เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 19:46:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  โทรศัพท์มือถือ เครื่องมือสื่อสาร (ผู้ดูแล: ttyy, nuifish, NOtis, Krit_66, ©®*, Active Oper, NG PROTECT)
| | |-+  เบื่อมากครับเจอคนแบบนี้ ผิดกฎลบได้ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน เบื่อมากครับเจอคนแบบนี้ ผิดกฎลบได้ครับ  (อ่าน 1033 ครั้ง)
title.zee
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2016, 23:55:16 »

คือนัดกันอย่างดี ตกลงเรียบร้อย กลับผิดนัด ไลน์ไปอ่านแต่ไม่ตอบ สรุปตอนนี้บล๊อคไปละเห้อ เสียเวลากับคนแบบนี้จิงๆให้ผมถ่ายรูปแบบนั้นแบบนี้ให้ ขอระบายหน่อยนะครับ เห็นบอกอยู่แม่สาย
ศุภฤษ์ สิทธิประสงค์
244/1หมู่ 7 อ.แม่สาย ต.แม่สาย จ.เชียงราย 57130

* Screenshot_2016-02-07-23-49-22.png (413.23 KB, 720x1280 - ดู 690 ครั้ง.)

* Screenshot_2016-02-07-19-06-24.png (488.27 KB, 720x1280 - ดู 690 ครั้ง.)
NOtis
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 00:32:26 »

นัดไรกันครับ เเจกเเจงก่อน
- tayza99
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 06:13:12 »

เอาแต่ข้อความลงก้อได้ครับ
huszen2000
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 07:25:09 »

ผมก็คนแม่สาย. ลงข้อมูลมากกว่านี้จะดีมากๆๆ

อยู่แม่สาย
0865346950
snakes
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 07:43:05 »

ตามมาดู
title.zee
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 08:14:55 »

คือว่าผมตกลงกับคนนี้ครับว่าเขาจะซื้อNote2ที่ผมโพสขายไว้ เขานัดกับผมไว้ครับว่า ไม่แน่วันเสาร์เขาจะเข้ามมาเอาเอง หรือไม่ก็วันอาทิตย์ให้ผมส่ง ทางรถตู้ไป แล้วพอดีวันเสาร์ผมทำงานนะครับ เขาก็ไลน์มาว่าถ้าจะเข้าไปเอาตอนนี้ได้ที่ไหน ผมก็บอกสถานที่ไป เป็นข้อความสุดท้ายที่เขาโพส แล้วหลังจากนั้นผมก็รอๆๆๆ สรุปสุดท้ายเขาก็ไม่มา ผมก็คิดว่าเขาอาจไม่ว่าง ก็ไม่ไร พอรอวันอาทิตย์นัดไว้ว่าเขาจะโอนเงินมา สรุปเขาก็ไม่โอนผมไลน์ไปอ่านแต่ไม่ตอบและก่อนที่ผมจะโพสกระทู้นี้ เค้าก็บล๊อคไปเรียบร้อยแล้ว คือผมไม่เข้าใจครับว่า ขอให้ผมส่งรูปนู้น รูปนี้ ให้ ต่อราคา คือ แล้วสรึปไม่เอา แทนที่จะแจ้งก็ได้ผมไม่ได้ว่าอะไร แต่มันเสียเวลานะครับ มัดจำผมก็ไม่ได้ให้โอนมา เพราะผมเคยซื้อขายในนี้แล้ว ก็ปกติดี #ผมเป็นผู้ขายนะครับ
chiohoh
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 08:36:56 »

ขอรายละเอียดการคุยโพสให้หน่อย
oper3cav
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 08:57:53 »

