เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 15:21:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  มีร้านไหนลง วินโดร์ ราคาเบา ๆ บ้างครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน มีร้านไหนลง วินโดร์ ราคาเบา ๆ บ้างครับ  (อ่าน 4801 ครั้ง)
WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 17:48:43 »

เห็นด้วย อิอิอิ อดตายแน่ๆ ช่างคอม
เป็นช่างมา10กว่าปี มีปีนี้ ช่างรุ่นไหม่
มา ทำราคา ชะหมดกันเลยแบบนี้
ลงGhost กันดีกว่าไม่ต้องไปเซ็ตค่า
อะไรและ ในเชิงลึก เอา แค่ผิวเผลินก็พอ
10-20-30-40-100  อิอิอิ
เอาความรู้ความสามารถทิ้งรงกุ 5555555
+1   ก็ว่า ไม่เคยลงGhost สักที อิอิ รอดไป เกิน 10 ปี อีก รอด 2 เด้ง 5555555555
ช่างมือใหม่มีมากกว่าช่างเก่าและไม่มีประสบการณ์
คิดจะทำราคา แบบ ถูกๆเพื่อเอาใจลูกค้าก็ปล่อยเขา
ไม่รู้อะไรควรแพงอาไรควรถูก
เซ็งเป็ด อิอิอิอิอิ
มานั้งซ่อมบร์อดโนต๊บุคดีกว่า
+1  จริงๆผมอยากให้มีราคากลางด้วยซ้ำ ไม่ใช่คนนั้น 100 คนนี้ 50 คนนี้ 200 เง้อ จะกินแกลบกันอยู่แล้วทุกวันนี้

แกรบบ้านเสี่ยเหลือ ก่ะขนมาทางนี้ผ่องเน้อ 5555 เพราะขนาดแกรบผมยังไม่มีกินเลย 5555
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ระดับ :ป.โท

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2011, 20:10:21 »

สรุปกลายเป็นผมไปด่าพี่อาร์ทซะงั้น
 ขอแจงไว้ก่อนเดี๋ยวจะเข้าใจกันไปผิดๆ สรุปก็คือ1ความเห็นในกระทู้นี้ของผม ไม่ได้มีเจตนาส่อเสียดหรือพาดพิงในตัวบุคคลแต่อย่างได อยากให้คิดกันในแง่การตัดราคากันมากกว่า ไม่ได้มีเจตนาไปพูดถึงเรื่องมิตรภาพอะไรในเชิงที่พี่อาร์ตเขากล่าวไว้ ยังไงขอรับผิดชอบคำพูดตัวเอง ขอโทษพี่อาร์ต Art_it มา ณ ที่นี้อีกทีด้วยครับผม
ผม ไม่ได้ว่าไรมากครับ แค่มันคาใจประโยคนี้ครับ "ช่างคอม... ผมอยากฝากอีก1ความเห็นด้วยคนนะครับ ไม่ว่า 10บาท 100บาท 300บาท หรือ เบียร์2-3ขวด ยังไงก็คือค่าแรงที่เราจะเอามาหากินกัน เลี้ยงดูตัวเอง เลี้ยงดูครอบครัว ลูกเมีย พ่อแม่ อย่าทำเหมือนมันเป็นเรื่องเล่นสนุกเลยครับ" ไม่เป็นไรครับ ขอกันกินมากกว่านี้ และผมเองอาจจะตีความผิดไปก็ได้ในเจตนาของท่าน สูมาเต๊อะครับ  ส่วนราคา เข้าใจครับ บางที่การแข่งขันสูง ต้องปรับราคายืนพื้นเท่าเขา เพราะฉะนั้นผมถึงอยากให้มีการรวมตัวกันระหว่างร้านเล็กไงครับเพื่อตรึงราคาซ่อมไว้ เพื่อไม่ให้พวกพี่น้องเราทานแกลบกัน เพราะทุกท่านที่ทำร้านเพื่อความอยู่รอดเพื่อครอบครัวทั้งนั้นครับ ส่วนท่านที่เป็นงานรายได้เสริม ผมก็ไม่ได้ว่าไรท่านครับ ท่านหาเงินเพิ่มได้เป็นดเรื่องที่ดีครับแต่บางทีกรุณาอย่าตัดราคาครับ พวกผมเรียนมาแพง เอิ๊กๆๆ เบียร์วันละ 3 ขวด หลายปีทีเดียว ตีราคาเอาเองแล้วกัน เอิ๊กๆๆๆๆ(เข้าเรื่องเบียร์จนได้) เข้าใจครับว่า ธุรกิจคือการแข่งขันครับ แต่มิตรภาพ ยากน่ะครับกว่าจะแข่งขันให้ได้ใจล้วนๆมา ฝากไว้แค่นี้ครับ

