เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 16:37:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ปิดกระทู้ขอบคุณแอดมินมากๆสำหรับพื้นที่แจกเมล็ดตำแยแมวฟรี
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ปิดกระทู้ขอบคุณแอดมินมากๆสำหรับพื้นที่แจกเมล็ดตำแยแมวฟรี  (อ่าน 1635 ครั้ง)
anon909
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2015, 17:36:10 »

ยังไม่ได้รับครับ

Silenl3
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2015, 21:10:57 »

ทัชชกร จันทร์พานิช

20/12 ม.13 ต รอบเวียง อ เมืองเชียงราย จ เชียงราย 57000

ขอบคุณ ครับ
maekung
Chiangrai is my home^_^
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2015, 11:02:18 »

ของ ธัญสินี ยังไม่ถึงเลยคับ
คุณธัญสินี รออีกสักสองวันนะค่ะอาจได้รับช้าเพราะเช็คไปที่ไปรษณีย์เค้าบอกว่าจัดส่งให้แล้วบุรษุไปรษณีย์มารับจดหมายทุกวันค่ะที่โรงแรมฯ ขยิบตา
Apricot
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 06:15:36 »

ไม่ทราบมาทันมั้ยคะ

กิตติมา เผชิญชัยกิจ
ที่อยู่ มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง 333 ม.1 ต.ท่าสุด อ.เมือง จ.เชียงราย 57100

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
.-Oxytosin-.
มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2015, 08:56:00 »

ของมีอีกมั้ยคะ

นาราทิพย์ เมืองยศ
575/1 ถ.รัตนาเขต
ต.เวียง
อ.เมือง
จ.เชียงราย
57000
โมร 0842223150

ขอบคุณค่ะ

---->  วิธีสั่งซื้อ
1.สั่งสินค้าทางกล่องข้อความตามลิงค์ ข้างล่างได้เลยนะคะ
https://www.facebook.com/messages/narathip.muangyos
2. ทักไลน์ id: .-maimai-.
anon909
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2015, 11:26:53 »

แจกฟรีอีกครั้ง ส่ง-ชื่อที่อยู่มา รับรองค่ะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นแม้นกระทั่งค่าแสมตป์ที่จัดส่งนะค่ะ (เพราะว่าเป็นคนรักแมว อะไรที่ทำให้ทูนหัวมีความสุข ยินดีทำให้เลยค่ะ วันหนึ่งไปเจอว่าต้นตำแยแมวที่กับสุขภาพของน้องหมา น้องแมว เพียรพยายามหาใครบอกว่ามันเป็นวัชชพืชขึ้นอยู่ทั่วไป ก็ไปตระเวณตามหาสุดท้ายต้องซื้อในเวปๆหนึ่งไม่กี่ต้นราคาถึง 300 บาท หลังจากนั้นเพื่อความสะใจพยายามปลูกเจ้าต้นเหล่านั้นจนโต แล้วก็พยายามเก็บเมล็ดมันมาตากแดดให้แห้ง แล้วก็คิดว่า แจกดีกว่าไหม ให้คนที่เค้าอยากได้แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม) รีบๆส่งชื่อพร้อมที่อยู่มานะค่ะ ยินดีจัดส่งให้เลยค่ะ
ผมได้รับแต่ซองจดหมายนะ ข้างในไม่มีอะไรนะครับ งง มาก

maekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2015, 12:00:59 »

แจกฟรีอีกครั้ง ส่ง-ชื่อที่อยู่มา รับรองค่ะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นแม้นกระทั่งค่าแสมตป์ที่จัดส่งนะค่ะ (เพราะว่าเป็นคนรักแมว อะไรที่ทำให้ทูนหัวมีความสุข ยินดีทำให้เลยค่ะ วันหนึ่งไปเจอว่าต้นตำแยแมวที่กับสุขภาพของน้องหมา น้องแมว เพียรพยายามหาใครบอกว่ามันเป็นวัชชพืชขึ้นอยู่ทั่วไป ก็ไปตระเวณตามหาสุดท้ายต้องซื้อในเวปๆหนึ่งไม่กี่ต้นราคาถึง 300 บาท หลังจากนั้นเพื่อความสะใจพยายามปลูกเจ้าต้นเหล่านั้นจนโต แล้วก็พยายามเก็บเมล็ดมันมาตากแดดให้แห้ง แล้วก็คิดว่า แจกดีกว่าไหม ให้คนที่เค้าอยากได้แต่ไม่รู้จะไปหาที่ไหน ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม) รีบๆส่งชื่อพร้อมที่อยู่มานะค่ะ ยินดีจัดส่งให้เลยค่ะ
ผมได้รับแต่ซองจดหมายนะ ข้างในไม่มีอะไรนะครับ งง มาก

ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ พรุ่งนี้น้องไปรษณีย์มาจะรีบฝากเค้าไปส่งเลยค่ะ น้องๆที่มาช่วยคงลืม รบกวนรออีกสัก 2-3 วันนะค่ะ พี่ละเสียดายแสมตป์จังเลย ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
Fluk6002
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2015, 23:17:36 »

ได้ของละนะครับ ขอบคุณครับบ
maiyom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2015, 09:11:08 »

ได้รับละครับขอบคุณมากใจดีฝุดๆ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2015, 09:19:07 »

สุวรรณ์    สุภาวสิทธิ์
65 ม.24 ถ.กองช้าง
ต.รอบเวียง
อ.เมือง
จ.เชียงราย
57000

..ขอบคุณครับ.
Narada Phangkham
ชั้นประถม
*

น้องเรย์

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2015, 16:20:53 »

ได้รับของแล้วนะค่ะ แต่ไม่รู้วิธีการปลูก อะค่ะ
maekung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2015, 18:51:16 »

ได้รับของแล้วนะค่ะ แต่ไม่รู้วิธีการปลูก อะค่ะ
1.เตรียมดินจะเป็นดินผสมแกลบหรืออะไรได้หมดค่ะเพราะว่าตำแยแมวเป็นวัชชพืช
2.นำเม็ดใส่ลงไปเอาดินกลบนิดหน่อย
3.รดน้ำเช้า-เย็น
4.ชงกาแฟเอสเปรชโซ่ร้อนๆมานั่งจิบมองไปมองมาเพลินๆ 4-5 วันจะแทงต้นอ่อนขึ้นมา
5.รดน้ำต่อไปอีกแต่เป็นตอนเช้าหรือเย็นก็ได้ห้ามเผลอนะค่ะ พอสูงสัก 4-5 นิ้วต้องระวังพวกทูลหัวแล้วกลิ่นต้นที่กำลังโตจะส่งกลิ่นยั่วยวนบรรดาทูลหัวให้มาแทะเล็ม ทึ้งต้นกระจุยกระจายเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sawalee
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 17 ธันวาคม 2015, 11:19:00 »

สวลี  ศิวพรวรรณากร
206/2ม.2ต.แม่คำอ.แม่จันจ.เชียงราย
57240
ยิงฟันยิ้ม ;Dจัดส่งให้เลยค่ะวันนี้รอรับนะปลูกให้ขึ้นงามกว่าแม่กุ้งนะค่ะ
.-Oxytosin-.
มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2015, 16:58:41 »

ได้รับแล้วนะคะ ขอบคุณค่ะ

---->  วิธีสั่งซื้อ
1.สั่งสินค้าทางกล่องข้อความตามลิงค์ ข้างล่างได้เลยนะคะ
https://www.facebook.com/messages/narathip.muangyos
2. ทักไลน์ id: .-maimai-.
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์