เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 15:30:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  ยังไม่ปิดนะครับ มาอธิบายให้รู้เรืองนะครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ยังไม่ปิดนะครับ มาอธิบายให้รู้เรืองนะครับ  (อ่าน 2378 ครั้ง)
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2016, 23:00:44 »

ตั้งเเต่วันที่11ไม่เข้าอีกเลย 17เเล้วนะครับ พรุ่งอีกวันไม่มาผมต้องจัดละ ใจดีเกินไปก็ไม่กลัวกัน โกรธ
nui240125
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2016, 23:12:46 »

ผมเจอกรณีเดียวกันในกระทู้ขายรถ  คนละคนนะครับ  คือโทรนัดดูรถที่เชียงราย  ผมอยู่แม่สาย  โทรตอนเช้า  นัดแล้วผมลางานไปรอที่เชียงราย กลับไม่มาตามนัด ไม่ยอมรับสาย ผมรอสองสามชั่วโมง   ต้องเสียเวลางานและเสียงาน   สุดท้ายมารู้ทีหลังนัดลูกค้าชนกัน  และตกลงขายให้อิกคนไปแล้ว เสียความรู้สึกมาก  ตอนนี้ก็ยังขายอยู่ครับ  ขายหลายคัน  ผมตำหนิไปทำมึนแล้วก็อัพว่าขายแล้ว  อัพเดทตลอด  ประมาณมา  ก็ขายแล้วอ่ะ คุณจะทำไม  ให้เจ็บใจเล่นอีก   ไม่ดีเลยนะครับ  คนทำมาหากิน  อยากรู้ว่าท่านได  อินบล้อคมาครับ   ค้าขายอย่างงี้  ไม่อยากให้มีที่ยืนเลยจริงๆ   ขอบคุณมากครับ
NOtis
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2016, 23:24:57 »

ผมเจอกรณีเดียวกันในกระทู้ขายรถ  คนละคนนะครับ  คือโทรนัดดูรถที่เชียงราย  ผมอยู่แม่สาย  โทรตอนเช้า  นัดแล้วผมลางานไปรอที่เชียงราย กลับไม่มาตามนัด ไม่ยอมรับสาย ผมรอสองสามชั่วโมง   ต้องเสียเวลางานและเสียงาน   สุดท้ายมารู้ทีหลังนัดลูกค้าชนกัน  และตกลงขายให้อิกคนไปแล้ว เสียความรู้สึกมาก  ตอนนี้ก็ยังขายอยู่ครับ  ขายหลายคัน  ผมตำหนิไปทำมึนแล้วก็อัพว่าขายแล้ว  อัพเดทตลอด  ประมาณมา  ก็ขายแล้วอ่ะ คุณจะทำไม  ให้เจ็บใจเล่นอีก   ไม่ดีเลยนะครับ  คนทำมาหากิน  อยากรู้ว่าท่านได  อินบล้อคมาครับ   ค้าขายอย่างงี้  ไม่อยากให้มีที่ยืนเลยจริงๆ   ขอบคุณมากครับ
เเจ้งid มาครับเเล้วลิงค์ที่เขาขายรถ มาจะเข้าไปคุยดู ถ้าเราไม่เตือนไม่ว่าก็ยังทำเเบบนี้อีกคนอื่นก็จะโดนเพิ่มนะครับ
- emmy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 23:09:24 »

