เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:32:13
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  ********ก็อปเขามาคับ(เตือนภัย) สำหรับท่านใดที่กำลังจะ ซ่อมแอร์,เติมน้ำยาแอร์****
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ********ก็อปเขามาคับ(เตือนภัย) สำหรับท่านใดที่กำลังจะ ซ่อมแอร์,เติมน้ำยาแอร์****  (อ่าน 646 ครั้ง)
NAMOeiei
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2016, 15:05:01 »

ราคาจริงๆไม่เกิน1,000บาทคับ แต่นี่หมดไปก็เยอะมากๆ ยังไม่ดีอีกสงสารคนเขาทำงานคับ เงินทองไม่ได้มาฟรีๆ เจอแบบนี้.....ไปไม่ถูกคับ มาตรฐานเติมน้ำยาแอร์ที่เคยเจอมาก็ประมาน350-400เจอแพงสุด500ละคับถือว่าโครตแพงแต่นี่โดนไปตั้ง700+750ตายๆๆๆ ค่าสายเอาจริงๆ300-400 เห็นแล้วรู้สึกแย่แทนเขาจริงๆ หมดไปรวม2,600ภายในอาทิตย์เดวแค่ค่าสายแอร์กับน้ำยาแอร์ ที่สำคัญยังไม่มีอีกด้วยต้องไปหาที่ซ่อมใหม่อีก เชียงรายด้วยกันแท้ๆ (ผิดถูกผมก็ขออภัยด้วยคับ ผมอยากเตือนภัยเฉยๆคับ)

คนเจียงฮาย,สบายใจได้,คับ
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2016, 10:23:55 »

คึ ขนาด น่
NAMOeiei
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2016, 10:39:24 »

นั่นแหละคับ เสียตังเยอะแล้วดีไม่ว่านะ เสียแล้วไม่ดีอีกนี่กะคับ สังคมนี้อยู่ยาก

คนเจียงฮาย,สบายใจได้,คับ
impossible
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2016, 16:21:16 »

น้ำยาแอร์ถ้าไม่รั่วไม่มีวันหมดครับ  ร้านแอร์ชอบฉวยโอกาสมีเยอะมากร้านดีๆหายาก อย่างที่พาน  ร้านซ่อมแอร์ที่อยู่เยื้องโรงเรียนพานพิทยาคมห้ามเข้ามันโครตโกง

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน 0619424717
hadekhae@gmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2016, 16:48:11 »

มันต้องร้องเรียนผ่าน. สคบ. หรือถ้าเป็นหน่วยงานตำรวจก็  ตำรวจ  กองบังคับการ.ปคบ. (ปราบปรามคุ้มครองผู้บริโภคครับ)เบอร์ร้องเรียน1135.ครับโทรฟรี  มันต้องมีผู้ร้องทุกข์(ผู้เสียหาย)เข้าร้องเรียนแจ้งความก่อนครับ..ตำรวจปคบ.เขาถึงจะเข้าดำเนินการ สูงสุด ยึดใบประกอบการ สั่งเลิกกิจการ ดำเนินคดีข้อหา ฉ้อโกง เอาเปรียบประชาชนครับ.. จากคนรักความยุติธรรมครับ..

* IMG_20160406_004547.JPG (86.77 KB, 444x564 - ดู 272 ครั้ง.)
hadekhae@gmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2016, 16:54:30 »

ที่เชียงรายก็มีหมดครับ ตำรวจปคบ.จะอยู่ในกองบังคับการตำรวจภาค5เชียงราย ตรงข้ามสน.เมืองครับ(กองเมือง).ติดต่อเบอร์1135. แล้วทำตามขั้นตอนเจ้าหน้าที่บอกครับ..เข้าแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ปคบ.โดยตรง..หาหลักฐานคือใบเสร็จจ่ายเงิน..ว่าเคชนี้ ผู้ให้บริการเอาเปรียบลูกค้ามากเกินไปไหม คล้ายคดี เงินกู้นอกระบบร้อยล่ะ20ครับ คล้ายๆกัน. ปัจจุบันมีเจ้าหน้าที่ดูแลคุ้มครองผู้บริโภคอยู่ครับ..ก่อนอื่นผู้เสียหายต้องแจ้งความหรือร้องเรียนก่อนครับุึงจะดำเนินการให้ได้..

