เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:38:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เชียงราย JZ , 1JZGE 2JZGE 1JZGTE 2JZGTE เข้ามาคุยกันครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน เชียงราย JZ , 1JZGE 2JZGE 1JZGTE 2JZGTE เข้ามาคุยกันครับ  (อ่าน 30837 ครั้ง)
PostMaster_cr
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #160 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 08:34:15 »

ผมเบนซิล เหมือนกันครับ สูบเดียวครับ ไม่มีโบ ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
wasan
ระดับ :ป.โท
*

คนที่ติดทองหลังพระ คือ ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน แน่นอนครับ

« ตอบ #161 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2012, 08:53:44 »

ผมเบนซิล เหมือนกันครับ สูบเดียวครับ ไม่มีโบ ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

5555

https://www.facebook.com/wasan.kampachua

ติดต่อ 087-356-7565 โจ้

Line ID  joesboyza

เลขที่บัญชี 539-0-30020-3 ชื่อบัญชี นายวสันต์  คำปาเชื้อ ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #162 เมื่อ: วันที่ 03 ตุลาคม 2012, 21:45:08 »

ขอสอบถามหน่อยครับ
ผมใช้ 2J-GE ไม่โบ แรงไม่พอใจครับ วางในCrown ms133 อยากไปลงโบไม่รู้ว่าจะพอเป็นไปได้ไหมครับ(ไม่ใช่ไปลงของ 2J GTE นะครับ เซตโบแยกตะหาก) ไม่มีความรู้เลย
ถ้าทำได้ไหมครับถ้าทำได้ จะแรงไหมครับ ไม่รู้จะจะจบที่เท่าไรครับ แถวไหนรับทำในเชียงราย
กำลังดูครับ ว่าระหว่างวาง UZ กับเซตโบ อันไหนจะเวิกกว่าครับ
ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

รับออกแบบสื่อมัลติมีเดีย
noom@hotmail.com

« ตอบ #163 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 00:45:43 »

ผมใช้ 2J-GE ไม่โบ แรงไม่พอใจครับ วางในCrown ms133 อยากไปลงโบไม่รู้ว่าจะพอเป็นไปได้ไหมครับ(ไม่ใช่ไปลงของ 2J GTE นะครับ เซตโบแยกตะหาก) ไม่มีความรู้เลย
ถ้าทำได้ไหมครับถ้าทำได้ จะแรงไหมครับ ไม่รู้จะจะจบที่เท่าไรครับ แถวไหนรับทำในเชียงราย
กำลังดูครับ ว่าระหว่างวาง UZ กับเซตโบ อันไหนจะเวิกกว่าครับ

มารอฟังครับ สนใจเครื่อง U เอา ลง Corona อยู่ครับ

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
HPS
ระดับ ป.ตรี

รับจ้างสร้างความบันเทิงทั่วราชอาณาจักร..

« ตอบ #164 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2012, 09:33:28 »

สนใจเทอร์โบ   มั๊ยครับ..อิ

* 2012-07-08 16.37.29.jpg (197.17 KB, 1024x768 - ดู 968 ครั้ง.)

Happy sound & Gen  บริการแสง  สี   เสียง  เครื่องปั่นไฟ
(ระบบ  แสง สี เสียงครบวงจร)
โดย..ทานากะ เติ๋น ณ เชียงราย   089-7018454   line id. tanakatern
(บริการเครื่องปั่นไฟ    ราคาถูกสุด ๆ)
เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #165 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 13:08:38 »

แวะมาทักทายครับ  กินเจกันป่ะๆๆ 55555
yohan
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #166 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 17:44:17 »

แวะมาสอบถามพี่ๆครับรถผม bmw e36 วางเครื่อง 1jz gte มีปัญหาน้ำหายต้องเติมทุกวันๆละ 2 นิ้วครับ(น้ำขวดลิตร)เปลี่ยนฝาหม้อน้ำแล้วยังไม่หายครับ เบอร์0.9 ครับพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ ความร้อนปกติขับทางเรียบประมาณ 80-85 องศา ถ้าขึ้นดอยนางแก้วประมาณ90-95 องศาครับพี่ๆว่าปกติหรือเปล่าครับ
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #167 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 20:53:21 »