เห็นด้วย อิอิอิ อดตายแน่ๆ ช่างคอม
เป็นช่างมา10กว่าปี มีปีนี้ ช่างรุ่นไหม่
ลงGhost กันดีกว่าไม่ต้องไปเซ็ตค่า
อะไรและ ในเชิงลึก เอา แค่ผิวเผลินก็พอ
10-20-30-40-100  อิอิอิ
เอาความรู้ความสามารถทิ้งรงกุ 5555555
+1   ก็ว่า ไม่เคยลงGhost สักที อิอิ รอดไป เกิน 10 ปี อีก รอด 2 เด้ง 5555555555
ช่างมือใหม่มีมากกว่าช่างเก่าและไม่มีประสบการณ์
คิดจะทำราคา แบบ ถูกๆเพื่อเอาใจลูกค้าก็ปล่อยเขา
+1  จริงๆผมอยากให้มีราคากลางด้วยซ้ำ ไม่ใช่คนนั้น 100 คนนี้ 50 คนนี้ 200 เง้อ จะกินแกลบกันอยู่แล้วทุกวันนี้

แกรบบ้านเสี่ยเหลือ ก่ะขนมาทางนี้ผ่องเน้อ 5555 เพราะขนาดแกรบผมยังไม่มีกินเลย 5555
โค๊ว...........แกลบแต้นี่ก้าเสี่ยเอกเหย....บ่าอั้นก่อซื้อ cbr ขี่แล้วกะ เอิ๊กๆๆๆ ล้อเล่นเน้อ ...แหะๆๆๆ

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 12:04:02 »

หุหุ   200-300 ก็เงินนะคับ    ของทำมาหากิน  เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง   

เรื่องบริการก็ถาม ลูกค้าผมเองได้ หุหุ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 12:09:02 »

เหนื่อยเน้อ พวกดูถูกอาชีพคนอื่น แล้วไม่ทำอาชีพตัวเองให้ดีเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

จะไปหื้อถึงคิวอาชีพคิงเขา  ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 13:09:47 »

