด็ก รอยยิ้มและความหวังกำลังรอพวกเราอยู่
ช่วยๆกันด้วยนะครับ
วันเสาร์เช้าทีมงานบางส่วนจะเตรียมงานที่โรงเรียน
ถ้าใครพอมีเวลาว่างเข้ามาช่วยกัน ครับ
วันอาทิตย์เราจะระดมคนทั้งหมดเข้าทำความฝันของน้องให้เป็นจริง
ตอนนี้ต้องการกำลังพลจำนวนมาก
-งานถมทรายเกลี่ยทราย ประมาณ5 คน
-งานทาสี ประมาณ3 คน
-งานทำหลังคามุงแสลมประมาณ 5 คน
-งานเทปูนยึดของเล่นสนาม ประมาณ 4 คน
-งานทำฝาบ่อน้ำ ประมาณ 3 คน
-งานทำรัวประมาณ 2 คน
-งานซ่อมแซมเสประตู จำนวน 4 คน
ฝ่ายสนับสนุน จำนวนมาก
หวังว่าคงได้รับความช่วยเหลือจากทุกคน ครับ
สำหรับรายละเอียดต่างๆจะให้คุณกอหญ้าดำเนินการต่อไป
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #104 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 11:01:37 »

;)อยากไปร่วมด้วย แต่...ติดภาระกิจ (อีกแล้ว)  ช่วงนี้ห่างหายกะกิจกรรมดีดีของเวปบ่อย ๆ อย่าว่ากันน๊า  มีเวลาร่วมกิจกรรมด้วยแน่นอน แต่ฝากปัจจัยร่วมสมทบด้วยละกันนะจ๊ะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ป้าใหญ่ไว้มาร่วมสงเคราะห์น้องๆผู้ยากไร้แถวเด่นห้าบ้างเน่อ ช่วงนี้หิ๊ววว หิว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #105 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 20:34:06 »

ใกล้ถึงวันแล้ว ความสุขของเด็ก รอยยิ้มและความหวังกำลังรอพวกเราอยู่
ช่วยๆกันด้วยนะครับ
วันเสาร์เช้าทีมงานบางส่วนจะเตรียมงานที่โรงเรียน
ถ้าใครพอมีเวลาว่างเข้ามาช่วยกัน ครับ
วันอาทิตย์เราจะระดมคนทั้งหมดเข้าทำความฝันของน้องให้เป็นจริง
ตอนนี้ต้องการกำลังพลจำนวนมาก
-งานถมทรายเกลี่ยทราย ประมาณ5 คน
-งานทาสี ประมาณ3 คน
-งานทำหลังคามุงแสลมประมาณ 5 คน
-งานเทปูนยึดของเล่นสนาม ประมาณ 4 คน
-งานทำฝาบ่อน้ำ ประมาณ 3 คน
-งานทำรัวประมาณ 2 คน
-งานซ่อมแซมเสประตู จำนวน 4 คน
ฝ่ายสนับสนุน จำนวนมาก
หวังว่าคงได้รับความช่วยเหลือจากทุกคน ครับ
สำหรับรายละเอียดต่างๆจะให้คุณกอหญ้าดำเนินการต่อไป

ยังไงเดี๋ยวทางเราจะประสานชาวบ้านอีกแรงหนึ่งค่ะ ที่นี่ชุมชนเข้มแข็งค่ะ เขารักโรงเรียนและให้ความร่วมมือในการพัฒนาโรงเรียนค่ะ
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2011, 21:38:18 »

ตั้งแต่วันพรุ่งนี้ทางทีมงาน นำโดยคุณ yem จะเริ่มทำงานปรับปรุงของเล่น
ท่านใดที่พอเชื่อมเหล็กเป็น หรือท่านใดพอมีเวลาว่าง ขอแรงมาช่วยกันด้วยครับ
เพราะเราจะเตรียมงานเห็กให้เสร็จ และนำไปประกอบที่หน้างาน
ช่วงนี้คุณกอหญ้าทำงานหนักมากและเหนื่อยมาก เพื่อน้องๆและสังคม
โดยไม่ต้องการค่าตอบแทนใด ขอเพียงกำลังใจและความปรารถนาดีจากสังคมก็พอ
หวังว่าคงได้รับความร่วมมือที่ดีจากทุกคน ครับ

[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #107 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 11:51:18 »

ตั้งแต่โตมา ผมยังไม่เคยเข้าไปในโรงเรียน ปอเรียงเลย เพิ่งเคยเห็นข้างใน ผมก็คน ต.แม่อ้อ คนหนึ่ง
krunid
ชั้นประถม
*

« ตอบ #108 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 12:00:47 »

ประกาศ...     ประกาศ...    ประกาศ...