ในวันที่โพสต์ขายมือถือ ออโปนั้น ใช้คอมออฟฟิต
ทำการโพสต์ ขาย แล้ว ก็เลิกงานวันศุกร์ เสาร์อาทิตย์หยุด มือถือมีเครื่งออปโปเครื่องเดียวที่เล่นเนตได้ค่ะ อีกเครื่องเป็นโนเกีย E รุ่นปุ่มกดนะคะ ที่ใช้ซิม 0824800768  พอโพสต์ขายแล้วออกออฟฟิตไป ก็มีคนโทรมาก็นัดค่ะ แต่ประมาณ4โน้องผช.เข้ามาดูแล้วจ่ายเงิน  จึงต้องถอดซิมออก ทำให้ติดต่อไม่ได้ จนกระทั่งวันที่9 /4/59ได้เครื่องใหม่ ซึ่งมี2ซิม แต่ซิม 098 ตั้งค่าโทรออกไม่ได้ เปปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วง10-12:00เที่ยงวันประมาณนี้พอซิมติดก็มีสายเข้ามาไม่ได้รับ จึงกดกลับ แต่ใช้คนละเบอร์กันที่โทรกลับ หากต้องการหลอกลวงจริง ก็ไม่ต้องติดต่อกลับเพื่อให้เสียหายแบบนี้ ตัวเองเป็นคนไม่เก่งเรื่องไอที จึงหัดลองผิดลองถูกเข้ามาในเวปเอง ต้องขอโทษหากทำให้กลุ่มสังคม นี้เดือดร้อนร้อน ไม่รู้จะอธิบายยังไงค่ะ ส่วนกระทู้สุดท้ายที่แจ้งมาเรื่องขายรถนั้น เคยประกาศขายจริงมีคนติดต่อมาดูแต่ก็ไม่มีใครตัดสินใจผ่อนต่อ ทุกวันนี้ยังใช้เองอยู่ อยากเปลี่ยนรุ่นเพื่อค้าขาย แต่เพราะเป็นรถเก่าจึงประกาศว่าฟรีดาวน์  คือคนที่ต้องการซื้อต้องเปลี่ยนสัญญาเอง แล้วผ่อนต่อได้เลย ค่ะ
และส่วนที่มีหลายชื่อ เมื่อก่อนืเข้าใจว่าอยากอัพกระทู้ ตามที่ว่าจริง แต่พอทราบกฏ ก็ไม่ได้เข้ารหัสอื่นอื่นแล้วค่ะ เพราะมีกระทู้หนึ่งทำให้เกิดความน่าเชื่อถือ จึงไม่อยากเสียลูกค้า เพราะความเข้าใจผิดค่ะ
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 23:34:23 »

ผู้ดูแลบอร์ด ว่าไงครับ ว่าแต่ว่ากว่าจะออกมาเคลียร์ทำไมนานจัง รอติดตามครับ เจ๋ง

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
NOtis
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 00:40:13 »

ในวันที่โพสต์ขายมือถือ ออโปนั้น ใช้คอมออฟฟิต
ทำการโพสต์ ขาย แล้ว ก็เลิกงานวันศุกร์ เสาร์อาทิตย์หยุด มือถือมีเครื่งออปโปเครื่องเดียวที่เล่นเนตได้ค่ะ อีกเครื่องเป็นโนเกีย E รุ่นปุ่มกดนะคะ ที่ใช้ซิม 0824800768  พอโพสต์ขายแล้วออกออฟฟิตไป ก็มีคนโทรมาก็นัดค่ะ แต่ประมาณ4โน้องผช.เข้ามาดูแล้วจ่ายเงิน  จึงต้องถอดซิมออก ทำให้ติดต่อไม่ได้ จนกระทั่งวันที่9 /4/59ได้เครื่องใหม่ ซึ่งมี2ซิม แต่ซิม 098 ตั้งค่าโทรออกไม่ได้ เปปลี่ยนเครื่องใหม่ช่วง10-12:00เที่ยงวันประมาณนี้พอซิมติดก็มีสายเข้ามาไม่ได้รับ จึงกดกลับ แต่ใช้คนละเบอร์กันที่โทรกลับ หากต้องการหลอกลวงจริง ก็ไม่ต้องติดต่อกลับเพื่อให้เสียหายแบบนี้ ตัวเองเป็นคนไม่เก่งเรื่องไอที จึงหัดลองผิดลองถูกเข้ามาในเวปเอง ต้องขอโทษหากทำให้กลุ่มสังคม นี้เดือดร้อนร้อน ไม่รู้จะอธิบายยังไงค่ะ ส่วนกระทู้สุดท้ายที่แจ้งมาเรื่องขายรถนั้น เคยประกาศขายจริงมีคนติดต่อมาดูแต่ก็ไม่มีใครตัดสินใจผ่อนต่อ ทุกวันนี้ยังใช้เองอยู่ อยากเปลี่ยนรุ่นเพื่อค้าขาย แต่เพราะเป็นรถเก่าจึงประกาศว่าฟรีดาวน์  คือคนที่ต้องการซื้อต้องเปลี่ยนสัญญาเอง แล้วผ่อนต่อได้เลย ค่ะ
และส่วนที่มีหลายชื่อ เมื่อก่อนืเข้าใจว่าอยากอัพกระทู้ ตามที่ว่าจริง แต่พอทราบกฏ ก็ไม่ได้เข้ารหัสอื่นอื่นแล้วค่ะ เพราะมีกระทู้หนึ่งทำให้เกิดความน่าเชื่อถือ จึงไม่อยากเสียลูกค้า เพราะความเข้าใจผิดค่ะ
เเบบนี้ซิครับที่เรียกว่าอธิบาย เขียนครั้งนี้อ่านเเล้วเข้าใจละครับ เอาเป็นว่าถ้าเป็นเช่นนั้นจริง
1.คุณควรขอโทษลูกค้าที่ไปรอละเสียเวลา อย่างจริงใจ
2.idที่ผมตรวจเช๊คได้ผมขอลบทิ้งหมดยกเว้นidนี้
3.พยายามมาเเก้ไขให้เร็วกว่านี้ นี้ดีผมยังให้โอกาส มาอธิบาย