แวะมาสอบถามพี่ๆครับรถผม bmw e36 วางเครื่อง 1jz gte มีปัญหาน้ำหายต้องเติมทุกวันๆละ 2 นิ้วครับ(น้ำขวดลิตร)เปลี่ยนฝาหม้อน้ำแล้วยังไม่หายครับ เบอร์0.9 ครับพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณครับ ความร้อนปกติขับทางเรียบประมาณ 80-85 องศา ถ้าขึ้นดอยนางแก้วประมาณ90-95 องศาครับพี่ๆว่าปกติหรือเปล่าครับ
5555+ ของผมก็เป็นครับ ต้องเชคน้ำทุกวันเลย(ทำเป็นขำแต่ในใจร้องไห้ครับ)
ลองศึกษาตามเว็ปไปเรื่อยๆ แล้วพบว่า
เค้าว่าบางที ตามท่ออาจจะรั่วครับ ทำให้ไม่มีรอยน้ำหยดใต้รถ (เค้าว่าถ้าปกติหม้อรั่วมันจะมีรอบน้ำหยด)
แต่ถ้าตามท่อรั่ว ปริมาณน้อยๆแต่นานๆ มันก็จะระเหยออกไปหมดทำให้ไม่เห็นหยดน้ำครับ

เพื่อนผมบอกเค้าก็เคยเป็น เปลี่ยนมาหมดก็ไม่หาย สรุปไปเจอว่าปั้มน้ำตัน เลยดันออกที่หม้อพัก

ลองๆดูครับ ผมก็ยังไม่ได้แก้เหมือนกันครับ ไม่มีตัง ต้องเชคทุกวันไปก่อนครับอิอิ

เจตน์ครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #168 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2012, 22:18:14 »

ผมเคยถ้าคนที่รู้จักเค้าบอก  แปลงได้ครับ แต่ถ้าเอาแรง จะสู้ JZ โบ ยากครับ
พื้นฐานเครื่องต่างกัน .... แรงม้า แรงบิด    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม    ไม่รู้เรื่องเดียวกันเปล่า
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #169 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2012, 08:58:56 »

งานแข่วอีกแล้วครับ เครื่องเบิ้ลเองตลอดเวลา
เข้าเกียร์ N จอดอยู่ เร่งเองพอถึง 2000 รอบก็ตกลงมาที่1000รอบ แล้วก็เร่งเองไปที่ 2000 รอบ เป็นแบบนี้ตลอดเลยครับ
ลองเข้าเกียร์Dแล้วเครื่องเร่งเองไปที่ 50-60 อะครับ

เป็นแบบนี้แก้ยังไงดีครับ อึนเลยครับ พึ่งเป็นมะเช้านี้เองครับ
เกิดจากอะไรครับเนี่ย

yohan
*

« ตอบ #170 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2012, 10:17:57 »

5555+ ของผมก็เป็นครับ ต้องเชคน้ำทุกวันเลย(ทำเป็นขำแต่ในใจร้องไห้ครับ)
ลองศึกษาตามเว็ปไปเรื่อยๆ แล้วพบว่า
เค้าว่าบางที ตามท่ออาจจะรั่วครับ ทำให้ไม่มีรอยน้ำหยดใต้รถ (เค้าว่าถ้าปกติหม้อรั่วมันจะมีรอบน้ำหยด)
แต่ถ้าตามท่อรั่ว ปริมาณน้อยๆแต่นานๆ มันก็จะระเหยออกไปหมดทำให้ไม่เห็นหยดน้ำครับ

เพื่อนผมบอกเค้าก็เคยเป็น เปลี่ยนมาหมดก็ไม่หาย สรุปไปเจอว่าปั้มน้ำตัน เลยดันออกที่หม้อพักขอบ

ลองๆดูครับ ผมก็ยังไม่ได้แก้เหมือนกันครับ ไม่มีตัง ต้องเชคทุกวันไปก่อนครับอิอิ
ขอบคุณครับสำหรับความรู้แต่ของผมน้ำก็ไม่ดันออกที่กระปุกครับดูแล้วก็ปกติทุกอย่างเปลี่ยนสายยางไหลกลับเส้นเล็กที่เลี้ยงเทอร์โบด้านหน้าเครื่องด้านซ้าย3เส้นด้านขวาใต้ท่อไอดี1เส้นแล้วก็สายยางหม้อน้ำตัวล่าง+บน ฝาหม้น้ำก็เปลี่ยนแล้ว อาการก็ยังเหมือนเดิมอยากทราบว่าสายยางเครื่อง1เจโบ มันมีก็เส้นครับอยู่ตรงไหนบ้างครับพี่ๆช่วยหน่อยครับ
ΠΩΩM2_2000(รักในหลวง)
มัธยม
**

A31 1JZ-GTE

« ตอบ #171 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2012, 13:51:40 »

มันหยดแถวใหนครับหน้าเครื่องหลังหม้อน้ำบ่าวครับถ้าใช่มันอาจเป็นอาการของบั้มน้ำหมดอายุนะครับเวลาเครื่องร้อนมันจะหยดน้ำเลยหาย ยิงฟันยิ้ม

wasan
*

คนที่ติดทองหลังพระ คือ ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน แน่นอนครับ

