เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:26:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  Workshop ( พื้นฐานการสร้าง Apps ) ฟรี!
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน Workshop ( พื้นฐานการสร้าง Apps ) ฟรี!  (อ่าน 988 ครั้ง)
boyzfunhouse
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2016, 23:14:37 »

กิจกรรมส่งต่อความรู้ mini Workshop

สอนการสร้าง Apps Android ( ขั้นพื้นฐาน )

แนะนำเครื่องมือ วิธีการ การสร้างแอพฯแบบง่าย ใช้งานได้จริง

สำรองที่นั่งได้ภายในวันเสาร์ที่ 26 มีนาคมก่อน 3 ทุ่ม ที่เบอร์ 089-755-0707

Line: itsaradee ( Eddie.P ) หรือ email: itsaradee@gmail.com

When
    Sunday, March 27, 2016 from 9:00 AM to 12:30 PM (ICT)
Where
    อิสระดี คาเฟ่ - 57000, Thailand
ลงทะเบียนได้ที่นี่

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2016, 21:08:58 »

+1 จัดไป

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2016, 19:32:46 »

ขอบคุณ คุณบุญสันติ คุณเอ็ดดี้ และสมาชิค กับ HUB Club ลานทอง (สวรรค์ของพวกเราอีก1แห่งในอนาคตกันเลย อิอิ เข้ามาเป็นสมาชิคกันซิครับ)
เสียดายที่ขาดสมาชิคร่วมแจมอีก 2 ท่าน เดี๋ยวยังไงอาจจะมีรอบ 2 อีกที ยังไงขอเชิญสมาชิคใหม่ สนใจจองที่นั่งล่วงหน้าในนี้กันก่อนได้เลยครับ
ของผม 1 ทีนะ (อีก 3 คนก็จะถึง 10 ละ แต่เริ่มต้นเท่านี้ ถือว่ายังโอครับ)ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยังไงทางชมรมขออนุญาติเชียร์นะครับ ทาง Hub คงไม่ว่ากัน

แหม....สนุกจัง มัน(หรือมึน)จนถึงบ่าย แทบลืมกินข้าวกันทีเดียว เพลินจนเลยเที่ยง ยังไม่อยากให้เลิกเลย 555+ กำลังอล่อย (ทางความคิด) เด็ก ป6 ยังเล่นได้สบาย
ไม่มี Notebook ไม่เป็นไร เข้ามานั่งฟังร่วมกันก็เก่งแล้ว
อ่อ ทางชมรมคอมพอดีมี Notebook ไว้ให้ใช้ 2 ตัวนะครับ ยังไงจองก่อนได้ก่อน เพียงท่านนำมือถือ android มาก็พอ (ถ้าไม่มีจะจัดให้ ตกใจ)

ดูข้อมูลก่อนตัดสินใจตามนี้ครับ
http://appinventor.mit.edu/explore
เหมือนโปรแกรมจะทำมาเพื่อให้เด็กๆใช้งานกันนะ อือ พวกเราเด็กๆก็เล่นได้ อิอิ

เล่นง่ายๆ ลากแล้ววาง เหมือนต่อ lego หรือ jigsaw

ถ้าจะลองเล่น มันไม่ยากครับ ลงชื่อได้เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ส่วนท่านที่เก่งแล้ว เข้ามาเถอะครับ ยินดี meeting กัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 มีนาคม 2016, 21:18:17 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2016, 12:38:52 »

ฝาก Line ไว้ครับ สำหรับท่านที่ต้องการให้แจ้ง การอบรมเรื่องอื่นๆ ที่น่าสนใจเพื่อจะได้รับสิทธิ์เป็น vip ล่วงหน้า

แถมกลุ่มสามารถให้คำปรึกษาจนถึงช่วยเหลือเรื่องเกี่ยวกับคอมได้ด้วย (มือถือ ฝากขายบ้าน รถ ที่ดิน จาน เว็บ โปรแกรม Hack งาน เงิน อิอิ) ซึ่งไม่ว่าจะเป็นงานนักศึกษา งานลูก งานเรา เครื่องเสีย รีบส่งงาน ค่ำดึก ช่วยได้ แล้วท่านจะไม่อยากมีสังคมดีๆไว้ซักหน่อยหรือครับ thk จ้า

noomprg

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2016, 22:23:11 »

