เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:16:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  (รับ) เข้ากลุ่ม "ชมรมคนเล่น COM เชียงราย" แอดไลน์เข้ามาได้เลยครับ (ชมรมคอม Cr)
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน (รับ) เข้ากลุ่ม "ชมรมคนเล่น COM เชียงราย" แอดไลน์เข้ามาได้เลยครับ (ชมรมคอม Cr)  (อ่าน 8263 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2016, 03:21:10 »

ข่าวสาร IT และข่าวที่หน้าสนใจอื่นๆ ร้อน แปลก น่าคิด เกือบทุกวัน จากกลุ่มไลน์ครับ (ทักเข้ามาได้ครับ บอกขอเข้าชมรมคอม)

- Intelligent Energy ผู้ผลิต Fuel-Cell เผยอีก 2 ปี จะมีแบตเตอรี่สมาร์ทโฟนที่อยู่ได้นานถึง 7 วัน

- Sony พยากรณ์เทรนด์มือถือกล้องคู่มาแน่ ภายในปี 2017

- JAS ตกที่นั่งลำบาก ยังหาเงินมาจ่ายค่าใบอนุญาตคลื่น 900 ไม่ได้ ด้าน True พร้อมแล้ว รอฤกษ์ดีเมื่อไหร่จ่ายทันที

- รีวิวซิมเพนกวิน เน็ตเต็มสปีด 1 Mbps ไม่อั้น ไม่มี FUP คุ้มไหม เทียบกับซิม My by CAT แล้วใครคุ้มกว่า?

- เล่นไลน์ 2 ไอดี (แถมวิธีเล่นเบอร์เดียว 2 เครื่อง + แถมคอมอีก 1 เทคนิคจากผมเอง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มีนาคม 2016, 03:24:59 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 23:56:57 »

เนื้อหาล่าสุด เพื่อท่านสมาชิคครับ ถ้าจะย่อลงไปใช้งาน (ไม่ต้องมีความรู้ Photoshop ก็ได้)

และเทคนิคง่ายๆ ในการแสดงรูปหรือคลิบจาก youtub โดยไม่ต้องโหลดก่อน เพื่อส่งในไลน์

สมาชิคใช้ความสามารถใหม่ กับ ver ใหม่ที่น่าสนใจนี้ได้เลยครับ

สนใจ พูดคุย คลายเหงา หรือ หาไรเล่นหนุกๆได้ความรู้ เพิ่มไลน์เข้ามาได้เลยครับ

ทดสอบเข้า Line กลุ่ม ดูครับ (ต่อตรง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มีนาคม 2016, 05:00:59 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2016, 18:00:30 »

- กิจกรรมเดือนนี้ มีค. 59 -
QR Code ART กิจกรรมสนุกๆจากชมรม - สนใจติดต่อเข้ารับกิจกรรมฟรีๆกันครับ (เพิ่มชื่อเข้า Line ได้เลย)

QR Code ART คุณเองก็สนุกได้
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=834539.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2016, 07:52:30 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2016, 07:45:16 »

เปิดให้เข้ากลุ่มกันเองได้แล้วนะครับ จัดไป (ใครหลุด เปลี่ยนมือถือ หรือจะแวะมาซุ่มเงี่ยบ ก็เข้าเองกันได้เลย)

http://line.me/R/ti/g/vU_Fk6GKSy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 มีนาคม 2016, 07:50:10 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2016, 03:22:03 »

ล่าสุด วิธีเล่นไลน์ 1SIM 2เครื่องกับอีก 1PC อ่านในโน้ตไลน์ได้เลยนะครับ

เล่น Line 2 ID ในมือถือเครื่องเดียวได้ง่ายๆ ด้วย Line Lite
http://droidsans.com/how-to-use-line-lite-as-a-secondary-line-account-app

JAMESCOM1

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2016, 00:14:15 »

ยอด 60+ คนแล้วนะตอนนี้ ครบ 100 จะแจกเสื้อชมรมให้กับผู้โชคดีกัน ยังไงเข้ามามีส่วนร่วมในสังคม และออกแบบเสื้อกันด้วยครับ ช่วยทำ Logo ชมรมก็จะดีมาก

อ่อ ลืมบอกไปว่า HDD ช่วงนี้ถูกมาก สมาชิคมักเอามาปล่อยกัน board ram ก็ไม่เว้น สมาชิคลดพิเศษและได้สิทธิ์ในตัวสินค้าก่อน บางทีของมีจำกัด บ้างก็เป็นอุปกรณ์ของฟรี หรือของทดลองเล่นจากเซลเขาให้ยืมมาทดสอบ ก็เอามาแจกเอามาแบ่งกันเล่นดีใหมครับท่าน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2016, 00:17:35 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2016, 09:40:39 »

