เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 11:41:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  หาร้านขายซีดีเพลงแผ่นแท้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาร้านขายซีดีเพลงแผ่นแท้  (อ่าน 2493 ครั้ง)
lenovo
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 08:29:47 »

ในเชียงรายที่ไหนมีร้านขายซีดีแบบStandalone เหมือนเมื่อก่อนบ้าง เช่นร้าน คอมพิวเตอร์คลาสเซท ,กัทจัง เป็นต้น ไม่เอาในห้างนะครับเพราะในห้างมีแต่ของใหม่ๆพอดีจะหาซื้อซีดีเพลงเก่าๆ ขอบคุณครับ
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 09:08:37 »

ในเชียงรายที่ไหนมีร้านขายซีดีแบบStandalone เหมือนเมื่อก่อนบ้าง เช่นร้าน คอมพิวเตอร์คลาสเซท ,กัทจัง เป็นต้น ไม่เอาในห้างนะครับเพราะในห้างมีแต่ของใหม่ๆพอดีจะหาซื้อซีดีเพลงเก่าๆ ขอบคุณครับ

แนวเดียวกันเลยครับ

คอมพิวเตอร์คลาสเซท  หายไปไหนแล้วไม่รู้เสียดายมากครั้งสุดท้ายที่ไปซื้อย้ายจากหอนาฬิกาไปอยู่ใกล้ๆกับพิซซ่า

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 09:56:50 »

แนวเดียวกันเลยครับ

คอมพิวเตอร์คลาสเซท  หายไปไหนแล้วไม่รู้เสียดายมากครั้งสุดท้ายที่ไปซื้อย้ายจากหอนาฬิกาไปอยู่ใกล้ๆกับพิซซ่า

ใช่ครับท่าน นึกถึงเมื่อก่อนไปซื้อเทปเพลงก็ร้านคอมพิวเตอร์คลาสเซท นี่ล่ะครับมีหมดเลย
Red Devil
Long live the King
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 13:56:52 »

อยู่ติดกับร้านถ่ายรูปมนต์รัก หรือ ร้านอาหารนครปฐม ตรงข้าม สำนักงานการบินไทยค่ะ
aumnaka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 14:00:43 »

อยู่ติดกับร้านถ่ายรูปมนต์รัก หรือ ร้านอาหารนครปฐม ตรงข้าม สำนักงานการบินไทยค่ะ

+1เห็นแวบๆๆ
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 18:18:10 »

คอมพิวเตอร์คลาสเซท เย็นนี้ผ่านไม่อยู่แล้วคับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 19:54:22 »

+1เห็นแวบๆๆ

คอมพิวเตอร์คลาสเซท เย็นนี้ผ่านไม่อยู่แล้วคับ

ไม่มีนานแล้วครับหลายเดือนแล้ว

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 09:09:18 »

มีร้านไหนแนะนำอีกบ้างครับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 10:27:33 »

มีร้านไหนแนะนำอีกบ้างครับ

ลองไปดูร้านนี้ดู ผมไปพอได้มาหลายแผ่น มีไม่มากเหมือนกัสจัง , คอมพิวเตอร์คลาสเซท แต่ก็พอมีครับ ถนนธนาลัยข้างๆคลินิกหมอจุลพงษ์ครับ

พูดแล้วก็เสียดาย กัสจัง กับ คอมพิวเตอร์คลาสเซท ซื้อมาตั้งแต่สมัยเรียน ซีดีแผ่น 300 กว่าบาท กว่าจะได้แต่ละแผ่นใช้เวลาหลายเดือน ยิ่งซีดีเพลง ตปท.นี่ 500 กว่าบาท  ยิงฟันยิ้ม แต่ก็เก็บไว้ทุกแผ่น ยิงฟันยิ้ม

* 2016-03-11.jpg (402.25 KB, 900x562 - ดู 1508 ครั้ง.)

lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 10:33:00 »

ขอบคุณครับ ท่าน>: l!ne-po!nt :<  ยิงฟันยิ้ม
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 11:11:01 »

ขอบคุณครับ ท่าน>: l!ne-po!nt :<  ยิงฟันยิ้ม

ยินดีครับท่าน

ผมหาเครื่องเสียงแบบนี้อยู่ พอทราบไหมครับที่ไหนขายถูกๆบ้างครับ

* มินิ.jpg (55.34 KB, 489x400 - ดู 1726 ครั้ง.)

lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 11:29:37 »

ยินดีครับท่าน

ผมหาเครื่องเสียงแบบนี้อยู่ พอทราบไหมครับที่ไหนขายถูกๆบ้างครับ

ผมเล่นเครื่องพวกนี้อยู่ครับค่อนข้างหายากแบบสภาพดีๆ ไหนๆแล้วก็เปิดตัวลูกทั้ง2เลยดีกว่าครับ ทั้งสองเครื่องนี้ผมได้มาในสภาพ90%ขึ้นไปครับ ยกเว้นเทปไม่มีอะไหล่สายพานครับเล่นไม่ได้ ทุกอย่างเล่นได้หมด สถานี ซีดี รักมากครับ  ยิงฟันยิ้ม