สรุปกลายเป็นผมไปด่าพี่อาร์ทซะงั้น
 ขอแจงไว้ก่อนเดี๋ยวจะเข้าใจกันไปผิดๆ สรุปก็คือ1ความเห็นในกระทู้นี้ของผม ไม่ได้มีเจตนาส่อเสียดหรือพาดพิงในตัวบุคคลแต่อย่างได อยากให้คิดกันในแง่การตัดราคากันมากกว่า ไม่ได้มีเจตนาไปพูดถึงเรื่องมิตรภาพอะไรในเชิงที่พี่อาร์ตเขากล่าวไว้ ยังไงขอรับผิดชอบคำพูดตัวเอง ขอโทษพี่อาร์ต Art_it มา ณ ที่นี้อีกทีด้วยครับผม
ผม ไม่ได้ว่าไรมากครับ แค่มันคาใจประโยคนี้ครับ "ช่างคอม... ผมอยากฝากอีก1ความเห็นด้วยคนนะครับ ไม่ว่า 10บาท 100บาท 300บาท หรือ เบียร์2-3ขวด ยังไงก็คือค่าแรงที่เราจะเอามาหากินกัน เลี้ยงดูตัวเอง เลี้ยงดูครอบครัว ลูกเมีย พ่อแม่ อย่าทำเหมือนมันเป็นเรื่องเล่นสนุกเลยครับ" ไม่เป็นไรครับ ขอกันกินมากกว่านี้ และผมเองอาจจะตีความผิดไปก็ได้ในเจตนาของท่าน สูมาเต๊อะครับ  ส่วนราคา เข้าใจครับ บางที่การแข่งขันสูง ต้องปรับราคายืนพื้นเท่าเขา เพราะฉะนั้นผมถึงอยากให้มีการรวมตัวกันระหว่างร้านเล็กไงครับเพื่อตรึงราคาซ่อมไว้ เพื่อไม่ให้พวกพี่น้องเราทานแกลบกัน เพราะทุกท่านที่ทำร้านเพื่อความอยู่รอดเพื่อครอบครัวทั้งนั้นครับ ส่วนท่านที่เป็นงานรายได้เสริม ผมก็ไม่ได้ว่าไรท่านครับ ท่านหาเงินเพิ่มได้เป็นดเรื่องที่ดีครับแต่บางทีกรุณาอย่าตัดราคาครับ พวกผมเรียนมาแพง เอิ๊กๆๆ เบียร์วันละ 3 ขวด หลายปีทีเดียว ตีราคาเอาเองแล้วกัน เอิ๊กๆๆๆๆ(เข้าเรื่องเบียร์จนได้) เข้าใจครับว่า ธุรกิจคือการแข่งขันครับ แต่มิตรภาพ ยากน่ะครับกว่าจะแข่งขันให้ได้ใจล้วนๆมา ฝากไว้แค่นี้ครับ

10-20-30-40-100  อิอิอิ
+1   ก็ว่า ไม่เคยลงGhost สักที อิอิ รอดไป เกิน 10 ปี อีก รอด 2 เด้ง 5555555555
+1  จริงๆผมอยากให้มีราคากลางด้วยซ้ำ ไม่ใช่คนนั้น 100 คนนี้ 50 คนนี้ 200 เง้อ จะกินแกลบกันอยู่แล้วทุกวันนี้

โค๊ว...........แกลบแต้นี่ก้าเสี่ยเอกเหย....บ่าอั้นก่อซื้อ cbr ขี่แล้วกะ เอิ๊กๆๆๆ ล้อเล่นเน้อ ...แหะๆๆๆ

ว่างๆ จดเบียร์กันเหมาะๆซักกำบ่อเสี่ย 555555 ขัยดวนผ่อซักยก 55555
honda00008
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 13:22:06 »

ผมลงหั้ยเอาอ่ะป่าว

ผมเอาแค่ 200
kung99999999
ชั้นประถม
*

เทียนชัย งามตา

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2011, 16:45:55 »

กระทู้เริ่มเดือด ช่างคอมทั่วเชียงรายลุกหือปกป้องเอกราช ชาวช่าง ยิงฟันยิ้ม
อย่างว่าเนาะเดี๋ยวนี้ลงวินโด้ว โกสเอาก็10นาที ออโต้ไดร์เวอร์อีก5นาที 15นาทีเสร็จพร้อมโปรแกรม แต่หารุ้ไม่ว่า ออโต้ไดร์เวอร์ที่ลงๆกันไป บางตัวไม่ตรง ก็งมๆกันไปว่าดีอย่างงั้น ดีอย่างงี้ แต่แท้ที่จริง ศักดิ์ยาภาพบางตัวของ hardware ไม่ได้ถูกดึงมาใช้งานอย่างเต็มที่ ก็เป็นปัญหาติดตามมาในอนาคตอีกว่า ตัววินโด้วตัวนี้ดีไม่ดีไปอีก เรื่องของเรื่อง วินโด้วมันดีคนทำมันมักง่ายต่างหากเนาะ หลายๆอย่าง อย่างพี่ๆข้างต้นกล่าวมาก็คือ ประสบการณ์บางเรื่อง ช่างคอมมือใหม่ร้อนวิชาอาจไม่สามารถล่วงรู้ได้ เพราะประสบการณ์พวกนี้มันไม่ใช่จะได้มาแค่การเรียนในห้องเรียนแค่ 2ปี 4 ปี แต่มันทั้งชีวิตของคำว่า ช่างคอม... ผมอยากฝากอีก1ความเห็นด้วยคนนะครับ ไม่ว่า 10บาท 100บาท 300บาท หรือ เบียร์2-3ขวด ยังไงก็คือค่าแรงที่เราจะเอามาหากินกัน เลี้ยงดูตัวเอง เลี้ยงดูครอบครัว ลูกเมีย พ่อแม่ อย่าทำเหมือนมันเป็นเรื่องเล่นสนุกเลยครับ เพราะไม่ว่าจะกี่บาทก็ตามรายได้มันเกิดจากความสามารถของคุณซึ่งเรียกตัวเองว่าช่างคอม คุณกำลังดูถูกความสามารถตัวเองอยู่หนะ