* IMG_20160406_004547.JPG (86.77 KB, 444x564 - ดู 269 ครั้ง.)
kiatchai nanchai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 14:50:50 »

การซ่อมแอร์  1ต้องบอกว่าเช็คแอร์ ทั้กระบบแอร์ว่ารั่วตรงใหน
                  2 ก่อนซ่อม ช่างบอกว่า เสียเงินเท่าไร
                  3 รับประกันไหม ถ้าเสียอีกไม่คิดเงิน
                  4 ช่างไม่โกงหลอก ต้องบอกว่าเช็คทั้งระบบ
                   5 บางคนมา ช่างเติมน้ำยาแอร์ ช่างบอกแอร์รั่ว เติมไปก่อน
                  6 บางคันมาสายแอร์รั่ว คอมแอร์รั่ว บอกช่างว่าเปลียนแต่สายพอ มันก็รั่วอีก
       ซ่อมแอร์ดีไม่ดี อยู่ที่เจ้าของรถ ช่างบอกว่าแอร์เสียนะเจ้าของบอกว่าไม่เป็นไร เติมน้ำยาไปก่อนรีบแล้ว บอกว่าช่างโกง ช่างทำดีทุกคัน ไม่มีใครทำไม่ดี เอารถม่าซ่อม รีบ ไม่มีเวลา ไม่รอ ไปธุระ ถ้าอย่างนี้ไม่ต้อง
ซ่อม  รู้ทุกอย่าง น้ำยาแอร์มันเป็นสาร ระเหยมีความดันสูง น้ำยาต้องแห้งตามเวลาของมัน ส่วนมากจะออกที่
ซีลคอเพราะมันหมุนตลอด ตอนเราเปิดแอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 เมษายน 2016, 15:23:34 โดย kiatchai nanchai » IP : บันทึกการเข้า
teeradet1801
ต้นหนาว ไอที คอมพิวเตอร์ *-* *-* *-*โทร...097-0309794 , 091-0792392 , 096-6972839 เก่ง
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 18:49:21 »

การซ่อมแอร์  1ต้องบอกว่าเช็คแอร์ ทั้กระบบแอร์ว่ารั่วตรงใหน
                  2 ก่อนซ่อม ช่างบอกว่า เสียเงินเท่าไร
                  3 รับประกันไหม ถ้าเสียอีกไม่คิดเงิน
                  4 ช่างไม่โกงหลอก ต้องบอกว่าเช็คทั้งระบบ
                   5 บางคนมา ช่างเติมน้ำยาแอร์ ช่างบอกแอร์รั่ว เติมไปก่อน
                  6 บางคันมาสายแอร์รั่ว คอมแอร์รั่ว บอกช่างว่าเปลียนแต่สายพอ มันก็รั่วอีก
       ซ่อมแอร์ดีไม่ดี อยู่ที่เจ้าของรถ ช่างบอกว่าแอร์เสียนะเจ้าของบอกว่าไม่เป็นไร เติมน้ำยาไปก่อนรีบแล้ว บอกว่าช่างโกง ช่างทำดีทุกคัน ไม่มีใครทำไม่ดี เอารถม่าซ่อม รีบ ไม่มีเวลา ไม่รอ ไปธุระ ถ้าอย่างนี้ไม่ต้อง
ซ่อม  รู้ทุกอย่าง น้ำยาแอร์มันเป็นสาร ระเหยมีความดันสูง น้ำยาต้องแห้งตามเวลาของมัน ส่วนมากจะออกที่
ซีลคอเพราะมันหมุนตลอด ตอนเราเปิดแอร์
+1 ยิ้ม

71 ม.8 ต.สันทราย อ.เมืองช.ร บริการรับซ่อม ประกอบ อับเกรด ซื้อ ขาย แลกเปลี่ยน คอม อุปกรณ์ IT มือ1-2 ฯลฯ บริการด้วยใจ อยู่ไม่ไกลจัดส่งติดตั้งถึงที่ครับ โทร.097-0309794,091-0792392 LINE.teeradet1801 เก่ง
หน้า: [1] พิมพ์