ยอด 60+ คนแล้วนะตอนนี้ ครบ 100 จะแจกเสื้อชมรมให้กับผู้โชคดีกัน ยังไงเข้ามามีส่วนร่วมในสังคม และออกแบบเสื้อกันด้วยครับ ช่วยทำ Logo ชมรมก็จะดีมาก

อ่อ ลืมบอกไปว่า HDD ช่วงนี้ถูกมาก สมาชิคมักเอามาปล่อยกัน board ram ก็ไม่เว้น สมาชิคลดพิเศษและได้สิทธิ์ในตัวสินค้าก่อน บางทีของมีจำกัด บ้างก็เป็นอุปกรณ์ของฟรี หรือของทดลองเล่นจากเซลเขาให้ยืมมาทดสอบ ก็เอามาแจกเอามาแบ่งกันเล่นดีใหมครับท่าน อิอิ

ถูกต้องแล้วครับ เพียงสมาชิกท่านแอด กลุ่ม Line "ชมรมคนเล่น COM เชียงราย"  หรือจะกลุ่ม  (ชมรมคอม Cr)
ทักทายกันในหน้าแชท กลุ่มบ้างหรือจะอ่านอย่างเดียว บ้างทีมีโปรเด็ดๆ ท่านจะได้รับสิทธิพิเศษก่อนใครๆ ครับ

[ ถ้าติดต่อผ่านทาง กลุ่ม Line มีของแถมให้ครับ ชิ้นเล็ก ๆ เป็นสินน้ําใจแบ่งให้กันไปใช้ครับผม.  ยิ้มกว้างๆ ]
ขาย [[[[[ Sell ]]]]] Seagate HDD รวม 14TB. ราคา1,700 เท่านั้น..ระเบิด.ลงแล้วววว!
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=843111.0 <<< คลิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 เมษายน 2016, 21:14:05 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
JAMESCOM1

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2016, 00:48:27 »

ผมว่า วันหลัง ถ้าบางอย่างมาน้อย หรือนำมาแจก อาจให้สิทธิ์กับสมาชิค หรือความสำคัญ กับคนที่อยู่ก่อนหรืออยู่มานานแล้วก่อนก็ดีนะ นำไปพิจารณาด้วยนะ อิอิ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(หรือตัวอย่าง สมาชิคพึ่งเข้ามาใหม่ 1,650 สมาชิคชุดเก่าเข้ามาเกิน 3 วันลดให้อีกเป็น 1,600 ขาดตัว ตจว.มีค่าส่งนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 เมษายน 2016, 00:53:57 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 15:21:42 »

อบรมจบไปละ 25 26 27 เตรียมอบรมขั้นที่ 2 ต่อไปครับ
สนใจตามมาอบรม หรือติดตามข่าวอื่นๆ ดูภาพชัดๆ ในไลน์เน้อ เข้าออกเองละกัน ประตูเปิดตลอด ชมรมระบบเปิด ใจกว้างมากกกกก

ได้ข่าวว่าชมรมคอมจะมีจัดฝึกเขียนโปรแกรมฟรี และ เนื้อหาเบื้องต้นมากมาก รวมทั้งเอาไปเป็นอาชีพก็มี เรียนซ่อมคอมวงวินรูปแบบกึงสำเร็จพร้อมทำเป็นค่ากับข้าวได้เลย

chiohoh
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 04 สิงหาคม 2016, 20:47:26 »

น่าสนจัง  กลุ่มนี้
JAMESCOM1

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2016, 05:07:20 »

ไม่มีไรมาก ก็เรื่อยๆเปื่อยๆ พอดีเป็นคนพูดมาก ถ้าโพสมากไป อาจจะเกินหน้าและเด่นจนจะทำให้เกิดปัญหาได้ ไลน์แม่..มันเลยดีกว่า อิอิ (หมายถึงไลน์ตัวแม่ เกิดนานแล้วไง อิอิ)

JAMESCOM1

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017, 04:44:17 »

เชิญเข้ากลุ่มเลยนะครับ เพราะเรารับปรึกษา พูดคุย พร้อมรับข่าวสาร IT เป็นระยะ มีให้อ่านในโน้ต
เชิญเข้ากลุ่มเลยนะครับ เพราะเรารับปรึกษา พูดคุย พร้อมรับข่าวสาร IT เป็นระยะ มีให้อ่านในโน้ต