ตามที่ได้ปรึกษากับท่าน  WM  ทางเว็บได้กำหนดการวันจัดกิจกรรมขึ้นในวัน  อาทิตย์ ที่ 15 พ.ค.

พิกัดนัดหมายคือปั้มน้ำมันคอสโม่ (สี่แยกแม่กรณ์)  เวลา 07.30 น.   ล้อหมุนเวลา 08.00 น.

ขอให้สมาชิกที่ร่วมเดินทางได้เตรียมเสบียงมื้อกลางวันไปเองด้วยนะคะ  

สรุปวัสดุที่ต้องการใช้ คร่าวๆ  ดังนี้ค่ะ

1. เหล็ก C4    จำนวน  10 เส้น    ราคาเส้นละ  490 บาท      
2. เหล็กเส้น 9 มิล   จำนวน  1  เส้น   ราคาเส้นละ  ??  บาท
3. เหล็กกลม 4 นิ้ว   จำนวน  ??  ท่อน   ราคาท่อนละ  ??  บาท (เสริมเสาโกฟุตบอล)
4. ปูน    จำนวน  10  ลูก   ราคาลูกละ  110  บาท
5. ทราย    จำนวน 12 คิว   ราคาคิวละ  320  บาท
6. ลวดตะแกรง ขนาน 3.50*3.50 เมตร    ราคา  ??  บาท (ปิดบ่อน้ำ)
7. ลวดตะแกรง ขนาด 1.00*1.00 เมตร    ราคา  ??  บาท (ทำประตูเล็ก)
8. บานพับประตู
9. กลอนประตูเหล็ก
10. สีน้ำมัน  6  กระป๋อง  ราคากระป๋องละ  ??  บาท
11. ทินเนอร์  6 ขวด   ราคาขวดละ  35  บาท
12. สีกันสนิม  3 กระป๋อง  ราคากระป๋องละ  ??  บาท
13. เชือกวนิลา  (ทำชิงช้า)
14.ไม้กระดานรองนั่ง (ทำชิงช้า)  (รายการนี้อยากได้ไม้เก่าที่เป็นไม้เนื้อแข็ง  สมาชิกท่านใดพอจะมี  เราขอรับบริจาคด้วยค่ะ)
[/color]

ไม้กระดานรองนั่งทางโรงเรียนมีให้นะค่ะ 
yaiya
มัธยม
**

ไม่ได้เป็นมืออาชีพ แค่ลองชิล ชิล

« ตอบ #109 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 12:05:54 »

;)อยากไปร่วมด้วย แต่...ติดภาระกิจ (อีกแล้ว)  ช่วงนี้ห่างหายกะกิจกรรมดีดีของเวปบ่อย ๆ อย่าว่ากันน๊า  มีเวลาร่วมกิจกรรมด้วยแน่นอน แต่ฝากปัจจัยร่วมสมทบด้วยละกันนะจ๊ะ ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ป้าใหญ่ไว้มาร่วมสงเคราะห์น้องๆผู้ยากไร้แถวเด่นห้าบ้างเน่อ ช่วงนี้หิ๊ววว หิว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อิอิ ได้ก่าเจ๊า เมื่อใดดีหา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้ารู้สึกเหนื่อย ลองหลับตาแล้วหยุดคิด หลุดจากความเป็นจริงบ้าง ใจจะบางเบาขึ้นเยอะ....
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #110 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 16:19:38 »

ตั้งแต่โตมา ผมยังไม่เคยเข้าไปในโรงเรียน ปอเรียงเลย เพิ่งเคยเห็นข้างใน ผมก็คน ต.แม่อ้อ คนหนึ่ง

ขอเชิญท่านไปร่วมทำกิจกรรมด้วยกันเลยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าใครจะไปบ้าง
...ยังไงท่านใดจะไปด้วยรบกวนแจ้งชื่อไว้หน่อยนะครับ
จะได้กะจำนวนงานและจำนวนคนให้สัมพันธ์กัน

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 21:22:53 »

ตอนนี้ทีมงานได้เริ่มดำเนินการ ตามแผนที่วางไว้แล้ว
อยากทราบว่า ใครพอจะสละเวลาไปช่วยงาน ในวันที่ 15 ได้บ้างครับ

ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #112 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:00:26 »

ไปแน่นอนครับทั้งครอบครัว.......เดี้ยวเราไปพบกันที่โรงเรียนครับ ยิ้มกว้างๆ
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #113 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 12:55:00 »

งานนี้คงไม่ได้ไปด้วยนะครับ อยากไปพบปะเพื่อนพ้องสมาชิกแต่ติดงาน ไง เดี่ยวโอนเงินไปช่วยแล้วกันเน้อ 500 บ.