ใจเย็นๆ ก่อนดีไหมครับ ด้วยความเห็นส่วนตัว ผมว่าในนี้ที่มาขายสินค้าผมก็ว่ามาด้วยน้ำใจกันอะนะ เข้าใจนะครับว่าคนขายก็อยากขาย คนซื้อก็อาจจะมีความจำเป็นที่ไม่สามารถมาตามนัดหรือไม่สามารถตกลงใจรับของได้ไหมครับ หรือว่าอาจจะได้เครื่องใหม่ไปแล้ว ซึ่งตรงนี้ก็ต้องพิจารณาว่าถ้าเขานัดโดยไม่ทำให้เราเสียโอกาสในการซื้อ-ขาย ก็น่าจะเป็นสิทธิ์ของเขาที่พึงกระทำได้ไหม สินค้าก็ยังอยู่ไหมครับ แล้วเราก็ยังไม่ได้ปิดโอกาสในการซื้อ-ขายกับรายอื่นไหม ซึ่งถ้าแบบนี้เราก็ยังไม่ถึงกับเสียโอกาสไหมครับ ถ้ามีรายใหม่มาติดขอซื้อแล้วเราขายเครื่องให้อีกคนอื่นไปมันก็เหมือนเป็นสิทธิ์ที่เรากระทำได้ไหมล่ะ เพราะเขาผิดนัดเราเองซึ่งก็อ้างไม่ได้ ไม่รู้นะครับผมว่าเล็กๆน้อยๆ ให้อภัยกันได้ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ เชียงรายโฟกัสอยู่มาได้นานก็เพราะน้ำใจพี่ๆน้องๆในห้องแหละครับ  (อันนี้ไม่ถูกใจก็แบนได้ครับ)  ยิ้มเท่ห์

อคติ จะดึงใจให้ต่ำ
title.zee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 09:06:44 »

ผมไม่ได้อะไรหรอกครับ ไม่ได้ใจร้อนจะเอาเรื่องอะไร ผมแค่ไม่เข้าใจทำไม่มีบอกหรืออะไร ผมไลนไปอ่านก้ตอบ ผมแค่เซงๆนะครับ เรื่องอื่นผมไม่ซีเรียส แค่ไม่เข้าใจ แค่นั้นแหละครับ ☺
title.zee
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 09:07:50 »

ช่างมันเถอะครับ ผมไม่ได้ไร ลบกระทู้ได้เลยนะ ครับ
【★】βãd–βǿy''【★】
ระดับ ป.ตรี
*

"เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย"

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 15:26:26 »

ผมก้อเจอ 2 คนแล้วครับ นัดโอนนัดส่งของ เงียบเรยตอนนี้
ทำเหมือนเด็กเล่นขายของเรย

title.zee
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 15:59:22 »

ใช่ครับ พี้คงจะเข้าใจความรู้สึกผม
【★】βãd–βǿy''【★】
ระดับ ป.ตรี
*

"เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย"

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 20:27:53 »

ของผมปิดการขายไปแล้วครับ นัดแล้วหายเบื่อมากคนที่รอ เสียโอกาศครับ คนมาซื้อกับผมเมื่อกี้ขับรถจาก พานมาพะเยามารับเองกับมือ บอกว่า เห็นพี่โพส ติดจองเรยไม่กล้ามาต่อราคา พอผมโพสขายอีกรอบมารับเองเรยครับ เกือบทำให้เสียโอกาศในกานขายแล้วผม เกิดน้องเขาเห็นโพส จองแล้ว ไปหาอันใหม่คนขายเสียเวลาแย่ครับ ลูกค้าที่รอจ่อคิวก้อหายหมด

เอ็มริมกก
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 20:51:27 »

ของผมให้สิทคนพร้อมซื้อก่อนเรยครับ
ผมติดไว้ทุกโพส ซื้อก่อนเอาก่อนได้ก่อน จบปิ้ง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

uki
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2016, 23:19:28 »

เจอไอ้คนเดียวกันเลย 5555. เตี้ยมากกกก!!!
Aphone

Line id 0811638163 โทร 0954497031

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2016, 11:15:24 »

ไม่ซื้อก็แค่โทรมาบอกไม่เอาแล้ว ไม่เห็นต้องอาย โดนตั้งกระทู้ประจารผมว่าน่าอายกว่า ในเว็บนี้ยังมีอีกหลายคนมีพฤติกรรมแบบนี้ เห็นปุ๊บหยิบโทรศัพท์ปั๊บ วางหูคิดได้เราไม่มีตังนี่หว่า ปิดเครื่องหนีบ้าง โทรไม่รับบ้าง เอาเบอร์แปลกโทรไปรับพอรู้เป็นเราวางหูใส่เฉย โดนบ้างก็ดีจะได้เป็นตัวอย่างให้กับท่านอื่นครับ ไม่งั้นเคยตัว..

ติดต่อโทร 0954497031 Line id 0811638163
ฝากติดตามfanpage https://www.facebook.com/pages/Euro-rider/112298928963239?ref=hl
https://www.facebook.com/aphone2524
title.zee
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2016, 18:25:05 »

เจอไอ้คนเดียวกันเลย 5555. เตี้ยมากกกก!!!