ครั้งแรกไปแล้ว ครับ สนุก เป็นกันเองมากครับ เหมือนพักผ่อนเลย คุยเป็น เพื่อนพี่น้อง ได้ความรู้กันด้วยครับ ร่วมด้วยคน ครับ

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2016, 15:20:38 »

ขอบคุณที่มาร่วม workshop ด้วยกันครับผม ยิ้ม

ขอบคุณ คุณบุญสันติ คุณเอ็ดดี้ และสมาชิค กับ HUB Club ลานทอง (สวรรค์ของพวกเราอีก1แห่งในอนาคตกันเลย อิอิ เข้ามาเป็นสมาชิคกันซิครับ)
เสียดายที่ขาดสมาชิคร่วมแจมอีก 2 ท่าน เดี๋ยวยังไงอาจจะมีรอบ 2 อีกที ยังไงขอเชิญสมาชิคใหม่ สนใจจองที่นั่งล่วงหน้าในนี้กันก่อนได้เลยครับ
ของผม 1 ทีนะ (อีก 3 คนก็จะถึง 10 ละ แต่เริ่มต้นเท่านี้ ถือว่ายังโอครับ)ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยังไงทางชมรมขออนุญาติเชียร์นะครับ ทาง Hub คงไม่ว่ากัน

แหม....สนุกจัง มัน(หรือมึน)จนถึงบ่าย แทบลืมกินข้าวกันทีเดียว เพลินจนเลยเที่ยง ยังไม่อยากให้เลิกเลย 555+ กำลังอล่อย (ทางความคิด) เด็ก ป6 ยังเล่นได้สบาย
ไม่มี Notebook ไม่เป็นไร เข้ามานั่งฟังร่วมกันก็เก่งแล้ว
อ่อ ทางชมรมคอมพอดีมี Notebook ไว้ให้ใช้ 2 ตัวนะครับ ยังไงจองก่อนได้ก่อน เพียงท่านนำมือถือ android มาก็พอ (ถ้าไม่มีจะจัดให้ ตกใจ)

ดูข้อมูลก่อนตัดสินใจตามนี้ครับ
http://appinventor.mit.edu/explore
เหมือนโปรแกรมจะทำมาเพื่อให้เด็กๆใช้งานกันนะ อือ พวกเราเด็กๆก็เล่นได้ อิอิ

เล่นง่ายๆ ลากแล้ววาง เหมือนต่อ lego หรือ jigsaw

ถ้าจะลองเล่น มันไม่ยากครับ ลงชื่อได้เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ส่วนท่านที่เก่งแล้ว เข้ามาเถอะครับ ยินดี meeting กัน

ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2016, 15:23:33 »

ขอบคุณที่มาร่วม workshop ครับผม คราวหน้าต้องขอเชิญอ้ายมาให้ความรู้บ้างนะครับ ยิ้ม
ครั้งแรกไปแล้ว ครับ สนุก เป็นกันเองมากครับ เหมือนพักผ่อนเลย คุยเป็น เพื่อนพี่น้อง ได้ความรู้กันด้วยครับ ร่วมด้วยคน ครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2016, 19:01:44 »

เคิ้ว...จะเอาไรไปสอน
เอาของเล่นมาเล่นเลย คอมตัวเล็กๆก็ได้ หรือ อุปกรณ์อะไรก็ได้

ถ้าจะเอาด่วน หรือพึ่งจบเสร็จร้อนๆใหม่ๆเลย เอาเรื่อง e-business ใหมครับ
แต่มันไม่ค่อยมีอะไรนะสำหรับคนที่มีพื้นอยู่แล้ว ยกเว้นจะเอามาเม้ามอยกัน(แฉนั่นแหละ) อิอิ