มีคำถามเพิ่มเติมนะครับ

Re: ปิดการขาย
« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2016, 23:00:10 »   ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  แก้ไขข้อความ  ลบข้อความ  แยกหัวข้อ
ขอขอบคุณ สายสุดท้ายที่รับในวันนี้ เพื่อสอบถามและ สงสัยในข้อมูลกระทู้ที่ดูแปลกฟจึงทำให้ต้องกลับเข้ามาอ่าน น่าจะมีการโขมย ข้อมูลหลังใช้เครื่องมาทำการแก้ไข ขอบคุณที่ยังมีผู้ใจดี มีความยุติธรรมให้ เจ้าของโพสต์เข้ามาดู เพื่อเห็นในสอ่งที่ถูกคุกคามค่ะ

ใครเป็นคนโพสครับ ตอบด้วยนะครับ
บทลงโทษ ผมขอใส่ -หน้ารายชื่อท่านเป็นเวลา15 วันนะครับ ท่านยังขายได้ปกติ เเต่ต้องติดต่อละเทคเเคร์ลูกค้าอย่าให้มีปัญหา อีกไม่งั้นจะติด-ถาวร ใส่- เพื่อให้ลูกค้าเวลาจะซื้อขายตรวจสอบเเล้วรับของกลับมือ
การนัดซื้อขายอย่าให้เกิดการซ้อนอีกนะครับ เวลามีปัญหาเรียบออกมาเคลียรนะครับ

เข้ามารับทราบเเล้วตอบคำถามผมด้วยนะครับ

หลังใส่- 15วันถ้าไม่มีปัญหาไร ผมจะปลด-ออกให้นะครับ
สุริยา ฟ้าประทานพร
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 00:45:32 »

เจ๋ง

Fc.cfg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 08:45:25 »

1.ผึ้งกับต่ายคนเดียวกันไหม
2.มีคนแอบใช้ไอดีจริงเหรอ(เห็นแจ้งว่าไอดีนี้ไม่ได้ใช้คนเดียว)
3.แล้วถ้าขายไปแล้วนัดอีกท่านมานัดรับของทำไม

ID LINE: doldee.sp
NOtis
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 19:00:35 »

ยังไม่มาอีกหรือครับ มาเเล้วอยู่ตอบนานๆหน่อย
- emmy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2016, 11:43:49 »