« ตอบ #172 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2012, 10:27:45 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

https://www.facebook.com/wasan.kampachua

ติดต่อ 087-356-7565 โจ้

Line ID  joesboyza

เลขที่บัญชี 539-0-30020-3 ชื่อบัญชี นายวสันต์  คำปาเชื้อ ธนาคาร กรุงไทย สาขา ห้าแยกพ่อขุน
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #173 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2012, 20:32:19 »

มันหยดแถวใหนครับหน้าเครื่องหลังหม้อน้ำบ่าวครับถ้าใช่มันอาจเป็นอาการของบั้มน้ำหมดอายุนะครับเวลาเครื่องร้อนมันจะหยดน้ำเลยหาย ยิงฟันยิ้ม
เปลี่ยนปั้มน้ำ นี่ยากไหมครับ ค่าเสียหายประมาณเท่าไรได้ครับ ยิงฟันยิ้ม

pilot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #174 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 08:03:47 »

ผมซื้อรถเก๋งวางเจมาใหม่ ตอนซื้อมาเครื่องปกติดี เอารถมาล้าง เผลอเอาน้ำฉีดใส่ตัวเครื่องยนต์ เพราะเคยใช้แต่ดีเซลล้างแบบนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร  วิ่งไปสักพักเครื่องสะดุดเร่งไม่ออก เจอเครี่องเจงงเลย น้ำเข้าหัวเทียนเต็มเลย เข้าอู่ถอดปลั๊กหัวเทียน จานจ่าย มาเป่าลม อาการดีขึ้น แต่รู้สึกว่ากินแก๊สเพิ่มขึ้นจากเดิม สังเกตุดูก่อนล้างสตารท์ตอนเช้า(แก๊ส)ทีเดียวติด แต่เดี๋ยวนี้สตารท์ตอนเช้า(แก๊ส) ตั้งสองหรือสามครั้งถึงจะติด พอติดแล้วเหมือนไม่ครบสูบหรือระบบไฟสะดุด(มีกลิ่นแก๊สแรงมาก ต้องวิ่งไปสักพักหรือรอให้อุณหภูมิถึง 60 องศาเครื่องถึงจะติดสมบูรณ์ รบกวนเซียนเจหน่อยว่าต้องแก้ไขตรงใหนเพิ่มเติมหรือเปล่าเครื่องถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม(ก่อนล้าง)  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 22:21:03 โดย pilot » IP : บันทึกการเข้า
mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #175 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 19:31:23 »

กระจายแล้วครับ แบบนี้ ซ่อมแถวไหนได้มั่งครับ ค่าเสียหายประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

mooh
mooh multi
ชั้นประถม
*

« ตอบ #176 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2012, 20:53:54 »

เห็นเค้าว่าโมเป็นพัดลมไฟฟ้าได้ด้วยเหรอครับ ไม่ทราบว่ามีแถวไหนในเชียงรายรับทำไหมครับ ขอบคุณครับ

yohan
*

« ตอบ #177 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 17:32:11 »

ผมซื้อรถเก๋งวางเจมาใหม่ ตอนซื้อมาเครื่องปกติดี เอารถมาล้าง เผลอเอาน้ำฉีดใส่ตัวเครื่องยนต์ เพราะเคยใช้แต่ดีเซลล้างแบบนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร  วิ่งไปสักพักเครื่องสะดุดเร่งไม่ออก เจอเครี่องเจงงเลย น้ำเข้าหัวเทียนเต็มเลย เข้าอู่ถอดปลั๊กหัวเทียน จานจ่าย มาเป่าลม อาการดีขึ้น แต่รู้สึกว่ากินแก๊สเพิ่มขึ้นจากเดิม สังเกตุดูก่อนล้างสตารท์ตอนเช้า(แก๊ส)ทีเดียวติด แต่เดี๋ยวนี้สตารท์ตอนเช้า(แก๊ส) ตั้งสองหรือสามครั้งถึงจะติด พอติดแล้วเหมือนไม่ครบสูบหรือระบบไฟสะดุด(มีกลิ่นแก๊สแรงมาก ต้องวิ่งไปสักพักหรือรอให้อุณหภูมิถึง 60 องศาเครื่องถึงจะติดสมบูรณ์ รบกวนเซียนเจหน่อยว่าต้องแก้ไขตรงใหนเพิ่มเติมหรือเปล่าเครื่องถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม(ก่อนล้าง)  ขอบคุณครับ
ผมเคยเป็นครับไปที่อู่สนธยาหน้าโรงเรียนหนองบัวครับเช็คระบบไฟจุดระเบิดจูนแก๊สใหม่พี่เค้าเก่งเรื่องแก๊สเครื่อง j อยู่แล้ว รับรองได้เลยครับผมไปมาแล้วตรวจเช็คแก๊สได้ทุกระบบครับขนาดรถผมใช้ระบบแก๊สลูกผสมกล่องกับหัวฉีดหม้อต้มต่างยี่ห้อกันพี่แกบอกว่าเดี๋ยวจัดให้ไม่มีปัญหาเลยครับรถผม 1jz gte วางใน bmw e36 ครับ
pilot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #178 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2012, 17:45:03 »