กล่องดิจิตอลเสีย กล้องดาวเทียมมีปัญหา
ได้ราคา เมม Hdd ราคาพิเศษ เฉพาะสมาชิค
ชมรมมีอุปกรณ์ให้ยืม เช่น Hub , router , Wifi  , เครื่องวัด LAN , คีมบีบหัว , จอ , HDD 1Tb อื่นๆ

ผม JAMESCOM ตัวป่วน คนเดิมครับ อิอิ Line: jamescom007

หรือลงชื่อไลน์ไว้ครับ ผมจะดึงเข้าให้ แต่ท่านสามารถเข้าได้เองจากลิ้งหน้าแรกครับ
(ปิดเปิดไม่เป็นเวลา เพราะกลัวบอทมาล้างเล่น เคยละ อิอิ มันดี)

-------------------------------------------------------------------------------------

สายข่าวอิสระ ยังว่างอีกหลายตำแหน่งนะครับ ยินดีรับสมัค
และผู้รู้เรื่องเว็บ คอม อื่นๆ ยินดีต้อนรับนะครับ

ส่วนห้องนี้พูดแยะหน่อย ท่านอาจรําคาญได้ แต่ไม่เหงา แถมได้สาระเพียบ คุยเล่นก็แยะ
ที่แน่ๆ ช่วงนี้คุยกันเรื่อง wallet มันกันมากขอบอก มีประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 03:25:06 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2017, 10:15:59 »

รวมกลุ่มกัน ช่วยกันพัตนาเว็บบอร์ดของชมรมกันครับ
เก่งไม่เก่ง แค่แนะนำ ดูแลก็ได้ เอาหมด ทั้งนี้เพื่อเป็นบอร์ของสมาชิค

(*** เมม SD Card class10 กำลังจะมาเสริม มีทั้งราคาสมาชิคและราคาส่ง ทีละ 5-10ตัว
ถูกกว่าไปเอาเองตามร้านถึงแม้จะได้ราคาส่ง ผมว่าในห้องนี้ถูกได้อีก Hdd ก็มี)

-------------------------------------------------------------------------------------
http://line.me/R/ti/g/SQf83SyC4p

สายข่าวอิสระ ยังว่างอีกหลายตำแหน่งนะครับ ยินดีรับสมัค
และผู้รู้เรื่องเว็บ คอม อื่นๆ ยินดีต้อนรับนะครับ

http://line.me/R/ti/g/XHKyMw2Bpy

ส่วนห้องนี้พูดแยะหน่อย ท่านอาจรําคาญได้ แต่ไม่เหงา แถมได้สาระเพียบ คุยเล่นก็แยะ
ที่แน่ ช่วงนี้คุยกันเรื่อง wallet มันกันมากขอบอก มีประโยชน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 03:27:02 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2017, 20:51:42 »

สอบถามปัญหาแบบมีคนคุยด้วยแน่นอน

ล่าสุด HDD 2T 1800.- และ 1999.- ถูกดี มีประกัน ปกติ 2200-2400 มีให้รีบสอย
รวมทั้ง SSD ก็มีถูก ถ้าคอคอม อย่าพลาดห้องนี้เชียว 

ห้องคนเชียงราย ซื้อขายสบายใจไม่ถูกหลอก

JAMESCOM1

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2017, 12:25:15 »

http://line.me/R/ti/g/SU6AkMz31M

JAMESCOM1

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2017, 06:50:26 »

ไว้ว่างจะทำสาระลงยูทูปให้สมาชิคไลน์กลุ่มชมรมให้นะครับ
สนใจหรือมีคำถามเรื่องคอม แอป มือถือ ถามในไลน์ได้ครับ ถ้าไม่กล้าถามในบอร์ดหรือไม่ได้สมัค

พอดีช่วงนี้ยุ่งๆเรื่องงานอบรมและดูแลอีกหลายห้อง รวมถึงหาข่าวสารมานำเสนอ จึงนานๆจะแวะเข้ามาในบอร์ด ต้องขออภัย

1ปี หรือ 6เดือนเราจะล้างห้องที แต่ตอนนี้ เปิดเข้าอิสระได้เช่นเดิม QRcode เดิมครับ
http://line.me/R/ti/g/SU6AkMz31M

JAMESCOM1

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2018, 01:11:36 »

ชมรมนี้เซง มีแต่คนขอเข้าตลอด อุส่าบอกให้เข้าเองแล้วนะ ไม่จำเป็นต้องทักผมก่อนก็ได้จ้า

ห้อง Line

Theorchestra
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2018, 21:52:15 »

doitnownes
หน้า: 1 [2] พิมพ์