bpp007,061-2845007
K€nGja1
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 13:26:36 »

เหนื่อยเน้อ พวกดูถูกอาชีพคนอื่น แล้วไม่ทำอาชีพตัวเองให้ดีเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม

จะไปหื้อถึงคิวอาชีพคิงเขา  ยิงฟันยิ้ม

อย่างว่าแหละต้อยเฮ้ยยยย    เหนื่อยเน้อ  ลงจ่างแล้ว ท่าจะฮ้อนวิชา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 13:56:04 »

อย่างว่าแหละต้อยเฮ้ยยยย    เหนื่อยเน้อ  ลงจ่างแล้ว ท่าจะฮ้อนวิชา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+1 ท่าจะจริง 5555 ยิงฟันยิ้ม
Sattrawoot Singkaew
ชั้นประถม
*

อยู่ดูโลกให้โสภิณ พรุ่งนี้ชีวีสิ้นไม่รู้วันตาย

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2011, 14:01:09 »

ไม่เห็นต้องซีเรียสเลย ผมลง 300 ก็ไม่เห็นลูกค้าบ่น เขาไม่ลงที่เราเขาก็ไปที่ร้านอื่นร้านเยอะจะตายเดี๋ยวนี้  คนเก๋า คนเก่า หรือคนใหม่ มันไม่ได้การันตีความเจ๋ง หรือเทพ หรือเก่งเสมอไปครับ สำหรับผมวัดใจให้ลูกค้าทำดี ไม่โกง ไม่เม้ม ไม่แอบถอดของลูกค้าออก ไม่อ้างของลูกค้าเสีย ซ่อมได้ก็บอกว่าได้ ไม่ใช่ซ่อมไม่ได้ แต่วอร์มชิพให้ลูกค้า แล้วโก่งค่าซ่อม ฯลฯ ผมไม่ทำครับ ราคาไม่ใช่้ปัจจัยครับ บางทีเราอาจจะต้องกลับมาถามตัวเองเหมือนกันว่าทำไมลูกค้าถึงไม่มาทำที่เราครับ ไม่ใช่อ้างแค่เรื่องราคาการซ่อม ซ่อมถูกแล้วดีก็มี ซ่อมแพงไม่ดีก็มี ผมว่า ทางใครทางมันครับ อย่างที่ผมบอก ลูกค้าอยู่นางแล จะให้มาลงร้านผมที่ท่าสายมันก็ใช่เรื่องครับ แต่ลูกค้าผมมีน่ะที่นางแลและที่ไกลๆไม่ใช่ละแวกบ้านแถวพานก็มี  แล้วยอมขับรถมาลงโปรด้วยก็ไม่เห็นเขาบ่นครับ ยังมาตลอดพาเครื่องญาติพี่น้องมาตลอด ต้องถามว่าทำไม?ฮืม  ไม่ใช่คุยเพื่อให้ตัวเองดูดีน่ะครับ แต่ มันไงไม่รู้ บางที่คลื่นน้ำมันก็ตีเข้าหาฝั่งตลอดทุกวันทุกเวลาน่ะครับ ความเห็นส่วนตัวครับ นานาจิตตังครับ
เหนด้วยคับ ผมว่าแล้วแต่ความพึงพอใจของลูกค้ามากกว่า จะถูกจะแพง ไม่ใช่ประเด็นสำคัญนะคับผมว่า