ผมซื้อรถเก๋งวางเจมาใหม่ ตอนซื้อมาเครื่องปกติดี เอารถมาล้าง เผลอเอาน้ำฉีดใส่ตัวเครื่องยนต์ เพราะเคยใช้แต่ดีเซลล้างแบบนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร  วิ่งไปสักพักเครื่องสะดุดเร่งไม่ออก เจอเครี่องเจงงเลย น้ำเข้าหัวเทียนเต็มเลย เข้าอู่ถอดปลั๊กหัวเทียน จานจ่าย มาเป่าลม อาการดีขึ้น แต่รู้สึกว่ากินแก๊สเพิ่มขึ้นจากเดิม สังเกตุดูก่อนล้างสตารท์ตอนเช้า(แก๊ส)ทีเดียวติด แต่เดี๋ยวนี้สตารท์ตอนเช้า(แก๊ส) ตั้งสองหรือสามครั้งถึงจะติด พอติดแล้วเหมือนไม่ครบสูบหรือระบบไฟสะดุด(มีกลิ่นแก๊สแรงมาก ต้องวิ่งไปสักพักหรือรอให้อุณหภูมิถึง 60 องศาเครื่องถึงจะติดสมบูรณ์ รบกวนเซียนเจหน่อยว่าต้องแก้ไขตรงใหนเพิ่มเติมหรือเปล่าเครื่องถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม(ก่อนล้าง)  ขอบคุณครับ
ผมเคยเป็นครับไปที่อู่สนธยาหน้าโรงเรียนหนองบัวครับเช็คระบบไฟจุดระเบิดจูนแก๊สใหม่พี่เค้าเก่งเรื่องแก๊สเครื่อง j อยู่แล้ว รับรองได้เลยครับผมไปมาแล้วตรวจเช็คแก๊สได้ทุกระบบครับขนาดรถผมใช้ระบบแก๊สลูกผสมกล่องกับหัวฉีดหม้อต้มต่างยี่ห้อกันพี่แกบอกว่าเดี๋ยวจัดให้ไม่มีปัญหาเลยครับรถผม 1jz gte วางใน bmw e36 ครับ
ขอบคุณครับ แล้วจะเข้าไปใช้บริการ (ค่าปรับจูนแปงก่อครับ ประมาณกี่บาท)
yohan
*

« ตอบ #179 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2012, 16:37:36 »

ผมซื้อรถเก๋งวางเจมาใหม่ ตอนซื้อมาเครื่องปกติดี เอารถมาล้าง เผลอเอาน้ำฉีดใส่ตัวเครื่องยนต์ เพราะเคยใช้แต่ดีเซลล้างแบบนี้ก็ไม่มีปัญหาอะไร  วิ่งไปสักพักเครื่องสะดุดเร่งไม่ออก เจอเครี่องเจงงเลย น้ำเข้าหัวเทียนเต็มเลย เข้าอู่ถอดปลั๊กหัวเทียน จานจ่าย มาเป่าลม อาการดีขึ้น แต่รู้สึกว่ากินแก๊สเพิ่มขึ้นจากเดิม สังเกตุดูก่อนล้างสตารท์ตอนเช้า(แก๊ส)ทีเดียวติด แต่เดี๋ยวนี้สตารท์ตอนเช้า(แก๊ส) ตั้งสองหรือสามครั้งถึงจะติด พอติดแล้วเหมือนไม่ครบสูบหรือระบบไฟสะดุด(มีกลิ่นแก๊สแรงมาก ต้องวิ่งไปสักพักหรือรอให้อุณหภูมิถึง 60 องศาเครื่องถึงจะติดสมบูรณ์ รบกวนเซียนเจหน่อยว่าต้องแก้ไขตรงใหนเพิ่มเติมหรือเปล่าเครื่องถึงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม(ก่อนล้าง)  ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ แล้วจะเข้าไปใช้บริการ (ค่าปรับจูนแปงก่อครับ ประมาณกี่บาท)
ไม่แพงหรอกครับถ้าอุปกรณ์อย่างอื่นไม่ชำรุดวันนั้นช่างเค้าคิด800บาทครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 พิมพ์