จริงหรอครับเนี่ย ไม่น่าเชื่อ!! ว่ามันจะมาทำแบบนี้อีก
title.zee
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2016, 18:27:01 »

ไม่ซื้อก็แค่โทรมาบอกไม่เอาแล้ว ไม่เห็นต้องอาย โดนตั้งกระทู้ประจารผมว่าน่าอายกว่า ในเว็บนี้ยังมีอีกหลายคนมีพฤติกรรมแบบนี้ เห็นปุ๊บหยิบโทรศัพท์ปั๊บ วางหูคิดได้เราไม่มีตังนี่หว่า ปิดเครื่องหนีบ้าง โทรไม่รับบ้าง เอาเบอร์แปลกโทรไปรับพอรู้เป็นเราวางหูใส่เฉย โดนบ้างก็ดีจะได้เป็นตัวอย่างให้กับท่านอื่นครับ ไม่งั้นเคยตัว..
ใช่ครับถ้าไม่เอาก็บอกเลยไม่เอาแล้ว ไม่เห็นยาก ดีกว่ามาลีลาจะเอาๆ พอถึงเวลากลับไม่มาเห้อ ผมไม่ได้อยากประจารหรอกครับ ผมตั้งเพื่อไว้เตือนพี่ๆเพื่อนๆในนี้มากกว่า ว่าถ้าซื้อของกับคนนี้กก็ให้เตรียมใจ
ณัฐวัฒน์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 กุมภาพันธ์ 2016, 18:47:01 »

เจอลูกค้าแบบนี้ก็ไม่ไหวน่ะคับ  เสียโอกาศ คนขาย หมด

T: 0882999623 บิ๊ก
FB:ณัฐวัฒน์ ไชยกุล
micky13
ห้องพระเครื่อง และ ห้องประมูล

โชคไพศาล( อาจารย์จรูญ โอทอง)มือถือ+ไลน์ 0810055113

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2016, 02:31:54 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใจเย็นๆ ก่อนดีไหมครับ ด้วยความเห็นส่วนตัว ผมว่าในนี้ที่มาขายสินค้าผมก็ว่ามาด้วยน้ำใจกันอะนะ เข้าใจนะครับว่าคนขายก็อยากขาย คนซื้อก็อาจจะมีความจำเป็นที่ไม่สามารถมาตามนัดหรือไม่สามารถตกลงใจรับของได้ไหมครับ หรือว่าอาจจะได้เครื่องใหม่ไปแล้ว ซึ่งตรงนี้ก็ต้องพิจารณาว่าถ้าเขานัดโดยไม่ทำให้เราเสียโอกาสในการซื้อ-ขาย ก็น่าจะเป็นสิทธิ์ของเขาที่พึงกระทำได้ไหม สินค้าก็ยังอยู่ไหมครับ แล้วเราก็ยังไม่ได้ปิดโอกาสในการซื้อ-ขายกับรายอื่นไหม ซึ่งถ้าแบบนี้เราก็ยังไม่ถึงกับเสียโอกาสไหมครับ ถ้ามีรายใหม่มาติดขอซื้อแล้วเราขายเครื่องให้อีกคนอื่นไปมันก็เหมือนเป็นสิทธิ์ที่เรากระทำได้ไหมล่ะ เพราะเขาผิดนัดเราเองซึ่งก็อ้างไม่ได้ ไม่รู้นะครับผมว่าเล็กๆน้อยๆ ให้อภัยกันได้ก็น่าจะเป็นทางออกที่ดีนะครับ เชียงรายโฟกัสอยู่มาได้นานก็เพราะน้ำใจพี่ๆน้องๆในห้องแหละครับ  (อันนี้ไม่ถูกใจก็แบนได้ครับ)  ยิ้มเท่ห์

มีเหตุผล

ซ่อมซื้อขาย แลกเปลี่ยน ทุกอย่าง ซื้อของเสียของเก่าของพัง ทีวี ตู้เย็น เครื่องซักผ้า รถ พัดลม ทำสี ปะผุ งานเชื่อมเหล็กหลังคาบ้าน โรงรถ โรงงาน โครงสร้างต่างๆประสบการณ์กว่า 20 ปี ช่างปริญญา อดีตข้าราชการ
หน้า: [1] 2 พิมพ์