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 00:03:54 »

อิอิ อิดเหนื่อย

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
K€nGja1
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 19:34:57 »

หากความรู้เรื่องคอมกระจายไปทั่วถึง เรื่องที่เอ่ยถึงในกระทู้คงจะไม่เป็นประเด็นร้อนต่อไป

แล้วก็จะไม่มีร้านคอม   

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2011, 19:36:26 »

หากความรู้เรื่องคอมกระจายไปทั่วถึง เรื่องที่เอ่ยถึงในกระทู้คงจะไม่เป็นประเด็นร้อนต่อไป

ทำเองซ่อมเอง ซื้อเอง ...... เก่งกันทั้งโลก

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 11:08:02 »

ทำเองซ่อมเอง ซื้อเอง ...... เก่งกันทั้งโลก

+1 ครับ (ที่จริงผมพิมพ์ไว้จัดยาวเนาะ แต่กลัวมันแรงเกิน เลย +1 ก่ะพอ ยิงฟันยิ้ม)
BoyTWY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 16:51:24 »

ปิ๊กบ้านเตื่อนี้เอาเบียร์ไปเปิดตี่ร้านอ้ายอาร์ตซักกำดีก๊า
ไผหันตวยผมผ่องถ้าหันตวยจ่วยยกมือ + 1 ฮื้อกำเน้อ
จะว่าไปปอบ่อปรึกษาเจ้าของบ้านเลยเนอะ 555

090-4670959 บอย
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 17:38:50 »

ปิ๊กบ้านเตื่อนี้เอาเบียร์ไปเปิดตี่ร้านอ้ายอาร์ตซักกำดีก๊า
ไผหันตวยผมผ่องถ้าหันตวยจ่วยยกมือ + 1 ฮื้อกำเน้อ
จะว่าไปปอบ่อปรึกษาเจ้าของบ้านเลยเนอะ 555

+100 เลยจะไปวันใหนบอกจิมเน้อ ก่ะว่าเฮาไปตั้งคลับ "คนบร้าคอม" ที่บ้านอ้ายอาร์ทดีก่อหา
ว่าใด เสี่ยอาร์ท ยิงฟันยิ้ม
BoyTWY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 17:55:24 »

+100 เลยจะไปวันใหนบอกจิมเน้อ ก่ะว่าเฮาไปตั้งคลับ "คนบร้าคอม" ที่บ้านอ้ายอาร์ทดีก่อหา

ก็ว่าหนาครับ วันที่ 1 ซัก 5-6 แลงโมงบ๋อครับ
ว่าจะใดครับ อ้ายเอกลอง อู้อ้ายอาร์ตผ่อเลาะครับ

090-4670959 บอย
WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 18:48:23 »

ก็ว่าหนาครับ วันที่ 1 ซัก 5-6 แลงโมงบ๋อครับ
ว่าจะใดครับ อ้ายเอกลอง อู้อ้ายอาร์ตผ่อเลาะครับ

เสี่ยอาร์ทว่าวันใหนก่ะก่ะได้หว่ะ ยิงฟันยิ้ม
Art_it

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 20:58:28 »

เอ้า .....ตามคำขอ แต่ตอนมากรุณายกมาตามศรัทธาครับ  3 ขวดว่ากันไป กินมันหน้าร้านเลย  อิอิ เพราะไปกินนอกรานบ่อได้ เมียด่า 5555

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
Art_it

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2011, 21:00:25 »

+1 อีกคนเก่งกันทั้งโลก อีกหน่อยคงมีร้านที่แบบ ครบทุกอย่างแบบ 7-11 ร้านขายของชำ+ร้านอาหารตามสั่ง+ร้านคอม+ร้านซ่อมอิเล็ก+ร้านซ่อมรถ ในคนๆเดียวทำ จะรอดู

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์