เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 21:34:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เงินเดือนแค่เนียไม่พอแดกหรอก
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน เงินเดือนแค่เนียไม่พอแดกหรอก  (อ่าน 3612 ครั้ง)
a8t
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2016, 21:08:49 »

นี่ตอน ที่ 2 ครับ...
nainai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2016, 08:57:46 »

ขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงคับ ที่ให้กำลังใจ อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิดคับ *-*
nainai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2016, 09:09:41 »

นี่ๆๆ  ลองดูเรื่องนี้ดูนะครับ...ให้แฟนดูด้วยนะ....เผื่อจะคิดอะไรออก....

ผมนั้งดูไปร้องไห้ไปมันตรงกับผมมากกก ผมเดินหางานมาหลายที่แต่ไม่รับ แต่พอมาที่สุดท้ายรับ
Artit Mungmoon
ลงมือทำตาม"ความฝัน"แล้ว"ความฝัน"นั้นจะเป็นจริง
ชั้นประถม
*

เจียงฮายประกันภัยชัวร์

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2016, 22:08:30 »

นีเป็นคำพูดของแฟนผมก่อนที่ผมจะออกไปสอบสัมภาษงานที่หนึ่ง
ถ้าเป็นคุณจะรูสึกยังไงบ้างคับผมนี้เจ็บจิ๊ดเข้าไปในใจจะจำคำนี้ไปจนตายคับ
ว่าคนที่รักกันไม่น่าพูดแบบนี้เลยอยากร้องไห้
เอาคำที่แฟนคุณพูดเก็บไวเป็นแรงบับบาลใจ สู้ๆครับ
เมื่อก่อนผมก็เคยโดนแฟนดูถูกว่า"ไม่จบปริญญา"แต่ผมเอาคำพูดวันนั้นมาคิดเสมอ
และผมก็ทำให้เค้าดู"มันโคตรสะใจ"เมื่อเราทำในสิ่งที่เค้าคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้
(ผมเลิกกับแฟนตั้งแต่ที่พูดมาแบบนี้)
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2016, 22:36:28 »

อดเอาคับ ทนๆๆๆๆๆๆ คับ แม่งบ่ามีคอหอย อู้ตึงบ่าฮู้เรื่องคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
นักล่าน้ำกก
ชั้นประถม
*

ความมันอยู่ที่ปลายสาย

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2016, 09:23:16 »

บอกตรงนะผมเงิน 9000 บาท ไม่รวมอื่นนะผ่อนบ้านได้หลังหนึ่งเลยถ้าได้เงินเดือน 12000 นี่สบายเลยนะครับ คนเรามันคบกันที่ใจใช่ไหมครับไม่ใช่คบกันที่เงินทองเพราะเงินทองเปนของนอกกายไม่ตายหาเมื่อไหร่ก็ได้ ถ้าผู้พูดแบบนี้นะผมนี่ด่าไม่ไว้หน้าเลย แต่ยังไงก็สู้ๆนะ ผมคบกับแปนคนนี้มา 10 กว่าปีละมีลูก 2 คนละไม่เคยทะเลาะกันเลยครับมีแต่จะให้กำลังใจกันตลอดครับ
bartoo
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2016, 11:14:10 »

นี่ๆๆ  ลองดูเรื่องนี้ดูนะครับ...ให้แฟนดูด้วยนะ....เผื่อจะคิดอะไรออก....

ผมนั้งดูไปร้องไห้ไปมันตรงกับผมมากกก ผมเดินหางานมาหลายที่แต่ไม่รับ แต่พอมาที่สุดท้ายรับ

น้ำตาจะไหล ดีมากครับ ชอบ
mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2016, 14:07:16 »

12000  รายได้ขนาดนี้อยู่ได้สบายครับถ้าบ่ารสนิยมสูงนะ   ถ้าเป๋นอั้นแต้  30000  ก้อบ่าปอ
+1 หื้อเลยน้า
แฟนน้องทำงานเงินเดือน 9,000 บาทจ้าว
ผ่อนรถเดือน.                   5,000 บาท
ชื้อกับข้าว 4อาทิตย์เดือน 4,000 บาท
บางครั้งก็หายรายได้พิเศษเอาจ้าว
เงินเดือนบ่าถึงหมื่นยังส่งค่ารถมาได้สามปีล่ะจ้าว
 เงินเดือนน้อยบ่าถึงหมื่นใช้ตามน้อยจ้าว ก็ยังพอกินอยู่จ้าว ประหยัดๆ
compk006
แสงจันทร์
ชั้นประถม
*

FANMANU THAILAND

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2016, 16:48:08 »