* คอมโป.JPG (154.77 KB, 700x525 - ดู 1474 ครั้ง.)
nutto
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 13:01:18 »

เปิดเข้ามาอ่านแล้วแบบกลิ่นอายเก่าๆลอยมาเลย มครพอจะทราบไหมครับว่าไปหาซื้อเครื่องเล่นเทปคลาสเซทได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีเก็บบ้านไปเจอเทปเก่าๆแล้วอยากเอามาเปิดฟังอีกครั้ง
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 13:48:52 »

เปิดเข้ามาอ่านแล้วแบบกลิ่นอายเก่าๆลอยมาเลย มครพอจะทราบไหมครับว่าไปหาซื้อเครื่องเล่นเทปคลาสเซทได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีเก็บบ้านไปเจอเทปเก่าๆแล้วอยากเอามาเปิดฟังอีกครั้ง

ขออนุญาติแปะลิ้งนะครับ ไปเจอในเวปของsonar เป็นเทปใบ้มือ1ครับ มีทีวีจอแก้วCRTมือ1ขายด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม
http://www.sonar.co.th/sonarth/pa/tape.html
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 16:32:47 »

หาครับ
หนุ่มวัยทอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 17:30:14 »

ร้านกัสจัง , ร้านคอมพิวเตอร์คลาสเซท , ร้านเจริญมิตร (ถนนธนาลัยข้างๆคลินิกหมอจุลพงษ์ ที่ว่าครับ) และร้านอื่นๆที่ขายเกี่ยวกับเทปคลาสเซ็ท ซีดี ปิดตัวลงหมดแล้วครับเท่าที่ติดตาม(อาจจะมีเหลือบ้างแต่ผมไม่รู้ และที่เห็นก็มีในตรอกตลาดหน้าวัดมุงเมืองที่เดียว) ด้วยเหตุผลเกี่ยวกับความเจริญรวดเร็วของเทคโนโลยี เพราะร้านต่างๆเหล่านี้ตอนขายอยู่ผมจะแวะเวียนไปเป็นประจำ ไปคุยกับเจ้าของร้าน ไปเล่าเรื่องเก่าๆ สุดท้ายก็จะได้แผ่นซีดีเพลง(แผ่นแท้) แผ่นเสียงลองเพล์ เพลงเก่าๆ ติดไม้ติดมือครั้งละสองสามแผ่น เขาก็ขายไม่แพง อย่างแผ่นเสียงลองเพลย์ก็ประมาณ 400-1,000 บาท แล้วแต่เพลง ซีดีก็ 50-300 แล้วแต่เพลงเหมือนกัน ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับบรรยากาศแบบนี้....
แต่ถ้าใครยังหลงใหลแผ่นเสียงอยู่แนะนำร้านลุงอุ๊ดแม่จัน(บ้านบ่อทอง)มีแผ่นเสียงให้เลือกเยอะแยะครับ
lenovo
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2016, 18:19:27 »

ร้านกัสจัง , ร้านคอมพิวเตอร์คลาสเซท , ร้านเจริญมิตร (ถนนธนาลัยข้างๆคลินิกหมอจุลพงษ์ ที่ว่าครับ) และร้านอื่นๆที่ขายเกี่ยวกับเทปคลาสเซ็ท ซีดี ปิดตัวลงหมดแล้วครับเท่าที่ติดตาม(อาจจะมีเหลือบ้างแต่ผมไม่รู้ และที่เห็นก็มีในตรอกตลาดหน้าวัดมุงเมืองที่เดียว) ด้วยเหตุผลเกี่ยวกับความเจริญรวดเร็วของเทคโนโลยี เพราะร้านต่างๆเหล่านี้ตอนขายอยู่ผมจะแวะเวียนไปเป็นประจำ ไปคุยกับเจ้าของร้าน ไปเล่าเรื่องเก่าๆ สุดท้ายก็จะได้แผ่นซีดีเพลง(แผ่นแท้) แผ่นเสียงลองเพล์ เพลงเก่าๆ ติดไม้ติดมือครั้งละสองสามแผ่น เขาก็ขายไม่แพง อย่างแผ่นเสียงลองเพลย์ก็ประมาณ 400-1,000 บาท แล้วแต่เพลง ซีดีก็ 50-300 แล้วแต่เพลงเหมือนกัน ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับบรรยากาศแบบนี้....
แต่ถ้าใครยังหลงใหลแผ่นเสียงอยู่แนะนำร้านลุงอุ๊ดแม่จัน(บ้านบ่อทอง)มีแผ่นเสียงให้เลือกเยอะแยะครับ
เดวถ้าไปแม่สายจะแวะไปแอ่วเน้อครับ
หน้า: [1] พิมพ์