เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 06:19:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  รับสอนภาษาอังกฤษ น้องๆชั้นประถมทั้งภาคไทยเเละอินเตอร์ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รับสอนภาษาอังกฤษ น้องๆชั้นประถมทั้งภาคไทยเเละอินเตอร์ค่ะ  (อ่าน 248 ครั้ง)
Phantitra22
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2016, 11:30:21 »

รับสอนภาษาอังกฤษ ทั้งน้องๆ ที่เรียน อยู่ ภาคภาษาไทย เเละ ภาค อินเตอร์นะคะ
รายละเอียดขอ เเยกเป็น part นะคะ
ภาคภาษาไทย>>
จะสอนเน้นทักษะการ ออกเสียง การกล้าที่จะสื่อสาร จะสอนทักษะการพูดเเละการฟัง จะมีเเบบฝึกหัดบ้าง ส่วนใหญ่จะเน้นการพูดคุย ให้น้องไม่รู้สึกเกร็งกับการใช้ภาษาอังกฤษ จะสอนไป คุยไป ข้อดีตรงที่เราเองเป็นคนไทย เราจึงสามารถ อธิบายเรื่องราวคำศัพท์ หรือสิ่งที่น้องๆสงสัยได้ อย่างชัดเจน เเต่เราพูดภาษาอังกฤษได้เหมือนเจ้าของภาษาค่ะ (หากผู้ปกครองท่านใดสนใจ สัมพาทษ์ ก่อน ติดต่อได้เลยค่ะ) ดังนั้นจึงเหมือนมีเเบบจำลองของฝรั่งที่ พูดภาษาไทยได้ ทำให้น้องๆไม่เกร็งเวลาจะพุดภาษาอังกฤษค่ะ สำหรับช่วงวัยประถมสิ่งที่สำคัญที่สุด คือความกล้าที่จะใช้ภาษาค่ะ ขอเพียงกล้า ในอนาคตเรื่องเเกรมม่าก็จะเป็นเรื่องที่ไม่ยากอย่างเเน่นอนค่ะ

ภาคอินเตอร์ >>
สำหรับน้องๆ ที่กำลังจะเข้าไปเรียนต่อ ภาคอินเตอร์ รร ไหนก็ตาม พี่จะเพิ่มการปู พื้นฐานการ สะกดคำ และจะเพิ่มการสอน เนื้อหาในรายวิชาต่างๆเป็นภาษาอังกฤษด้วยค่ะ แต่จะสอนในบรรยากาศเป็นกันเอง สนุกสนาน ทำให้การใช้ภาษาอังกฤษเป็นเรื่องที่ไม่อึดอัดเเละก็ไม่น่ากลัวค่ะ

สำหรับทักษะของผู้สอนนะคะ
1. ใช้ภาษาอังกฤษได้ตั้งเเต่อายุ 11 ใช้เวลาเริ่มฝึกไม่ถึง 1 ปี
2. สามารถใช้ภาษาอังกฤษได้ในระดับดีมาก ชาวต่างชาติทุกคนที่เคยเจอ ยอมรับว่า พูดได้เหมือนเจ้าของภาษา (สามารถ โทรมาสัมพาทษ์ได้ค่ะ)
3. เข้าใจ จิตใจเด็กค่ะ เพราะเคยต้องตกอยู่ในสภาวะ อึดอัด ตอนที่ต้องไปลองเรียนพิเศษ ดังนั้นเรื่องเเบบนั้นจะไม่เกิดขึ้นกับน้องๆเเน่นอนนค่ะ
4. เป็นคน สนุกสนานค่ะ น้องๆเรียนด้วยรับรองไม่เครียด
5. สำหรับประวัติผลงาน ในปัจจุบัน คือ พรีเซ้นงานต่างประเทศ (ตั้งเเต่อายุ 15) ที่ 2 การโต้วาทีภาษาอังกฤษระดับประเทศ (ตอนอายุ 16)  เกรดเฉลี่ย ภาษาอังกฤษ 4.00 มาตลอดชีวิต

สำหรับค่าใช้จ่าย ตามนี้เลยนะคะ ทั้งสองภาคเลย
1 คน ชั่วโมง ละ 250 บาท
2 คน ชั่วโมง ละ 200 บาท
3 คน ชั่วโมง ละ 180 บาท
4 คน ชั่วโมง ละ 150 บาท
5 คนขึ้นไป ชั่วโมง ละ 100 บาท ค่ะ
มาเรียนกันกี่คนก็ได้นะคะ

ผู้ปกครองของน้อง หรือ น้องๆ ที่สนใจ อยากสอบถาม อยากลองโทรมาคุย กันก่อนได้เลยนะคะ
รุ่นพี่เรียนภาษาอังกฤษไม่เคยได้ต่ำกว่า 4 เลยนะคะ ประสบการณ์การใช้ภาษาอังกฤษก็ผ่านมามากพอสมควรค่ะ เป็นที่สองโต้วาทีภาษาอังกฤษระดับประเทศ พร้อมเคยพรีเซ้นงานเป็นภาษาอังกฤษมานับครั้งไม่ถ้วน ปัจจุบัน ทำงานอาสาสมัครเป็นล่ามอยู่ด้วยค่ะ (เผื่อมีผู้ปกครองสงสัยค่ะ^^)
ตามนี้เลยค่ะ
เบอร์โทรศัพท์ - 098 995 6123
ID line: lullaby-ariel22
FB : Phantitra Tonnam (Ariel)

ปล. รับสอนภาษาอังกฤษ ปูพื้นฐานสำหรับเข้าเรียน รร จุฬาภรณ ด้วยนะคะ อยู่ที่อีกกระทู้หนึ่งชื่อ รับปูพื้นฐานภาษาอังกฤษ สำหรับน้องๆ ม.3 เรียนต่อ ม.4 รร จุฬาภรณราชวิทยาลัย เชียงราย ค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2016, 11:48:05 โดย Phantitra22 » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์