12000  รายได้ขนาดนี้อยู่ได้สบายครับถ้าบ่ารสนิยมสูงนะ   ถ้าเป๋นอั้นแต้  30000  ก้อบ่าปอ
แฟนน้องทำงานเงินเดือน 9,000 บาทจ้าว
ผ่อนรถเดือน.                   5,000 บาท
ชื้อกับข้าว 4อาทิตย์เดือน 4,000 บาท
บางครั้งก็หายรายได้พิเศษเอาจ้าว
เงินเดือนบ่าถึงหมื่นยังส่งค่ารถมาได้สามปีล่ะจ้าว
 เงินเดือนน้อยบ่าถึงหมื่นใช้ตามน้อยจ้าว ก็ยังพอกินอยู่จ้าว ประหยัดๆ
สวดยอดมากครับ ผมนี่ยอมเลย ทำไมผมเงินเดือนสองหมื่นป๋าย ยังบ่าปอใจ้เลย
mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2016, 20:14:34 »

12000  รายได้ขนาดนี้อยู่ได้สบายครับถ้าบ่ารสนิยมสูงนะ   ถ้าเป๋นอั้นแต้  30000  ก้อบ่าปอ
ผ่อนรถเดือน.                   5,000 บาท
สวดยอดมากครับ ผมนี่ยอมเลย ทำไมผมเงินเดือนสองหมื่นป๋าย ยังบ่าปอใจ้เลย
ใช้หนักบ่าได้ เพราะเงินเดือนเมียเก็บหมด
เมียจ่ายหื้อใช้แค่อาทิตย์ล่ะพันเท่านั้น ใช้เกินเดียวโดนด่า555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 เมษายน 2016, 20:20:32 โดย mornAIA » IP : บันทึกการเข้า
Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2016, 19:52:49 »

เป๋นตั๋วอย่างที่ดีเลยเจ้าน่าชื่นชม...ใช้จ่ายแต่พอตัวเนาะเจ้า

Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2016, 20:53:24 »

สำหรับผู้เริ่มสร้างครอบครัวใหม่ "ชื้อกับข้าว 4 อาทิตย์ เดือนละ 4,000 บาท"
อาหารธรรมดาๆ เน้นผัก ที่เชียงรายพอมั้ยครับ...ถามด้วยความอยากรู้  ฮืม
ฮอยไม้แส้
CharlesJesOB
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2016, 20:57:14 »

ชีวิตคิดจะอาศัยเงินเดือนอย่างเดียวเลยเร๊อะ บอกเมียไปเลยว่านั่นมันแค่งานอดิเรก

frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 16:49:50 »

สำหรับผู้เริ่มสร้างครอบครัวใหม่ "ชื้อกับข้าว 4 อาทิตย์ เดือนละ 4,000 บาท"
อาหารธรรมดาๆ เน้นผัก ที่เชียงรายพอมั้ยครับ...ถามด้วยความอยากรู้  ฮืม
"
"
"
"
4 อาทิตย์ 4000 บาท ตกอาทิตย์ (7 วัน) ละ 1000 บาท ก็ 142 บาท/วัน...........
ค่าใช้จ่าย 142 บาทต่อวัน ถ้ากินกัน 2 คน ซื้อกับข้าวเน้นผัก อยู่ได้สบายๆ เลยครับน้าสิงหา (ถ้าอยู่รอบนอก) หาซื้อตามตลาดสด เช้้า เย็น พวกผักราคาถูกมากๆ มะละกอ ลูกละ 10 บาท ขนาดโลถึงสองโลต่อลูก ผักคะน้า ผักกาด มะเขือเทศ หอมใหญ่ กะหล่ำ ราคาก็ไม่แพง ไข่เป็ดลูกใหญ่ๆ ฟองละ 4 บาทเอง
เนื้อหมู ซื้อครั้งละ 30 - 40 บาท เขาก็ขาย หรือไปซื้อตามห้างช่วงลดราคาหัวค่ำ ยิ่งได้ถูกมากๆ.....พวกเครื่องปรุง น้ำปลา น้ำตาล น้ำมัน ซื้อครั้งเดียวใช้ได้ยาว อาจมีค่าแก้สเพิ่มด้วย แต่ก็อยู่ได้สบายๆ แน่นอน.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2016, 21:51:07 »

ถ้าทำให้พอ มันก็จะพอ ถ้าคิดว่าไม่พอก็ไม่มีวันที่จะพอ งงงงงง 5555

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2016, 15:15:54 »

สุดยอดดดดดคะ
เราปากเดียวท้องเดียวค่ากินก็ 4000 เหมือนกัน(ตกวันละ 150) สงสัยจะกินเยอะไป
มิน่าอ้วนเอาๆ  ยิงฟันยิ้ม (แต่ที่กินก็ข้าวจานหนึ่ง 35 น้ำ 7 บาท เหลือ 8 บาทเก็บเอาไว้ซื้อขนมกินต่อ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2016, 20:55:10 »