๋๋P
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #114 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 17:47:35 »

ลำดับตี้ 14 ไม้กระดานเนื้อแข็งรองนั่ง (ทำชิงช้า)
ได้หรือยังครับ ยิ้ม
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #115 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 20:23:05 »

ลำดับตี้ 14 ไม้กระดานเนื้อแข็งรองนั่ง (ทำชิงช้า)
ได้หรือยังครับ ยิ้ม
หากมีมาเพิ่มก็ยินดีรับครับ
MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:22:47 »

ตอนนี้ยังขาดวัสดุที่จะซื้ออีกมากเด็กๆจะได้ของเล่นใหม่ ทันวันเปิดเทิมหรือไม่
อยู่ที่ผู้ใหญ่ใจบุญทั้งหลาย
เหลือเวลาอีกไม่กี่วันแล้วครับ
หวังว่าคงได้รับความกรุณาจากทุกท่าน
เราทำงานเหนื่อยทั้งกายและใจแต่ผลที่ได้คือรอยยิ้มของน้องๆ

MANOON513
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #117 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:24:36 »

งานนี้คงไม่ได้ไปด้วยนะครับ อยากไปพบปะเพื่อนพ้องสมาชิกแต่ติดงาน ไง เดี่ยวโอนเงินไปช่วยแล้วกันเน้อ 500 บ.
ขอบคุณที่ร่วมสร้างรอยยิ้มให้น้องๆ ครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #118 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:32:04 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ไม่ทันคุณมนูญซะงั้น

กราบขอบพระคุณท่าน ap.41  มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ไม่ได้มาร่วมลงไม้ลงมือ  แค่มาคอมเม้นท์และให้การสนับสนุน  ก็คือกำลังใจที่ยิ่งใหญ่แล้วค่ะ
จากนี้ไปจะได้แวะเวียนไปเชียงแสนบ่อยขึ้น  อาจจะต้องแวะไปขอข้าวกลางวันที่วัดสบกก  เร็วๆ นี้ค่ะ 
ยิ้มกว้างๆ

ขณะนี้  เราได้รับบริจาคเป็นกระดานลืนลายมิกกี้เม้าส์น่ารัก  จากผู้ใหญ่ใจดีไม่ประสงค์ออกนามมาหนึ่งชิ้นค่ะ 

และตอนนี้  กอย่าอยากขอรับบริจาคยางรถยนต์เก่า  ซึ่งจะนำมาทำแนวรั้วและสามารถปีนป่ายได้ด้วย
สมาชิกท่านใดพอจะมีและอยากบริจาค  รบกวนโทรหากอย่า หรือท่าน Wm ได้เลยค่ะ  เราจะไปรับบริจาคถึงที่เลยล่ะค่ะ

...ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ...   ยิ้ม ยิ้ม

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #119 เมื่อ: วันที่ 10 พฤษภาคม 2011, 21:38:44 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ไม่ทันคุณมนูญซะงั้น

กราบขอบพระคุณท่าน ap.41  มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ไม่ได้มาร่วมลงไม้ลงมือ  แค่มาคอมเม้นท์และให้การสนับสนุน  ก็คือกำลังใจที่ยิ่งใหญ่แล้วค่ะ
จากนี้ไปจะได้แวะเวียนไปเชียงแสนบ่อยขึ้น  อาจจะต้องแวะไปขอข้าวกลางวันที่วัดสบกก  เร็วๆ นี้ค่ะ 
ยิ้มกว้างๆ

ขณะนี้  เราได้รับบริจาคเป็นกระดานลืนลายมิกกี้เม้าส์น่ารัก  จากผู้ใหญ่ใจดีไม่ประสงค์ออกนามมาหนึ่งชิ้นค่ะ 

และตอนนี้  กอย่าอยากขอรับบริจาคยางรถยนต์เก่า  ซึ่งจะนำมาทำแนวรั้วและสามารถปีนป่ายได้ด้วย
สมาชิกท่านใดพอจะมีและอยากบริจาค  รบกวนโทรหากอย่า หรือท่าน Wm ได้เลยค่ะ  เราจะไปรับบริจาคถึงที่เลยล่ะค่ะ

...ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ...   ยิ้ม ยิ้ม

พี่กอย่าครับสมาชิกเราที่มีร้านยางน่าจะประสานได้น่ะครับ ร้านแม่กรณ์แม็กยางไงครับอยากใช้ประมาณเท่าไรดีครับ เราน่าจะประสานงานเบื้องต้นได้(จะลองดูครับ)
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 พิมพ์