เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:58:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  น้องบิว ผู้ดูแลบอร์ด
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน น้องบิว ผู้ดูแลบอร์ด  (อ่าน 1053 ครั้ง)
arm phan
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 08:30:02 »

พอดีมีปัญหาความเข้าใจกันเล็กน้อย น้องบิวได้ล่วงเกินพี่ๆบางท่าน เรื่องพระเครื่อง
อยากขอโอกาสให้น้องเขา และขอโทษแทนน้องเขาด้วยครับ ซึ่งน้องต้องเรียนรู้ไปอีกมากในอนาคตครับ สำหรับน้องบิว พี่คิดว่า บอร์ดเราน่าจะความรู้ด้านพระเครื่องมาลงให้เพิ่มขึ้น นำเสนอสิ่งดีๆให้บอร์ดของเรา พี่ๆเมื่อเห็นความตั้งใจเรา จะเป็นสิ่งดีๆให้ตัวเองครับ จึงขอโอกาสและขอโทษพี่ๆทุกท่านในสิ่งที่น้องทำไป ครับ

* 00066_0.jpg (137 KB, 293x454 - ดู 253 ครั้ง.)
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:28:58 »

พักนี้ผู้ดูแลบอร์ดเรางานเข้าทุกวัน ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:39:05 »

หนักหน่อยครับ เรื่องดูพระ ไม่ใช่ดูกันง่ายๆ ผิดพลาดไปบ้าง หนักนิด เบาหน่อย พลาดพลั้ง ผิดพลาดกันไป คงมีบ้างครับ ให้อภัยกันได้ครับ สำหรับเรื่องการดูพระ ส่องพระ พระแท้ พระเก๊ เรื่องนี้แม้นแต่เซียนก็ยังผิดพลาดกันได้เลยครับ ให้กำลังใจครับ เผื่อคนที่เช่าพระไปจะได้สบายใจ ไม่มีข้อกังขาอีก สู้ๆครับ น่าจะมีไอคอนห้อยท้ายน้องบิวหน่อยน่ะครับว่า ตรวจสอบพระ จะได้ให้น้องเชื่อมั่นขึ้นอีกหน่อย เวลาไปเช็คพระให้ครับในกระทู้ จุดประสงค์น้องดี คงไม่มีอะไรครับ
goobew หมูสวรรค์
ชั้นประถม
*

สนใจ 094-9842828บิวครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 11:49:51 »

พอดีมีปัญหาความเข้าใจกันเล็กน้อย น้องบิวได้ล่วงเกินพี่ๆบางท่าน เรื่องพระเครื่อง
อยากขอโอกาสให้น้องเขา และขอโทษแทนน้องเขาด้วยครับ ซึ่งน้องต้องเรียนรู้ไปอีกมากในอนาคตครับ สำหรับน้องบิว พี่คิดว่า บอร์ดเราน่าจะความรู้ด้านพระเครื่องมาลงให้เพิ่มขึ้น นำเสนอสิ่งดีๆให้บอร์ดของเรา พี่ๆเมื่อเห็นความตั้งใจเรา จะเป็นสิ่งดีๆให้ตัวเองครับ จึงขอโอกาสและขอโทษพี่ๆทุกท่านในสิ่งที่น้องทำไป ครับ
ขอบคุณครับ.....
แม็กซ์_เชียงรายพุทธศิลป์
เตรียมอนุบาล
*

รักคนดี ห่างคนเลว จึงเจริญและคงอยู่

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 12:39:36 »

ต้องใจ เย็นใจกว้าง รับทุกความคิดเห็นด้วยนะคับไม่ใช่ทำตัวเหมือนผู้ใหญ่ใจแคบ

สืบฮีต สืบฮอย บ่าละหาย ตำนานแห่งล้านนา โทร 084-363-2970
jimmy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 13:16:20 »

ต้องใจ เย็นใจกว้าง รับทุกความคิดเห็นด้วยนะคับไม่ใช่ทำตัวเหมือนผู้ใหญ่ใจแคบ
ถูกต้องที่ สุด เป็นกำลังใจให้น้องบิวนะโดนหนักตลอดเลยน้องมาถูกทางแล้ว
goobew หมูสวรรค์
ชั้นประถม
*

สนใจ 094-9842828บิวครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 13:23:55 »

ถูกต้องที่ สุด เป็นกำลังใจให้น้องบิวนะโดนหนักตลอดเลยน้องมาถูกทางแล้ว
ขอบคุณที่เป็นกำลังใจครับ พี่ทุกท่านที่เข้าใจคนเล่นพระเครื่องใหม่ครับ
VOo DOo CHilD
มัธยม
**

M&N

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 14:55:41 »

สำหรับผม การตีพระว่าองค์ไหนแท้ องค์ไหนเก๊ ผมจะพิจารณาอย่างถี่ถ้วน ถ้าผมไม่มั่นใจผมก็ไม่กล้าปล่อยไก่ แต่ถ้าเป็นพระัเก๊จริงๆ ผมก็จะบอกเขาดีๆว่า อืมม พระสวยดีนะ ผมไม่กล้าพูดตรงๆว่าเก๊หรอกคับ เดียวเจ้าของพระอาจจะโกรธเราขึ้นมาก็เป็นได้ ฉะนั่น ให้เค้ารู้ตัวเองเถอะคับ จะดีกว่า
๛เอ็ม_เมืองพาน๛
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 15:10:04 »

สู้ กันต่อไปครับผิดพลาดอะไร การให้อภัย ดี ที่สุดครับพี่น้อง เชียงรายโฟกัสครับ

* n715301741_3236.jpg (8.42 KB, 200x133 - ดู 136 ครั้ง.)

"นิยมพระแท้ครับ"

"คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
ร้อยป่า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2011, 15:11:48 »

ยิงฟันยิ้ม ที่สำคัญ คนที่ให้ดูพระ ต้องยอมรับคำวิจารณ์พระด้วย ทั้งคำติและชม จะโกรธและไม่ยอมรับคงไม่ได้ เรื่องเด็กหรือผู้ใหญ่ หยิบแล้ววางไว้ก่อน น้องเขามีประสบการณ์และชั่วโมงบินเยอะ ต้องฟังน้องครับในตอนนี้
หน้า: [1] พิมพ์