หรือจะลองทำ QRCode Art ดีปะ แนะนำใช้ photoshop ซักหน่อย ถ้าใครยังใช้ไม่เป็นก็ถือว่าเป็นของใหม่ อิอิ

TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2016, 11:49:41 »

หูยพลาด เพิ่งเห็น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2016, 14:17:38 »

ยังมีอีก จะมาใหมหละ สนใจเรื่องอะไรครับ

สามารถเปิดอบรมให้ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 เมษายน 2016, 19:19:37 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

noomprg

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2016, 18:02:20 »

อาจารย์บุญ จัด Ionic framework บ๋อ สนใจมากเลย

ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 19:01:08 »

อาจารย์บุญ จัด Ionic framework บ๋อ สนใจมากเลย
ผมยังไม่เคยลองเลยน่ะครับ ว่าจะเปิดคอร์สเกี่ยวกับ IoT ESP8266 ESPresso Lite.V2 อยู่ครับ เกี่ยวกับ Hardware ครับผม ใช้ ภาษา C ครับ ยิ้ม

noomprg

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2016, 12:47:38 »

จัดเลยครับ สนใจๆ

JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 05:40:25 »

คุยไปคุยมา ผมยัง งง งง ว่ามันคือไร 555
เอาซิ สนุกดีออก อย่างน้อยก็แบ่งปัน

ไว้ผมจะรวบรวมเนื้อหาที่ผมถนัดมานำเสนอบ้างละกันครับ มุมใครมุมมัน
ซึ่งขอออกตัวก่อนนะครับว่า เรื่องที่ผมสามารถนำเสนอส่วนใหญ่มันเนื้อหาอ่อน และพื้นๆแยะมาก บ้างก็เอาสนุก เด็กๆเล่นก็บ่อย อายครับ 5555

ส่วนเรื่องเด็จๆ มันดันไม่สามารถนำเสนอได้ซะงั้น บางทีมันเฉพาะตัว เฉพาะกิจ หรือไม่ก็จะเกิดความเสียหายต่อตัวเองถ้าเอามาเสนอ ยังไงจะหาของเล่น หรือ มุมความรู้ที่เป็นประโยชน์มาเสนอละกันครับ ตอนนี้คิดไม่ออก มึน อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2016, 01:32:24 »

ขอเป็นเดือนหน้านะครับ เสา ทิต นี้ ติดอบรม อยากไปทุกนัดไม่อยากพลาดครับ นะๆๆๆ
และกำลังเตรียมเรื่อง หนุกๆ ไว้แบ่งปันด้วยครับ ซักวันตาผมนำเสนอละกัน อิอิ (ขอเวลารวบรวมข้อมูลก่อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 เมษายน 2016, 03:46:24 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

yougikung
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2016, 11:51:36 »

เห็นช้าไป น่าสนใจดีครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2016, 00:00:32 »

เห็นช้าไป น่าสนใจดีครับ

ก็อย่าลืมเข้ากลุ่มไลน์กันด้วยซิครับ เพราะ กลุ่มจะช่วยเหลือกันในด้าน IT คนงาน บุคลากร อุปกรณ์ ความคิด คำปรึกษา เป็นต้น

ไลน์ Workshop หรือ Hub อย่างเป็นทางการ ยังไม่ทราบนะครับ ไม่แน่ ผมหรือสมาชิคใครซักคนจะตั้งเฉพาะกิจให้ อันนี้ต้องขอปรึกษาเพื่อนๆก่อน

แต่ยังไงเข้าชมรมคอม Cr แทนก่อนได้ครับ
http://line.me/R/ti/g/vU_Fk6GKSy

JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2016, 02:38:42 »

ไทยคม 8 ก็ขึ้นแล้ว อะไรๆก็จะเริ่มเข้าที่แล้ว เตรียมจัดอบรมเล็กๆกันต่อครับ ผมรออยู่ ยังไงผมจะหาอะไรมานำเสนอดูบ้างนะครับ แต่ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาอะไรมาขาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์