ชีวิตคิดจะอาศัยเงินเดือนอย่างเดียวเลยเร๊อะ บอกเมียไปเลยว่านั่นมันแค่งานอดิเรก

เมียชื้อไข่มาแผง กินได้ 2อาทิตย์คับ
ตอนเช้าผมกินที่บ้านเมนูไข่ทั้งนั้นแต่เมียผมทำอร่อยเฉพาะข้าวผัดไข่ใส่หมู
 ตอนบ่ายอาหารตามสั่งข้างนอก  ตอนเย็นเมียจะผัดผักกับของกินทั่วไป
งั้นก็ต้มมาม่าใส่ไข่ ทำแบบนี้มาสองปีกว่าล่ะ
เมียผมสุดยอดประหยัดขนาดคับ ทำเพื่อรถยนต์และครอบครัว
mornAIA
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2016, 21:14:43 »

"
"
"
"
4 อาทิตย์ 4000 บาท ตกอาทิตย์ (7 วัน) ละ 1000 บาท ก็ 142 บาท/วัน...........
ค่าใช้จ่าย 142 บาทต่อวัน ถ้ากินกัน 2 คน ซื้อกับข้าวเน้นผัก อยู่ได้สบายๆ เลยครับน้าสิงหา (ถ้าอยู่รอบนอก) หาซื้อตามตลาดสด เช้้า เย็น พวกผักราคาถูกมากๆ มะละกอ ลูกละ 10 บาท ขนาดโลถึงสองโลต่อลูก ผักคะน้า ผักกาด มะเขือเทศ หอมใหญ่ กะหล่ำ ราคาก็ไม่แพง ไข่เป็ดลูกใหญ่ๆ ฟองละ 4 บาทเอง
เนื้อหมู ซื้อครั้งละ 30 - 40 บาท เขาก็ขาย หรือไปซื้อตามห้างช่วงลดราคาหัวค่ำ ยิ่งได้ถูกมากๆ.....พวกเครื่องปรุง น้ำปลา น้ำตาล น้ำมัน ซื้อครั้งเดียวใช้ได้ยาว อาจมีค่าแก้สเพิ่มด้วย แต่ก็อยู่ได้สบายๆ แน่นอน.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
[/quote
คับ เมียผมสุดยอดเมียดีเด่นเลยคับ
ชื้อไข่มารอบล่ะแผง กินได้ทั้งสองอาทิตย์
เนื้อหมูครึ่งโลได้เกือบอาทิตย์เหมือนกัน
ผักนี้ผัดคะน้า ผักกาดขาว ผักบุ้งชื้อมา มัดล่ะ20บาท
พวกเครื่องปรุ่งชื้อชองใหญ่คับ ปรุ่งได้สองสามเดือน
เมียผมจะคิดเรื่องเมนูไว้ทุกอาทิตย์ล่าช้ำกันเลย ประหยัดแต้ๆ
ผมนี้ยอมเลย ตุ้กวันนี้สบายวันหน้า เมียบอกว่าใช้วันล่ะ80 ก่อพอล่ะ
ตอนเช้าตอนเย็นก็กินข้าวที่บ้าน เมียผมยังเหลือออมเงินวันล่ะ10บาท
nainai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 02:35:38 »

เดือนเท่าใดครับที่แฟนว่าบ่าปอแดก ตกใจ
  ยากรู้มั้ยคะที่ว่าไม่พอแดก เพราะลูกติดกันสองคน พอเมียจะไปทำงานก้อไม่ให้ไป พ่อผัวแม่ผัวก้อมาด่าเมียหาว่าไม่ทำมาหากินทั้งๆที่จะไปทำเค้าก้อไม่ให้ไปเรย ทนไม่ไหวค่ะ นี่คือคำตอบจากเมีย จบมั้ยค้ะ
คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 09:56:47 »

เดือนเท่าใดครับที่แฟนว่าบ่าปอแดก ตกใจ
  ยากรู้มั้ยคะที่ว่าไม่พอแดก เพราะลูกติดกันสองคน พอเมียจะไปทำงานก้อไม่ให้ไป พ่อผัวแม่ผัวก้อมาด่าเมียหาว่าไม่ทำมาหากินทั้งๆที่จะไปทำเค้าก้อไม่ให้ไปเรย ทนไม่ไหวค่ะ นี่คือคำตอบจากเมีย จบมั้ยค้ะ
เจ้าของกระทู้งานเข้าละครับตั๋วไผตั๋วมันเน้อ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์