เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 08:05:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  รบกวนชี้แนะด้วยครับ เรื่องการโหลดเพลงไฟล์ FLAC
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รบกวนชี้แนะด้วยครับ เรื่องการโหลดเพลงไฟล์ FLAC  (อ่าน 424 ครั้ง)
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2016, 11:32:26 »

ตอนนี้กำลังเห่อ หูฟัง อันใหม่ครับ แต่ไม่ได้อยู่ติดบ้านเลย

ทุกทีผมจะฟังจากแผ่น cd แท้ (สนับสนุนของลิขสิทธ์)

ผ่านเครื่องเสียงบ้าน ราคาไม่แพง (เพราะเอาเงินไปซื้อ CD หมดแล้ว)

แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้อยู่บ้านซักเท่าไหร่ครับ เมียไล่ (ไปหาเงิน) ครับ

เลยตัดสินใจซื้อหูฟังมาใช้กับ โทรศัพท์เก่าๆ เครื่องเดิม ที่มีอยู่ครับ

เลยอยากได้เพลงเอามาลงไว้ในมือถือเพื่อฟังครับ อ่านไปอ่านมาได้เรื่องว่า

ลองหาไฟล์ FLAC มาลองฟังดูซิ เหมือนกับต้นฉบับเลยครับ ดีกว่า MP4A เยอะ

ใส่ปก มีรายละเอียดอัลบั้มด้วย ขนาดไฟล์เล็กกว่า WAV ครึ่งต่อครึ่งเลยนะเอ่อ....

ผมก็เลยอยากได้เพลงไฟล์ FLAC มาลองฟังดูครับ แต่ผมโหลด บิท ไม่เป็น อ่าครับ

เลยอยากรู้ว่าที่ไหน ใคร พอมีไฟล์ แบ่งปันกันได้บ้างครับ

ปล.ผมลองเอา CD มา rip เป็นไฟล์ FLAC ผ่านโปรแกรม foobar ดูแล้วนะครับ

มันแจ่มมากมายเลยครับ ตั้งแต่...ผมเอาเงินไปซื้อหูฟ้งนี่ ผมเลยไม่มีเงินซื้อแผ่นใหม่ๆ

เลยครับ เลยอยากแลกไฟล์กับเพื่อนๆเอามาฟังกันครับ

ใครมีก็รบกวนด้วยนะครับ...ขอบพระคุณครับ

ปล.2 ใครเล่นหูฟัง เพล์เยอร์ แด็ก แอมป์ ทักเข้ามาใน อินบ๊อกซ์ ด้วยนะครับ

อยากมีคนไว้ปรึกษาครับ

จากสูงสุด สู่สามัญ
InViSiBlE
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 มกราคม 2016, 18:29:21 »

ลองไปที่เว็บ www.tt-torrent.com ครับ มีให้โหลดเยอะแยะ โหลดแล้วช่วยปล่อยด้วยนะครับ อิอิ

ส่วน Flac ผมมีเยอะนะ แต่ไม่รู้จะก๊อปยังไงดีอ่ะ ไม่ได้อยู่บ้านด้วย มาอยู่ต่างจังหวัดแล้วครับ

ส่วน วิธีโหลด flac นี่ ลองๆเล่นดูผมว่าไม่ยากนะครับ เราโหลดไฟล์ .torrent จากในเว็บ แล้วก็เอาโปรแกรมบิท ไม่ว่าจะเป็น bit comet หรือ utorrent เปิดก็ได้ พอโหลดเสร็จ ก็ช่วยเขาปล่อยด้วยแค่นั้นเอง เรโซจะไม่ได้ลด หากเรโซลด เราจะโหลดไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มกราคม 2016, 18:33:44 โดย InViSiBlE » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] พิมพ์