1. ต้องขอโทษ ลูกค้าที่ติดต่อเข้ามาทุกท่าน เนื่องจาก ในวันที่ประกาศขาย ต้องการเงินจริงๆ
จึงยินดีตอบรับทุกสาย แต่ตนเองเข้าใจว่าสามารถขายได้เลยหากเจอลูกค้าที่สามารถพร้อมจ่าย แต่ตนเองผิดที่ไม่ได้แจ้งบนกระทู้ และไม่ได้อธิบายชัดเจน
 ทั้งนี้ตนยอมรับผิดและขอโทษที่ทำให้ลูกค้าทุกท่านเสียเวลาและเสียความรู้สึก จะจำไว้เป็นบทเรียนค่ะ
2. ต้องขอโทษที่โพสต์ 2 ชื่อ เบอร์0824800768 เป้นเบอร์เดิมของเจ้าของซึ่งเป็นน้องสาว ชื่อต่ายค่ะ ปกติจะช่วยติดต่อลูกค้าหาก ผึ้งไม่ได้รับสาย หรือติดต่อลูกค้าไม่ได้ แต่ผึ้งจะเป็นคนโพสต์ใน ชรฟก.ค่ะ ต่อไปจะทำให้ชัดเจน และไม่ทำให้ลูกค้าสับสนนะคะ
3. ในครั้งที่ขายแล้วไม่ได้เข้ามาแจ้ง หรืออัพเดทในระบบเนื่องจาก ไม่มีคอม และมือถือ ซึ่งถูกขายไปแล้ว ทำให้ลูกค้ายังคงรอ เพราะคนที่ติดต่อมาก่อน ณ ตอนที่ยังไม่ได้ขายมือถือ ยังคงรอตามนัด ต้องขอโทษในความสะเพร่าของตน ไม่คิดว่าจะทำให้ผู้อื่นเดือนร้อน ต่อไปจะระวังและรอบคอบกว่านี้ค่ะ

สุดท้ายนี้ ข้าพเจ้ามิได้คิดหลอกลวงผู้ใด และเพียงต้องการหาเงินจุนเจือครอบครัว ซึ่งเลี้ยงลูกเล็ก รายได้ไม่พอ จึงทำให้ พยายามเป็นสมาชิก ชรฟก. เพื่อค้าขาย สิ่งของที่ตนมีแล้วไม่ได้ใช้ หรือมีเพื่อขายแลกเป็นเงินเท่านั้นค่ะ
หากมีความผิดโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ และจะขอจดจำ การกระทำครั้งนี้ เพื่อมิให้เกิดความผิดพลาดเสียหาย ต่อผู้ใดต่อไปอีกค่ะ
ต้องขอโทษจริงๆค่ะ
- emmy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2016, 11:49:59 »

และ ที่ตนได้อ้างว่า มีคนเข้ามา แก้ไข หัวข้อ เพื่อประกาศว่าขาย ต่ออีกครั้งนั้น
เป็นสิ่งที่ตนเองไม่ทราบยจริงๆ และไม่ได้เข้ามาอัพเดทข้อมูลใดๆ ทั้งสิ้น จนกระทั่งมีลูกค้าที่สนใจมือถือโทรเข้ามา และบอกกับตนเองว่า ตกลงพี่ขายหรือยัง พอดีโพสต์พี่มีการแก้ว่า กลับมาขายอีกครั้ง ผมเลยงง รบกวนพี่รีบเข้าไปดู จึงได้รู้ว่า การที่ ตนเองได้เข้าระบบ ชรฟก. ในที่ทำงาน นั้น แล้วไม่ได้ออกระบบ หรือเซฟรหัสเข้าไว้กับเครื่อง ทำให้มีคนจ้องเข้าไปแก้ไข ทำให้เสียหาย ทั้งตนเอง และลุกค้าซึ่งไม่ทราบข้อมูลที่แท้จริง
ทั้งนี้ ตนไม่ทราบเรื่องนี้จริงๆค่ะ และไม่ทราบว่า ผู้ใดเป็นผู้ทำการครั้งนี้ จึงขอโทษทุท่านมา ณที่นี้ค่ะ
ต่อไป จะต้องระมัดระวังมากกว่านี้ค่ะ
ตนเองไม่ทราบมาก่อนว่า โลกสังคมออนไลน์ มีอะไรที่เราต้องระวังมากขนาดนี้ เข้าใจเพียงว่า มันทำให้เราสะดวก ในการติดต่อ ซื้อขาย พอทราบเรื่องที่เกิดขึ้น จึงไม่รีรอที่จะชี้แจง
ต้องขอโทษทุกท่าน ด้วยความสัตย์จริงค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2016, 18:18:07 »

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2016, 19:34:04 »

ทำผิดยอมรับผิดออกมาแก้ข้อกล่าวหาแบบนี้สิครับ ไม่ใช่เงียบหายไป....

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
- emmy
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 17:20:30 »

ขอขอบคุณทุกท่าน ที่ให้โอกาส ชี้แจง และ ขอโทษในครั้งนี้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

* 1442669757-o.png (38.4 KB, 300x300 - ดู 74 ครั้ง.)
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์